[Thảo luận] Hà nội - Nghệ an bắn tốc độ rụng như mưa

heihei

Xe máy
Kính thưa các Bác em vừa hoàn thành cung đường Hà nội - Nghệ An - Hà nội.
Tình hình súng và đạn rất sẵn, chiều Hà nội - Nghệ an em gặp không ít hơn mười lần các đồng chí công an đang ngồi đọc danh sách bị bắn rụng, chiều ngược lại cũng 7 -8 lần gì đó, các Bác chú ý giữ tốc độ trên mọi tình huống và địa danh nhé, em rất để ý biển báo và chấp hành nhưng nhiều đoạn đi 1 hồi tự nhiên thấy biển hết hiệu lực 40km toát cả mồ hôi, nhiều đoạn chẳng thấy biển báo đông dân hay đô thị hay hạn chế tốc độ( có thể ở những vị trí khuất o thể thấy được) em cứ thấy thấy ngợ ngợ thế nào và cẩn thận chỉ đi 40km thôi y như rằng có mấy đồng chí vượt qua em cả xe khách và xe con bị bắn đòm xếp hàng dãy nhiều lắm các Bác ạ. Kính chúc các bác lái xe an toàn và tránh được mũi tên làn đạn:'(

tla

Xe điện
Thế mà bác không chụp mấy kiểu ảnh lên cho anh xem các đồng chí xxx đang tác nghiệp như thế nào :21:

Red_Evil

Xe buýt
Em là em xợ nhất các chú xxx ở Thanh Hóa. Cách đây vài ngày em bị các chú ý đòm ở chỗ vừa qua cầu Hàm Rồng. Ặc ặc, đi mất của em mất 5 lít mà phải năn nỉ mãi các chú ấy mới chịu nhận :102::77:

dungrau

Xe tải
Em là em xợ nhất các chú xxx ở Thanh Hóa. Cách đây vài ngày em bị các chú ý đòm ở chỗ vừa qua cầu Hàm Rồng. Ặc ặc, đi mất của em mất 5 lít mà phải năn nỉ mãi các chú ấy mới chịu nhận :102::77:
xxx dễ kiếm tiền thật mà bác lại hay đầu độc xxx như vậy rồi a e sau lỡ có đưa ít là lỗi của bác chuyên phá giá thị trường đó

Steven

Xe tăng
Trách nhiệm của các đồng chí nhà báo đâu rồi? Để xxx bắt 4b như đặt bẫy thế này? Mà chạy 40km/h em cũng đến bó tay đấy, đi xe máy còn hơn.

Dao tuan Vu

Xe buýt
Vừa rồi em đưa cả gia đình nghỉ mát Cửa Lò, đến giữa cánh đồng có biển nội thị Hoàng Mai, nhưng không có biển báo hạn chế tốc độ( nhưng em cũng chỉ dám đi 50 km/h) . Nhưng khi có biển báo hết nội thị Hoàng mai cũng không có biển cho phép đi 80km/h ( các chỗ khác thì sau biển hết nội thị thì có biển báo sau đó tốc độ cho phép) nên em cũng rón rén đi 50km/h một đoạn xa để thăm dò, sau thấy các xe khác cứ vượt mình nên em cũng liều đi tốc độ cao hơn. Đường từ Ba La vào Bình Đà cũng vậy
Không biết biển báo khu vực nội thị hoặc ra khỏi nội thị chỉ có ý nghĩa báo hiệu địa danh hay là đồng nghĩa với tốc độ phải tuân thủ.( em hỏi cả mấy lái xe hay đi thì mỗi người nói một kiểu) . Các bác cho em hỏi với . Đây là câu hỏi đầu tiên em hỏi từ khi vào diễn đàn đấy. Em vô diễn đàn từ tháng 11/2007.
Mong các bác có câu trả lời sớm, thank

GAT

Xe điện
Ko có biển báo thì đi tự do thôi bác ợ, mịa chúng nó, cú thật

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đi 40 km/h thì Chú Kim đua Xe đạp cũng đủ sức vượt ô tô. :77:

