[Thảo luận] Hà nôi- Đồ sơn ký sự

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
[FONT=&quot]
[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Hạn chế tốc độ 20Km/h trên đoạn đường vành đai HP[/FONT][FONT=&quot]: trước đây vào HP tôi vẫn chạy ~80km/h nếu đủ điều kiện, nhưng ngó OF được các bác cảnh báo rồi nên lần này từ tốn chạy đúng tốc độ (<50km/h) thôi. Qua Cầu An Đồng 1 đoạn thì choáng luôn vì thấy quả biển 20km/h án ngữ tôi liền từ từ giảm tốc độ về ~ 20km/h và 1 loạt các xe đi sau cũng đều lần lượt nối đuôi tôi, cũng vừa lúc nhìn thấy bóng áo vàng phía trước thì 1 xe màu mận (chắc là Yaris hoặc Gezt) lại vượt phải với tốc độ chắc chắn trên 20. Các anh CSGT đã thấy “mồi” liền ra “xua” chúng tôi đi nhanh hơn lấy chỗ chặn chú mầu mận.[/FONT]
ð [FONT=&quot]Tuân thủ biển báo, đừng vội vàng làm gì dù có đang “đói” và sát với Mạnh hoạch rồi [/FONT]J
[FONT=&quot]Hai vụ sau thì xuất hiện bất ngờ và phía sau nên không có ảnh hầu các cụ, vụ đầu thì trước tiên cũng nói lời xin lỗi các cụ: trước khi đi em đã chuẩn bị sẵn sàng thẻ nhớ trong ĐT để ghi âm nếu có “sự cố” nhưng khi tình huống 1 xảy ra, chủ quan là mình kg có gì để sai cả nên đã không bật ghi âm - giờ thấy “hối hận” vì thiếu bằng chứng thuyết phục các cụ [/FONT]J
Đoạn 20km/h này không bắn, xxx bắn 50 ở gần đấy thôi.

Santa2008

Xe tải
Có cụ thắc mắc sao kg kể tiếp :)
Ở ĐS vì em đi cùng gấu và F1 lại ở nhà riêng trong đoàn 295 nên cũng chẳng có gì để kể :)
Lượt về đây ạ:

1. Chiều HP-HN không thấy bắn đoạn 20Km/h, em thấy các xe chạy tầm 50km/h và vượt phải trong đoạn đấy nữa. Em cũng chỉ nhìn thấy biển 20, không kịp để ý biển phụ bên dưới như một số cụ đã nói nên vẫn phỉa chấp hành tốc độ 20 km/h cho lành.
  2. Qua HD 1 đoạn em cũng bị 2 chú đi Dream chạy làn bên trái cùng tốc độ khoảng >70km/h, vợt cả Container, 4B...: đèn, còi kiểu gì cũng không về làn phải, chạy như vậy chừng 3km và em cũng thấy tức nhưng chỉ dám còi và nháy pha thôi, sau đó gặp 4B đằng trước, không vượt trái được thì chú Dream đó mới chịu đi về làn phải.
  3. Qua phố Nối lại gặp phải 1 KF màu ghi cũng diễn tốc độ 60km/h: xi nhan, nháy pha kết hợp còi chán chê cụ ấy cũng không chịu nhường dù làn bên phải không có vật cản, em nhẫn nhục chạy sau chừng hơn 2km thì cụ ấy mới chịu nhường cho em vượt: hóa ra KF đó do 1 mợ tầm 35 chạy! Chắc mợ ý nghĩ cùng loại KF chào nhau hay sao ý :)

Santa2008

Xe tải
Cụ chắc rất nhiều năm không chạy vào HP nhỉ,chắc phải lâu lắm em cũng chẳng nhớ từ bao giờ.Chạy 80 km ở đường bao,đường vành đai trong nội thành,chịu.
Còn cái vụ 20km là cái biển có kèm theo 1 cái biển xe container,e dự là bị tháo hay rơi chẳng buồn cắm lại,bên chiều về nó có cái biển đấy.E qua chỗ đấy toàn tít 50,mà chẳng thấy ai bị bắt vì lỗi ở đấy bao giờ.
Cụ hiểu sai ý em: trước đây em chạy 70-80 ở đường vành đai thôi, trong phố thì chạy sao nổi. Nếu biển phụ mà rơi mất thì họ vẫn "chơi" được mình chứ cụ
- Có biển 20km/h nhưng các cụ có chắc là xxx bắn tốc độ 20km/h không?
- Đoạn đó có bắn tốc độ nhưng theo em biết thì là bắn ở mức 50km/h.

