[Funland] Hà Nội-Đi xe vào đường BRT có bị phạt nguội?

Opel Astra

Xe điện
Trên đường Láng Hạ - GV thì em thấy các cụ vẫn đi vào đường BRT, có xi nhan trái(nhưng tất nhiên là vẫn đi thẳng không rẽ), gần đến ngã tư thì chuyển về đúng làn đường :D. Còn Yên Phụ thì em không biết ạ
Bắt nhiều đấy bác.
Trước đây, các ảnh hay đứng ở chỗ ĐSQ Mỹ.
Và vẫy các ọp pơ đi sai, hướng Lê văn Lương >> Giảng Võ.
Chiều ngược lại thì tôi từng nhìn thấy họ đứng chỗ cổng Công viên Thành Công.

Mytv

Xe điện
Em hay đi đường này. Có lần mải nói chuyện với vợ đi vào và bị các anh vẫy lại. Xuống xe bảo thôi lập biên bản cho tôi đi nhanh thì được chuyển sang nhắc nhở. Tóm lại cụ thớt yên tâm nhé.

sukima

Xe đạp
Em hay đi đường này. Có lần mải nói chuyện với vợ đi vào và bị các anh vẫy lại. Xuống xe bảo thôi lập biên bản cho tôi đi nhanh thì được chuyển sang nhắc nhở. Tóm lại cụ thớt yên tâm nhé.
Ôi quả này em cũng giống bác! Chị gg bảo đi chếch sang phải mà em mải nói chuyện với vợ. Đèn xanh cái là phi thẳng luôn. Đến lúc nhìn thấy biển xe buýt thì xe đã phi vào rồi. Các cụ bảo yên tâm thì em cũng yên tâm phần nào ạ! Mấy hôm nay cứ lăn tăn lo ăn giấy phạt nguội. :)

Thành Thị 1

Xe điện

Các cụ cho em hỏi ngu chút ạ!
Em ở Hải Phòng lên Hà nội chơi. Không thuộc đường nên đi theo gg map.
Đến đoạn đường Yên Phụ em lái xe đi vào đường BRT.
Lúc phi vào em thấy cái biển hình xe buýt là em biết mình đi nhầm rồi.
Sau đó em rẽ phải ngay ra khỏi đường BRT ở lối rẽ gần nhất.
Tuy lúc đó không có anh công an nào nhưng em nghĩ khả năng em bị phạt nguội là rất cao.
Vậy em xin hỏi cccm là em có bị phạt nguội không ạ?
khả năng cao là ko, nếu cụ tách ra nhanh thế.

745Lii

Xe điện
BRT nó là trục bến xe Bus Kim Mã theo Giảng Võ dọc xuống Tố Hữu để vào Bx Yên Nghĩa thôi, chẳng chỗ nào có BRT nữa.

Mơ Mẹc

Đi bộ
Cụ đợi tầm giữa tháng sau, lên Google gõ: danh sách phạt nguội Hà Nội tháng 10/2024, sẽ có bảng để tra ạ!

AkiraBin

Xe tăng
Em cũng xin xác nhận với cụ chủ là không bị phạt nguội nhé (mặc dù ngay lối rẽ ra đầu tiên có cái Cam tròn to tướng trên cột)
Cách đây 2-3 tháng em xuống BV 108 thăm người ốm, chạy qua cầu vượt xuống cũng quên không rẽ vào Trần Quang Khải mà phi thẳng vào đường ưu tiêu Bus y như cụ, phát hiện ra mình đi nhầm nên vội rẽ ra, về nhà cũng lo bị phạt nguội nên check phạt nguội nhiều lần không thấy gì.. cũng may chỗ đó không có xxx bắt tươi..