focus_S

Xe điện
Tổng kết chuyến đi miền Trung vừa rồi qua các tỉnh xxx bắn và phạt ở những địa điểm sau:
Dường Pháp vân - Cầu giẽ : đoạn bắt đầu vào địa phận Thường Tín : có Camera theo dõi
Thị xã Phủ lý : qua thị xã bắt 2 chiều
Ninh Bình : Từ Thiên Tôn qua thị xã Ninh Bình dài dằng dặc . ai không đủ kiên nhẫn là dính đạn.
Thanh Hóa : Tam Điệp : đè vạch và tốc độ, Bỉm Sơn bắn tốc độ . Đền Bà Triệu bắt đè vạch và tốc độ. Sau khi ăn xong ở nhà Thanh còi (Tĩnh Gia ) đi đến Nghi Sơn, rất cảnh giác em nháy đèn hỏi lái xe đi ngược chiều - các bác ra tín hiệu có, thấy mình đang đè vạch em tạt vội vào.Trước mắt hiện ra xxx, giơ gậy chỉ ra hiệu dừng, em toát mồ hôi- hóa ra 1 chú Civic bám theo cũng đè vạch như em. Em thoát vì khi vượt đè vạch lẩn đằng sau chú xe tải, còn em CV không kịp và dính đạn.
Nghệ An: Giát - Bắn tốc độ và đè vạch. Diễn Châu: bắn tốc độ và đè vạch, Kỳ Anh huyện dài nhất Nghệ An trời đã tối nên xxx chỉ bắt xe tải .
Quảng Bình: Sau khi xuống đèo Ngang : bắt xe tải . Trước khi vào Đồng Hới lại có trạm xxx . Quán Hàu (Quảng Bình) bắn tốc độ và đè vạch - nhiều xe biển Hà Nội bị bắt, đứng xếp hàng dài.

Đầu tiên 1 em land cu dơ, có lẽ đi qua Quán Hàu về Đồng Hới không để ý ( Hướng từ Nam ra Bắc ). Sau đó 1 em Premacy không kịp chụp.
Liền sau đó là em này:

Em không kịp thay ống kính, chỉ chộp được thế này.
Lên đường Hồ Chí Minh : xxx rất mẫn cán nhé - đừng tưởng bở là không có nhé:

Túm lại, sau chặng đường, Em về đến nhà mới thở phào nhẹ nhõm và rút ra kinh nghiệm: Đã đi đường trường nên tuân thủ theo biển báo dọc đường, kiên nhẫn và hỏi đường liên tục, đi đúng tốc độ cho phép - chớ dây với h... ủ... i... mất tiền, mất thời gian, mệt người.

Chỉnh sửa cuối:

dam_fai_dinh

Xe máy
may ong ban la cong an, di xe vo tu, cha thay noi j, chi :21::21::21::21: thoi

CIVIC 1.8MT

Đi bộ
Các bác đi ở Thanh Hóa thì vô tư mà chạy, đến trạm công an đầu tiên ở Hà Trung thì đi đúng tốc độ, cách trạm khoảng 3km thi vô tư mà chạy cho đến hết địa phận tỉnh. Thanh Hóa hay bắn tốc độ lừa lắm. Thanh Hóa mà. Các bác chẳng may có bị dính thì yêu cầu xem hình ảnh nhé. Các bác Thanh Hóa chuyên bịp các lái xe 4 chỗ thôi :))

haiphus

Xe buýt
Vừa rồi em đưa cả gia đình nghỉ mát Cửa Lò, đến giữa cánh đồng có biển nội thị Hoàng Mai, nhưng không có biển báo hạn chế tốc độ( nhưng em cũng chỉ dám đi 50 km/h) . Nhưng khi có biển báo hết nội thị Hoàng mai cũng không có biển cho phép đi 80km/h ( các chỗ khác thì sau biển hết nội thị thì có biển báo sau đó tốc độ cho phép) nên em cũng rón rén đi 50km/h một đoạn xa để thăm dò, sau thấy các xe khác cứ vượt mình nên em cũng liều đi tốc độ cao hơn. Đường từ Ba La vào Bình Đà cũng vậy
Không biết biển báo khu vực nội thị hoặc ra khỏi nội thị chỉ có ý nghĩa báo hiệu địa danh hay là đồng nghĩa với tốc độ phải tuân thủ.( em hỏi cả mấy lái xe hay đi thì mỗi người nói một kiểu) . Các bác cho em hỏi với . Đây là câu hỏi đầu tiên em hỏi từ khi vào diễn đàn đấy. Em vô diễn đàn từ tháng 11/2007.
Biển này mới thực sự là biển phải thay đổi tốc độ còn cái biển vuông to có ghi tốc độ chỉ là biển báo hiệu thôi không phải là biển hiệu lệnh. Có những chỗ em chỉ thấy gắn có mỗi biển báo tốc độ đó, theo em nó chưa đủ căn cứ để các xxx phạt

Trungmytu

Xe điện
Vừa rồi e đi Cửa Lò, ông anh lái còn e thì ngồi cạnh chỉ có mỗi nhiệm vụ là nhìn biển hạn chế tốc độ thôi!Cứ đi đúng tốc độ cho phép là yên tâm nhất!

sssvietnam

Xe tải
Công nhận đi từ HN - NA bắn kinh hoàng luôn, Hôm 25/7 cũng bị xxx vịn quả 52/40 ở đoạn Phủ Lý (cách Phủ lý khoảng 10Km về phía Ninh Bình - Chỗ có 2 cái gờ giảm tốc). Các bác rất chú ý đoạn này

alehap

Xe tải
Biển này mới thực sự là biển phải thay đổi tốc độ còn cái biển vuông to có ghi tốc độ chỉ là biển báo hiệu thôi không phải là biển hiệu lệnh. Có những chỗ em chỉ thấy gắn có mỗi biển báo tốc độ đó, theo em nó chưa đủ căn cứ để các xxx phạt
Em đã từng bị phạt 71/50 ở trên đường Hồ Chí Minh đoạn ngang Đồng Hới đấy cụ ạ.
Không có biển khu đông dân cư mà chỉ có biển tốc độ.
Trên cùng vẽ cái xe con nhưng tốc độ để trắng.
Ở dưới vẽ cái xe khách, trong lòng có chữ "đến 30 chỗ" ý là kể cả 7 chỗ của mình (cái này thì bình thường vì nhiều nơi ở VN này có). Nhưng biển có vẽ cái xe con rồi để trắng thì đúng là lừa nhau.
Hiệu lực thi hành vẫn là hướng dẫn tốc độ.

henry tran

Xe buýt
Tình hình đang định làm tour đi Quảng trị nghe các bác nói..oải quá éo muốn đi nữa; Công nhận là xxx bắn rát thật...chung quy cũng vì cơm áo gạo tiền thời buổi lạm phát :77:

sonnguyen

Xe buýt
Đương nhiên vào đô thị thì bác phải chạy 50 km/h là đúng rồi, hết biển báo đô thị mà không có biển báo tốc độ thì vô tư đi, đoạn Hoàng mai e chạy nhiều( và cũng dính nhiều rồi:21:) nên em biết bác ợ!

DUC_REDSKINS

Xe tải
xxx dễ kiếm tiền thật mà bác lại hay đầu độc xxx như vậy rồi a e sau lỡ có đưa ít là lỗi của bác chuyên phá giá thị trường đó
phá giá giề bác , 5 lít cho lỗi vi phạm tốc độ là cái giá có lâu gòi - đưa ít hơn các chú cho treo lên cột điện liền á ... nói chung mùa hè là mùa du lịch - mà mùa du lịch là mùa kiếm ăn của xxx ( các chú vất vả khổ sở đứng giữa trời nắng chang chang - các bác ngồi xe máy lạnh chả thương các chú thì thôi :)) )

sonnguyen

Xe buýt
Các bác đi ở Thanh Hóa thì vô tư mà chạy, đến trạm công an đầu tiên ở Hà Trung thì đi đúng tốc độ, cách trạm khoảng 3km thi vô tư mà chạy cho đến hết địa phận tỉnh. Thanh Hóa hay bắn tốc độ lừa lắm. Thanh Hóa mà. Các bác chẳng may có bị dính thì yêu cầu xem hình ảnh nhé. Các bác Thanh Hóa chuyên bịp các lái xe 4 chỗ thôi :))
Cái này thì đúng roài, hôm e đưa gia đình đi Cửa Lò, về đến Tĩnh gia thì bị xxx gọi vào, bảo chú chạy 67/40, lỗi 2t, treo bằng 90 ngày, e éo tin vì đi rất cẩn thận, (trên xe em có trẻ con mà, với cả anh em cảnh báo nhiều rồi). E đòi xem hình, các chú xxx bảo mày cứ đợi đấy, e cú quá định thi gan luôn, đợi 20p mà vẫn éo thấy đưa được hình ra, nhóc nhà e tranh thủ làm luôn được hộp sữa , vệ sinh luôn tại chỗ, xong thấy dừng lâu quá, nó khóc đòi đi tiếp, gấu nhà e được thể làm ầm ĩ lên, cuối cùng chú xxx già, hình như là đội trưởng, (tên là Tuấn, e k nhớ rõ lắm) ra bảo thôi cho nó đi đi, rách việc, thế là mấy chú xxx trẻ ra bảo: Thôi, nể xe chú có trẻ con, lại trưa nắng, anh cho chú đi, nhớ đi cẩn thận nhé....Mịa , e lượn luôn, nhưng từ đó phát hiện ra các chú xxx ở đây toàn bắn bịp.... các bác cảnh giác nhé!

morningslxn

Xe tải
Nói chung là đã ôm vô lăng là phải cẩn thận thôi các bác ạ:21::21::21: