[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

coixay13

Xe tăng
Nó vào nhà lúc nửa đêm, ra tay như thằng Luyện, chả biết có còn cụ nào sống mà bênh nó như b.giờ ko?

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đoạn này tôi hiểu ông ấy xuống tay chém trong bóng tối với nỗi sợ bị tên trộm phản kích. Sau khi khống chế được tình hình, bà vợ đã bật đèn và đưa cậu bé đi cấp cứu - không biết những tình tiết này có được xem xét để giảm nhẹ cho ông chồng chưa?!

Khi tên trộm tiến đến gần, Phương xông ra dùng kiếm chém liên tiếp 2 nhát vào đầu, tay thiếu niên này. Bị chém, cháu T. vụt chạy ra phía cửa và cầu xin Phương không đánh nữa.
Biết chồng đã khống chế được trộm, bà Liên bật sáng đèn và từ trên gác xép đi xuống, chất vấn tên trộm. Nhận ra tên trộm cũng ở gần nhà mình nên Phương không đánh, chém nữa và cất hung khí vào chỗ kín.
Thấy cháu T. bị chảy nhiều máu, bà Liên vội gọi xe cấp cứu đưa tên trộm tới bệnh viện, đồng thời trình báo cơ quan công an.
Theo bản cung và lời khai các bên thì ánh sáng bên ngoài chiếu vào nhà rất rõ. Bác K nhép nhìn rõ thằng bé và có đủ thời gian rình nó và xuống tay rất hung bạo
Nói chung xxx nó cũng ko rỗi hơi mà khép tội nặng cho bác này
Chả biết đâu mà lần, trộm khác cướp, nó chỉ trộm thôi thì ko đến nỗi phải chém nó đến thế, còn bị phát hiện mà nó chống trả quyết liệt thì khác.

Giống vụ ăn cắp bánh mỳ 7 năm tù, ăn cắp thì ko phải đi tù, nhưng ăn cướp và chống trả nó khác, đúng người đúng tội.

cogang

Xe tăng
Yếu tố trẻ vị thành niên không được xét trong tòa, kể cả là ai thì hành vi và tình tiết của bác râu K nhép đủ tội giết có tính côn đồ
Em và cụ không ai nắm chắc tình tiết thì hay là nên ngừng phán xét. Cơ mà nếu y như báo viết thì e ko phục.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Nó vào nhà lúc nửa đêm, ra tay như thằng Luyện, chả biết có còn cụ nào sống mà bênh nó như b.giờ ko?
Ngược lại thì 2 đồng chí chủ nhà đắp chiếu, còn cháu nó 15 năm năm nữa vẫn là hảo hán.
Như ở Mỹ thì chả cần đêm hôm vào tận nhà rình mò, chỉ xâm phạm vài bước chân vào lô đất của người ta là ăn kẹo rồi. Nói ra thì bảo cái gì cũng Mỹ =)).

HuyArt

Xe lăn
Thằng trộm rách mà tòa đứng về nó thì chắc không ai kêu là chạy án cụ nhỉ
Em thì tin tưởng khi không có tác động, tòa của mình đủ minh mẫn xử đúng đến 99.99%
Nhiều ông ngồi nhà vuốt phiếm khi bình luận về XXX thì khinh bạc trịch thượng, cảm giác coi xxx không bằng "cục đất sét":D
Nhưng cứ thử vô phúc đáo tụng đình xem, xxx nó xoay cho 1 lúc khéo tự lôi ruột mình ra nhồi tiết mình vào, đái ra máo tươi ngay
Bác K nhép này dân XH, cũng rắn và bản lĩnh, tiếc là bà vợ và người thân không rắn bằng. Mới lại khoa học hình sự giờ hiện đại và xxx chuyên môn cũng cao. Muốn qua mặt cũng muôn phần khó khăn...

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Mình đang ở xứ Thiên Đàng cụ ui.
Xứ lừa là phải nhẹ nhàng hỏi trộm xuất trình căn cước xem nhiu tuổi, rồi mời vào nhà rót nước pha trà, rồi nhẹ nhàng bảo lấy gì cứ lấy, đừng giết tao là được, cấm dc sờ vào 1 cọng lông của trộm nhé, bóc lịch như chơi :D.

omavn

Xe tải
*** mẹ, quê em trộm vào bị phát hiện nó giết cả 2 VC thì ai đòi công lý đây???

HuyArt

Xe lăn
Em và cụ không ai nắm chắc tình tiết thì hay là nên ngừng phán xét. Cơ mà nếu y như báo viết thì e ko phục.
Em quen ối người trong ngành, những vụ như này anh em người ta rỗi hơi mà lệch
Chứ còn tin vào báo, coi đó là nhời vàng ý ngọc thì em cũng chả có thời gian mà nói chuyện với cụ cho rách

cogang

Xe tăng
Toà nó xử nặng thì chắc là tình tiết khác nhiều so với báo, còn nếu là em em cũng nện cho thằng trộm nằm đó đã rồi tính tiếp

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Như ở Mỹ thì chả cần đêm hôm vào tận nhà rình mò, chỉ xâm phạm vài bước chân vào lô đất của người ta là ăn kẹo rồi. Nói ra thì bảo cái gì cũng Mỹ =)).
Đừng nghĩ ở Mẽo muốn bắn là bắn nhé! Nó có quy định đàng hoàng:
Trường hợp phát hiện nó sớm:
1. Nó tiến vào sân, chưa bước lên hiên nhà chỉ được chĩa súng ra và quát đuổi nó đi.
2. Nó vẫn tiến đến hiên nhà thì được phép bắn chỉ thiên hoặc bắn ra chỗ khác để uy hiếp.
3. Sau khi bắn cảnh cáo mà nó vẫn đặt tay lên mở cửa hoặc bước vào tiếp mới được bắn trực tiếp vào nó.
Trường hợp phát hiện nó đã ở trong nhà:
1. Hô đứng im và có thể bắn cảnh cáo trước, nếu nó có dấu hiệu bỏ đi thì thôi, báo CA.
2. Nó tiến về gần mình mới được bắn trực tiếp.

Không phải cứ thích là bòm được đâu, bòm sai quy tắc là tù tươi đấy!

Chúa tể rừng xanh

[Tịch thu bằng lái]
Thằng trộm rách mà tòa đứng về nó thì chắc không ai kêu là chạy án cụ nhỉ
Em thì tin tưởng khi không có tác động, tòa của mình đủ minh mẫn xử đúng đến 99.99%
Xứ lừa là phải nhẹ nhàng hỏi trộm xuất trình căn cước xem nhiu tuổi, rồi mời vào nhà rót nước pha trà, rồi nhẹ nhàng bảo lấy gì cứ lấy, đừng giết tao là được, cấm dc sờ vào 1 cọng lông của trộm nhé, bóc lịch như chơi :D.
giả sử chủ nhà ko hạ độc thủ trước, ông nhõi rút phóng xiên vc chủ nhà phòi ruột phòi kèn ra thì tính dư lào?

cogang

Xe tăng
Em quen ối người trong ngành, những vụ như này anh em người ta rỗi hơi mà lệch
Chứ còn tin vào báo, coi đó là nhời vàng ý ngọc thì em cũng chả có thời gian mà nói chuyện với cụ cho rách
Nặng lời thế nhỉ, Đanh đá quá cụ uây

Chỉnh sửa cuối:

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông ngồi nhà vuốt phiếm khi bình luận về XXX thì khinh bạc trịch thượng, cảm giác coi xxx không bằng "cục đất sét":D
Nhưng cứ thử vô phúc đáo tụng đình xem, xxx nó xoay cho 1 lúc khéo tự lôi ruột mình ra nhồi tiết mình vào, đái ra máo tươi ngay
Bác K nhép này dân XH, cũng rắn và bản lĩnh, tiếc là bà vợ và người thân không rắn bằng. Mới lại khoa học hình sự giờ hiện đại và xxx chuyên môn cũng cao. Muốn qua mặt cũng muôn phần khó khăn...
Những vụ như Lexus solo với Su Hào vừa rồi, rồi cha con nhà Mẹc phang gạch anh tài xế taxi Mai Linh, hay gần nhất vừa rồi thằng CX5 cán qua người anh taxi thì em quan tâm xem tác động "Lạ".

Chứ thằng trộm vớ vỉn có cái mịa gì mà tòa nó bênh với không, em tin là xử đúng.

viet

Xe đạp
Em thấy các cụ xử án cảm tính quá, toà xử tội giết người là đúng người đúng tội rồi.

Trộm vào nhà, dĩ nhiên là nguy hiểm. Nhưng ông không biết nó có phải là mỗi nguy hại để đến mức xuống tay tự vệ không? Ở đây là thằng bé cầm cái bánh mỳ chứ không phải con dao. Ông nấp vào chỗ khuất đợi nó không đề phòng rồi ra tay. Động cơ của ông là giết người chứ tự vệ gì.

khi thấy trộm trong nhà, có rất nhiều cách để bảo vệ tính mạng và tài sản của mình. Tuy nhiên việc nấp sau đó dùng kiếm tấn công bất ngờ thì không bao giờ là hành động được phép cả.

Có nhiều cụ bảo "thế không giết nó thì để nó giết mình giống vụ x, vụ y z à?" Suy nghĩ đó hoàn toàn cảm tính và thiếu hiểu biết. Em có ví dụ tuy hơi khập khiễng nhưng dễ cho các cụ hình dung. Gần đây có mấy vụ a b c va chạm giao thông sau đó quá tay giết người. Không có lẽ từ nay chúng ta vin vào đó để mỗi lần có va chạm chúng ta được hạ sát đối thủ với lập luận : "em không giết nó thì nó giết em giống vụ a b c". Ví dụ trên tuy hơi khập khiễng nhưng đủ để các cụ hình dung về vụ án này.

Kingdom226

Xe tăng
Oan gì nữa mà không tội giết người???

Được gửi từ iPhone - Otofun

poiuy

Xe ba gác
Đời mà! Luôn có ngang trái, tránh cũng khó.
Như kiểu luật cho dân có súng ấy, cũng tránh được trộm cướp, nhưng chẳng may có thằng điên xả súng thì khối người chết oan.

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
Lúc bị chém xả vai, đứt gân chân, tay cháu nó mới 15 tuổi
Trộm cắp phải bị trừng phạt, nhưng rình chém thằng trộm tuổi vị thành niên bị xử là đúng người đúng tội
Gắt hơn thì có thể xử cả bà vợ
Thế theo cụ khi trộm vào nhà thì cụ sẽ xử lý thế nào ? Trong khi nhà cụ có phụ nữ và trẻ em ?