Hà Nội Homeland - Hải Phát - Suy nghĩ kỹ khi mua nhà

caocudo

Xe máy
Home Land còn chưa bàn giao kbiet bác ấy ra cãi nhau gì vs lễ tân :3
Em vay ngân hàng nhưng bị từ chối cụ à, đến khi có ngân hàng nhận xử lý nhưng hải phát ko ký ba bên và cũng ko giải quyết cho, cháu có làm văn bản gửi tổng giám đốc xin hô trợ nhưng 2 tuần trôi qua ko hề có 1 thông báo nào, đến hỏi lễ tân thì mặt nặng mày nhẹ nói năng cộc lốc

caocudo

Xe máy
Home Land còn chưa bàn giao kbiet bác ấy ra cãi nhau gì vs lễ tân :3
Thông báo nộp tiền ko gửi nhưng vẫn cãi là có gửi và thu tiền quá hạn. Thực tế kiểm tra lại cdt thiếu sót nhưng có 1 lời xin lỗi đâu cụ

Me0lu0j

Xe tải
Có cụ nào xuống tay em Roman Plaza k ạ? e đi xem thấy ok và đã cọc :((
Cụ nào có thông tin j e này cho e với ạ. e tin bạn e làm bên BĐS nên xuống cọc luôn. nếu vấn đề e bỏ cọc :((

edorado

Xe tăng
Cụ nào có thông tin j e này cho e với ạ. e tin bạn e làm bên BĐS nên xuống cọc luôn. nếu vấn đề e bỏ
cọc :((
Con đấy em không thích nó gần đường quá thôi, mọi thứ đánh giá em thấy ổn

QDV2012

Xe tăng
Em vay ngân hàng nhưng bị từ chối cụ à, đến khi có ngân hàng nhận xử lý nhưng hải phát ko ký ba bên và cũng ko giải quyết cho, cháu có làm văn bản gửi tổng giám đốc xin hô trợ nhưng 2 tuần trôi qua ko hề có 1 thông báo nào, đến hỏi lễ tân thì mặt nặng mày nhẹ nói năng cộc lốc
Bảo Việt cũng hỗ trợ max tầm mà, không nhóm 2 đổ lên là vay được thôi. Cụ có dính nợ xấu không?

keih

Xe hơi
Bảo Việt cũng hỗ trợ max tầm mà, không nhóm 2 đổ lên là vay được thôi. Cụ có dính nợ xấu không?
Chắc cụ ý đc ưu đãi ngân hàng khác với lãi suất "trong nội bộ" nên tính mua và giải ngân song song với bên đó. Bảo Việt với HP chắc có ràng buộc với nhau nên ko để bên NH khác xen vào thôi..e đoaan già đoán non là thế...còn nói sales với thái độ láo của nv thì e thấy bên nào cũng như nhau..sale vincity còn bốp thẳng vào mặt e là hết hàng có sang nhượng chênh, mua thì mua ko thì next để cho ng khác mua..
...haizzz kể xấu thì ai chả kể đc, mỗi ng mắm muối 1 câu là nát tan cái chuyện chẳng có gì...

QDV2012

Xe tăng
Chắc cụ ý đc ưu đãi ngân hàng khác với lãi suất "trong nội bộ" nên tính mua và giải ngân song song với bên đó. Bảo Việt với HP chắc có ràng buộc với nhau nên ko để bên NH khác xen vào thôi..e đoaan già đoán non là thế...còn nói sales với thái độ láo của nv thì e thấy bên nào cũng như nhau..sale vincity còn bốp thẳng vào mặt e là hết hàng có sang nhượng chênh, mua thì mua ko thì next để cho ng khác mua..
...haizzz kể xấu thì ai chả kể đc, mỗi ng mắm muối 1 câu là nát tan cái chuyện chẳng có gì...
Dự án này được Bảo Việt liên kết có mình ông TPBank ké vào được thành công thôi. Mà em cũng làm ngân hàng nên biết chứ làm dự án nó giải ngân như bán rau ấy cứ có khách là ôm thôi không nề hà gì cả.

Em cũng vừa cọc dự án này, cũng thích ở khoản vị trí ổn + giá vừa phải + không quá xa trung tâm. CĐT nào cũng có phốt đến Vin vs THM còn làm quả 1m4, đầy vụ ỉm báo chí không biết thôi.

VelvetPink

Xe máy
Cái roman plaza trên đường Tố Hữu cũng của Hải Phát hay sao ấy, em thấy quảng cáo kinh phết, giá cũng khá cao so với trục đường này. Không biết dự án này có phốt j không các cụ?

slamdunk

Xe hơi
nản quá, đang thấy thằng Homeland này vị trí ngon ai ngờ thằng CĐT nào cũng lởm. Toàn thằng làm ăn kiểu chộp giật...

keih

Xe hơi
Cái roman plaza trên đường Tố Hữu cũng của Hải Phát hay sao ấy, em thấy quảng cáo kinh phết, giá cũng khá cao so với trục đường này. Không biết dự án này có phốt j không các cụ?
Nó bàn giao tầm quý 2 2019..phốt thì e chưa thấy phản hồi gì ( ngoài mỗi việc DN nợ tiền nhà nước - cái này thì thằng nào chả nợ, đi kinh doanh mah không đi vay để làm thì DN làm kiểu gì )...còn cứ nói là cái sông nó bẩn nó thối thì trong phụ lục cam kết của CĐT có điều khoản làm sạch vệ sinh đoạn sông đấy ( nó còn có dãy liền kề - biệt thự ngay sát sông, có vài lô ngoại giao CĐT mua ở, nên chắc chắn phải tu bổ lại chứ không các bác chửi sấp mặt ).
Chung cư Roman Plaza thì e thấy giá cũng ổn, chỉ là giờ cao điểm chỗ đó có vẻ hay ùn chứ không tắc...mah giờ cao điểm thì chỗ nào mah chả ùn ứ :D
Nhân tiện đây e cũng là sale HP, các cccm cần thông tin gì về dự án, e xin phép mật thư ạ :))

Quân Kim

Xe hơi
Em bán hàng Hải Phát đây con Bea sky thì em khuyên cụ không nên mua còn lý do thì cụ quan tâm inbox cho em sốđt em nói cụ nghe, em cũng bán Bea sky đấy. Nếu cụ xuôi xuống dứoi chút em đang có khách gửi bán HPC landmark105 giá tốt cực.
cụ ơi sao con beasky lại không nên mua hả cụ? em đang quan tâm dự án này. kính cụ

Dung2482

Xe hơi
Cảm
Kính thưa các cụ,

Các cụ có ý định mua dự án Hà Nội Homeland ở Long Biên của Hải Phát thì hãy nghiên cứu kỹ nhé. Em hối hận quá các cụ ạ. Mỗi lần đến làm việc với Công ty chỉ toàn cãi nhau với bọn lễ tân thôi. Em không hiểu sao có công ty làm ăn tắc trách, thái độ lồi lõm và coi thường khách hàng đến như vậy.

Xin thưa anh Hải, ko biết anh có nghe tôi nói. Giữa người với người anh không xem khách hàng ra gì, mặc kệ cư dân kêu la, không xem trọng mạng sống con người. Hải Phát sắp lên sàn, không biết có cụ nào muốn mua cổ phiếu của anh Hải không? Em thì quá bất lực nên lên đây than thở mong các cụ đang có ý định mua nhà ở chung cư... Hãy tìm hiểu thật kỹ về CĐT.

Một số bài cho các cụ tham khảo về CĐT khi quyết định là nạn nhân tiếp theo:

http://f319.com/threads/hpx-hai-phat-chiu-nhieu-tai-tieng-thoi-diem-truoc-khi-len-san.1156583/

https://news.zing.vn/hai-phat-bi-to-de-gan-1000-ho-dan-dung-nuoc-ban-suot-4-5-nam-post865826.html

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/them-mot-du-an-cua-hai-phat-khien-cu-dan-buc-xuc-vi-hang-loat-bat-cap-20180605104218988.htm

https://vietnammoi.vn/khu-do-thi-tan-tay-do-nhieu-van-de-bat-cap-cu-dan-buc-xuc-96714.html
Cảm ơn cụ

TrdQuyen

Xe hơi
Cụ nào có thông tin j e này cho e với ạ. e tin bạn e làm bên BĐS nên xuống cọc luôn. nếu vấn đề e bỏ cọc :((
Roman đẹp quá ý hức, thiết kế trông chảnh vch =)))))

VINHHODUY

Đi bộ
Chung cư T&T, 442 Vĩnh Hưng, Hoàng Mai, Hà Nội
Homeland em thấy chỗ ý ngon mà, vào phố gần, thoáng, giá vừa phải chứ cũng ko phải cao, nhà em cọc 1 căn view khai sơn rồi. CĐT thì cũng có vài phốt nhưng đến THM với VIN còn phốt đầy, thời buổi chủ đầu tư mua mặt báo dìm nhau.

chip_m

Xe buýt
Có bạn MG nào có hàng báo giá mình cái nhỉ. Mình đang tìm căn 69m2 ban công đông nam ở Homeland.
Hướng khác không chơi nhé ;)

phamconghung

Xe tăng
Về cơ bản e rất dị ứng với cái tên Hải Phát nên ko mua gì của nó cả.

tonyson

Xe hơi
em cũng vào hóng view Khai Sơn. Nhưng chẳng biết bao h cái hồ mới xong, chứ giờ thì chuẩn view nghĩa trang :|