Hà Nội- Đà Nẵng từ mùng 2 đến mùng 8 tết có gđ nhà cụ mợ nào rong ruổi cùng nhà em ko

minh10

Xe đạp
Đánh dấu tham khảo, nhà e khởi hành mùng 3 đến mùng 10

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Tình hình là tết năm nay nhà em nổi hứng muốn đi du lịch tết vì đc nghỉ nhiều ngày quá. Nhà em định lái xe thong dong vào Đà nẵng chơi mấy ngày tết( Từ chiều mùng 2 hoặc sáng mùng 3 đến tối mùng 8 về đến HN). Có gđ nhà cụ mợ nào muốn nhập đoàn với nhà em cho vui ko ạ? Kế hoạch và Lịch trình cụ thể như sau:

Vậy là tính đến thời điểm hiện tại có 03 gia đình chắc chắn lên đường. Em xin cập nhật sau khi cafe ạ:

Ngày 1 (mùng 2 Tết): Hà Nội - Vinh: 13h - 19h, nghỉ đêm tại Vinh. Tổng chiều dài 332km (đi đường Hồ Chí Minh).
Ngày 2 (mùng 3 Tết): Vinh - Huế: 7h - 15h, nghỉ đêm tại Huế, đi thăm quan các khu danh lam thắng cảnh trong 2 ngày. Tổng chiều dài 375km (đi quốc lộ 1).
Ngày 3 (mùng 4 Tết): Tham quan Huế.
Ngày 4 (mùng 5 Tết): Huế - Hội An: 08h - 11h, nghỉ đêm và thăm quan Hội An. Tổng chiều dài 135km. (đi quốc lộ 1)
Ngày 5 (mùng 6 Tết): Hội An - Đà Nẵng: 08h-09h: nghỉ ngơi tại Đà Nẵng 2 ngày. Tổng chiều dài 29km.
Ngày 6 (mùng 7 Tết): Nghỉ ngơi Đà Nẵng.
Ngày 7 (mùng 8 Tết): Đà Nẵng - Đồng Hới, Quảng Bình: 8h - 16h, nghỉ ngơi tại Quảng Bình 1 ngày, nghỉ ngơi tại bãi biển Nhật Lệ. Tổng chiều dài 275km.
Ngày 8 (mùng 9 Tết): Quảng Bình - Thiên Cầm, Hà Tĩnh: 8h - 11h. nghỉ đêm tại Thiên Cầm, trên đường đi có thể ghé qua Vũng Áng, thấy một số cụ cho thông tin là mực nhảy, cá giãy đành đạch (ực). Tổng chiều dài 144km. Trên đường đi có thể ghé qua Phong Nha (option).
Ngày 9 (Chủ nhật, mùng 10 Tết): Hà Tĩnh - Hà Nội: 9h - 16h, kết thúc chuyến đi. Tổng chiều dài 380km.
cụ ơi cụ cho e xin cái số tele phone nào để e LH ạ .
E và 1 con của bạn gái 1 xe ko ra do có giường nằm ạ.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Em lên danh sách tính tới thời điểm hiện tại :
1. Nhà cụ chuongvit (cụ Trường): 2 người lớn 2F1 (9t, 5t)
2. Nhà C'est la vie : 2 người lớn 1F1 (6t) (đã chuyển khoản)
3. Nhà cụ glory4us (cụ Quang): 2 người lớn 2F1 (9t, 6t), cụ glory4us liên lạc với cụ chuongvit giúp em về vấn đề đặt phòng nhé
4. Nhà cụ tuanendo (cụ Tuấn) : đã liên lạc trực tiếp với cụ chuongvit ( cụ Trường )
5. Nhà cụ DVG (cụ Hải) : 2 người lớn 2F1 (8t, 4t), cụ DVG liên lạc với cụ chuongvit giúp em về vấn đề đặt phòng nhé
6. Nhà cụ Mebenbin (cụ Tuấn) : 2 người lớn 2F1, cụ Mebenbin liên lạc với cụ chuongvit giúp em về vấn đề đặt phòng nhé.
Còn mấy cụ có còm men trên này nhưng em chưa thấy liên lạc nên chưa dám đưa vào danh sách. Các cụ có rong ruổi cùng tụi em thì fix sớm hôm nay nhé. Vì đặt phòng phải quyết trước chứ đến gần Tết thì cũng có phòng nhưng chắc không ở cùng địa điểm với tụi em thì tụi em lại mất vui ạ.
Số cầm tay của cụ Trường 0983 một năm ba bốn năm tám. Các cụ liên lạc trực tiếp giúp em, em chỉ lên danh sách và chuơng trình thôi ạ, còn về vấn đề đặt phòng thì em nhờ cụ Trường, vì cụ có các voucher giá hạt dẻ cho các gia đình ạ.
danh sách thêm e và F1 nhà e nhá. 2 bọn e trên 1 xe ạ. bác xem mấy xe đi để e mang bộ đàm đi ạ. Tết nàh e nghỉ k sd đến đàm mang đi cho vui ạ.
mai cụ đi làm qua Cầu Diễn ới e e mời cà phê nhá.

cụ ơi cụ cho e xin cái số tele phone nào để e LH ạ .
E và 1 con của bạn gái 1 xe ko ra do có giường nằm ạ.

dongnguyendn001

Xe tải

texu

Xe tải
Em đăng ký thêm 2 xe cho 2 gia đình, mỗi gia đình 2 người lớn và 2 F1. Em tên Thắng nhé.
Em lên danh sách tính tới thời điểm hiện tại :
1. Nhà cụ chuongvit (cụ Trường): 2 người lớn 2F1 (9t, 5t)
2. Nhà C'est la vie : 2 người lớn 1F1 (6t) (đã chuyển khoản)
3. Nhà cụ glory4us (cụ Quang): 2 người lớn 2F1 (9t, 6t), cụ glory4us liên lạc với cụ chuongvit giúp em về vấn đề đặt phòng nhé
4. Nhà cụ tuanendo (cụ Tuấn) : đã liên lạc trực tiếp với cụ chuongvit ( cụ Trường )
5. Nhà cụ DVG (cụ Hải) : 2 người lớn 2F1 (8t, 4t), cụ DVG liên lạc với cụ chuongvit giúp em về vấn đề đặt phòng nhé
6. Nhà cụ Mebenbin (cụ Tuấn) : 2 người lớn 2F1, cụ Mebenbin liên lạc với cụ chuongvit giúp em về vấn đề đặt phòng nhé.
Còn mấy cụ có còm men trên này nhưng em chưa thấy liên lạc nên chưa dám đưa vào danh sách. Các cụ có rong ruổi cùng tụi em thì fix sớm hôm nay nhé. Vì đặt phòng phải quyết trước chứ đến gần Tết thì cũng có phòng nhưng chắc không ở cùng địa điểm với tụi em thì tụi em lại mất vui ạ.
Số cầm tay của cụ Trường 0983 một năm ba bốn năm tám. Các cụ liên lạc trực tiếp giúp em, em chỉ lên danh sách và chuơng trình thôi ạ, còn về vấn đề đặt phòng thì em nhờ cụ Trường, vì cụ có các voucher giá hạt dẻ cho các gia đình ạ.

chuongvit

Xe tăng
Về đặt phòng ở hà tĩnh em ghi lại danh sách xem có sót nhà nào thì bổ sung nhé để thứ 2 em đặt tiền cho họ. Về ăn sáng thì do mới mùng 3 nên họ phục vụ chỉ có mỳ tôm trứng, mỳ xào rau bò ... họ nhà mỳ, gì đó nên em nghĩ là mình tự túc đi cho chủ động, có thể mua giò hoặc bánh bao, ý các cụ thế nào?. Nếu bỏ ăn sáng họ cũng bớt tiền cho mình.
1.Nhà C'est la vie : 2 người lớn 1F1 (6t)
2. Chuongvit: 2 lớn 2F1
3. glory4us: 2 lớn, 2F1
4. tuanendo: (đã đóng 500k)
5. Mebenbin: 5 lớn, 1F1
6. Texu
7. Tulai24h: 1 lớn 1 F1
8. Timeout (cụ Khánh) 2 lớn, 2F1
9.

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Em cũng đi ĐN từ mung 2, tuy nhiên tối lại ngủ ở Quảng bình cơ…
Hẹn gặp các cụ ở ĐN. Em ở KS Brilliant cạnh sông Hàn.
Số hotline của em: http://stdthn.com/bvct/loc/3/lien-he-mua-hang.html
Đường đi sẽ đi đường 1.
Còn đường về sẽ đi đường HCM, rẽ ra đường 1 đoạn Yên lý vì nhà e ở phía nam HN.

