[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

MH.HM

Xe đạp
có nhiều bài nói về vấn đề này rồi. nói chung là e cũng tù mù không biết xử lý thế nào cho phù hợp

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tòa án và pháp luật giờ mất uy tín, nên xử cái gì người ta cũng chửi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ủng hộ đổi luật, vào nhà bất hợp pháp chủ nhà có quyền xiên chết.
Nhân đạo với kẻ trộm làm gì?
Bọn đạo Hồi phát hiện ăn trộm chặt tay, ít trộm ngay.
Rồi 1 ngày có thằng A nào đó quen biết thằng B nhưng ghét nên mời thằng B tối đến nhà chơi. Nó vừa bước vào cửa xong thằng A đóng cửa đâm chết cmn thẳng B. Sau đó báo công an rằng thàng B đột nhập nhà tôi ăn trộm nên tôi xiên chết, tôi vô tội. Lúc ấy tính sao???

ngoc_phuong

Xe lăn
Số e số con ch ó.
E bị trộm nhiều lần. Cạy cửa , phá khoá, cưa khoá ...vv. Nói chung là đủ rồi.
Lần mất ít thì mươi củ. Lần nhiều thì ngót tỏi to .
Gần đây nhất em giáp mặt với trộm 3 lần, có lần e bắt đc. Lần nào e cũng sờ đc hùng khí của chúng.
Mới đây năm ngoái nó lại vào, e phát hiện và hô : ĐM. Trộm trộm bà con.
Lúc giáp mặt khá bất ngờ, ko rõ nó giả hay trẻ, tối mờ mờ, mình vừa tỉnh giấc. Chịu.
Chỉ biết hô theo phản xạ.
Nhanh như cắt, nó phi thẳng con dao Thái Lan đc chuẩn bị khá công phu về phía e.
Máy mắn là ko trúng.
Con dao ấy có lần e đã chụp và úp lên đây.
Nói về độ sắc thì như nước.
E thử để tờ giấy đúng, khẽ phứt nhẹ. Ngọt vô cùng.
Khú khú.

Luật pháp sinh ra là để bảo vệ người dân, đặc biệt là người lương thiện.
Bảo vệ lẽ phải, cái đúng.
Từ trộm đến giếp người mông manh lắm

Mr.Alo

Xe lăn
Chỉ mong thằng tuyên án với lũ thẩm phán trộm nó vào hấp diêm hết cả nhà rồi phay hết cả nhà chúng nó đi. Luật mới lá
em cũng mong thế ,khi đó nó mới hiểu được nỗi đau của người bị chứng nó tuyên án

otothanglong

Xe điện
Đa số các cụ Oẻ chỉ thấy cây mà không thấy rừng, comment dựa trên cảm tính.
Nhiều cụ lôi Mẽo ra bảo nó cho phép thịt khi vào nhà, chứng tở cũng chả biết Mẽo nó vuông tròn ra sao, chắc chỉ coi phim thôi, thự tế nó có nhiều rằng buọic lắm.
Em thấy cụ HuyArt còm hoàn toàn hợp lý.
Ở đây pháp luật dựa trên hành vi chứ không phải vụ việc.
Luật pháp của các nước đều có khái nuệm “hành vi phạm tội đến cùng”. Trong trường hợp này chỉ nhà 1 đao giết người có thể (chỉ có thể thôi nhé) khéo tội ngộ sát hoặc không tội (nếu chứng mình đc mình phòng vệ chính đáng). Việc chủ nhà vung đao nhiều lần kêt cả kẻ trộm cầu xin thì khép tội giết người là không sai vì những nhát đao sau đó thể hiện hành vi muốn lấy mạng đối phương.
Lưu ý là không ai có quyền tước đi mạng sống của người khác.
Còn nhiều cụ bảo trộm vào nhà thì làm sao? Xin trích lời của một trong nhữngp đệ nhất đạo tặc xứ Bạch Dương: khi có lạ mặt đột nhập vào nhà, hành động khôn ngoan nhất của gia chủ là đánh động để nó chạy vì khi bị truy đuổi nó sẽ làm mọi cách để thoát thân.
Tất cả các trường hợp đều tuỳ thuộc vào tình huống thực tế, chém trên này thì hay ho lắm nhưng thực tế nó khác đấy cụ, nhỡ nó manh động nó không chạy mà tấn công chủ nhà thì sao ?, nhỡ nó quen với chủ nhà muốn đuổi cùng giết tận để bịt đầu mối thì sao, chúng đã có gan đi ăn cắp thì chẳng cái gì chúng không dám nữa rồi nhé. Đến các nhà nghiên cứu tâm lý tội phạm họ còn chẳng dám khẳng định 1 quy tắc an toàn nào nữa là những nhà tâm lý tội phạm trên Of, cụ nói không ai có quyền tước đi mạng sống người khác ?, nó chỉ đúng khi xã hội bình thường chứ nó không có trong vấn đề tội phạm. Mọi lý luận lý thuyết và so sánh nước này nước kia chẳng có nghĩa lý gì cả cụ nhé, vì thực tế nó sẽ khác nhiều, như cụ nào đó trên Of nói “ đừng để lúc ngồi lên nóc tủ để lý luận “. Cứ gặp thực tế thì biết còn ai có thân người ấy giữ chứ chẳng có đúng sai trên này, trên này chỉ có Chém Gió và Chém Gió mà thôi cụ.

