Hà Nội, có xe ô tô, cuối tuần đi đâu?

kienvinh

Xe lăn
Trong một thời gian dài, thói quen của nhà em là cuối tuần cả nhà đi chơi siêu thị bằng xe ô tô của nhà, vừa để mua nhu yếu phẩm, vừa kết hợp vui chơi giải trí như cho em bé chơi game ở các trung tâm thương mại :)), vừa window shopping, xong rồi ăn ngoài tươi tươi một tý. Thế là hết weekend.

Nhưng giờ, hết chỗ rồi các bác ạh. Nhà em đã mò đến cả những chỗ khá xa như Melinh Plaza Hà Đông, thậm chí cả cái Melinh Plaza gần Nội Bài. Chán hết rồi.

Xa hơn nữa, em đã mò đến V-Resort Mai Châu Hòa Bình, ngủ một đêm ở đấy hôm sau về. Nhưng cũng chỉ 1 lần là chán. Thấy bảo nước khoáng nóng ở đấy đun bằng dầu hôi =))

Em cũng đã bố trí nghỉ thêm một ngày nối vào cuối tuần để đi được xa hơn, ví dụ như đi đảo Cát Bà, đi biển Hải Tiến Thanh Hóa. Cũng thích, nhưng không phải là tuần nào cũng đi như thế được.

Hết vốn, cạn kiệt ý tưởng, em mở thớt xin tham khảo các bác. Cũng phải nói thêm là em khá thích việc tự lái xe nhà ạhh.

Vodka rót sẵn ngồi hóng.

phuong.linhngoc

Xe đạp
Chào bác kienvinh!
Như bác nói, đi gần thì đã đi hết rồi, đi xa thì ngại....:| Vậy thì cả nhà đi nghỉ cuối tuần ...gần gần thôi, chi phí cũng hợp lý, thời gian không nhiều (ngày rưỡi thì thoải mái). Mà lại được lái xe của nhà nữa >:).....
Nhà em tuần vừa rồi đi Đồ sơn, cả đi cả về hết 350K tiền dầu, 350K tiền phòng.... Mà cho bọn trẻ vào Hon Dau resort rất đẹp an toàn và sạch sẽ cho bon trẻ nữa...
Bác nghiên cứu để có chuyến đi thú vị và vui vẻ..%%-

kienvinh

Xe lăn
Cám ơn bác phuonglingngoc nhé. Em sẽ tìm hiểu thêm thông tin về địa danh này và đi vào dịp phù hợp.

accord_89

Xe tăng
Xin hỏi Kienvinh và Kiennghe là 1 hử? Mùa hè này chỉ đi biển được thôi, nhưng gần gần cụ đi hết roài, riêng Hải Tiến em khuyên cụ chưa nên đi vì đang trong quá trình hoàn thiện, cây xanh rất ít.

ki30

Xe tải
Cụ này khôn lỏi nhá, lập thớt chỉ muốn người ta chỉ luôn ra cho mình ... không chịu đọc và tìm hiểu trên này thiếu gì các Cụ đã lọ mọ đi rồi post bài lên đây!!! Đề nghị chủ thớt chịu khó tí đê...

Civic2306

Xe điện
Chào bác kienvinh!
Như bác nói, đi gần thì đã đi hết rồi, đi xa thì ngại....:| Vậy thì cả nhà đi nghỉ cuối tuần ...gần gần thôi, chi phí cũng hợp lý, thời gian không nhiều (ngày rưỡi thì thoải mái). Mà lại được lái xe của nhà nữa >:).....
Nhà em tuần vừa rồi đi Đồ sơn, cả đi cả về hết 350K tiền dầu, 350K tiền phòng.... Mà cho bọn trẻ vào Hon Dau resort rất đẹp an toàn và sạch sẽ cho bon trẻ nữa...
Bác nghiên cứu để có chuyến đi thú vị và vui vẻ..%%-
Chỗ này tắm thế nào cụ ơi?

phuong.linhngoc

Xe đạp
Bác và các cháu chỉ nên vào Hòn Dáu tắm thôi, vé vào cửa người lớn 100K, trẻ dưới 6 tuổi 50K tắm thoải mái. chứ bác tắm ở bãi tắm thì về phải tấy bằng ...thuốc tẩy đấy nhé:P.

phuong.linhngoc

Xe đạp
Kinh nghiệm ở đây nữa là bác thuê nhà nghỉ có thể nhìn được ra bãi biển, ở bãi 2 mới gần Hòn Dáu, hoặc bãi 3. Tiền phòng bác mà cả với chủ nhà được, ăn nên đặt tại nhà hàng có mà cả trước sẽ ko bị chặt chém như ăn ngoài bãi biển đâu. nên ăn nghỉ tại 1 nơi...

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi đi đâu.................... CÒn lâu em mới nói nhé

kienvinh

Xe lăn
Thế tóm lại là Hòn Dáu chỉ có chỗ chơi (tắm...) chứ không phải chỗ để nghỉ hả các bác?

matiz-se

Xe buýt
Chỗ nghỉ thì cứ KS ở bãi 2, nhìn ra biển mà đặt. Giá cũng vừa phải thôi, mặc cả thoải mái các cụ nhé.

mabu_210

Xe điện
Trong một thời gian dài, thói quen của nhà em là cuối tuần cả nhà đi chơi siêu thị bằng xe ô tô của nhà, vừa để mua nhu yếu phẩm, vừa kết hợp vui chơi giải trí như cho em bé chơi game ở các trung tâm thương mại :)), vừa window shopping, xong rồi ăn ngoài tươi tươi một tý. Thế là hết weekend.

Nhưng giờ, hết chỗ rồi các bác ạh. Nhà em đã mò đến cả những chỗ khá xa như Melinh Plaza Hà Đông, thậm chí cả cái Melinh Plaza gần Nội Bài. Chán hết rồi.

Xa hơn nữa, em đã mò đến V-Resort Mai Châu Hòa Bình, ngủ một đêm ở đấy hôm sau về. Nhưng cũng chỉ 1 lần là chán. Thấy bảo nước khoáng nóng ở đấy đun bằng dầu hôi =))

Em cũng đã bố trí nghỉ thêm một ngày nối vào cuối tuần để đi được xa hơn, ví dụ như đi đảo Cát Bà, đi biển Hải Tiến Thanh Hóa. Cũng thích, nhưng không phải là tuần nào cũng đi như thế được.

Hết vốn, cạn kiệt ý tưởng, em mở thớt xin tham khảo các bác. Cũng phải nói thêm là em khá thích việc tự lái xe nhà ạhh.

Vodka rót sẵn ngồi hóng.
Ôi sệt, nhà cụ y hệt nhà em, chả khác tẹo lào............cũng đã cạn ý tưởng rồi.Cuối tuần rồi nhà em đi Yên Bài rỳ xọt.....cũng tạm ổn, nhưng chỉ chơi và ăn nghỉ trong 1,5 ngày là vừa đẹp - tức là đi từ chiều thứ 7, ngủ ở đó 1 đêm.

Chỉnh sửa cuối:

Sau_ruou

Xe tải
Rất khó tư vấn nếu không biết rõ cụ thích đi chơi kiểu gì? Ẩm thực? Nghỉ dưỡng? Outdoor activities? Về với nông thôn? Khám phá mới mẻ? Cảnh quan? Văn hóa lịch sử?
Đi đâu không quan trọng bằng việc làm gì ở đó. Em thấy nhiều chỗ, chỗ nào cũng đẹp.

NGHIXDBT

Xe tăng
Đồng mô, Đại nải, Núi cốc rất nhiều nơi phù hợp đi về trong ngày hoặc nghỉ qua 1 đêm chỉ sợ không có thời gian và tiền bạc thui

kienvinh

Xe lăn
Hế hế, giống thói quen thì tặng một ny cụ nhé!

Còn thì em trình bày thêm về sở thích để mong nhận được thêm nhiều tư vấn:

- Thứ nhất là thích lái xe. Thậm chí có hôm em còn lấy xe ra chạy lang thang 3-4 chục km rồi về :D Em có ít ca nhạc chỉ nghe và xem được trên xe thôi vì về nhà không có thời gian mặc dù ở nhà có phương tiện tốt hơn.

- Tính chất của điểm đến: Phong cảnh đẹp, phòng nghỉ tốt, mùa hè này có bể bơi thì tuyệt vời; Ẩm thực là yếu tố quan trọng để cân nhắc. Các hoạt động ngoài trời thì không thích hợp lắm vì F1 nhà em còn bé. Khám phá văn hóa lịch sử, chụp ảnh... v.v.v thì nhà em lại hơi lười. Em có cái máy ảnh DSLR mà dùng 4 năm mới chụp được 3000 shots, hehe, đại để hơi quá tuổi để hoạt động năng động kiểu đó.

- Về khả năng chi trả: Thì em có thể dành 5-10 triệu mỗi tháng để đi chơi, đi nghỉ kiểu get-away kiểu này. Nếu khéo sắp xếp thì có thể đi được 2-3 chuyến mà không khéo thì chỉ được 1 chuyến mỗi tháng. Ví dụ một chuyến đi Cát Bà 3 ngày 2 đêm vừa rồi em hết có 5 triệu. Gấu nhà em đang muốn đi Hội An mà em không nhất trí vì đi như vậy phần lớn chi phí dành để chi cho đi lại hết (tiền vé máy bay) mà khâu đi lại trong chuyến đi như vậy lại không mang lại giá trị gì (ngồi máy bay rất chán) trong khi tự lái xe đi chơi thì thời gian đi trên đường cũng là cái thú vui.

Mong tiếp tục nhận được tư vấn của các cụ. Em đã vodka đầy đủ rồi đấy ạhh.

Ôi sệt, nhà cụ y hệt nhà em, chả khác tẹo lào............cũng đã cạn ý tưởng rồi.Cuối tuần rồi nhà em đi Yên Bài rỳ xọt.....cũng tạm ổn, nhưng chỉ chơi và ăn nghỉ trong 1,5 ngày là vừa đẹp - tức là đi từ chiều thứ 7, ngủ ở đó 1 đêm.

riang153

Xe tăng
Vâng khu này ai chưa đi thì đi cũng cảm thấy thú vị, ăn uống ở đây cũng được.....đợt trước nhà iem cũng 1 tour sáng đi tối về chứ đêm không ở lại ah!

mabu_210

Xe điện
Hế hế, giống thói quen thì tặng một ny cụ nhé!

Còn thì em trình bày thêm về sở thích để mong nhận được thêm nhiều tư vấn:

- Thứ nhất là thích lái xe. Thậm chí có hôm em còn lấy xe ra chạy lang thang 3-4 chục km rồi về :D Em có ít ca nhạc chỉ nghe và xem được trên xe thôi vì về nhà không có thời gian mặc dù ở nhà có phương tiện tốt hơn.

- Tính chất của điểm đến: Phong cảnh đẹp, phòng nghỉ tốt, mùa hè này có bể bơi thì tuyệt vời; Ẩm thực là yếu tố quan trọng để cân nhắc. Các hoạt động ngoài trời thì không thích hợp lắm vì F1 nhà em còn bé. Khám phá văn hóa lịch sử, chụp ảnh... v.v.v thì nhà em lại hơi lười. Em có cái máy ảnh DSLR mà dùng 4 năm mới chụp được 3000 shots, hehe, đại để hơi quá tuổi để hoạt động năng động kiểu đó.

- Về khả năng chi trả: Thì em có thể dành 5-10 triệu mỗi tháng để đi chơi, đi nghỉ kiểu get-away kiểu này. Nếu khéo sắp xếp thì có thể đi được 2-3 chuyến mà không khéo thì chỉ được 1 chuyến mỗi tháng. Ví dụ một chuyến đi Cát Bà 3 ngày 2 đêm vừa rồi em hết có 5 triệu. Gấu nhà em đang muốn đi Hội An mà em không nhất trí vì đi như vậy phần lớn chi phí dành để chi cho đi lại hết (tiền vé máy bay) mà khâu đi lại trong chuyến đi như vậy lại không mang lại giá trị gì (ngồi máy bay rất chán) trong khi tự lái xe đi chơi thì thời gian đi trên đường cũng là cái thú vui.

Mong tiếp tục nhận được tư vấn của các cụ. Em đã vodka đầy đủ rồi đấy ạhh.
Ôi sệt phát nữa, tính cách và sở thích của cụ sao giống e vãi đạn.....cụ nói ra mà như đi guốc trong bụng em vậy....thật là kinh quá đi....!

Audioto

Xe tăng
Hè thì cứ biển mà phang thôi :)
Cụ thích lái xe , nhưng không muốn đi dài ngày thì cứ biển miền Bắc mà đi. Hôm nào đi đâu em rủ cụ nhá :D

quochoa51dn1

Đi bộ
Ra biển phan là hết sẩy.Vừa ngắm biển lại mát mẻ chắc là lên tinh thần nhanh lắm! Hihi