[Thảo luận] Hà Nội: CSGT mượn xẻng dọn đất trên đường

Ginkgo

Xe buýt
Vậy em nghĩ nó nằm trong chiến dịch cố gắng xây dụng lại hình anh của CSGT thì sao? Vả lại cái việc này cũng hết sức bình thường, nhưng lại được coi là chuyện lạ để lên báo. Cụ xem như thế có bình thường không? Em thực sự chẳng còn 1 chút niềm tin nào vào cái lực lượng gọi là CSGT này.
Nếu là người tốt thì chẳng thể tốt nổi ở cái môi trường như thế. Những người tốt em biết đều phải xin về làm trực ban hay xin về hưu sớm vì thấy thối quá chịu khiông nổi.
Em cũng nghĩ như cụ, một việc hết sức bình thường mà lên báo như là một điển hình vậy. Em có tiếp xúc với một số xxx, trong tư tưởng của bọn họ là những việc họ làm là họ đang ban ơn cho dân chứ không phải đấy là nghĩa vụ của họ đâu, giống kiểu "Chúng tôi làm được nhiều cũng không ai khen ngợi hết, xxx một tý đã rùm beng cả lên"

Ginkgo

Xe buýt
Các cụ nói là lúc nào cũng chỉ nhìn thấy rình mò thì hơi quá. Em cũng có lúc không có thiện cảm với CSGT nhưng không phải lúc nào cũng thế, nhiều lúc đi làm về đường đông, lại toàn ông đi láo mà không có cảnh sát ho bất chấp nguy hiểm đứng giữa đường để phân làn những chỗ hay ùn tắc thì có đi vào mắt. Bây giờ thử để toàn bộ CSGT đình công một ngày không phải là Tết xem các cụ đi được không. Em ủng hộ việc cho CSGT đi đâu đó họp hành cả tuần, mà cả nước luôn để xem thế nào. Dân mình 10 ông ra đường thì chắc chắn có 1 ông va chạm là nghĩ đến bạo lực hoặc khiêu khích để xảy ra bạo lực. 5 ông sẵn sàng đi láo để đỡ mất thời gian. Cứ như thế mà các cụ bảo không có CSGT thì nó ra cái gì.
Cụ có người nhà làm xxx ạ? Em rất không đồng ý ý kiến của cụ. Bọn nó được trả lương để làm việc, nếu không có bọn họ thì sẽ có lực lượng khác thay thế. Vấn đề là bình thường họ không làm đúng chức trách và nhiệm vụ của mình nên mới để cái tình trạng đấy xảy ra. Em rất bức xúc cái kiểu có gì cũng đổ cho ý thức người dân, trong khi bọn thi hành pháp luật dung túng và không làm tròn trách nhiệm được giao.

ngungo thien ly

Xe container
Cảm ơn 2 anh có trách nhiệm trong việc làm trên, tuy nhỏ nhưng dần dần sẽ lấy lại hình ảnh người chiến sĩ nhân dân, chúc các anh luôn giữ được tinh thần, trách nhiệm cao trong công việc.

hungphong276

Xe tải
Các cụ nói là lúc nào cũng chỉ nhìn thấy rình mò thì hơi quá. Em cũng có lúc không có thiện cảm với CSGT nhưng không phải lúc nào cũng thế, nhiều lúc đi làm về đường đông, lại toàn ông đi láo mà không có cảnh sát ho bất chấp nguy hiểm đứng giữa đường để phân làn những chỗ hay ùn tắc thì có đi vào mắt. Bây giờ thử để toàn bộ CSGT đình công một ngày không phải là Tết xem các cụ đi được không. Em ủng hộ việc cho CSGT đi đâu đó họp hành cả tuần, mà cả nước luôn để xem thế nào. Dân mình 10 ông ra đường thì chắc chắn có 1 ông va chạm là nghĩ đến bạo lực hoặc khiêu khích để xảy ra bạo lực. 5 ông sẵn sàng đi láo để đỡ mất thời gian. Cứ như thế mà các cụ bảo không có CSGT thì nó ra cái gì.
Cụ nâng bi hơi lộ, hoặc cụ là xxx hoặc cụ chưa lái xe ô tô bao giờ. 100% những người lái ô tô đều ghét nếu không muốn nói là căm bọn CSGT đến xương.

lamhuy34

Xe hơi
Nói chung là e mất lòng tin rồi.

Tuan Photo

Xe tải
Hoan nghênh tinh thần của 2 chú csgt.