Hà Nội-Hà Giang-Malipo (Vân Nam)

vantung251

Đi bộ
Các em bên nì không xinh lắm, được mấy em bán hàng được được chút thì toàn đâu về, cũng choảnh lắm ạ. Em lừa mấy phát mà không chụp được.
Tiêu chuẩn để lấy được vợ bên này cao lắm ạ. Phải đủ 3 chìa (khóa xe, khóa nhà, khóa két) và 5 tiêu chuẩn (dậy sớm như con gà, ngoan như con thỏ, trung thành như con chó, làm như con trâu và "khỏe" như con dê :D). Tia được mỗi tiêu chuẩn cuối, em chuồn cho sớm chợ ạ. Các bác lưu ý là giờ bên ý nhanh hơn mình 1 tiếng. Không để ý về nó đóng cửa khẩu thì ngủ lại đấy ạ.

Lúc về thấy biên phòng nó lăm lăm súng ống, tý đóng bỉm, chả dám đưa máy lên chụp. Pháo nhanh cho lành.

Thêm tẹo nữa kinh nghiệm tràn biên ạ :D
Các bác có ý định "trả thù dân tộc" thì nhớ thử theo cách này ạ : lừa cấu nó cái, nếu nó kêu Á -> là quân ta; còn nếu là Ấy dà -> đích thị địch. Nhớ không lại "bắn" nhầm quân ta thì toi công ạ :D

Bonus : với khoảng 650k cho giấy thông hành + 2 bữa (tối ăn nhà sàn bên ta và trưa lẩu bò) + 2 chiều xe nội địa, em thấy khá ổn.

Quảng cáo chút ạ : Công ty dịch vụ du lịch Hà Giang (Các bác cứ gặp em Thương HDV xinh gái và rất nhiệt tình) :D

Alibusay

Xe tải
Cụ không đi quá tí sang Châu Vân Sơn chơi sướng hơn

scud122

Xe tăng
sang malipo có ngủ qua đêm ở bên ý dc k cụ????????

Snake master

Xe tăng
Các em bên nì không xinh lắm, được mấy em bán hàng được được chút thì toàn đâu về, cũng choảnh lắm ạ. Em lừa mấy phát mà không chụp được.
Tiêu chuẩn để lấy được vợ bên này cao lắm ạ. Phải đủ 3 chìa (khóa xe, khóa nhà, khóa két) và 5 tiêu chuẩn (dậy sớm như con gà, ngoan như con thỏ, trung thành như con chó, làm như con trâu và "khỏe" như con dê :D). Tia được mỗi tiêu chuẩn cuối, em chuồn cho sớm chợ ạ. Các bác lưu ý là giờ bên ý nhanh hơn mình 1 tiếng. Không để ý về nó đóng cửa khẩu thì ngủ lại đấy ạ.

Lúc về thấy biên phòng nó lăm lăm súng ống, tý đóng bỉm, chả dám đưa máy lên chụp. Pháo nhanh cho lành.

Các bác có ý định "trả thù dân tộc" thì nhớ thử theo cách này ạ : lừa cấu nó cái, nếu nó kêu Á -> là quân ta; còn nếu là Ấy dà -> đích thị địch. Nhớ không lại "bắn" nhầm quân ta thì toi công ạ :D

Bonus : với khoảng 650k cho giấy thông hành + 2 bữa (tối ăn nhà sàn bên ta và trưa lẩu bò) + 2 chiều xe nội địa, em thấy khá ổn.

Quảng cáo chút ạ : Công ty dịch vụ du lịch Hà Giang (Các bác cứ gặp em Thương HDV xinh gái và rất nhiệt tình) :D
nhanh hơn nhưng vẫn theo giờ mình cụ nhé vì bên mình vẫn 5h đóng cửa

Snake master

Xe tăng
thủ tục qua cửa khẩu có phức tạp không, mất bao nhiêu thời gian và kinh phí hả bác?(c)
đơn giản mà cụ, nếu cụ tự đi thì làm sổ mất khoảng 1 trăm , xe vào trong đi và về mất 30 tệ nữa , rồi chơi bời ăn uống các kiểu hết thêm mấy trăm nếu cụ không mua đồ

Snake master

Xe tăng
cái này toàn Việt Nam mình xuất sang mà cụ

Ho ve rung

Xe máy
Đọc thớt của bác hay quá làm Tết này em muốn mò qua Malypho chơi, theo các bác nên ở qua đêm chơi ở đó hay quá bộ đi tiếp đến Châu Văn Sơn sờ tam thất ạ? Em định tự đi xe nhà thì có cần người hướng dẫn không vì mấy chữ que gậy của bạn láng giềng em chả hiểu gì

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra sang TQ tự lái ko khó các cụ nhỉ. Bên hữu nghị quan sang bằng tường bằng xe VN có thế không các cụ?
Nếu dễ em cũng máu làm 1 chuyến :D

amunike

Xe tăng
Có cụ nào chạy xe nhà sang Châu Văn Sơn chưa ạ?

WhiteGet

Xe điện
Hóa ra sang TQ tự lái ko khó các cụ nhỉ. Bên hữu nghị quan sang bằng tường bằng xe VN có thế không các cụ?
Nếu dễ em cũng máu làm 1 chuyến :D
Em nghĩ nó chưa cho mang xe của mình sang đâu, sang đấy chắc đi xe của nó đấy.

WhiteGet

Xe điện

Từ TP Hà Giang lên cửa khẩu xa ko cụ? cụ cho em xin số liên lạc của e Thương hoặc của Cty du lịch, Tết này nhà em định lên HG, nếu sắp xếp đc thời gian em làm chuyến sang TQ xem sao. Thanks cụ!

Ho ve rung

Xe máy
Em nghĩ nó chưa cho mang xe của mình sang đâu, sang đấy chắc đi xe của nó đấy.
Theo mình biết thì xe chính chủ mình lái thì được sang đến Châu Văn Sơn đấy. Châu này ký kết hợp tác gì đó với Hà Giang

WhiteGet

Xe điện
Theo mình biết thì xe chính chủ mình lái thì được sang đến Châu Văn Sơn đấy. Châu này ký kết hợp tác gì đó với Hà Giang
Thế hả cụ, vậy để em hỏi cty du lịch trên đấy xem thế nào, à mà em đi dịp Tết Âm lịch ko hiểu bên đấy nó có nghỉ tết ko nhỉ, và ko hiểu dịp Tết làm XNC có như ngày thường ko nữa :(

Ho ve rung

Xe máy
Thế hả cụ, vậy để em hỏi cty du lịch trên đấy xem thế nào, à mà em đi dịp Tết Âm lịch ko hiểu bên đấy nó có nghỉ tết ko nhỉ, và ko hiểu dịp Tết làm XNC có như ngày thường ko nữa :(
Uh nhỉ, không hiểu ngày Tết cửa khẩu có làm không nhỉ, bác hỏi được thì bắn thông tin lên đây nhé. Mình cũng định đi dịp Tết Âm lịch, sang đó đốt pháo cho sướng

C180K

Xe buýt
Uh nhỉ, không hiểu ngày Tết cửa khẩu có làm không nhỉ, bác hỏi được thì bắn thông tin lên đây nhé. Mình cũng định đi dịp Tết Âm lịch, sang đó đốt pháo cho sướng
Sang vô tư, kể cả mùng 1 tết. Làm giấy thông hành chỗ đói diện sân bóng đá rồi lên đốt thoải mái. Mấy năm gần đây năm nào em cũng sang đó đốt cho đỡ nhớ.

Sắn phệ

Xe buýt
Mẫu xinh quá. Mỗi tội chưn không khép được hay seo í