Hà Nội - Hội An - Đà nẵng - Hà Nội : 7 ngày, 4 người : khoảng 20 triệu, trọn gói ạ!

phamdung184

Xe hơi
chủ thớt cũng liều nhỉ ,con nhỏ thế mà đã cho đi xa thế này he he

VRX400

Xe tải
sao các cụ đi đâu thích để mũ ngành lên trước thế nhỉ :))
chỉ khổ dân đen bọn e mà thôi :((
Dạ, đấy là người nhà để quên , em gọi mãi không đến lấy, sợ để nhà trộm nó lấy mất nên cầm đi ạ.:D:D:D. Còn em nghĩ cụ cứ đi như em, đúng biển báo, tốc độ, không chèn vạch thì "đen" "vàng" trắng đều không ai khổ cả cụ ạ.

VRX400

Xe tải
chủ thớt cũng liều nhỉ ,con nhỏ thế mà đã cho đi xa thế này he he
Dạ, nhà em có cu đầU BỌC kỹ quá nên bây giờ hơi tồ, nên gấu nhà em ra chỉ thị: Đứa sau cho xông pha trận mạc cho quen sương gió ạ.:P. Nếu cụ định áp dụng thì cụ cũng nên xem thể trạng ạ, tùy từng người cụ ạ, cảm thấy ổn là cho đi ạ, nhưng chuẩn bị cũng phải chu đáo tí và xe tiêu chuẩn phải rộng như xe em trở lên ạ, vì rất nhiều công tác hậu cần phía sau ạ.

VRX400

Xe tải
Ngày thứ 4: Hội An - Bà Nà
Ngày này toàn chụp bằng Iphone gấu nhà em nên em chưa cop ảnh ra được hầu các cụ. Em sẽ bổ sung sau ạ.
Tuyền đường: Hội An ra Đà Nẵng bằng đường : Nguyễn Tât Thành - Lê Hồng Phong (HA) qua khu Ngũ Hành Sơn đến 1 ngã 3 to có biển chỉ dẫn đi sân bay ĐN thì rẽ vào đấy, nó là đường Võ Chí Công, vừa làm xong rất đẹp, chạy 1 mạch qua cầu đến vòng xoay đầu tiên rẽ trái đi đường Cách Mạng Tháng Tám thẳng 1 mạch là vào đường 14B đi khoảng 5km gặp 1 ngã ba, có biển chỉ dẫn đi Bà Nà ( nó cũng là đường tránh ĐN đi vào hầm Hải Vân ạ) các cụ đi khoảng được 3 -4 km thì nhìn bên tay trái có biển chỉ dẫn đi Bà Nà, lại rẽ trái và thẳng 1 mạch đến Bà Nà ạ.
Gửi xe : miễn phí, bãi to đùng ngã ngửa.
Ve cáp treo: người lớn 400k, trẻ em >1,2 m thì 320k, < hơn nữa miễn phí ạ. ( vé bao gồm: hai chiều đi về, và chơi được 5 trò trong khu vui chơi).
Ăn: nên vào thẳng tòa lâu đài:Ăn buffe ạ (180k/người), vì gọi món ở ngoài cũng đắt ngang, thậm chí đắt hơn mà ít món ạ. Chiều khoảng 4h là sương mù mù mịt ạ.
Còn laij các cụ tự khám phá.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Cung cụ đi hợp lý quá, e đọc hết 15tr của cụ rồi, hóng tiếp để làm 1 chuyến vào trỏng. Nợ rệu cụ vì on bằng đt

deathmetal

Xe tải
Các cụ giỏi thật. Không biết bao giờ em mới bố trí đi từ Hà Nội vào đến Hội An bằng con la già Premacy 10 năm tuổi của em được đây. Haizzz.

VRX400

Xe tải
Các cụ giỏi thật. Không biết bao giờ em mới bố trí đi từ Hà Nội vào đến Hội An bằng con la già Premacy 10 năm tuổi của em được đây. Haizzz.
Cứ đi là được cụ ạ. Tính toán sắp xếp thì lâu lắm, mà việc thì lúc nào cũng có cả. Sống thì phải có lúc "enjoy" thôi.

VRX400

Xe tải
Bữa trưa Bà Nà của nhà em đây ạ.

Hình như hết đâu hơn 5 lít gì đấy ạ. Đây cũng là 1 trong những sai lầm của em vì không nghe lời Gấu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Vì,Khi lên, Gấu nhà em bảo vào trong nhà ăn buffer (hình như mỗi suất 180k, nhà em hết 3 suất) , nhưng em bảo phải ngồi ngoài trời mơi đẹp và thú vị. Thế là vào order món, sau đó lấy phiếu đi rất nhiều lần, nhiều chỗ khác nhau (mỗi món họ làm một chỗ trong khuôn viên). Đợi khoảng 20 phút mới lấy được hết thức ăn mang về mà giá thì cũng tương đối cao ạ. nhưng không quan trọng bằng tình cảnh sau ạ. Nhà em chuẩn bị cầm đũa thì:

Mưa... tầm tã, gió mạnh nên hắt lung tung, đành phải co cụm đứng ăn.nước dưới nền ngập ướt hết giày.

Thế là đứng nhìn nhau ăn: Thịt cừu chan... mưa, phở chan ...mưa, khoai tây chan... mưa. Bia ướp mưa. giày ướt sũng vì mưa.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Ăn xong, nhà em chui vào khu này cho 2 thằng cu,:P:P:P nó chơi miễn phí

Nó ở ngay bên trái các cụ khi ra khỏi ga cáp treo nhé.

VRX400

Xe tải
4h30 nhà cháu lên đường về Đà Nẵng.
ĐI cáp treo xuống đến bãi xe, chỉ còn đúng 2 xe: 1 của em và một của bac GLK biển 29.
Chiều tối về khách sạn này lấy phòng ạ.

Sau đấy tắm rửa chạy thẳng ra quán Trần chỗ 04 lê Duẩn ạ.
Các cụ vào đây mà xem http://vietpages.com.vn/He-thong-dia-chi-tin-cay/1097/Nha-hang-dac-san-Da-Nang-Tran.aspx

Vì ngon quá em ăn quên chụp ảnh ạ.:P:P:P. Em mượn ảnh web ạ. tổng thiệt hại 2 suất bánh tráng thịt heo, 2 tô mì Quảng, Bia, nước ngọt.. hết 303k.

VRX400

Xe tải
Hết ngày thứ 4, em xin tổng kết:
1. Đường đi: Hội An - Bà Nà : 40 km, Bà Nà - Đà Nẵng:30km
2. XXX:Không có.Tuyệt đối không thấy.
3. Xăng cộ: Em không đổ thêm mà đi chơi đến lúc nào ra mới đổ.
4. Ăn uống:
- Sáng: Buffe khách sạn ở Hội An
- Trưa: Bà Nà-Quán ngoài trời: Thịt cừu, Phở, Khoai tây, Bánh mì, bia bọt... hết khoảng 5 lít
- Tối: Quán Trần (04 Lê Duẩn -ĐN) Ngon, bổ, rất rẻ: Bánh tráng thịt heo, mì quảng, bia bọt hết 303 k
5. Vui Chơi: Cáp treo Bà Nà: 1120k cho 3 gười.
6. Ngủ: Khách sạn Brilliant
Địa chỉ: 162 Bạch Đằng - Hải Châu - TP. Đà Nẵng
Website: www.brillianthotel.vn

1690k/đêm