- Các cụ cho xin bằng chứng là xxx bắn 20km/h thì em mới phục, đoán mò kiểu này không ổn.
Em không rõ họ bắn 50 hay 20, nhưng chốt chặn bắt là cuối đoạn 20 thôi thì chậm tí không sao và đỡ mất thêm thời gian cụ ạ.

cu_3333

Xe buýt
[FONT=&quot]1. Hải Dương: Bắn bằng mồm mà có hình ảnh mờ [/FONT]J[FONT=&quot]. Mồi cho trạm trung tâm HP[/FONT]
[FONT=&quot]Đang bon bon đường 5 HN-HP, khoảng 11h30 đén gần HD thì bị cạp nong chỉ vào lề đường.[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Có vấn đề gì đấy anh?[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh cứ cho xe đỗ vào kia![/FONT]
[FONT=&quot]Đỗ xe, chờ cũng “sốt ruột” mở cửa xe bước ra khi CS cứ lững thững tiến lên xe mình:[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tôi bị lỗi gì?[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh vượt phải xe taxi[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh chưa chào tôi theo đúng điều lệnh[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Giơ tay phải cùng cạp nong chào (bỏ qua hành động chào sai này): anh chưa ra khỏi xe thì tôi chưa trhể chào anh được, giờ thì tôi đã chào, Anh cho KT giấy tờ.[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tôi không vi phạm, tôi nhường đường cho xe 16 chỗ kia vượt xong thì tôi trở lại lại đường của tôi với xi nhan đầy đủ, xe Taxi kia luôn chạy sau tôi hơn chục Km rồi chứ chưa khi nào chạy trước tôi mà tôi phgait vượt.[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh cứ cho xem giấy tờ[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tôi kg vi phạm, anh kg có quyền kiểm tra[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tôi chỉ xem để biết tên anh, tiện nói chuyện, không lẽ tôi nói chuyện với cái xe [/FONT]J[FONT=&quot]. Tôi KT giấy tờ, cho anh xem hình ảnh, nếu anh vi phạm chúng tôi sẽ xử lý…[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh cần biết tên thì tôi xưng danh, hơn nữa tôi có chỉ có thể cho anh nhìn giấy tờ…[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh kg vi phạm chúng tôi vẫn có quyền KT hành chính cơ mà…[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tôi kg vi phạm, anh kg được quyền dừng xe, muốn KT hành chính thì anh xuất trình lệnh chứ kg phải lúc nào các anh cũng dừng xe chúng tôi được đâu.[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Xin lỗi, tôi là tổ trưởng, anh trình bày xong chưa? (1 tổ trưởng xuất hiện)[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Xong rồi, nhưng tôi vẫn trình bày lại để anh rõ: tôi nhường đường cho 1 xe xin vượt xong thì tôi trở lại làn cũ vì điều kiện giao thông thuận lợi, xe taxi đó luôn đi sau tôi chứ tôi không phải vượt phải xe taxi đó.[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh cho xem giấy tờ, khi có hình ảnh cụ thể chúng tôi mới có quyền xử phạt anh, anh phải biết chấp hành chúng tôi, chúng tôi có quyền KT giấy tờ…[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Anh là Tổ trưởng (TT) và đã nói vậy thì tôi cho anh xem thôi chứ anh cũng kg có quyền KT giấy tờ tôi khi chưa thông báo rõ lỗi cho tôi và mong anh giữ đúng lời[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Hai CSGT hỏi nhau: Có hình ảnh chưa? Hình anh bị mờ (CS1 đang tiếp tục chặn các xe khác theo bộ đàm)[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tổ trưởng (TT): Hình ảnh mờ nên chúng tôi kg xử lý anh, anh phải thấy lỗi là kg tuân thủ sự kiểm tra của CSGT…[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Tôi đã nói tôi kg có lỗi, các anh không có quyền vì nhiều trường hợp cầm giấy xong là các anh gây khó dễ, mất thời gian…còn ở đây anh nói rõ ràng rồi thì tôi cho xem giấy tờ thôi, tôi nhường đường có xi nhan, trở lại lại khi giao thông vẫn thuận lợi cũng có xi nhan ngay trước mắt các anh mà các anh, tôi có ngu đâu khi nhìn thấy các anh từ xa mà tôi vẫn nhường và trở lại làn cũ nếu là tôi vượt phải…[/FONT]
[FONT=&quot]- [/FONT][FONT=&quot]Thôi anh đi đi, chúc anh chấp hành tốt LGTĐB và lưu ý tuân thủ sự KT của chúng tôi…[/FONT]
ð [FONT=&quot]Trước mắt họ, họ nhìn thấy rõ ràng xe 16 chỗ xin vượt, mình nhường đường và tuân thủ đúng luật nhưng vẫn cứ bắt, non gan thì…[/FONT]
[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Trung tâm Hải Dương: Đã biết và thấy biển báo khu dân cư, tôi giảm tốc độ xấp xỉ 50km/h, vừa thấy bóng CSGT thì 1 Vios phái sau lại sốt rột vượt phải mà không thèm xi nhan và dù CSGT đã đi ra đón lõng (chắc có bộ đàm báo Vios quá tốc độ), khổ thân vios rồi: ăn 2 lỗi là chắc [/FONT]J
ð [FONT=&quot]Trạm trước cách HD 2-3 km làm tiền đề cho trạm trong TP: nhiều tài chủ quan là vừa qua trạm rồi thì mát ga thôi[/FONT]J[FONT=&quot] Trạm trung tâm nhiều xe bị dừng gấp 3 trạm trước [/FONT]J
[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Hạn chế tốc độ 20Km/h trên đoạn đường vành đai HP[/FONT][FONT=&quot]: trước đây vào HP tôi vẫn chạy ~80km/h nếu đủ điều kiện, nhưng ngó OF được các bác cảnh báo rồi nên lần này từ tốn chạy đúng tốc độ (<50km/h) thôi. Qua Cầu An Đồng 1 đoạn thì choáng luôn vì thấy quả biển 20km/h án ngữ tôi liền từ từ giảm tốc độ về ~ 20km/h và 1 loạt các xe đi sau cũng đều lần lượt nối đuôi tôi, cũng vừa lúc nhìn thấy bóng áo vàng phía trước thì 1 xe màu mận (chắc là Yaris hoặc Gezt) lại vượt phải với tốc độ chắc chắn trên 20. Các anh CSGT đã thấy “mồi” liền ra “xua” chúng tôi đi nhanh hơn lấy chỗ chặn chú mầu mận.[/FONT]
ð [FONT=&quot]Tuân thủ biển báo, đừng vội vàng làm gì dù có đang “đói” và sát với Mạnh hoạch rồi [/FONT]J
[FONT=&quot]Hai vụ sau thì xuất hiện bất ngờ và phía sau nên không có ảnh hầu các cụ, vụ đầu thì trước tiên cũng nói lời xin lỗi các cụ: trước khi đi em đã chuẩn bị sẵn sàng thẻ nhớ trong ĐT để ghi âm nếu có “sự cố” nhưng khi tình huống 1 xảy ra, chủ quan là mình kg có gì để sai cả nên đã không bật ghi âm - giờ thấy “hối hận” vì thiếu bằng chứng thuyết phục các cụ [/FONT]J
cụ ơi, biển báo hạn chế 20 như cụ nói ở HP là biển thông báo vì đi dưới gầm cầu và hạn chế chiều cao cho xe công ten nơ thôi cụ ah.
biển này thì các xx nhà em không bao giờ bắt các cụ đâu. mà đoạn này bắt các cụ chạy quá 50 từ trên cầu An Đồng đi xuống đấy ah.

thocon75

Xe hơi
EM mới đi Quốc lộ 3, có mấy đoạn đang mở rộng, đường cũ vẫn ngon. Đang đi 80km/h có cái biển 5km/h bó tay luôn, cuối đoạn đường có xxx, may mà em không bị vẫy. Chác tại lúc đó đang giải quyết 2 xe khác nên em thoát.

kiensurveyor

Xe tăng
Hế hế, xxx HP yêu nghề cực các bác ạ
7-8h tối qua em về theo đường Nguyễn Văn Linh mà các ảnh còn đứng đầy, xúc động ghê cơ, mà toàn vít xe công với 4 chân nhá, cá bé ko bắt đâu!
Đoạn Cầu Rào - ĐS thì lại chả thấy bác nào, em lạ nước lạ cái chả dám tít, nhìn tất cả các xe biển 15-16 toàn đóng 70-80kmh với vượt phải mà ngưỡng mộ.

Loong Phoong

Xe điện
20km mà cũng bắt được thì cũng đến ạ các bố xxx

Billduy

Xe tăng
gặp biển công trường 5km/h ---- e thách các cụ và e thách cả họ nhà xxx đi được đấy!
Lâu lắm e không vào HP vì toàn rẽ Kiến thụy ra ĐS, nên ko biết mấy vụ này

Chỉnh sửa cuối:

haichau13

Xe máy
Em vừa đi hạ long về, ra biển lớn không chết ma chết ở vũng bù mới A kay các cụ ạ, chiều này về sớm lao lên metro bị dình sai làn ở qua bộ công an,xxx nó chứ , cái làn mà chỉ có mỗi vạch kẻ đường để rẽ quay ngược lại cũng giăng bẫy người ta. phía trước lại ko có biển phân làn gì cả. ko dính mới là lạ. mà giao thông việt nam khi tham gia phải nhìn: bên phải, trên cao, và dưới đất, xxx thằng nào nó nghĩ ra cái kiểu báo hiệu này, cho cụ tổ nó tham gia cũng sai, tham gia giao thông mà đánh vật với biển hiệu, ba bốn phía thì đi chỉ 10 km /h mất
Cai này có diễn đàn nói rùi cụ ợ!!! Cụ đọc lại đi đỡ mất tiền

nct3004

Xe tải
éo hiểu chạy 20 kiểu rì nữa, bắn thế chắc phải xuống tắt máy đủn xe, vừa thể dục lại vừa đúng tốc độ các cụ nhỉ :-|