[Thảo luận] Hà nội còn thiếu nhiều chỗ dừng đỗ xe quá. ( ảnh oto bị kéo đi )

Game Over

Xe điện
Thế mới là HN,chứ đầy và đủ thì đã chẳng là HN =))

Comeback86

Xe buýt
cụ nghĩ cũng như bao người nghĩ thôi,nếu những gì khó khăn mà đc chấp thuận ngay thì có lẽ chả cần xxx nữa

kevin 4 banh

Xe đạp
Ôi Lái xe của GTCC đã có bằng FC chưa nhể ??????
- e nghĩ chỉ có bằng B1 thôi ý chứ...=)) nhưng có ai dám hỏi bằng gì đâu cụ...hehe.
- e nghĩ mấy ông bị kéo đi là không biết xxx đến đưa đi thôi. chứ không thì giải quyết nộp phạt cho nhanh, ai lại kéo xe người ta đi thế phải để cho người ta làm ăn chứ, không chỉ taxi mà còn cà xe tư nhân nữa chứ. nói chung là cũng có nhiều cái quá đáng lắm.

butchikim

Xe ba gác
Có xe nào chỉ dẫn hướng cầu sau không các cụ nhể...em dự là không :-??

Sao cụ chủ thớt phải giấu biển nhể, sao không phô ra biết đâu mấy cụ chủ xe còn đang đăng tin tìm vợ lạc @-)

vậy dẫn động cầu sau nhưng dẫn hướng cầu trc kéo như vậy có hỏng hệ thống lái ko cụ? Nếu bị kéo hỏng thì kiện chứ!

CRV2011

Xe tải
Số AT người ta để chế độ N kéo chả có vấn đề gì sợ nhất để P mới sợ thui
Tiện thể cho em hỏi Mondeo nhà em AT , đỗ bao giờ cũng để P và kéo phanh tay ==> muốn kéo thì kéo thế nào để không đi hộp số ?

DHT06

Xe tăng
Khổ than morning đỏ! Kéo thế mà hỏng thì xxx có đền ko nhỉ. Đúng là phá hoại

kevin 4 banh

Xe đạp
Tiện thể cho em hỏi Mondeo nhà em AT , đỗ bao giờ cũng để P và kéo phanh tay ==> muốn kéo thì kéo thế nào để không đi hộp số ?
nếu xe Mondeo nhà bác mà để ở P kéo phanh tay, theo e nghĩ muốn kéo ( trong trường hợp hỏng dọc đường chứ ko phải xxx đưa đi ) vì là xe FWD dẫn động cầu trước nên chỉ có cho bánh trước lên xe kéo và cho bánh sau chạy dưới đường với tốc độ chậm dưới 30km/h thôi ạ, nhung tốt nhất là nên cho cả xe lên thùng, chứ bình thường như bác đỗ ở P kéo phanh tay xxx nó sẽ tháo biển thôi ạ, chứ e nghĩ xe nào số AT mà để ở P. khi bị kéo, hay bị đâm từ phia trước hay phia sau, làm xe phải chuyển động mạnh, thì đều bị đi hốp số hết, vì P chỉ là khóa số chứ có phải phanh đâu nên hỏng hết hộp số thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kevin 4 banh

Xe đạp
Có xe nào chỉ dẫn hướng cầu sau không các cụ nhể...em dự là không :-??

Sao cụ chủ thớt phải giấu biển nhể, sao không phô ra biết đâu mấy cụ chủ xe còn đang đăng tin tìm vợ lạc @-)
bác cư lo xa, VD bỗng 1 ngày đẹp trời bác ra xe, tự nhiên chiếc xe biến mất bác có nháo nhác đi tìm lun lúc đó không. hay hỏi người ở quanh đó mà ra không ạ....

Chỉnh sửa cuối:

4banhxequay

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, xem em là AWD, lỡ bị kéo thế này, dù nâng trục trước hay sau, thì đều toi à các cụ

Mr.Funny

Xe tải
Cụ yên tâm, xxx muốn kéo họ cũng sáng tạo lắm ợ. Cụ thể là chế 4 cụm bánh phụ lắp vào 4 bánh của cụ, kéo vô tư.

kevin 4 banh

Xe đạp
hóng mãi mà không thấy bác xe bị kéo vào đây thông báo xem tình hình xe cộ thế nào nhỉ...

laogia

Xe máy
Dạo này em thấy xxx kéo xe đi toàn nhấc 2 bánh sau thôi. ***...chúng nó cố tình hay sao ấy. Hôm trc ngay cạnh nhà em 1 chú civic bị kéo, mà đầu đuôi đều thoáng cả mà nó cho xe kéo chạy vòng ra sau để nhấc đ.ít kéo đi.
Xe hỏng các chủ xe có mà kiện củ khoai

phongvvv

Xe tải
Không biết em KM đỏ có để "P" không, để P mà bị kéo thế kia thì đi hộp số rồi các kụ nhỉ.
CSGT khi kéo hộ cũng nhìn chứ cụ. Thứ nhất em Buổi sáng đỏ là xe taxi, mà taxi thì em chưa thấy hãng nào chạy số tự động ở HN cả, thứ hai là kéo xe hộ cũng phải tuân thủ qui trình chứ không sau này cụ làm đơn kiện thì toi à...Riêng CSGT em biết họ được trang bị kiến thức khá cẩn thận nên vụ kéo này thì yên tâm. Xe số sàn thì không ngại, số tự động họ kéo kiểu khác và dẫn động 4 bánh thì phải thao tác cơ khí tí ti trước khi kéo là OK hết...Sợ nhất mấy xe cứu hộ có tài mới vào nghề thôi