Hà Nội: Đi ra khỏi Hà Nội trong 1 ngày, các bác giúp em với !!!

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
À, bác chủ tịch đây rồi. Hôm nọ em đã nhờ bác mua hộ em cái áo size L, bác đã lấy đc chưa hả bác ơi, để tối em còn có ný do mời bác chầu cà fê cổng đình nhể ???
Cái ông tướng này, đem tiền đến nộp mà lấy áo đi chứ - ngày giờ, địa điểm cho ông chọn.

Matiz2C

Xe hơi
Website
my.opera.com
--------------------------------------------------------------------------------

Làm cái chòi câu cá Dung hà, Đông anh đi bác

Em thấy quán câu cá này rất ổn (chỉ trừ những hôm thời tiết nóng như tuần vừa rồi) - có cả nhà nghỉ (có thể cho baby...), món ăn Ok.

Đầm Long, em đã đi rồi, cũng ổn - nhất là có chỗ cho trẻ con chơi, có cả bể bơi. Đặc biệt nếu qua đêm thì chiều về sẽ tha hồ ngắm cảnh các đàn cò bay về trú đêm.

Chỉnh sửa cuối:
@bes : rừng quốc gia là hợp lý nhất vơíư các thành viên trong nhà và khoảng cách đó. Anh thấy cả nhà anh đều thích và thực tế cái dốc lên đó ăn thua gì đâu. Có gì sang nhà anh cho mượn cái lều bạt du lịch cho trẻ nó chơi. Không khí trên đó trong lành yên tĩnh cảnh đẹp và ko bị quấy nhiễu , khoảng cách đi lại vừa phải.

@Dongnn: tôi cho bác mượn cái đầu ghi băng, ghi lại hết các chương trình TV hàng ngày về xem lại lúc đi vắng cho đỡ phí lúc nào hết rồi đi làm nhé.
Con thì nhỏ còn đang tâm ngồi xem thì kể ra vợ ông nó cũng hiền thật đấy

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
@Dongnn: tôi cho bác mượn cái đầu ghi băng, ghi lại hết các chương trình TV hàng ngày về xem lại lúc đi vắng cho đỡ phí lúc nào hết rồi đi làm nhé.
Con thì nhỏ còn đang tâm ngồi xem thì kể ra vợ ông nó cũng hiền thật đấy
Ông chưa hiểu ý tôi rồi, mỗi tháng bỏ 60K V$ cho truyền hình cable, không xem thì phí à, thê cho nên tôi cứ phải vầm cái remote chuyển hết kênh này sang kênh khác để xem cho khỏi phí. Kết quả là cái gì cũng biết 1 tý, nhưng chả cái nào tường tận nó mới khổ chứ.

Còn vợ tôi í à, nó sợ tôi một phép! Nói thật nhé, trừ những lúc nó cáu ra thì... lúc nào tôi cũng là số 1 (với thằng con tôi)

Ông chưa hiểu ý tôi rồi, mỗi tháng bỏ 60K V$ cho truyền hình cable, không xem thì phí à, thê cho nên tôi cứ phải vầm cái remote chuyển hết kênh này sang kênh khác để xem cho khỏi phí. Kết quả là cái gì cũng biết 1 tý, nhưng chả cái nào tường tận nó mới khổ chứ.

Còn vợ tôi í à, nó sợ tôi một phép! Nói thật nhé, trừ những lúc nó cáu ra thì... lúc nào tôi cũng là số 1 (với thằng con tôi)

Tôi mà cứ chuyển hết kênh này đến kênh kia như ông thì nhẹ ra nó quát cho không thì cũng ăn cái quạt vào tay. Sợ lắm rồi nên về đến nhà tối chỉ dám ôm cái màn hình laptop 5'' thôi .:))

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tôi mà cứ chuyển hết kênh này đến kênh kia như ông thì nhẹ ra nó quát cho không thì cũng ăn cái quạt vào tay. Sợ lắm rồi nên về đến nhà tối chỉ dám ôm cái màn hình laptop 5'' thôi .:))
Màn hình to phết nhỉ :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) chiều ra 65 không?