C'est la vie

Xe máy
Cụ tulai24h có cho kèm 1 mẹ và 1 bé đi cùng xe không ạ. Em có bà chị cũng đang muốn đi.

texu

Xe tải
Bác tulai24h cho ae mượn bộ đàm thì quá tuyệt. Đoàn ta đi đông khoảng 10 xe thì bộ đàm rất cần thiết, thuận lợi cho việc liên lạc và hỗ trợ nhau.
danh sách thêm e và F1 nhà e nhá. 2 bọn e trên 1 xe ạ. bác xem mấy xe đi để e mang bộ đàm đi ạ. Tết nàh e nghỉ k sd đến đàm mang đi cho vui ạ.
mai cụ đi làm qua Cầu Diễn ới e e mời cà phê nhá.

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Nhà em 2 F1 6 và 4 tuổi. Đứa lớn thì OK chỉ có đứa bé là hơi kén ăn khó chiều thôi. Nhà em cũng định đi lộ trình như sau:
Ngày 1/2 (mùng 2): Hà Nội- Đồng Hới, ăn trưa Vinh. Dự định xuất phát từ sớm và đi túc tắc thôi ạ.
Ngày 2/2 (mùng 3): Đồng Hới- Hội An, ăn trưa Lăng Cô.
Ngày 3-5/2: nghỉ ngơi, chơi loanh quanh Hội An, Đà Nẵng.
Ngày 5/2: Hội An- Đồng Hới, ăn tối Đồng Hới.
Ngày 6/2 (mùng 7): Đồng Hới- Hà Nội.
Cháu thích lịch này của cụ..... cố gắng giãn tối mùng 7 hoặc sáng mùng 8 về đến hà nội là cháu sướng lắm vì mùng 8 có hội làng ở quê ... cháu hơi tham cái gì cũng muốn nên sẽ cố gắng

Khoai Cún

Xe tăng
Nhà em đi từ mùng 2 đến mùng 8, ngày đầu tiên chạy thẳng huế luôn nên không join được với các cụ rồi :(

dvc_hue

Xe buýt
Lịch của cụ khá là ổn rồi. Em chỉ xin lưu ý cụ nên dự tính thêm phần Km cho các điểm cụ thăm quan nữa.
Tại Huế thì chắc không chỉ thăm mỗi Đại Nội, Chùa Thiên Mụ. Cụ nên ghé 1 trong 3 cái lăng nổi trội Minh Mạng, Tự Đức, Khải Định.
Có vài chỗ nên đi, nếu chưa đi. Em gợi ý đi chùa đầu năm, Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã & Huyền Không Sơn Thượng (Huyền Không Tự II).

Cảnh báo cụ:
Đường 1 đang cải tạo đoạn từ TP Thanh Hoá đến Vinh. vừa bẩn vừa hẹp...
Chuẩn! Nhưng đi vào nên đi HN-Hà Tĩnh 1A. Đi ra, ghé Phong Nha (động Thiên Đường) thì nên đi HCM. Khi đó 1A đông đúc lắm.

Em ăn Tết quê ở Huế, cụ/mợ nào vào đó, cần gì cứ inbox cho em, online 3G 24/7. Chúc vạn sự như ý!

Khoai Cún

Xe tăng
Có vài chỗ nên đi, nếu chưa đi. Em gợi ý đi chùa đầu năm, Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã & Huyền Không Sơn Thượng (Huyền Không Tự II).

Chuẩn! Nhưng đi vào nên đi HN-Hà Tĩnh 1A. Đi ra, ghé Phong Nha (động Thiên Đường) thì nên đi HCM. Khi đó 1A đông đúc lắm.

Em ăn Tết quê ở Huế, cụ/mợ nào vào đó, cần gì cứ inbox cho em, online 3G 24/7. Chúc vạn sự như ý!
Em đến Huế hôm mùng 3, ở Huế 1 ngày rưỡi thì nên đi thăm quan những nơi nào hả cụ? Mà tầm mùng 2, 3 tết âm trong Huế hàng quán có nhiều chưa? giá có đắt lắm không ạ?
Nhà em là chưa đi Huế bao giờ, có con nhỏ nữa nên bối rối khiếp.

tony.nguyen

Xe tải
E vừa đi 2 lần trong năm rùi , chúc các cụ và gđ có chuyến đi may mắn và an toàn giống em

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ tulai24h có cho kèm 1 mẹ và 1 bé đi cùng xe không ạ. Em có bà chị cũng đang muốn đi.
:P e thấy phủ lý đới nhề . Dưng xe e xe có giường nằm ak . giường e nó đây ạ
http://www.otofun.net/threads/626335-hoi-ve-dong-giuong-tren-xe-a
Bác tulai24h cho ae mượn bộ đàm thì quá tuyệt. Đoàn ta đi đông khoảng 10 xe thì bộ đàm rất cần thiết, thuận lợi cho việc liên lạc và hỗ trợ nhau.
Báo cáo nhà e chỉ có 8 cái đàm thoai ạ. Gom hết mấy cửa hàng mí có từng đó ạ

Có phải cụ bên FB ko nhỉ? E vẫn đang túc tắc chuẩn bị cho chuyến đi vào sớm mùng 4 đây ;)
e FB là Đi Tìm Đồng Đội ạ
Rất vinh hạnh dc bít cụ ạ

chuongvit

Xe tăng
8 cái là cũng đủ rồi ah, có sao dùng vậy, cụ có quả giường đấy thì tuyệt cú mèo rồi, mợ kia mà bít lái nữa thì có khi xuyên vịt luôn đi cụ. Korando máy dầu mà đi phượt là số 1 rồi em mới chỉ nghe nói thôi chưa đc xem trái tim em nó nghe nói maý Mẹc.
Em thấy giường của cụ nên làm hệ thống chân khung xương bắt vào sàn xe phía dưới có thể để đồ, nằm cao chút để ngắm phong cảnh cho đỡ bùn.
Xe em cũng chế giường nhưng chưa đc nằm bao giờ thế mới chán vì toàn phải lao động thôi
Em thông báo về phòng ốc ở hà Tĩnh, do ăn sáng chỉ có mỳ tôm trứng với thịt bò gì đó nên theo em ko dùng ăn sáng ở khách sạn mà các nhà tự đem đồ ăn đi, làm ít thịt hộp và bánh mỳ còn ngon hơn ý, thích thì em đem bếp từ đi làm nồi lẩu rán xúc xích cũng đc. Sau khi mặc cả giá phòng ko ăn sáng còn 320k nhé.

:P e thấy phủ lý đới nhề . Dưng xe e xe có giường nằm ak . giường e nó đây ạ
http://www.otofun.net/threads/626335-hoi-ve-dong-giuong-tren-xe-a

Báo cáo nhà e chỉ có 8 cái đàm thoai ạ. Gom hết mấy cửa hàng mí có từng đó ạ

e FB là Đi Tìm Đồng Đội ạ
Rất vinh hạnh dc bít cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
8 cái là cũng đủ rồi ah, có sao dùng vậy, cụ có quả giường đấy thì tuyệt cú mèo rồi, mợ kia mà bít lái nữa thì có khi xuyên vịt luôn đi cụ. Korando máy dầu mà đi phượt là số 1 rồi em mới chỉ nghe nói thôi chưa đc xem trái tim em nó nghe nói maý Mẹc.
Em thấy giường của cụ nên làm hệ thống chân khung xương bắt vào sàn xe phía dưới có thể để đồ, nằm cao chút để ngắm phong cảnh cho đỡ bùn.
Xe em cũng chế giường nhưng chưa đc nằm bao giờ thế mới chán vì toàn phải lao động thôi
Em thông báo về phòng ốc ở hà Tĩnh, do ăn sáng chỉ có mỳ tôm trứng với thịt bò gì đó nên theo em ko dùng ăn sáng ở khách sạn mà các nhà tự đem đồ ăn đi, làm ít thịt hộp và bánh mỳ còn ngon hơn ý, thích thì em đem bếp từ đi làm nồi lẩu rán xúc xích cũng đc. Sau khi mặc cả giá phòng ko ăn sáng còn 320k nhé.
ok cụ. em thế nào cũng dc. F1 nhà em thì xúc xích là ok, miễn là ngon.

texu

Xe tải