hà nội đà nẵng

BINH MINH 07

Xe điện
Nói trước với các kụ là đi Cù Lao Chàm bằng xuồng cao tốc thì không mang theo người già, trẻ em và phụ nữ bị tim mạch nhé, người lớn mặc áo phao cẩn thận. Nhà em mới đi về, cả nhà 10 người lớn nhỏ thuê một em xuồng cao tốc 5,5tr, sau khi đi về rồi thì chỉ còn trẻ con 7-8 tuổi là thích còn người lớn thì không ai dám nói gì bì biết đó là lần đi cuối cùng bằng xuồng cao tốc. Thật kinh khủng sóng to, biển động làm xuồng cứ như bay lên trên cả mét rồi lại đập mạnh xuống chỗ nước đang xoáy làm em có cảm giác như sắp vỡ đến nơi (tốc độ đi cao 60km/h).
Nếu các bác thích cảm giác mạnh thì cứ đi nhưng không nên đi cả nhà, và nếu có trẻ em nhỏ và người già thì nên đi tàu, vì tàu chạy chậm và không đi trên sóng như xuồng. Nói thật em cũng là thằng ưa mạo hiểm mà đi xuồng kiểu này còn kinh khủng hơn mấy cái trò cảm giác mạnh bên Sing và Hàn xẻng. Người ta thử cảm giác mạnh vài phút còn mình chơi cả 30 phút.

Reddington

Xe hơi
cụ cần bao nhiêu phòng cụ ơ!! cụ book qua bên em em cho cụ phòng giá tốt nhất luôn hihiih!
Em cần 02 phòng cho 2 đêm 14-15/6. Gia đình em 4 người lớn 3 trẻ em. Phòng sạch sẽ và có cửa sổ nhé, em cũng không có nhu cầu ăn sáng tại KS vì muốn ăn ngoài cho biết đồ ăn địa phương.

CuongDN2012

Xe điện
Em cần 02 phòng cho 2 đêm 14-15/6. Gia đình em 4 người lớn 3 trẻ em. Phòng sạch sẽ và có cửa sổ nhé, em cũng không có nhu cầu ăn sáng tại KS vì muốn ăn ngoài cho biết đồ ăn địa phương.
Cụ cho em xin số đt vô chổ kín, em đang chạy khuyến mãi ks ạ, đảm bảo cụ sẽ hài lòng

trungvna

Xe tải
Em chạy đợt giữa tháng 4. Đi từ 4h sáng ở hà đông. Đến thanh hóa dừng ăn sáng, nghỉ một lúc rồi chạy đến cuối hà tĩnh ăn trưa. Nghỉ trưa rồi chạy vào quảng bình . 4 h có mặt ở đồng hới rồi. Chạy đường hcm. Đường vắng, cảnh đẹp cụ cứ thong thả mà đi. Đến đồng hới ở đấy 1 đêm xong quay ra đi động phong nha. Rồi lại chạy vào đà nẵng bằng đường hcm. Trên đường vào đà nẵng thì qua nghĩa trang trường sơn. Cụ Sợ f1 mệt thì mua cái ghế phụ làm thành giường ở ghế sau cho bọn trẻ ngủ lúc mình lái. F1 nhà em mới 3 tuổi mà đi 1 mạch chả mệt gì.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
thưa các cụ hè này em muốn cho f1 va2 đi chơi nhờ các cụ đã đi rôi từ hà nội vào đà nẵng ăn ngủ nghỉ chơi ở đâu em đi xe gia đình f1 12t f2 8t xin da tạ các cụ trước. em đi 29/5
Chúc cụ đi chơi vui vẻ an toàn. Cụ đi nhớ update tình hình đường xá cho anh em. Em quan tâm đoạn HN-QB

CuongDN2012

Xe điện
Em nhận mai cụ gửi rồi nhé. Khi vào Đà Nẵng em có phải book trước để cụ bố trí tour không vậy ?
thì nếu cụ muốn bên em làm chu đáo thì book trước, book cận ngày cũng đc nhưng sợ dịch vụ nó cập rập thì khó cho cụ thôi!

taxi tai

Xe tăng
Dạ cám ơn cụ, em về đến HN rồi, tour cù lo chàm 450k có ăn ngòai CLC, bà nà 850k có ăn tự chọn trên Bà Nà có xe đon tân khách sạn. Em cảm nhân đi CLC tối rẽ Hội An chơi phố đêm rồi ngủ lại Tuyệt hơn đi Bà Nà nhiều? Có sức em chạy xe máy từ Đa nẵng qua đèo sang Lăng Cô rất thú vị, nhất là ngắm Đà Nẵng từ đỉnh đèo lúc sẩm tối.

haivina

Xe điện
Dạ cám ơn cụ, em về đến HN rồi, tour cù lo chàm 450k có ăn ngòai CLC, bà nà 850k có ăn tự chọn trên Bà Nà có xe đon tân khách sạn. Em cảm nhân đi CLC tối rẽ Hội An chơi phố đêm rồi ngủ lại Tuyệt hơn đi Bà Nà nhiều? Có sức em chạy xe máy từ Đa nẵng qua đèo sang Lăng Cô rất thú vị, nhất là ngắm Đà Nẵng từ đỉnh đèo lúc sẩm tối.
Ăn tự chọn trên Bà Nà theo tour có ổn không cụ ơi ?

Minhlong1012

Xe buýt
Nhà em kế hoạch đi ĐN tầm 15/7 và ở khoảng 3 đêm với budget tầm 3 tệu/phòng. Em đi 3 lớn và 3 nhỏ thuộc 2 gia đình. Có cụ nào làm dv phòng giới thiệu em phát.
Gấu đòi ở resort liệu đủ tiền ko các cụ? Trời nóng quá, em vodka mời các cụ :)

Ah, cả vé mb cho 6 người nữa. Có cụ nào có offer nào ổn ổn ko ạ? Em check mạng của mấy nhà bay mà giá chát quá :(

Minhlong1012

Xe buýt
Em đã đi Bà Nà. Theo em nếu ko quá đông thì cụ nên gọi taxi tự đi chứ ko ko nên mua tour thì sẽ kinh tế và thoải mái hơn. Ăn uống ở mấy cái nhà hàng chỗ ga cáp treo rẻ thôi. Đợt trước đoàn em 10 người cả ăn và đồ uống hết có tầm 1 triệu ngon lành

liebling

Xe máy
Dạ với budget của nhà bác, bác ở căn hộ của Hayatt đi ạ.

taxi tai

Xe tăng
Ăn tự chọn nhiều món, theo mình thì không ngon lắm, nhà mình 6 người vào ăn 1 tí rồi đưa bọn trẻ xuống khu vui chơi, người lớn thì vào xem phim 4D, 5D. Đến 14h30 thì tour hẹn phía trên chỗ đài phun nước để xuống núi đi về TP. Đà Nẵng. Đi tour ghét nhất là lúc về họ cứ đưa vào mấy chỗ bán ngọc, bán đặc sản Miền Trung chờ lâu mà nắng nóng quá. Mình thích đi tour Cù Lao Chàm hơn, thiên nhiên còn khá hoang sơ, tối về Hội An nghỉ 1 đêm khá là tuyệt.

haivina

Xe điện
Em đã đi Bà Nà. Theo em nếu ko quá đông thì cụ nên gọi taxi tự đi chứ ko ko nên mua tour thì sẽ kinh tế và thoải mái hơn. Ăn uống ở mấy cái nhà hàng chỗ ga cáp treo rẻ thôi. Đợt trước đoàn em 10 người cả ăn và đồ uống hết có tầm 1 triệu ngon lành
Taxi đưa đón từ Đà Nẵng đi Bà Nà bao tiền bác ơi ?