Hà Nội - Lào Cai đường cao tốc mới có cụ nào đi chưa ạ...

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em vừa đi hôm qua, giờ đang ở sa pa đường cực ngon, em đi đúng tốc độ từ Làng việt kiều châu âu đến lào cai đúng 4 tiếng.

Nhimtiu

Xe lăn
Em vừa đi hôm qua, giờ đang ở sa pa đường cực ngon, em đi đúng tốc độ từ Làng việt kiều châu âu đến lào cai đúng 4 tiếng.
hi Ace otofun, minh moi chay cao toc noi bai lao cai lộ trình như sau: Hà nội Sapa- Bắc Hà-Hà Nội có một số lưu ý cho ace như sau:
1/ Nếu anh em đi sapa-bắc hà-hà nội thì sau khi xuống đèo Bắc hà rẽ trái vào quốc lộ 70 rồi rẽ phải từ Bắc ngầm đi Phố lu để lên cao tốc.
Hôm nay mình chủ quan chạy quá xuống 279 chỗ rẻ đi Bảo Hà định vào đường này để lên cao tốc thì dân địa phương bảo đường đang làm rất xấu k đi đc. Mình chạy quá xuống dưới Tỉnh lộ 56 để đi Văn Yên- Mậu A nhưng lối này đường 17km rất xấu chạy mất độ 1h mới vào đc cao tốc để về hà nội. Tóm lại hôm lên mất 3h45' từ hà nội đi Lào cai, thêm 1h để lên sapa, khi về từ Bắc Hà qua Mậu A, Yên Bái về mất 7 tiếng, kinh nghiệm xương máu, ace lưu ý nếu đi bắc hà về nhớ rẽ đi Phố Lu sẽ nhanh hơn nhiều. Trên cao tốc chưa có trạm dừng nghỉ nhưng về gần Vĩnh Yên có cây xăng lớn để nghỉ chân, vệ sinh mua nước hoặc một số đồ ngọt, mỳ tôm cho Gấu và F1. Mình chạy honda city, đồng hồ báo trung bình 17km/l. Nếu tính riêng chạy cao tốc 19km/l. Phí hết 300k cho Hn- Lào Cai nói chung là tiết kiệm hơn chạy đường cũ cả về tiền xăng và thời gian. Chúc ace chạy cao tốc Enjoy và an toàn, gần Yên bái lưu ý chạy đúng tốc độ 80km/h, từ đoạn này lên thỉnh thoảng vẫn có xe máy chạy ngược chiều, k nhiều lắm vì cấm xe máy nhưng ace cẩn thận chút. Một lần nữa chúc ace lái xe an toàn. Nhím

Nhimtiu

Xe lăn
Tình hình là 2/9 này em đang định đưa cả nhà về Lào Cai một chuyến trên con xe 4 bánh còi, nếu đi đường cũ thì nghe nói lòng vòng và mất khoảng 10 tiếng mới đến nơi mà nghe chừng mệt lắm (em không đi), đi theo đường Cao tốc mới thì khoảng 5 tiếng thôi. Em không biết đường mới nó nằm ở đâu và đi như thế nào??? cụ nào đã đi khảo sát qua rồi giúp em với. Em Xuất phát từ chân cầu Nam Thăng Long (gần Ciputra) thì đi đường nào các cụ nhỉ??? Em rối quá, mong các cụ giúp đỡ ạ
hi Ace otofun, minh moi chay cao toc noi bai lao cai lộ trình như sau: Hà nội Sapa- Bắc Hà-Hà Nội có một số lưu ý cho ace như sau:
1/ Nếu anh em đi sapa-bắc hà-hà nội thì sau khi xuống đèo Bắc hà rẽ trái vào quốc lộ 70 rồi rẽ phải từ Bắc ngầm đi Phố lu để lên cao tốc.
Hôm nay mình chủ quan chạy quá xuống 279 chỗ rẻ đi Bảo Hà định vào đường này để lên cao tốc thì dân địa phương bảo đường đang làm rất xấu k đi đc. Mình chạy quá xuống dưới Tỉnh lộ 56 để đi Văn Yên- Mậu A nhưng lối này đường 17km rất xấu chạy mất độ 1h mới vào đc cao tốc để về hà nội. Tóm lại hôm lên mất 3h45' từ hà nội đi Lào cai, thêm 1h để lên sapa, khi về từ Bắc Hà qua Mậu A, Yên Bái về mất 7 tiếng, kinh nghiệm xương máu, ace lưu ý nếu đi bắc hà về nhớ rẽ đi Phố Lu sẽ nhanh hơn nhiều. Trên cao tốc chưa có trạm dừng nghỉ nhưng về gần Vĩnh Yên có cây xăng lớn để nghỉ chân, vệ sinh mua nước hoặc một số đồ ngọt, mỳ tôm cho Gấu và F1. Mình chạy honda city, đồng hồ báo trung bình 17km/l. Nếu tính riêng chạy cao tốc 19km/l. Phí hết 300k cho Hn- Lào Cai nói chung là tiết kiệm hơn chạy đường cũ cả về tiền xăng và thời gian. Chúc ace chạy cao tốc Enjoy và an toàn, gần Yên bái lưu ý chạy đúng tốc độ 80km/h, từ đoạn này lên thỉnh thoảng vẫn có xe máy chạy ngược chiều, k nhiều lắm vì cấm xe máy nhưng ace cẩn thận chút. Một lần nữa chúc ace lái xe an toàn. Nhím

Slow&Fast

Xe hơi
Đường Phố Lu đi Bắc Ngầm hình như đang làm cũng xấu phải không các cụ?

Nhimtiu

Xe lăn
Mình chưa chạy vào đường này nên k rõ lắm nhưng thấy mọi người vẫn đi, một số anh em bảo có 20km đường xấu đi mất gần 1h.

Dung_escape

Xe tải
Em tưởng đường này mới làm lại đẹp rồi chứ nhỉ???

Dung_escape

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mấy đoạn đường nứt trên ao tốc Hà Nội - Lào Cai đã xử lý xong chưa nhỉ??
đểm cuối tuần lượn về Cam đường phát

cucho

Xe tăng
Đường Phố Lu đi Bắc Ngầm hình như đang làm cũng xấu phải không các cụ?
Đoạn này không xấu đâu bác mà là khủng khiếp nhé.
Đó không phải là đường đi đâu, đó là ruộng đá hộc.
Mà em nhìn quanh khu đấy, không hề có cơ may nào để gọi ngân sách sửa chữa nâng cấp trong vòng 20 năm tới đâu
Em thề, em đảm bảo, em nói thật......

lamsao

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mấy đoạn đường nứt trên ao tốc Hà Nội - Lào Cai đã xử lý xong chưa nhỉ??
đểm cuối tuần lượn về Cam đường phát
xử lý xong rồi cụ ạ, đường đi tốt cú ý từ Yên Bái lên Lào Cai bắn tốc độ nhiều, chiều về không thấy

Mr Kent

Xe hơi
Website
meikomtp.com
Chào các cụ,
Thứ 7 tuần trước em cũng đi cao tốc này lên Phú Thọ, hiện em thấy có bắn tốc độ ở đoạn cầu sông Lô (lên cầu giảm tốc độ còn 80km/h cụ nào mát ga là bị dính liền ạ) và đến đoạn ra nút Phù Ninh thì bắt ạ.

Em đi qua qua thấy nhiều xe bị dính lắm, các cụ chú ý đi đúng tốc độ chỉ dẫn nhé.
Chúc các cụ đi an toàn.

Ga Tay

Xe tăng
Đoạn này không xấu đâu bác mà là khủng khiếp nhé.
Đó không phải là đường đi đâu, đó là ruộng đá hộc.
Mà em nhìn quanh khu đấy, không hề có cơ may nào để gọi ngân sách sửa chữa nâng cấp trong vòng 20 năm tới đâu
Em thề, em đảm bảo, em nói thật......
Thế đi Bắc Hà thì nên phi thẳng đường cao tốc lên Lao cai rồi mới ngược lại Bắc Hà chứ không nên rẽ ra lối Phố Lu hả cụ?

caskiems

Xe hơi
Các cụ đi trước xin tư vấn điểm nào XXX bắn từ HN lên LC nhé. Thanks

thaidiep

Xe hơi
tạm thời ko thấy công an đứng nên tốc độ vít thoải mái đc

Slow&Fast

Xe hơi
em vừa đi lên thứ 6, về CN. Cập nhật tình hình đi lên có 2 trạm 1 ở Yên Bái, một ở Lào Cai. Qua mỗi trạm thấy có 2 - 3 xe đang trình bày em dự là bắn tốc độ. Có 1 bác biển 34 đi trước em phóng tít bị dính cả 2 trạmo:-). Chiều về có vẻ không bắt.

Dung_escape

Xe tải
trước em nhớ có mỗi 1 trạm ở đọan Yên bái - Lào Cai, giờ tăng lên 2 rồi ah. Chắc kiếm ăn đc...

deathmetal

Xe tải
Các cụ cho em hỏi đi từ Nội Bài đi đường cao tốc để lên đuợc thành phố Yên Bái thì chi tiết và đỡ dính đường xa đuờng xấu nhất thì đi thế nào ạ? 28 trang nhiều quá e ko đọc hết đc. Cảm ơn các cụ nhiều ạ. E cần đi gấp tối nay ạ.

gl1600

Xe điện
Cụ lên cao tốc bấm đồng hồ trip đến khi công tơ chỉ 119km thì bắt đầu đi chậm lại quan sát bên tay phải.. Khoảng 2km nữa là có chỗ rẽ xuống. Chấm hết ạ

tien

Xe buýt
em vừa đi lên thứ 6, về CN. Cập nhật tình hình đi lên có 2 trạm 1 ở Yên Bái, một ở Lào Cai. Qua mỗi trạm thấy có 2 - 3 xe đang trình bày em dự là bắn tốc độ. Có 1 bác biển 34 đi trước em phóng tít bị dính cả 2 trạmo:-). Chiều về có vẻ không bắt.
Em bổ sung là chiều về trạm IC4 (?) từ Tam Đảo, Vĩnh Yên, có bắn, bắt ở lối xuống Nội Bài. Chiều thứ 7 vừa rồi em thấy 2 xe chạy trước em dính, nhưng cụ thể chỗ nào em không rõ vì cũng có 1 -2 đoạn ngắn em thử chạy lên 130 nhưng không sao....