dungkps

Xe tải
Cách đối phí với trộm thời rừng luật

Hailatoi

Xe tải
Cơ mà em chợt nhớ ra nước mình đang được đê xê ét lãnh đạo toàn diện, mà đã xê ét thì chỉ có tài sản chung chứ làm éo gì có tài sản riêng. Thôi, em nín.
Hehe đọc còm của cụ cười ngoác mồm :))
Có ai đi ăn trộm ăn cướp tài sản của ai đâu, chỉ là đi giữ hộ tài sản của nhà nước thôi =))

Khi con cụ làm gì sai, cụ phạt nó vì nó đã sai, hay phạt vì muốn lần sau nó không sai nữa?
Pháp luật cũng thế, khi đưa ra hình phạt đối với một hành vi thì cái đích hướng tới không phải chỉ là trừng phạt mà còn là cảnh cáo để hạn chế hành vi đó diễn ra, cho dù là ở đâu hay bởi ai.
Là một anh trộm chuyên đột nhập nhà dân vào nửa đêm với con dao giắt mít, các cụ có hành nghề nữa không nếu biết là chủ nhà có phát hiện thì vẫn phải tử tế cúi đầu cẩn thận đón tiếp mình?

meoRabbit

Xe máy
có mấy ông đạo đức giả trên này bênh thằng trộm 15 tuổi nói nó nhỏ tuổi ăn cắp này nọ, thế có nghĩ ko ra tay trước với nó thì nó giống như thằng 15 tuổi hôm trước giết cu chạy Grab bike để cướp xe ko?
Đời e ghét nhất mấy thằng đạo đức giả mở mồm ra là thế này thế nọ, mà sống như Lol
Thôi cháu nhận là đạo đức giả, với cháu thì kẻ ra tay dã man với 1 đứa trẻ 15 tuổi đã không còn sức chống cự là 1 kẻ không có lòng nhân từ. Ấn Độ nhiều vụ như thế này lắm.

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Không biết thế nào chứ e nghe đồn giờ ngành tòa án, luật sư hay đi lễ chùa cầu an lắm.
Tâm không an nên phải đi cầu chăng?
Vậy là hoá ra làm Toà, LS, VKS thì không đc đi lễ chùa phỏng ạ ? bởi cứ đi thì là tâm không an ? he he he, e cũng đang hóng cái ní nuận của cụ đây

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo mình án 9 năm là quá nặng. Nếu là theo qui định pháp luật thì các qui định này cần phải sửa. Đột nhập nhà riêng thì rủi ro tính mạng đối với thành viên gia đình là rất lớn nếu mình không hạ thủ trộm trước thì tính mạng mình liệu có giữ được không. Bất kể là nó bảo vào nhà mình ăn cơm nguội hay thức ăn thừa cũng là không chấp nhận được. Cái bọn đã dám chui vào nhà người khác thì nó đã quá liều rồi. Ông chủ nhà nếu có đánh nó trọng thương thì án cũng chỉ khoảng 6 tháng đến 1 năm là cùng thôi.

Hailatoi

Xe tải
Sau khi đọc hết 9 tầng thì em thấy là, ông nào đã từng bị trộm viếng thăm thì hầu hết ủng hộ việc phòng vệ, tấn công phủ đầu.
Còn các cụ chưa gặp trộm lần nào thì đang nghiêng về mặt đạo đức nhiều hơn.
Em nói đúng phỏng? :-?

jazzzzz

Xe lăn
Tất cả các trường hợp đều tuỳ thuộc vào tình huống thực tế, chém trên này thì hay ho lắm nhưng thực tế nó khác đấy cụ, nhỡ nó manh động nó không chạy mà tấn công chủ nhà thì sao ?, nhỡ nó quen với chủ nhà muốn đuổi cùng giết tận để bịt đầu mối thì sao, chúng đã có gan đi ăn cắp thì chẳng cái gì chúng không dám nữa rồi nhé. Đến các nhà nghiên cứu tâm lý tội phạm họ còn chẳng dám khẳng định 1 quy tắc an toàn nào nữa là những nhà tâm lý tội phạm trên Of, cụ nói không ai có quyền tước đi mạng sống người khác ?, nó chỉ đúng khi xã hội bình thường chứ nó không có trong vấn đề tội phạm. Mọi lý luận lý thuyết và so sánh nước này nước kia chẳng có nghĩa lý gì cả cụ nhé, vì thực tế nó sẽ khác nhiều, như cụ nào đó trên Of nói “ đừng để lúc ngồi lên nóc tủ để lý luận “. Cứ gặp thực tế thì biết còn ai có thân người ấy giữ chứ chẳng có đúng sai trên này, trên này chỉ có Chém Gió và Chém Gió mà thôi cụ.
Chính xác cụ ạh, trên này chỉ chém và lý thuyết là chính.
Tuy nhiên ở thực tế thì quan trọng là bản lĩnh và độ tỉnh táo, cứ tù mù lao ra là xác dịnh ngay vì thằng trộm khi vào nhà nó luôn quan sát các vị trí để dễ bề tẩu thoát hay chống trả, khi đó bản thân nó là một con thú đang đi săn, độ liều lĩnh của bó là max.
Em chưa có cơ hội chứng kiến Tây nó bắt trộm kiểu gì nhưng trên phim hay những chương trình hướng dẫn kỹ năng phòng vệ không bảo giờ có cảnh chủ động lao ra chiến sát la cà. Kể cả trong tay có súng họ luôn chọn vị trí và khoảng cánh an toàn và cản báo.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cháu nhận là đạo đức giả, với cháu thì kẻ ra tay dã man với 1 đứa trẻ 15 tuổi đã không còn sức chống cự là 1 kẻ không có lòng nhân từ. Ấn Độ nhiều vụ như thế này lắm.
Èo mẹ, nhân từ, trộm vào giờ phải bật điện ngắm cho rõ, hỏi nó bao nhiêu tuổi hửm cụ?
Chờ nhân từ của cụ khéo cả nhà nhà em lên nóc tủ ngắm gà khoả thân.
Không ai bắt trộm đột nhập vào nhà người khác mang theo hung khí đe doạ tính mạng nhà người khác. Đừng có lý luận nhân từ với cả thằng trộm chưa tước mạng sống ai thì không ai được đập nó. Nhân từ với nó, nó xiên cả nhà, chưa đủ 18 nó đi cải tạo chục niên ra vẫn U30.

Tôi ủng hộ đổi luật, cứ xông vào nhà người khác thì chúng nó phải hiểu chúng có nguy cơ bị xiên chết, thế mới bớt trộm.

dexom

Xe Cứu Trợ

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Em ngộ ra có rất nhiều cụ hay xem phim hô ly út.

Xưa có câu nói khá hay: “Nếu họ không muốn hiểu thì dù có nói thế nào cũng không hiểu”.

duongqua

Xe container
Vậy là hoá ra làm Toà, LS, VKS thì không đc đi lễ chùa phỏng ạ ? bởi cứ đi thì là tâm không an ? he he he, e cũng đang hóng cái ní nuận của cụ đây
Thấy nhiều hơn và chịu khó hơn so với ngành khác. Còn làm thế nào thì tâm sẽ cảm thấy thế, đúng không cụ?

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em thì chưa trải qua tình huống thế này, nhưng em thì nhát chết, trộm nó vào nhà rồi thú thực em cũng ko biết phải xử trí thế nào? Cccm nhân đây cho em xin tư vấn với các trường hợp sau (tất nhiên đều là trường hợp đã phát hiện chắc chắn có anh trộm vào nhà và anh ấy chưa biết mình phát hiện ra):
TH1. khi phát hiện tiếng động lạ, theo cccm nên phản ứng ntn là tốt nhất ạ? Mò mẫm đi tìm, hay là bật đèn lên giả vờ đái để đánh động anh ấy bỏ đi, hay là nằm im giả vờ vẫn ngủ, chỉ lo người nhà ở phòng khác ko hiểu mà phối hợp thì hỏng. Mỗi lần mà nghe tiếng động lạ trong nhà là em băn khoăn cách phản ứng lắm.
TH2. Cả nhà nằm ngủ cùng 1 phòng, khẳng định chắc chắn anh trộm trong nhà (cái này em nghĩ dễ nhất rồi, pa em chốt chặt khóa chặt cửa phòng nội bất xuất, ngoại bất nhập gọi 113).
TH3. Phân tán cả gia đình, mỗi phòng đều có người, nhà tầng, phát hiện có trộm vô nhà, làm thế nào để bảo toàn tính mạng của cả gia đình?
Cảm ơn cccm.