Chỉnh sửa cuối:

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
em vẫn thích đi Tuần Châu, đi một ngày thoải mái, tắm điển cũng được, cảnh cũng đẹp, ăn uống cũng hạy BÁc nào mà biết ăn thịt mèo xuống Tuần Châu là nhất đấy, có món mắt mèo, lẩu mèo, lòng meo... ngon kinh. Nhà nghỉ thì bác đi thẳng lên dốc vườn đào qua mấy chỗ mát xa bậy bạ lên tận khu quân đội có cái nhà nghỉ trên núi nhìn xuống dưới biển phê lòi mắt. BÁc thích tắm suối nước nóng thì qua HÒn Gai, đi qua dốc Hà Tu là đến cho tắm suối nước khoáng. Hay ghê.

hanoi341956

Xe tải
Gửi bác Hanhlexus: bác ơi, quán này lâu nay đã đổi thành Cọ Xanh rồi!!!

Em thấy quán câu cá này rất ổn (chỉ trừ những hôm thời tiết nóng như tuần vừa rồi) - có cả nhà nghỉ (có thể cho baby...), món ăn Ok.

Đầm Long, em đã đi rồi, cũng ổn - nhất là có chỗ cho trẻ con chơi, có cả bể bơi. Đặc biệt nếu qua đêm thì chiều về sẽ tha hồ ngắm cảnh các đàn cò bay về trú đêm.
Bác ơi, đường đi đến cái quán Cọ xanh ấy như thế nào nhỉ? Bác làm ơn chỉ dẫn em với !

Bác ơi, đường đi đến cái quán Cọ xanh ấy như thế nào nhỉ? Bác làm ơn chỉ dẫn em với !
Bác đi đường Thăng Long - Nội Bài, qua cầu TL, qua đầm Vân Trì 2km bác thấy 1 ngã 4 , (đưòng từ Đông Anh cắt ngang qua đường Thăng Long) thì rẽ phải, đi độ 3-4km thì sẽ thấy biển Quán bên đường, rẽ phải là tới. Hoặc hỏi dân bên đường họ chỉ cho.

GALLOPER

Xe buýt
Hà Nội: Đi 1 ngày, 1 đêm, đi đâu đc các bác, hếp em với!

Tình hình là đi chơi với anh em thì dễ, chỗ nào cũng đc, bây giờ cả phòng em định đi chới với nhau 1 ngày, 1 đêm (thời gian chỉ có vậy) mà e tìm chỗ khó quá. cả nhà chỉ giúp em phát, quanh quanh hà nội khoảng 200km trở lại thui. Thanks các bác trước, hôm nào off em (b) (b) (b) mời các bác sau.

Huyndaicounty

Xe buýt
Tình hình là đi chơi với anh em thì dễ, chỗ nào cũng đc, bây giờ cả phòng em định đi chới với nhau 1 ngày, 1 đêm (thời gian chỉ có vậy) mà e tìm chỗ khó quá. cả nhà chỉ giúp em phát, quanh quanh hà nội khoảng 200km trở lại thui. Thanks các bác trước, hôm nào off em (b) (b) (b) mời các bác sau.
Đi Đồ Sơn đê bác ơi!

ong mật

Xe hơi
Đúng đấy đi Đồ Sơn là tốt nhất, vừa được ăn, vừa được chơi, vừa được cày ruộng :)) :)) :))
bác phải hỏi xem là cày khoán hay là cày ăn theo công nhật rồi hẵng tư vấn chứ...

Chỉnh sửa cuối:

meoluoi

Xe điện
:69: Đông anh em thì đi Hải Thịnh cho nó rẻ vừa ăn vừa cưỡi xe:41:

- Cả phòng đi chơi, có nữ không, có mang vợ cả đi cùng không?
- Bác thích lên rừng hay xuống biển hay gì gì?
- Chú trọng vào ăn, chơi hay nghỉ?

Bác cứ giả nhời mấy câu này đi hẵng :D

Hay là bác làm chuyến Pù luông đi :)) Đừng nghe mấy ông trên kia xui dại, toàn vào những chỗ không được lành mạnh cho lắm :))

nhbinhdbp

Xe tải
Bác chủ topic hỏi chỗ "đi chơi" mà, nên chỗ nào chơi được anh em chỉ đê
:)):)):)):))

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
thời gian ngắn thế thì bác làm phát lên Tam Đảo. Lúc về bác nhớ vác cho em vài giò Phong Lan nhá. (y) (y) (y) (y) (y)

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Làm 1 quả giống em đợt trước. Cắm cúi chạy thẳng lên Lũng Cú, chụp ảnh cái cột cờ địa đầu của Tổ Quốc rồi chạy về.:102: :21: