[Funland] Hà Nội dãn cách nhưng Công ty không cho làm nhà. Cần biện pháp cứng rắn hơn.

NamTruc

Xe hơi
Có nhều cụ vào mắng em. Bảo em câu view, câu like, rồi là có nhiều ngành nghề khác tưởng không thiết yếu mà thật ra là thiết yếu.

Em thấy vấn đề e nêu ra sẽ bị đào xới lệch chủ đề em muốn nêu, nên em xoá. Đắc tội với cv của cụ nào thì e x.lỗi. Tks

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
cụ ở nhà có lương đủ chứ ạ.

xamlonisreal

Xe đạp
Đột nhập phạt chết mẹ đi, mỗi lần có mà cả trăm củ, mồi ngon thế sao cap tha nhỉ @_@

T91

Xe container
Văn phòng dưới toà em của cái bọn gì thời trang thời chủng và 1 cty xây dựng có thiết yếu đâu. Em vẫn thấy đi làm bt, chả hiểu hợp thức hoá giấy tờ cho nv kiểu gì

thanh040506

Xe trâu
Em đọc cái chị thị mới siết chặt của TP Hà Nội mà thấy vẫn lo quá.

Công ty em thì cho nghỉ rồi. Nhưng em biết có 2 công ty khác: Một chuyên về Marketing, chạy quảng cáo FB, Google, Một chuyên về đầu tư tiền ảo (của một a Tàu Khựa).. Vẫn đi làm.
Họ hợp thức hoá giấy tờ ra sao thì em không biết...NHƯNG. Nhân viên vẫn phải đi làm như có chuyện gì xảy ra.

Thân phận nhân viên thì e cứ nói thẳng là ko dám trái ý sếp. Ai cũng muốn nghỉ ở nhà làm để phòng tránh dịch bệnh. Nếu có dính Covid thì thằng nhân viên chịu, nhà nước phải chữa chứ Công ty thì không hề gì.

Dẫu biết làm việc ở nhà thường kém hiệu quả hơn. Nhưng nếu công ty nào cũng đặt lợi ích của Sếp lên trên rủi ro của nhân viên và xã hội như thế này thì...Chúng ta phải ngồi nhà bao lâu nữa.

Em cuồng chân lắm rồi.
Mong ý kiến này được lãnh đạo TP để ý đến. Đang có nhiều công ty đội lốt dịch vụ thiết yếu để đi làm trong dịch.Tất cả chỉ vì túi tiền của SẾP.

Cụ tẩy chay bọn tư bổn đó đi ạ☺

caisua

Xe lăn
Ép GĐ phải ký giấy đi đường, theo quy định thì GĐ phải chịu trách nhiệm nếu có lây nhiễm covid mà

Mr.Alo

Xe lăn
bên zalo có kênh tố giác nhưng có vẻ chi cho có , em nhắn mấy lần ko thấy hồi âm gì :)

DidiLe

Xe container
Công ty e cho một khoản gọi là hỗ trợ Covid = 1/3 tháng lương. Công ty e ko làm onl được.
vậy là tốt hơn bao chỗ khác rồi.
nhiều chủ DN bây giờ suy nghĩ tối tăm lắm. họ cũng chỉ muốn giảm chi vì lấy đâu ra mà chi!

tung1311 .

Xe container
Qui định dở dở ương ương, làm gì cũng phải rõ ràng chứ mỗi chỗ 1 kiểu.

NamTruc

Xe hơi
Qui định dở dở ương ương, làm gì cũng phải rõ ràng chứ mỗi chỗ 1 kiểu.
Cái này em không trách TP. Dịch Covid diễn biến quá nhanh, Có nhiều tình huống không thể lường trước được. Mà kẻ cả có lường trước thì cũng không sao chuẩn được. Nó cũng như tập trận với thực chiến vậy. Bao giờ cũng có vấp váp. Mỗi người chung tay một chút, bài trừ cái xấu, rồi sẽ ổn thôi.

tasx

Xe tăng
Cụ báo cáo thẳng lên đường dây nóng ấy :))

xukthal.

Xe lăn
Công ty nào muốn đi làm thì đky 3 tại chỗ đến hết dãn cách thì về nhé.

NamTruc

Xe hơi
Trừ nhà nước cụ thể là hành chính công, còn các đơn vị nhà nước có sản xuất, các đơn vị ngoài nhà nước ( tư nhân) cho nghỉ ở nhà không lương, như vậy thì cụ thấy vui không ?.
Cái đó phải có những con số, số liệu để tính được lợi hại ntn. Con số e không có. Tầm của e chỉ quản trị cái nhà m đã mệt rồi. Ko ham hố nhiều.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc cái chị thị mới siết chặt của TP Hà Nội mà thấy vẫn lo quá.

Công ty em thì cho nghỉ rồi. Nhưng em biết có 2 công ty khác: Một chuyên về Marketing, chạy quảng cáo FB, Google, Một chuyên về đầu tư tiền ảo (của một a Tàu Khựa).. Vẫn đi làm.
Họ hợp thức hoá giấy tờ ra sao thì em không biết...NHƯNG. Nhân viên vẫn phải đi làm như có chuyện gì xảy ra.

Thân phận nhân viên thì e cứ nói thẳng là ko dám trái ý sếp. Ai cũng muốn nghỉ ở nhà làm để phòng tránh dịch bệnh. Nếu có dính Covid thì thằng nhân viên chịu, nhà nước phải chữa chứ Công ty thì không hề gì.

Dẫu biết làm việc ở nhà thường kém hiệu quả hơn. Nhưng nếu công ty nào cũng đặt lợi ích của Sếp lên trên rủi ro của nhân viên và xã hội như thế này thì...Chúng ta phải ngồi nhà bao lâu nữa.

Em cuồng chân lắm rồi.
Mong ý kiến này được lãnh đạo TP để ý đến. Đang có nhiều công ty đội lốt dịch vụ thiết yếu để đi làm trong dịch.Tất cả chỉ vì túi tiền của SẾP.

Đi làm là một trong những nhu cầu thiết yếu và cơ bản nhất, có khi còn hơn cả ăn uống
Bất đắc dĩ thì phải nghỉ, sao lại thành tránh được bị sếp bóc lột vậy :(

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ biết thì nên nói.
Nhiều vụ bị phát hiện nhờ camera chạy bằng cơm rồi đấy.

NamTruc

Xe hơi
Nghe mùi chém gió. Hợp thức hóa giấy tờ thì trên giấy phải viết rõ là làm cái gì chứ, mà cụ bảo không biết? Sao phường nó cấp được?
Mà chả lẽ các anh cán bộ chốt không biết đọc hay sao?
Dạ, em không phải nhân viên công ty đó. Tuần trc, em đi tiêm Vaccine qua c.ty thì vẫn thấy họ làm. Chẳng lẽ em phải xông vào hỏi Giấy tờ của mày là gì đưa tao xem ?
Có thể đến hôm nay thì họ nghỉ rồi. Em chỉ là phản ánh một cái thực tế em thấy thôi cụ ạ.