Hà Nội - Đà Nẵng dịp 30/4 khởi hành tại Hà nội ngày 26/4 - các cụ lội hết vào đây

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà nhà cháu ko biết các cụ còn phòng...
Nhà cháu suýt hôm qua ngủ ngoài xe hixx vvì bị ks xù phòng haizzz

CuongDN2012

Xe điện
Thế mà nhà cháu ko biết các cụ còn phòng...
Nhà cháu suýt hôm qua ngủ ngoài xe hixx vvì bị ks xù phòng haizzz
ks nào mà xù phòng cụ vậy!!! tối qua em xoay được cả khối phòng cho khách lẻ đó kài

bike2nd

Xe tải
ks nào mà xù phòng cụ vậy!!! tối qua em xoay được cả khối phòng cho khách lẻ đó kài
Các Kụ tránh thàng Goldengate hotel ở ĐN nhé. Em đặt phóng, 3h đến nhận nó bảo phải chờ khách chưa trả. Nếu muốn nhanh thì lên tầng 7, phải đi bộ 2 tầng. Lại còn nổ cho dẽ xem pháo hoa. Em kg đồng ý thấy thái độ phục vụ khác hẳn. Lúc check out nó bảo hỏng máy quẹt thẻ nhất định đòi cash.

CuongDN2012

Xe điện
Các Kụ tránh thàng Goldengate hotel ở ĐN nhé. Em đặt phóng, 3h đến nhận nó bảo phải chờ khách chưa trả. Nếu muốn nhanh thì lên tầng 7, phải đi bộ 2 tầng. Lại còn nổ cho dẽ xem pháo hoa. Em kg đồng ý thấy thái độ phục vụ khác hẳn. Lúc check out nó bảo hỏng máy quẹt thẻ nhất định đòi cash.
Golden gate Hoàng Văn Thụ hả cụ

minhnguyen

Xe đạp
Em cũng dân gốc ĐN mà đọc xong thấy còn nổi khùng. Làm ăn vậy public lên để mọi người cạch mặt KS đó ra.

longcutehn

Xe hơi
Cụ cứ đưa lên public để ae offer cạch nó ra.

An Tôn

Xe tải
Trong đó toàn thấy nói hỏng máy quẹt đấy cụ ạ, nhà em ăn xong đưa thẻ TT nhà hàng cũng nói máy quẹt thẻ hỏng, nhưng nhà em kiên quyết ko trả TM, nói ko có tiền, thế rồi cuối cùng máy cũng quẹt đc, haiz!

lequocanh

Đi bộ
Em dự kiến vào Đà Nẵng ngày 10-8 về 13-8 cụ ah, cụ tìm giúp e khách sạn nào ổn giá tầm 6-700k/đêm được không ạ. Em cần khách sạn gần biển, phòng sạch, đẹp, dịch vụ tạm ổn. Vì thuê khách sạn chỉ để nghỉ ngơi còn ban ngày e đi chơi ngoài ạ :D Cảm ơn cụ.

lequocanh

Đi bộ
Ah, vụ chung nhau thuyền hả cụ? Em tưởng cụ vui chơi ở HA 2 đếm đó thì hơi tiếc :D
Em dự kiến vào Đà Nẵng ngày 10-8 về 13-8 cụ ah, cụ tìm giúp e khách sạn nào ổn giá tầm 6-700k/đêm được không ạ. Em cần khách sạn gần biển, phòng sạch, đẹp, dịch vụ tạm ổn. Vì thuê khách sạn chỉ để nghỉ ngơi còn ban ngày e đi chơi ngoài ạ :D Cảm ơn cụ.

CuongDN2012

Xe điện
ks bắc cường xe đưa đón sân bay giá 700k

CuongDN2012

Xe điện
Thank bác ạ, bác cho e hỏi ksan bay sydney hay valencia có ổn không ạ, e gọi bắc cường hôm trc thì thấy bảo 850k/đêm :(
Bắc cường ổn hơn 2 ks cụ hỏi
Baysydney thì nó đi bộ ra biển cũng hơi xa tầm gần 200m giá tầm 600k, valencia thì giá tầm 500k, đi ra biển cũng xa xa
Nhưng em khuyên cụ chọn Bắc cường phục vụ và phòng ốc ổn hơn!

lequocanh

Đi bộ
Bắc cường ổn hơn 2 ks cụ hỏi
Baysydney thì nó đi bộ ra biển cũng hơi xa tầm gần 200m giá tầm 600k, valencia thì giá tầm 500k, đi ra biển cũng xa xa
Nhưng em khuyên cụ chọn Bắc cường phục vụ và phòng ốc ổn hơn!
VẬy cụ cho e cái offer tôt ksan Bắc Cường với ạ. Nhưng giá 2 cái kia tốt quá, vì e chỉ định chi tầm 500-700k cho 1 đêm thôi ạ .

Chỉnh sửa cuối:

CuongDN2012

Xe điện
VẬy cụ cho e cái offer tôt ksan Bắc Cường với ạ. Nhưng giá 2 cái kia tốt quá, vì e chỉ định chi tầm 500-700k cho 1 đêm thôi ạ .
vậy chọn Bắc Cường 700k. đi bộ ra biển gần hơn 2 chổ kia, ăn sáng ổn hơn. Cụ cho em xin ngày chính xác đi!

HD-City Trắng

Xe tải
Các cụ đi về chưa có bài cảm nhận, nhận xét đánh giá và chỉ rõ từng cung đường đi nước bước ra sao...em hóng vụ đó lắm ạ, vì em cũng sắp làm chuyến HN-ĐN nên rất mong các bác chia sẻ. đi từng chặng như thế nào đoạn nào sửa đường khó đi, đoạn nào nên vào đường mòn HCM. Rồi vấn đề chỗ ăn, chỗ nghỉ ra sao cho ngon bổ rẻ.
Rất mong các cụ chia sẻ. TKS các cụ
Em chuẩn bị đi xe nhà tự lái cùng bà cả và 2 F1 đi theo.

manhvpcp

Xe buýt
em cũng đang hóng vì sang tháng 6 định làm 1 chuyến HN - ĐN. Hóng hớt linh tính em thấy bẩu:
HN - Đồng hới: đi đường 1A cũ (Lưu ý: Cầu Bến Thủy mới đang sửa, nên phải quay lại cầu cũ, Đến Kỳ Anh đi đường tránh đẹp hơn)
Đồng Hới - Đông Hà: Đi đường HCM
Đông Hà - Đà Nẵng: Đi đường 1A (Xấu nhưng không có lựa chọn tối ưu)
Các cụ cho em hỏi: Tháng 6 em đi Đà Nẵng ngày thường trong tuần thì có phải đặt KS trước ko ạ? E đang dính chút việc nên nếu đặt trc mà ko đi đc thì phí quá.

CuongDN2012

Xe điện
Các cụ đi về chưa có bài cảm nhận, nhận xét đánh giá và chỉ rõ từng cung đường đi nước bước ra sao...em hóng vụ đó lắm ạ, vì em cũng sắp làm chuyến HN-ĐN nên rất mong các bác chia sẻ. đi từng chặng như thế nào đoạn nào sửa đường khó đi, đoạn nào nên vào đường mòn HCM. Rồi vấn đề chỗ ăn, chỗ nghỉ ra sao cho ngon bổ rẻ.
em cũng đang hóng vì sang tháng 6 định làm 1 chuyến HN - ĐN. Hóng hớt linh tính em thấy bẩu:
HN - Đồng hới: đi đường 1A cũ (Lưu ý: Cầu Bến Thủy mới đang sửa, nên phải quay lại cầu cũ, Đến Kỳ Anh đi đường tránh đẹp hơn)
Các cụ cho em hỏi: Tháng 6 em đi Đà Nẵng ngày thường trong tuần thì có phải đặt KS trước ko ạ? E đang dính chút việc nên nếu đặt trc mà ko đi đc thì phí quá.
hai cụ đặt phòng ủng hộ em nhá!
hủy trước 3 ngày bên em hoàn 100% phí nha!

nemococo

Xe máy
Kính 2 cụ,

Em là xe số 68 (trong group facebook Otofun - Ofer Holiday em là Nhan Hai), e đoàn đi ngày 28/04 đợt vừa rồi. Em xin tổng kết ngắn gọn để các cụ được nắm sơ qua.
Em lần đầu lái xa, và cực xa như vậy :)) ....
Xuất phát ngày 28/04 - em đi dài và về muộn nhất, tận 08/05 em mới về Hà nội.
Tổng quãng đường em cán đích ở Hà nội là 2212km (Hà nội - Đồng hới 1 đêm - Huế 2 đêm - Hội An 1 đêm - Đà nẵng 6 đêm).
Xuất phát Hà nội, dừng Đồng hới - Quảng Bình ngày đầu tiên, có qua thăm Mộ cụ Giáp. Đoàn 28/04 xuất phát theo hướng đường HCM, em phải công nhận là với cá nhân em chọn đường HCM là 1 lựa chọn chính xác. Đường đẹp, vắng chả có ai, cảnh non nước hữu tình, vì lái xe chả có xe nào để phải vượt nên ko bị mệt tẹo nào, vào đến Đồng Hới buổi tối cả đoàn ăn nhậu đến đêm ở bãi biển. Tốc độ trung bình cao vì ko có các khu đô thị để phải giảm tốc độ. Nhiều đoạn đường đẹp quá em toàn vít 120km/h để thử xe, có lúc còn húng vít hơn để có thêm cảm giác, nhưng kỳ thực chỉ gọi là mát ga 1 đoạn ngắn thôi các cụ ạ, em chấp hành luật và an toàn là chính. Đoàn 28 bọn em xuất phát lúc 4h15 sáng, đi cả mộ cụ Giáp, về đến ks ở Đồng Hới là khoảng 17h30 gì đó.
Cụ có thể tham khảo Camera Hành trình của em, các cụ chọn HD xem cho nét nhé:
1) https://www.youtube.com/watch?v=xOt-lJE9z4c
2) https://www.youtube.com/watch?v=biOxpWOhWdI
3) https://www.youtube.com/watch?v=0oTlZT-Wahg

Từ Đồng hới em đi theo QL1A đến Huế, nhưng công nhận là đi đường 1 nó nhiều xe, lái oải quá, em vốn là đứa lừoi lái xe ạ. Em khởi hành từ Đồng Hới lúc 7h30 mà mãi đến 12h30-12h45 mới đến được Huế, đường Ql1 nó sửa với đi qua nhiều khu dân cư nên tốc độ trung bình ko được cao, cụ cứ trừ quãng đường và thời gian là ra nhé -_- .

Ở Huế chơi 2 ngày, sau đó em đi QL1A vào Đà nẵng. Đoạn này mới oải ạ, đường quá xấu cho em gầm thấp như teana, em Lê lết mãi cũng vào đến Đà nẵng. :(

Trên đường về em lại phải lội theo QL1A đến đoạn tránh Huế và vào đường HCM từ đó để đi về Hanoi.
Nhìn chung theo em đi đường HCM với cá nhân em là em ưng, xa hơn ko thành vấn đề, vì tốc độ di chuyển cao, ổn định. Thêm 1 vấn đề là đi QL1 tốn phí đường bộ trong khi nó đang làm tùm lùm như dở hơi, đường HCM ko mất phí.

Nếu đi đường HCM để an toàn em khuyên các cụ không nên đi chơi tối, vì nó ko có đèn đóm gì cả, các cụ lái cứng thì không sao. Các cụ cần hỏi han thì em sẵn sàng chia sẻ (số dây thép của em 097 585 năm một bảy chín).

p/s: 2 cụ chịu khó đọc lại trong cái group này https://www.facebook.com/groups/otofun.holiday/
Có rất nhiều chia sẻ, góp ý chi tiết thực tế của các đoàn 24-25-26-27-28-29 / 04 cụ nhé.
Chúc các cụ có lựa chọn đúng đắn và thượng lộ bình an.

Chỉnh sửa cuối: