[Thảo luận] Hà nội - Nghệ an bắn tốc độ rụng như mưa

Albea ELX

Xe tải
Tuần trước em đi Huế theo đường HCM cũng bị xxx bắn mồm đoạn Đồng Hới các bác ơi. Em đến Đồng Hới lúc 6 giờ chiều tính rẽ ra Đồng Hới nghỉ, em xuống gần tới thành phố thì lại bị lạc loanh quanh 1 lúc lại ra đường HCM, vừa vào đường HCM khoảng 2 km thì bị xxx vịn vào bảo đ/c quá tốc độ 85/50 km/h. Em trình giấy tờ đàng hoàng và cãi là em vừa rẽ từ Đồng Hới lên nhập vào đường HCM chẳng thấy cái biển hạn chế tốc độ nào, gần tới Đồng Hới em thấy mệt nên đã giảm tốc độ dưới 70 từ lâu. Thế là chú xxx trẻ lân la hỏi chuyện anh làm cơ quan nào? đi chơi hay công tác? tối định nghỉ đâu? vv và sau cùng không quên nhắc khéo "thôi tùy anh" và đưa giấy tờ trả em, em rút tiền đưa 100 bảo thôi anh em cầm mấy chục uống nước. 100 em không tiếc nhưng xxx ăn kiểu này quả là "ăn bẩn" quá.

Nook

Xe buýt
Khi qua đi qua biển báo hết khu nội thì thì trở lại tốc độ 80km/h phải không các bác.
Thông thường khi có biển báo hết khu nội thì thì thường có biển báo tốc độ cho phép.
Tuy nhiên một vài nơi hết khu nội thị nhưng không có biển báo tốc độ cho phép em thường đi dưới 60 một tí cho nó lành.:^)
Bác nào bị phạt nhiều rồi Confirm hộ em cái cho nó chắc chắn.
(b)(b)(b)(b)(b)

chuntran

Xe đạp
Chết, mấy a e nhà e đang định cuối tuần này làm quả Xiên Vịt vào đến Đà Nẵng, tình hình này thì gay quá nhỉ. E là chúa hay chạy quá tốc độ, đang nhờ mua cái máy chống bắn tốc độ mà chưa mua dược. Các bác có kinh nghiệm mách dùm e từ HN vào ĐN xxx hay bắn tốc độ đoạn nào để e đề phòng với, kể cả đường HCM nữa ợ! Thanks cacs pac nhìu.

Colla09

Xe hơi
Cái biển báo vuông (chữ nhật) to đùng quy định tốc độ: bác phải thuộc lòng và thực hiện căn cứ vào vị trí biển báo bắt đầu hay kết thúc khu vực dân cư.
- Việc đặt biển báo hạn chế tốc độ hay hết hạn chế ngay cạnh (trước/sau 1 tý) là Không cần thiết nếu giới hạn tốc độ ấy không khác với quy định chung ở cái biển to đùng kia.

detapi

Xe đạp
Neu cu di dung thi noi lam j. quan trong nhat la phai quach tinh. luon chu y lan xe di nguoc chieu, hoi ngay khi cam thay khong on.

20K6644

Xe buýt
hơ hơ hôm thứ tư vừa rồi em cũng dính như bác SSSvietnam. Túm lại bác cho họ bao nhiêu.em bị 55/40

Double cobras

Xe hơi
Chuẩn luôn các bác. Em mới đi Vinh hôm qua và về HN chiều nay. Các bác để ý biển hạn chế 40km/h. Sáng hôm qua hầu như 100% xe con đi từ hướng HN vào Vinh đều dính, em mất 2 loét. Sáng nay ở Vinh về, em rút kinh nghiệm hôm qua vừa bị đập nên đi để ý cực kỳ, thế mà XXX vẫn dừng xe em một lần. Em xuống XXX hỏi em biển gì, em trả lời biển số hắn mới bảo xe này đi chậm, thôi đi đi. Hài vãi ái.

thomas_an78

Đi bộ
bắn tốc độ

Em hôm 30 tháng 7 vừa rồi cũng bị dính quả ở Tĩnh Gia (đoạn có nhiều ao hồ bán đồ hải sản), em chạy 52/40, xin không được, các chú vẫn giữ giấy tờ xe.
Trước khi về, chú xxx còn dặn dò điểm bắn nữa ở Bim Sơn - Thanh Hóa. "Cảm ơn chú công an!":77:

bmw_9680

Xe tải
phá giá giề bác , 5 lít cho lỗi vi phạm tốc độ là cái giá có lâu gòi - đưa ít hơn các chú cho treo lên cột điện liền á ... nói chung mùa hè là mùa du lịch - mà mùa du lịch là mùa kiếm ăn của xxx ( các chú vất vả khổ sở đứng giữa trời nắng chang chang - các bác ngồi xe máy lạnh chả thương các chú thì thôi :)) )
hehe t7 trước e bị dính ở đoạn wa phủ lý,gần nb b ạ,e xuống gãi đầu gãi tai 1 hồi rồi chú xxx cho đi sau khi e đã "chú cầm tam 3 trăm u nc":D.

pnthanh

Xe máy
Vì em ít đi đường xa, các bác cho em xin phép hỏi ngu 1 tí, muốn hỏi các bác đi ngược chiều thì nháy đèn hay còi thế nào để có dịp em cũng thực hành, cảm ơn các bác!:77::77::77:

gl1600

Xe điện
Bác nháy pha 2 -3 lần đồng thời làm động tác tay báo hiệu ( thông báo luôn cho xe ngược chiều biết là chiều bác vừa đi có xxx hay không), hỏi kiểu này 99% các bác tài xe khách trả lời, nếu chỉ nháy đèn 2-3 cái thì họ thường nhầm với việc bác xin đường, nhất là khi bác là xe con

Qua các trạm thu phí cầu.lúc xếp hàng mua vé bác nên ngó hẳn cổ ra hỏi " anh ơi làm trạm nào??" thông tin chính xác luôn ( nhớ thông báo lại cho họ cả đoạn mình vừa đi nữa) em đi xuyên Việt hỏi kiểu này + may mắn nên chưa dính phát nào? Hôm trước còn chạy không bằng từ HN vào tận Huế, chả sao, may thế

vihali

Xe container
Em gõ lại theo trí nhớ của em:

Tốc độ tối đa trong khu vực đông dân cư

- Xe trên 30 chỗ: 40km/h
- Ô tô con, xe dưới 30 chỗ: 50 km/h

Tốc độ tối đa ngoài khu vực đông dân cư:

- Xe rơ moóc: 50km/h
- Xe sơ mi rơ moóc: 60km/h
- Xe trên 30 chỗ: 70km/h
- Xe dưới 30 chỗ: 80 km/h

Như vậy, nếu không có biển hạn chế tốc độ thì trong nội thị, xe con đi tối đa 50km/h, ngoài khu vực đó, tối đa 80km/h.

haiphus

Xe buýt
Em đã từng bị phạt 71/50 ở trên đường Hồ Chí Minh đoạn ngang Đồng Hới đấy cụ ạ.
Không có biển khu đông dân cư mà chỉ có biển tốc độ.
Trên cùng vẽ cái xe con nhưng tốc độ để trắng.
Ở dưới vẽ cái xe khách, trong lòng có chữ "đến 30 chỗ" ý là kể cả 7 chỗ của mình (cái này thì bình thường vì nhiều nơi ở VN này có). Nhưng biển có vẽ cái xe con rồi để trắng thì đúng là lừa nhau.
Hiệu lực thi hành vẫn là hướng dẫn tốc độ.
Em thấy xxx ở Bắc Ninh đoạn trước khu CN Quế Võ trên QL 18 cũng xử phạt theo biển này, tuy nhiên nếu phải em em cãi cho te tua :D

hieutd2

Xe tăng
bác forcus_S cho e hỏi khí không phải, đi bình thường mà đè vạch phân chia làn đường cũng bị các chú xxx hỏi thăm ah? vậy lúc mình xin vượt chắc chắn sẽ đè vạch có bị xxx vịn không?:ohmy:

xlgtcc

Xe hơi
bác forcus_S cho e hỏi khí không phải, đi bình thường mà đè vạch phân chia làn đường cũng bị các chú xxx hỏi thăm ah? vậy lúc mình xin vượt chắc chắn sẽ đè vạch có bị xxx vịn không?:ohmy:
Bác ơi, nếu là vạch liền thì đừng có bao giờ vượt vì chắc chắn là đè vạch và bị xxx vịn ngay. Chỉ duy nhất vạch rời là được vượt thôi bác ợ

Steven

Xe tăng
Cuối tuần này em vào Nghệ An rồi, không biết tình hình có tiến triển gì không các bác nhỉ? Chẳng biết có cái nước nào trì trệ như VN không nữa, đi chưa được 300km mất đến 6 tiếng đồng hồ.

Cái này thì đúng roài, hôm e đưa gia đình đi Cửa Lò, về đến Tĩnh gia thì bị xxx gọi vào, bảo chú chạy 67/40, lỗi 2t, treo bằng 90 ngày, e éo tin vì đi rất cẩn thận, (trên xe em có trẻ con mà, với cả anh em cảnh báo nhiều rồi). E đòi xem hình, các chú xxx bảo mày cứ đợi đấy, e cú quá định thi gan luôn, đợi 20p mà vẫn éo thấy đưa được hình ra, nhóc nhà e tranh thủ làm luôn được hộp sữa , vệ sinh luôn tại chỗ, xong thấy dừng lâu quá, nó khóc đòi đi tiếp, gấu nhà e được thể làm ầm ĩ lên, cuối cùng chú xxx già, hình như là đội trưởng, (tên là Tuấn, e k nhớ rõ lắm) ra bảo thôi cho nó đi đi, rách việc, thế là mấy chú xxx trẻ ra bảo: Thôi, nể xe chú có trẻ con, lại trưa nắng, anh cho chú đi, nhớ đi cẩn thận nhé....Mịa , e lượn luôn, nhưng từ đó phát hiện ra các chú xxx ở đây toàn bắn bịp.... các bác cảnh giác nhé!
tát bỏ mịa nó đi chứ bác, nó đâu được mượn luật pháp mà làm càn vậy, thời bao công đâu rồi

HaiTrung

Xe hơi
cuối tuần này em đi công tác hà tĩnh, cảm ơn bác đã nhắc nhở.(b)

Xecutkit2008

Xe điện
Câu chuyện ly kỳ hấp dẫn giống như phim 'Bỗng dưng muốn khóc', chả là thế này hôm đó em chở cả nhà từ trong quê ( Hà Tĩnh ) ra Hà nội, xe chạy bon bon qua khắp các huyện lị có đi qua cầu giát gì gì đó chỉ cho phép chạy 40 thôi, em cũng nhìn thấy biển nhưng hãm từ 80 xuống 40 không kịp ngay, em cũng chủ quan cho nó xuống từ từ ( có rà phanh ), vẫn đi bình thường được mấy cây số, :21: em lại còn dừng xe một đoạn để mua cua ven đường nhưng xe không có cốp nên sợ hôi lại không mua ( công nhận cái loại ghẹ mà nó bốc mùi thì kinh lắm ) tiếp tục lên đường đến Tĩnh Gia nhìn sau gương thấy có 1 chú Matiz nhỏ nhắn màu trắng đi ngay sau xe em, thế là đùng một phát có chú cá vàng ra trước xe giơ vẩy yêu cầu dừng cả xe em lãn xe Matiz (khổ thân nó bé thế mà cũng bị bắn ). Trên xe em ngủ hết cả, em mở được mỗi cửa của em, xuống xe rất bình tĩnh đưa giấy tờ ngay ( sao mình thật thế ) em thấy cá vàng cầm tở giấy trắng ghi đúng được 2 xe ( xe em và chu Matiz ).Cá vàng nói luôn: Anh đi đoạn này cách đây 10km chạy 61/40 lỗi này 2 triệu tước giấy phép lái xe 30, thế là chú cá vàng nhỏ dẫn em vào quán nơi có các bô lão ngồi, may thay bô lão đội trưởng ngồi trong ôtô nhìn thấy em quen quen :69:, liền xuống xe vừa đi vừa nói: ơ trông mày quen quen ( công nhận trí nhớ cá vàng tốt thật ), vào bàn làm việc đúng lúc người nhà em tỉnh dậy đi sang cùng em chưa hiểu gì thì cá vàng trưởng đã nở nụ cười trên môi và tự tay trả lại giấy tờ cho em :41:, xong rồi chào nhau đi tiếp. em thầm cảm ơn ông trời có mắt và thầm nhủ lần sau đi qua Thanh Hoa thì đi thật chuẩn thật hiền.chứ không là :77:

jack_derida2000

Xe tăng
Người nhà bác kinh thế chắc đi đâu em phải mời người nhà bác đi cùng mất:))