[Funland] Hà Nội đẹp!

prado2012

Xe điện
Em hồi đó còn ngây thơ hỏi bạn em: Hình như người Hà Nội gốc họ không biết cãi, chửi nhau hay sao nhỉ?
Em dẫn thằng bạn học ĐH Thuỷ Lợi lên ăn bún riêu thịt bò ở Hàng Than, bên cạnh toàn các em trên phố ra ăn, nó quay sang hỏi: Mày ơi tao để lại bây nhiêu nước trong bát được chưa? Nó sợ ăn hết thì xung quanh họ nhìn chê nhà quê :) kaka
Những người muôn năm đó, hồn ở đâu bây giờ…

Câu chuyện của cụ làm em nhớ có lần lạc vào ngõ nhỏ sâu hút phố hàng, gặp hai bà cụ tóc trắng như tuyết, búi kiểu Hà thành xưa, thấy em tìm đường bà cất tiếng hỏi nhẹ nhàng: “ con đi đâu đấy? “ đúng hệt cách bà nội em lúc còn sống cũng hay gọi em là “con” chứ không phải là “cháu”, rất gần gũi. Giờ thế hệ ấy đã đi xa gần hết, những con người thanh lịch, nhẹ nhàng một thời.

Dark_Man

Xe buýt
E cũng thích hn lúc thu hoặc đầu đông ;))

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Những người muôn năm đó, hồn ở đâu bây giờ…

Câu chuyện của cụ làm em nhớ có lần lạc vào ngõ nhỏ sâu hút phố hàng, gặp hai bà cụ tóc trắng như tuyết, búi kiểu Hà thành xưa, thấy em tìm đường bà cất tiếng hỏi nhẹ nhàng: “ con đi đâu đấy? “ đúng hệt cách bà nội em lúc còn sống cũng hay gọi em là “con” chứ không phải là “cháu”, rất gần gũi. Giờ thế hệ ấy đã đi xa gần hết, những con người thanh lịch, nhẹ nhàng một thời.
Vâng Mợ ạ, thế hệ đó kèm với những nét sinh hoạt, tính cách, văn hoá sống ... tạo nên nét thanh lịch người Tràng An
Em ấn tượng tới mức slogan cty em giờ là " Đưa cốt cách Tràng An vào dịch vụ"

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

barca6996

Xe container
Giờ đi xe hơi thật đấy nhưng mà đường tắc có đi được đâu, ngẫm ra thì thời HN nghèo toàn xe đạp sức khỏe có khi còn tốt hơn bây giờ ý cụ ạ
Dân Bắc Mỹ không ăn nội tạng mà bây giờ giữa thủ đô Ottawa có cháo lòng mà cụ, chưa kể phở Thìn Lò Đúc :))

mtr0359

Xe tải

Ngủ thôi các cụ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dân Bắc Mỹ không ăn nội tạng mà bây giờ giữa thủ đô Ottawa có cháo lòng mà cụ, chưa kể phở Thìn Lò Đúc :))
Ở Vancouver cũng có cụ ạ, order mang đến tận nơi :)

Trong siêu thị bán gan bò, lợn và cả gà.

Lòng lợn hay cháo lòng là do nhu cầu thôi, đợi khi nào em đưa được nhiều Ofer sang bên này em sẽ mở quán cháo lòng phục vụ riêng các cụ nhé b-)

Pumzen

Xe ba gác
Ngõ Quỳnh.
Một đầu từ Bạch mai gần tới Trần khát chân, một đầu xuyên qua cả Minh khai
Đoàn Chuẩn ! :))
Đầu ngõ là phố Bạch Mai thuộc phường Cầu Dền, khi vào khoảng 100m thì bắt đầu thuộc Phường Thanh Nhàn và đâm ra phố Thanh Nhàn chứ ko phải Trần Khát Chân, tiếp tục đâm vào bên trong, lúc này thuộc P Quỳnh Lôi thì phải và đến Chùa Quỳnh, có lẽ Chùa Quỳnh chính là địa danh để tạo ra con ngõ có từ thời xưa này( phố Chùa Quỳnh mới chỉ có độ chục năm nay). Tiếp theo nó chạy ra đến đường Minh Khai thì hết, lúc này dân cư ở đây thuộc địa bàn phường Minh Khai.
P/S: nhà cháu vừa xem lại bản đồ thì đoạn xuyên vào phố Thanh Nhàn là thuộc P Bạch Mai chứ ko phải P Quỳnh Lôi.

Chỉnh sửa cuối:

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Đoàn Chuẩn ! :))
Đầu ngõ là phố Bạch Mai thuộc phường Cầu Dền, khi vào khoảng 100m thì bắt đầu thuộc Phường Thanh Nhàn và đâm ra phố Thanh Nhàn chứ ko phải Trần Khát Chân, tiếp tục đâm vào bên trong, lúc này thuộc P Quỳnh Lôi thì phải và đến Chùa Quỳnh, có lẽ Chùa Quỳnh chính là địa danh để tạo ra con ngõ có từ thời xưa này( phố Chùa Quỳnh mới chỉ có độ chục năm nay). Tiếp theo nó chạy ra đến đường Minh Khai thì hết, lúc này dân cư ở đây thuộc địa bàn phường Minh Khai.
Em vừa google search

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Thành phố nhem nhuốc bệ rạc thế mà các cụ ếch cốm cũng hít hà mãi, em cũng chịu với độ thẩm du của các cụ.

lanhpham

Xe điện
Thành phố nhem nhuốc bệ rạc thế mà các cụ ếch cốm cũng hít hà mãi, em cũng chịu với độ thẩm du của các cụ.
Mỗi người 1 cảm nhận, cụ đánh đồng thế ,trong những cái xấu xí của Hà Nội . Vẫn còn những cái đẹp