[Funland] Hà Nội nhà sâu trong ngóc ngách có sướng.

caisua

Xe lăn
2019 đi tìm nhà tầm 1ty5-1ty7 thây ngõ ngách ko sâu quá mà đã tối om rồi
Vì nhà nào cũng xâu đua ra trc 1 tý
Thế mà các cụ ở chỗ rẽ nhiều vậy bữa nào say r chắc k nhớ đg về nhà quá
Sau cùng mua cc thấy thích
Nhưng bên cạnh đó cần phải tích lũy để mua 1 mảnh cho con cái sau này
Còn ở nhà đất k cần tích lũy
Sao phải cố mua 1 mảnh ạ? Em để dành mỗi đứa 1 căn chung cư khi nào lập gia đình thì cho là xong. Còn đâu cứ cho thuê lấy xiền đi chơi khắp nơi cho sướng đã. Tầm 70 tuổi sang tên nốt chỗ còn lại là đẹp zai

L.C.D

Xe container
98 Nam Thành Công nhà cc chắc phải 120tr. Nhà ở Thanh Xuân mà khu Cao Xà Lá ngõ ô tô cách 20m cũng chỉ 150 tr /50m2
Nhà tập thể e mua năm 98 chính xác là 200 củ/60m, chủ nhà ra lộc cho 2 củ, còn 198 củ. Tính ra vàng là khớ nhiều cây vàng í. Tiền đó lúc ấy mua nhà 100m ở cầu Diễn to đẹp luôn. Mà mẹ iu mua nhà cho con gái 18t đứng tên luôn. Mua nhà có nhõn cái giấy viết tay và chủ nhà đưa cho tờ phiếu thu tiền của cty bán nhà, mãi tới năm 2010 e mới đi làm sổ đỏ.
Mua nhà xong hết tiền thì mẹ iu chỉ mua đc cho em con chaly cúc cu nhưng là xe đèn vuông 70cc. Nói chung em dân quê ra HN học nhưng cũng ko thua kém quá nhiều so với dân thủ đô. Còn bây giờ thì em thua kém rất nhiều dân tỉnh ạ 😂

L.C.D

Xe container
98 đi học dc bố mẹ xúc luôn nhà thì ko phải dạng vừa. giờ nhà cụ chắc phải ở biệt thực vin tầm 40 tỏi, đi xe rôn roy cũng nên á
Em vẫn ở chung cư ghẻ đi xe mui trần (lead thần thánh) và đủ ăn thoai cụ ơi.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Lâu rồi em có xem 1 video 1 bạn shippe đi giao hàng trong 1 con hẻm siêu sâu trong nội thành Hà Nội, sâu đến dã man các cụ ạ hẻm thì nhỏ đến nỗi 2 xe máy có khi không tránh nhau được, góc cua ngoặt 90 độ, cách đường chính mấy trăm mét.

Quá kinh khủng, thôi thì từ xa xưa gốc ở đây thì phải ở chứ em nghĩ ông nào có tiền mà dám bỏ tiền vào đây mua nhà thì đến nể, trừ dân tỉnh lên hoặc người thu nhập nhấp.

Ôi chết thôi nhà trong hang cùng ngõ hẻm này lỡ nhà có người ốm người đau thì gọi cấp cứu kiểu gì, rồi có công có việc hiếu hỷ, nhất là xây nhà xây cửa thì vận chuyển nguyên vật liệu kiểu gì, xây xong cái nhà ngõ sâu này cũng nhân 3 so với nhà ngõ rộng.

Cụ nào từng sống nhà thâm sơn cùng cốc chốn kinh đô vào chia sẻ đi ạ.
Em chấp nhận xa trung tâm cũng được, nhưng oto phải phi vào được trong nhà

dalink

Xe điện
Hà Nội mình chưa có dịp ra nên chưa biết ntn, nhưng ở SG, ngõ 2 nguời đi bộ ngược chiều tránh nhau vất vả rất nhiều, và tập trung nhiều nhất ở Q4.
Cư dân trong hẻm ko bao giờ thấy đc ánh nắng mặt trời vì mái tole 2 nhà đối diện sát mí nhau. Gia đình nào có tang sự đa số phải tổ chức ở các nhà tang lễ. Cá biệt, có nhà phải mượn ngõ chính để đặt cái hàng vì người thân đột tử mà gia cảnh nghèo quá.
Thế nhưng đã mấy lần họp dân lên phương án giải tỏa thì đa số muốn định cư tại chỗ nếu chung cư mọc lên, hoặc hét giá đền bù khủng. Có bố nhà đầu tư cũng ko đáp ứng nổi!
Thế là Nguyễn Y Vân!
HN toàn tổ chức ngoài nhà tang lễ mà, trừ mấy chỗ làng xã hay quá nghèo.

ltlinh

Xe tăng
Nhà tập thể e mua năm 98 chính xác là 200 củ/60m, chủ nhà ra lộc cho 2 củ, còn 198 củ. Tính ra vàng là khớ nhiều cây vàng í. Tiền đó lúc ấy mua nhà 100m ở cầu Diễn to đẹp luôn. Mà mẹ iu mua nhà cho con gái 18t đứng tên luôn. Mua nhà có nhõn cái giấy viết tay và chủ nhà đưa cho tờ phiếu thu tiền của cty bán nhà, mãi tới năm 2010 e mới đi làm sổ đỏ.
Mua nhà xong hết tiền thì mẹ iu chỉ mua đc cho em con chaly cúc cu nhưng là xe đèn vuông 70cc. Nói chung em dân quê ra HN học nhưng cũng ko thua kém quá nhiều so với dân thủ đô. Còn bây giờ thì em thua kém rất nhiều dân tỉnh ạ 😂
hồi đó xuống tay thế thì mợ cũng cỡ con Phó chủ tịch tỉnh, hoặc ít nhất giám đốc sở to to trở lên.

Giá vàng 1998 cỡ độ 3.6 triệu cay, 200 củ độ 55 cây vàng 1998 lf một cau chuyên to đấy.

phuongmit

Xe cút kít
hồi đó xuống tay thế thì mợ cũng cỡ con Phó chủ tịch tỉnh, hoặc ít nhất giám đốc sở to to trở lên.

Giá vàng 1998 cỡ độ 3.6 triệu cay, 200 củ độ 55 cây vàng 1998 lf một cau chuyên to đấy.
Giá vàng năm 98 500k/chỉ cụ ơi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lâu rồi em có xem 1 video 1 bạn shippe đi giao hàng trong 1 con hẻm siêu sâu trong nội thành Hà Nội, sâu đến dã man các cụ ạ hẻm thì nhỏ đến nỗi 2 xe máy có khi không tránh nhau được, góc cua ngoặt 90 độ, cách đường chính mấy trăm mét.

Quá kinh khủng, thôi thì từ xa xưa gốc ở đây thì phải ở chứ em nghĩ ông nào có tiền mà dám bỏ tiền vào đây mua nhà thì đến nể, trừ dân tỉnh lên hoặc người thu nhập nhấp.

Ôi chết thôi nhà trong hang cùng ngõ hẻm này lỡ nhà có người ốm người đau thì gọi cấp cứu kiểu gì, rồi có công có việc hiếu hỷ, nhất là xây nhà xây cửa thì vận chuyển nguyên vật liệu kiểu gì, xây xong cái nhà ngõ sâu này cũng nhân 3 so với nhà ngõ rộng.

Em thấy nội dung bài viết của cụ thì ở nhà ngõ ngách rất khổ, vậy sao cụ lại đặt cái tít của thớt như vậy ? Hơn nữa cụ tính toán ntn hay nghe ai bảo mà nói chi phí xây nhà trong ngõ gấp 3 lần ở ngoài phố thể ? Nhà phố giờ chỉ phí xây dựng TB tầm 10tr/m2 sàn, nhà trong ngõ hẹp làm hết 30tr/m2 sàn ah :))

L.C.D

Xe container
Uầy. Mợ phẳng giọng teen thế mà Canh Thân cơ à? Mẹ mợ thế là chuẩn đấy. Căn tập thể của mợ ở sướng hơn mấy cái nhà ngõ sâu hun hút như ở Khâm Thiên nhiều
Nhà em tiện lắm, gần trường gần chợ nhưng thời đó khu NTC là khu dân trí cao, bây giờ khu đó vẫn dân trí cao, ko có tệ nạn hay mất an ninh an toàn gì. Từ năm 98 đến giờ em chỉ ở quanh khu Láng Hạ, chỉ vì thích cái nơi mà e đã rất quen thuộc.

sonnv2211

Xe hơi
Không bằng khu ngõ Quỳnh - thanh nhàn
e bị lạc trong khu đó hơn 30 phút
Đã thế trong đó nhiều nghiện vcđ
Thi thoảng nhìn thấy mấy ống xi lanh
Ngõ Quỳnh thì đúng là kinh khủng. Trước e làm BĐS. Tìm nhà trong ngõ Quỳnh đúng sâu hun hút. Tuy nhiên, sâu thì sâu, giá cũng toàn đôi tỏi trở lên.

ltlinh

Xe tăng

radiogaga

Xe điện

thế này có sâu không ?

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt bĩu môi phán chỉ có thu nhập thấp mới mua, thưa cụ thấp nó cũng đôi tỏi trở lên chứ ko rẻ thiu ra đâu, tất cả những trở ngại thớt nêu đều vớ vẩn vì xưa giờ dân người ta vẫn xoay sở tốt. Xưa em cũng trọ thuê trong cùng cốc nội thành nên hiểu ở đó nó thế nào, nhưng muốn ở nội thành thì phải vậy thôi, muốn tốt hơn thì lên cc nếu đủ điều kiện.
Có khi cụ thớt là dân môi giới or đầu tư chung cư chăng?.
Ông thớt đi con Matiz đời tống 4-50 tr mà vẫn chê các xe 4-5 loét thậm chí cả 1 tỏi .

Mytv

Xe điện
Nhà em tiện lắm, gần trường gần chợ nhưng thời đó khu NTC là khu dân trí cao, bây giờ khu đó vẫn dân trí cao, ko có tệ nạn hay mất an ninh an toàn gì. Từ năm 98 đến giờ em chỉ ở quanh khu Láng Hạ, chỉ vì thích cái nơi mà e đã rất quen thuộc.
Tt ntc thì sướng quá rồi. Mọi thứ ngay dứoi chân. Mà ở khu LH, GV thích cái là đi bất cứ khu vực nào cũng tiện. Ko bị quá xa.

poiuy

Xe ba gác
Sao mỗi nhà không làm thụt lại khoảng 1m nhỉ? Mất 10% đất nhưng giá trị lên 50%. Vì ngõ ô tô vào được
Do có 1 số nhà xây từ lâu, thời chưa ai dám nghĩ tới ô tô. Rồi cứ theo nhau xây thế vì mình có thụt vào mà nhà người ta thò sẵn rồi thì có giải quyết được gì đâu. Giờ đập đi thì khó.

Chỉnh sửa cuối:

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Nếu biết cách đi, cụ có thể đi một mạch từ ga Trần Quý Cáp về đến Khâm Thiên (ê tô), rồi từ Khâm Thiên lộn ra Tôn Đức Thắng thông qua ngõ Văn Hương bằng xe máy.
Em thấy mỗi Trung Tiền tuyến Tràn Quý Cáp Khâm Thiên là to to không nghĩ là có đường ô tô phi đc đọan này

L.C.D

Xe container

Gớm, bố mẹ em lông rân thôi cụ ơi.
Mẹ em buôn bán nhỏ, khi mua nhà dồn hết tiền để mua vì mẹ iu thương con gái, ko muốn con vất vả, chứ bản thân em ko có đòi hỏi gì.
Mua nhà xong thì nhà em thành ký túc xá, ở quê cháu nào đi học đều ở nhà em. Căn nhà tập thể đó là nơi đất lành chim đậu, nơi mà các sv học hành ngoan ngoãn, thương yêu bao bọc nhau và đều trưởng thành, giờ đứa nào cũng có công việc ổn định, có nhà cửa xe cộ đàng hoàng ở thủ đô. Nên lúc bán nhà mẹ em vẫn tiếc, bảo là như thể bán mất lộc. Em thì ko nặng lòng như mẹ iu, vì nhà tập thể cũng xuống cấp rồi.
Mua nhà 200 củ bằng khoảng 50 cây vàng, lúc bán nhà đc 1,825 tỏi - quy ra vàng cũng vẫn đc khoảng 50 cây vàng. Coi như huề vốn và lãi đc rất nhiều năm tháng tuổi trẻ hạnh phúc, yên bình của bọn em. Với em thế là quá lãi.

2bplus

Xe buýt
Sao mỗi nhà không làm thụt lại khoảng 1m nhỉ? Mất 10% đất nhưng giá trị lên 50%. Vì ngõ ô tô vào được
Cái này nghe tưởng rất đơn giản vì ai cũng thấy nếu làm thế tất cả đều lợi, nhưng thật ra lại rất khó đồng thuận vì có rất nhiều vấn đề cần giải quyết, mà thói chung ai cũng chỉ biết lợi mình nhường phần thiệt cho thiên hạ :). VD cái ngõ ấy ko thể đều chằn chặn mà có nhà dài nhà ngắn, nên thụt vào thì nhà dài sẽ thiệt hơn nhà ngắn.
Cho dù lợi đến đâu thì chẳng có gì tự dưng cả, mà cần trung gian đứng ra tập hợp vận động bàn bạc điều giải thì mới làm được. Nói chung đúng ra vai trò này thích hợp nhất vẫn là cq, bét ra là cấp tổ hoặc phường. Nhưng nếu cq để ý và coi trọng việc ấy thì ngay từ đầu họ đã biết quản lý không để tình trạng ấy xảy ra.

Chỉnh sửa cuối: