[Funland] Hà Nội đẹp!

DaDieuchienxu

Xe container
À cái này có đội chuyên jeep mà mợ, xe của bên cty kết hợp nhiều ae chơi xe này. Em có contact của thợ hay mấy ae chơi nếu mợ cần thêm tt ạ.
Cảm ơn cụ đã rep. :-bd
Mình ở SG, là đực, và cũng hong có xe.:D
Vì mình thấy chơi dòng xe này tốn nhiều công phu, phải chăm xe suốt. Hơn nữa, tay lái ko trợ lực nên quay vô lăng đuối lắm. Thấy cụ chơi xe này nên mình khâm phục.

Nhimtiu

Xe container
Cảm ơn cụ đã rep. :-bd
Mình ở SG, là đực, và cũng hong có xe.:D
Vì mình thấy chơi dòng xe này tốn nhiều công phu, phải chăm xe suốt. Hơn nữa, tay lái ko trợ lực nên quay vô lăng đuối lắm. Thấy cụ chơi xe này nên mình khâm phục.
Em chỉ hay đi cùng mấy ae chơi xe này thôi chứ em k có cụ ạ. Đi đc cái vui mà em thấy có xe chạy cả cung đông tây bắc đg dài đèo núi mà.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Đang cố gắng không nghĩ đến bia hơi mà các Bô Lão đăng ảnh thế kia thì sao ngồi yên được!

DaDieuchienxu

Xe container
Em chỉ hay đi cùng mấy ae chơi xe này thôi chứ em k có cụ ạ. Đi đc cái vui mà em thấy có xe chạy cả cung đông tây bắc đg dài đèo núi mà.
Dòng xe của US.Army này mà đi phượt là đúng bài mà cụ. Đường rừng Nam Cát Tiên (có 1 đoạn) ổ trâu kinh lắm, nhưng xe này cân tuốt có điều hơi dằn xóc tí.
Nhưng dòng Jeep bầu (xe trang bị cho CSQG) thì thua kém nhiều.

Nhimtiu

Xe container
Dòng xe của US.Army này mà đi phượt là đúng bài mà cụ. Đường rừng Nam Cát Tiên (có 1 đoạn) ổ trâu kinh lắm, nhưng xe này cân tuốt có điều hơi dằn xóc tí.
Nhưng dòng Jeep bầu (xe trang bị cho CSQG) thì thua kém nhiều.
Vâng mấy con jeep này đi đg núi hay trong tp vui mà cụ.

dungnv10

Xe tăng
đẹp và bình yên. em thích cafe vào buổi sáng sớm

coolpix8700

Xe ngựa
Ở dưới đất Hà Nội còn rất nhiều điểm đẹp, không chỉ để người Hà Nội xưa tưởng nhớ thời quá khứ, mà cả khách mọi nơi đến thăm quan, cả khách từ nước ngoài. Chẳng phải vô cớ mà nhiều tổ chức xếp hạng điểm du lịch thế giới nhắm chọn Hà Nội.
Nhưng nhìn từ trên cao xuống thì do cái cách không có quy hoạch nên Hà Nội rất xấu. Nhà cửa lộn xộn, nhiều chỗ nhìn như đám cọc ở mấy vùng nuôi trồng thủy sản!

haiyen1012

Xe điện
Ở dưới đất Hà Nội còn rất nhiều điểm đẹp, không chỉ để người Hà Nội xưa tưởng nhớ thời quá khứ, mà cả khách mọi nơi đến thăm quan, cả khách từ nước ngoài. Chẳng phải vô cớ mà nhiều tổ chức xếp hạng điểm du lịch thế giới nhắm chọn Hà Nội.
Nhưng nhìn từ trên cao xuống thì do cái cách không có quy hoạch nên Hà Nội rất xấu. Nhà cửa lộn xộn, nhiều chỗ nhìn như đám cọc ở mấy vùng nuôi trồng thủy sản!
Hà Nội có kinh doanh du lịch trực thăng ngắm cảnh đâu mà lo nhỉ :)

namvqh

Xe buýt
Góp vui với các cụ mợ!

buicongchuc

Xe ba gác

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

taplaioto

Xe điện
Một điều rất thú vị là nhiều bài hát hay về HN, có chất HN lại do các nhạc sỹ miền Nam sáng tác cụ Xù ạ. Chẳng hạn Nhớ về Hà Nội của Hoàng Hiệp, Có phải em mùa thu Hà Nội của Trần Quang Lộc, Hà Nội niềm tin và hy vọng của Phan Nhân, bài hát không hề có 2 từ Hà Nội nhưng nó mùi hương Hoàng Lan của Thanh Tùng v.v. ...
Dĩ nhiên Hà Nội bây giờ nó có đặc điểm của 1 đô thị đông đúc, quá tải, là nơi mưu sinh của người dân từ khắp mọi nơi: xô bồ, ngột ngạt, bon chen, hỗn độn ... Em nghĩ cụ cứ xác định trước như thế đi cho đỡ thất vọng. Ở lâu lâu một chút cụ sẽ nhận ra những nét hay hay riêng có của nó, giống như em từ Hà Nội vào Sài Gòn của cụ chơi vậy.
Những bài hát về HN rất hay. Còn đường phố đô thị HN thì mỗi ngày 1 tệ. Ko biết bao h mới đỡ.
Em nghe những bài hát thì nhớ HN nhiều, nhưng dừng nghe thì biết là nếu mình về thăm cảm xúc sẽ ko như nghe nhạc !!! :(

namvqh

Xe buýt
Những bài hát về HN rất hay. Còn đường phố đô thị HN thì mỗi ngày 1 tệ. Ko biết bao h mới đỡ.
Em nghe những bài hát thì nhớ HN nhiều, nhưng dừng nghe thì biết là nếu mình về thăm cảm xúc sẽ ko như nghe nhạc !!! :(
Em lại thấy nhìn chung đường phố Hà Nội văn minh, hiện đại hơn khoảng 10-20 năm trước. Ít tiếng còi xe hơn, nhiều ô tô hơn, ít bị ném rác ra đường hơn, nhiều cây xanh đường phố hơn, nhà cửa 2 bên khang trang hơn, con người ứng xử với nhau văn hóa hơn.

So với 40-50 năm trước thì khó vì Hà Nội hồi ấy nhỏ, vắng lại vừa trải qua thời kỳ chiến tranh nên ý thức cộng đồng còn tốt.

Em nói nhìn chung vì có những đường phố quá tải trầm trọng thì thực sự là có tệ, nhưng chưa chắc đã tệ hơn.