[Funland] Hà nội có còn đáng sống???

Cám Chim

Xe tăng
Em tưởng toàn hàng loại 1 thì nhập về đó phục vụ các cụ chứ nhỉ, ở tỉnh lẻ bọn em là loại 2,3... Cụ hỏi cụ Cám Chim xem đã đúng chất lượng mình order chưa ạ hay lại bị tráo hàng!
Cám cũng tùy vào khẩu vị của từng Cụ Ộp. Ở đây cháu cung ứng cụ nào cũng cười phe phé nhé!

Cám Chim

Xe tăng
Cam kết thế này thì yên tâm quá rồi. Đợt này nắng nóng cụ sắm con ô tô điện đi ship cám cho mát.
Các Cụ Ộp gọi Ship cám đến hang cùng ngõ hẻm để tránh tai mắt này kia. Ai lại để Cám lững thững đi bộ vô thì lấy đâu sức đấm bóp :D

Greenpips

Xe buýt
Quê em cách HN25km, em có cả cuộc sống sinh viên và sau này là cuộc sống gia đình đúng 20 năm ở HN (1996-2016). Gấu nhà em cũng sinh ra và lớn lên ở HN (B4 Kim Liên),
Vậy mà 2016 cả nhà em bán hết về quê ở, tất nhiên là vẫn dắt díu đi làm ở nội thành hàng ngày nhưng trẻ con em cho học trường làng. Đến tận giơ em thấy đó vẫn là quyết định đúng. Gấu em giờ nó bảo cho vàng nó cũng không rời xa quê. :-w :-w :-w

Khongdanhvong

Xe điện
Trước đây Hà Nội có nhiều cơ hội việc làm. Rồi nhiều dịch vụ, nhiều mối quan hệ nên thanh niên cứ lên thành phố học, rồi ở lại làm việc và sinh sống. Nhưng gần đây Hà Nội quá đông đúc; tắc đường, ô nghiễm đến ngột ngạt. Phí sinh hoạt cao. Chi phí nhà ở thì quá cao. Trong khi các tỉnh mật độ thấp, rộng rãi, thoáng mát, dịch vụ cũng đầy đủ. Cơ hội việc làm cũng nhiều nhất là khi làm online cũng ko quá quan trọng vị trí.

Nếu có cơ hội em cũng muốn chuyển về các tỉnh vùng ven sinh sống, giờ thấy khá chán HN rồi. Các cụ thì như thế nào?
Em lại làm công việc mà phải ở HN mới làm được, khổ ghê. Về quê thấy nhà cửa rộng rãi thích thật sự.

Khongdanhvong

Xe điện
Quê em cách HN25km, em có cả cuộc sống sinh viên và sau này là cuộc sống gia đình đúng 20 năm ở HN (1996-2016). Gấu nhà em cũng sinh ra và lớn lên ở HN (B4 Kim Liên),
Vậy mà 2016 cả nhà em bán hết về quê ở, tất nhiên là vẫn dắt díu đi làm ở nội thành hàng ngày nhưng trẻ con em cho học trường làng. Đến tận giơ em thấy đó vẫn là quyết định đúng. Gấu em giờ nó bảo cho vàng nó cũng không rời xa quê. :-w :-w :-w
Nghe có vẻ tuyệt vời đó cụ. Về quê mua nhà đất rẻ hơn nhiều, còn tiền sắm ô tô đi vào nội thành làm, với điều kiện không bị quy định giờ làm chặt chẽ.

Khongdanhvong

Xe điện
Em đi từ 10 năm trước rồi, giờ thỉnh thoảng về thăm HN thôi.

Các cụ HN cảm ơn em đi vì giảm được 4/5 triệu dân số cho Thủ đô :))
Cảm ơn cụ, cụ rủ thêm nhiều cụ mợ về quê cho giá nhà đất giảm bớt giúp em với 😁

uyvu2024

Đi bộ
Cách 25km thì chả khác gì hn,dc cái sống thoải mái. Trường làng cũng chả quan trọng, con cái duọc sống tự do ko áp lực .quan trọng la định hướng cho con cái tự giác tập trung vao viẹc học ntn.

Đào Tử Thi

Xe container
Trước đây Hà Nội có nhiều cơ hội việc làm. Rồi nhiều dịch vụ, nhiều mối quan hệ nên thanh niên cứ lên thành phố học, rồi ở lại làm việc và sinh sống. Nhưng gần đây Hà Nội quá đông đúc; tắc đường, ô nghiễm đến ngột ngạt. Phí sinh hoạt cao. Chi phí nhà ở thì quá cao. Trong khi các tỉnh mật độ thấp, rộng rãi, thoáng mát, dịch vụ cũng đầy đủ. Cơ hội việc làm cũng nhiều nhất là khi làm online cũng ko quá quan trọng vị trí.

Nếu có cơ hội em cũng muốn chuyển về các tỉnh vùng ven sinh sống, giờ thấy khá chán HN rồi. Các cụ thì như thế nào?
Trả lời cái tiêu đề của cụ

HN bây giờ đáng chết

danleduc

Xe điện
KLQ nội dung thớt, nhưng năm nay mùa hè HN mát mẻ quá các cụ nhỉ....giữa tháng 5 rồi mà trời vẫn rất mát.

Moccoi

Xe tải

Em thì không có điều kiện giống các cụ nên em đành ở lại. Em chỉ mong nhiều cụ có suy nghĩ giống cụ và thực hiện ngay và luôn.

Greenpips

Xe buýt
KLQ nội dung thớt, nhưng năm nay mùa hè HN mát mẻ quá các cụ nhỉ....giữa tháng 5 rồi mà trời vẫn rất mát.
cụ cứ đợi tháng tị, ngọ, mùi. 4 5 6 âm, ngoài ra tháng 8 nắng rám trái bưởi chưa tới ạ.

nhim bong

Xe tăng
Tắc đường nhiều, đi làm oải lắm, vì công việc kiếm cơm thôi, ở thì chả thích tý gì!

vingraux

Xe tăng
Để thảo luận được vấn đề mà thớt này đưa ra, trước tiên phải làm rõ cái tiêu chuẩn đáng sống của các bác nó là thế nào. Chắc gì đã đồng nhất, phỏng ạ. Có bác thích đi chợ dân sinh, hàng quán vỉa hè tiện lợi, có bác lại cho đấy là nhếch nhác, mất vệ sinh. Có bác chê môi trường bẩn là không đáng sống, nhưng lại không biết rằng sự sạch sẽ ngăn nắp đi kèm với giá cao. Em ví dụ có bác nào thích sống ở nơi thuế cao như này không:

xt-tax swe.JPG

Diễn giải cụ thể. Lương 100 triệu (lương thấp) được cầm về gần 70 triệu. Nhà tuyển dụng cũng phải trả xấp xỉ từng ấy tiền thuế cho nhà nước. Nói cách khác, công nhân được 70 triệu thì nhà nước cũng được 70 triệu.

Cứ thế là đường phố sạch sẽ, xe cộ thông thoáng không tắc đường ngay.

anphudong

Xe tăng
Cách 25km thì chả khác gì hn,dc cái sống thoải mái. Trường làng cũng chả quan trọng, con cái duọc sống tự do ko áp lực .quan trọng la định hướng cho con cái tự giác tập trung vao viẹc học ntn.
Tùy chỗ cụ ah, quê em 15km tới Cụ Rùa mà đêm về buồn như trấu cắn. Hồi nhỏ thấy thích vô cùng mà sau bao năm ra thành phố giờ về thấy ko hợp nữa cho dù cuộc sống làng quê cũng khá lên nhiều.

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Hà Nội mật độ dân số quá đông, mỗi năm tăng bằng 1 huyện người, hơi buồn vì chẳng có nhiều nơi vui chơi, giải trí, hàng ngày đi làm như robot để lo cơm áo gạo tiền, chả mấy tuổi già ập đến, nghĩ mà chán.

Bomber82

Xe máy
E vào SG vài ngày chán lè, quen HN khói bụi khắc nghiệt mất r 🤣

uyvu2024

Đi bộ
Tùy chỗ cụ ah, quê em 15km tới Cụ Rùa mà đêm về buồn như trấu cắn. Hồi nhỏ thấy thích vô cùng mà sau bao năm ra thành phố giờ về thấy ko hợp nữa cho dù cuộc sống làng quê cũng khá lên nhiều.
Do cụ còn trẻ ham vui thoi.. chứ mình muốn mà chẳng dược ấy.