[CCCĐ] Hà Nội - Huế - Sa Huỳnh - Bình Định - Phú Yên chuyến đi của 3 thế hệ

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thực sự là em muốn vào đường núi, ra đường ven biển vì bỏ bên nào cũng tiếc. Chắc dự tốc hành cũng phải trên một tháng cụ nhỉ. Nếu cụ đi trước thì lại up lên cho mọi người tham khảo nhé.
Nếu đi 1 vòng bằng xe cả thì 30 ngày là đủ nhưng thực ra nhà em cũng chạy các cung nhiều rồi nên giờ đi 1 chiều ven biển để nghỉ ngơi thôi. Nếu không có gì thay đổi thì Tháng 6 sang năm em đi vì năm nay cũng kín lịch rồi :( đi nữa thì bán thận ~X(

Suvita03

Xe tải
Nếu đi 1 vòng bằng xe cả thì 30 ngày là đủ nhưng thực ra nhà em cũng chạy các cung nhiều rồi nên giờ đi 1 chiều ven biển để nghỉ ngơi thôi. Nếu không có gì thay đổi thì Tháng 6 sang năm em đi vì năm nay cũng kín lịch rồi :( đi nữa thì bán thận ~X(
Vâng, vì nhà em chưa đi phía trong bằng ô tô lần nào nên cũng ước ao thế. Bố trí nghỉ được cả tháng cho gia đình cùng nhau cũng đang khó quá.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vâng, vì nhà em chưa đi phía trong bằng ô tô lần nào nên cũng ước ao thế. Bố trí nghỉ được cả tháng cho gia đình cùng nhau cũng đang khó quá.
Nên bố trí vào dịp Tháng 6 các cháu nghỉ hè và thời gian này giữa năm cũng dễ thu sếp công việc cụ an
em cũng thèm đi 1 chuyến ntn mà chưa có thời gian
Thời gian là do mình mà cụ, hihi

meomeo2818

Đi bộ
chúc mừng cả nhà đã có chuyến đi tuyệt vời

Kientho3s

Xe tải
em đánh dấu đọc dần học hỏi kinh nghiệm

lets_go

Xe hơi
Nhưng cuộc đời nào có được chữ ngờ, đến nơi thì Homestay báo lỗi hệ thống ở đây đã hết phòng, do trên agoda bị lỗi từ sáng đến giờ đã có 2 trường hợp như thế đến đây rồi, ở đây còn 2 phòng khách đặt qua booking nhưng chưa thanh toán chủ homestay đã liên lạc từ trưa 11 cuộc mà không nghe máy thế mà nhà em nheo nhóc người già, trẻ em và lúc đó cũng đã 7h tối vẫn ko cho checkin. Có 1 điều làm em không hài lòng, đó là trên thông tin khách hàng gửi đến homestay có ghi số điện thoại mà chủ homestay không liên lạc luôn với khách để đến nơi muộn mới thông báo và không có bât kỳ 1 động thái gì để hỗ trợ khách với agoda chỉ nói là không biết gì hết, em tự lên agoda xem rất vô trách nhiệm.

Đứng nghỉ ngơi 1 chút nhà em lại làm 1 vòng Hội An để kiếm chỗ ăn, phải nói là Hội An thất thủ các cụ ạ, tắc đứng im cả 15-20p không nhúc nhích. Các hàng cơm gà nổi tiếng chút thì xếp hàng dài cả 100m, nhà em quyết định tạm biệt Hội An sang Đà Nẵng nghỉ. TRên đường thoát khỏi Hội An em thấy 1 hàng cơm gà cũng đông kín mít mà quan sát còn chỗ đỗ xe và toàn thấy dân bản địa vào ăn nên e phi vào thử lúc ra mới nhớ không lưu địa chỉ. Phải nói không sai làm chút nào các cụ, ngon và hương vị khác hẳn Bà Buội...Em vừa vào ngồi bà chủ đã quay lại hỏi có ai chỉ không mà biết vào quán chị

Phi trâu sang Đà Nẵng cũng trong tình trạng full phòng, may nhờ có anh bạn cũng đang ở Đà Nẵng hỏi giúp được khách sạn đang ở vẫn còn 1 phòng Family nhưng ở bãi Thanh khê. Cũng không khoái lắm nhưng tầm đó cũng muộn lên không có nhiều lựa chọn, cả nhà bị sa vào Hội An kiệt sức rùi.

Tác phẩm sáng sớm của ông cu tý nhà em:D

Đến Đà nẵng buổi sáng nếu không buffer khách sạn thì nhà em thường ra Bà Ngân ăn món mỳ quảng rất ngon các cụ ạ

Ăn xong nhà em lượn lờ chợ hàn mua ít quà về cho mọi người và ra cầu tình yêu thăm mấy ổ khóa xem còn không hay bẻ bán đồng nát rồi8->

Điểm dừng chân Hội An - Đà Nẵng là do nhà em phát sinh trong quá trình đi nên trả phòng ở Phú Yên sớm để về, nên chỉ nghỉ lại 1 đêm.
Đoạn dẫn vào hầm hải vân, sang bên kia là đất Lăng cô

Theo lịch trình ngày cuối cùng của em là ở Thanh Tâm Resort Lăng Cô, sang đất Lăng cô cũng đã bữa trưa. Khu vực này có mấy quán hải sản ở đầm an cư chạy dọc theo đường Nguyễn Văn, đường này chạy song song với QL1A trước đây nổi tiếng về ăn uống ngon, bổ, rẻ nhưng giờ chắc chỉ ngon, bổ thôi.
Năm nay Hải sản Bé Thân và Quán Việt Long để đã được cải tạo nhà nổi, khai trương nhà kiên cố rộng rãi hơn trước rất nhiều nhưng dịp lễ lớn nên cũng ko còn chỗ mà ngồi, nhà em chia nhau tỏa ra khắp nhà hàng tìm bãi hạ cánh.

Quán cơm gà như cụ tả chắc là Cơm gà Hiền 593 Hai Bà Trưng, Hội An.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đủ yêu cầu không ko anh ơi ;))
em đánh dấu đọc dần học hỏi kinh nghiệm
~o) kính cụ 1 ly
biển Phú Yên là đẹp nhất rồi
Vâng, hihi
Quán cơm gà như cụ tả chắc là Cơm gà Hiền 593 Hai Bà Trưng, Hội An.
Cụ có ảnh quán không ạ? cho em xin, em vẫn nhớ ngoài quán mà ko nhớ tên. Ăn ngon quá cụ ạ, hợp khẩu vị mà không phải xếp hàng quá dài như bà buội...
Ứng dụng này hay quá, cám ơn cụ chủ và chúc gđ cụ nhiều sức khỏe!
Ứng dụng này e cũng mới biết ở chuyến này do anh em chỉ, rất vui cụ ạ

ar3a

Xe điện
e đi vô Huế cũng vài cơ số lần dưng mờ bún bò Huế số 1 với bánh Huế Bà Đỏ cũng là để thưởng thức 1 lần cho biết. Còn quán cơm niêu Khải Hoàn thì lần nào vào Huế e cũng ăn, dưng mờ oánh giá khách quan thì niêu cơm thua xa quán Minh Phương ở Đồng Hới với 1 số quán ở HN mà e đã từng ăn (vì cơm khg có cháy)
Minh Phương hay Minh Phượng hả cụ? Em đang chuẩn bị vào Đồng Hới cũng muốn tìm quán ăn.