[Funland] Hà Nội chính thức được mở lại quán bia hơi từ thứ 2 rồi ạ ?

Phường cụ dịch căng thế cơ à
Chuyển vùng cam thì phải cụ ạ, em lâu lắm cũng không quan tâm xem có bao ca, hôm rồi trên nhóm phường có đăng thông báo vậy. Em nghĩ cũng căng như các phường khác thôi mà cụ :)) . Hoặc phường cụ có thông báo mà cụ không biết đấy :D. Nhưng thông báo là một chuyện, quán ăn với cà phê vẫn hoạt động bình thường. Có lẽ vài tháng tới em với các cụ đượcđi làm tí kara với tay vịn được rồi.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyển vùng cam thì phải cụ ạ, em lâu lắm cũng không quan tâm xem có bao ca, hôm rồi trên nhóm phường có đăng thông báo vậy. Em nghĩ cũng căng như các phường khác thôi mà cụ :)) . Hoặc phường cụ có thông báo mà cụ không biết đấy :D. Nhưng thông báo là một chuyện, quán ăn với cà phê vẫn hoạt động bình thường. Có lẽ vài tháng tới em với các cụ đượcđi làm tí kara với tay vịn được rồi.
Phường e ko thấy tb j cả :D vì có gr cư dân, có j bác tổ trưởng báo ngay

antidau

Xe container
Bây giờ thấy hàng quán mở muộn lắm, hơn 10 giờ mới có xe CAP đi tuần nhắc nhở.
Không hề nhá cụ. 9h30 là các anh phường xuất hiện liền. Rồi đi tuần nhiều là khác. Cháu đã chứng kiến từ Tây Hồ, Ba Đình, Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng

Koka2015

Xe tăng
Cháu F0 từ lúc hết tết, ngày đi làm lại tức 7 tháng 2. Công ty cháu cũng nhiều F0 nên cho tất cả làm việc online. Cháu ở nhà từ đó đến giờ là 1 tháng. Chỉ chạy bộ quanh quẩn ngõ buổi chiều và ra đường buổi tối đi ăn lẩu uống rượu.
Gần đây mới để ý các quán bia hơi to đã mở lại toàn bộ. Khi còn phân vùng đỏ, cam thì các quán bia diện tích trung bình đổi biển thành Nhà Hàng mở không tính, các quán bia to như Hải Xồm ở Lê Trọng Tấn, Mai Hương ở Tố Hữu tuyệt đối không thấy mở. Giờ đã mở.
Chưa có văn bản nào của thành phố ban ra cả, thật ngạc nhiên ?
Không biết những thú vui khác của thanh niên, trẻ em như quán Net, Playstation có được mở không ? Đôi khi muốn ra ngồi Net uống Sting dâu tưởng nhớ những năm tháng trẻ trâu quá [-(
Còn quán karaoke thì sau Tết có hôm cháu thấy chỗ đầu Cầu Lủ khách cúi đầu thấp chui vô cửa kéo hờ rồi ạ ;))
Quán bia hơi theo quy định là vẫn chưa cho mở, tuy nhiên các quán bia hơi đã lách luật bằng cách đổi tên thành nhà hàng, như vậy là được mở theo quy định.

kienvinh

Xe lăn
Không hề nhá cụ. 9h30 là các anh phường xuất hiện liền. Rồi đi tuần nhiều là khác. Cháu đã chứng kiến từ Tây Hồ, Ba Đình, Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng
Tùy từng phường đấy bác. Ngay cách ghi nhận, công nhận F0 ở từng phường cũng đã khác hẳn nhau. Tôi đoán là phường nào tình hình không căng lắm thì CAP cũng làm dễ hơn.

Cuongnh5256

Xe điện
Méo hiểu sao chỗ em chỉ bán hàng mang về cấm ngồi ăn sáng mà chỗ khác quán nhậu vẫn mở cửa được.

zoro6789

Xe buýt
Cổ Nhuế mới là đất ăn chơi các cụ nhé :)), trong lúc cao điểm cấm hàng quán, chỉ cho bán mang về thì ở Cổ nhuế quán xá vẫn đông vui tấp nập, đèn đóm sáng choang đến nửa đêm.

Sam_Q

Xe hơi
Em hóng quán PES mở cửa ạ. Có mỗi bộ môn đấy giải trí với anh em mà đóng cửa im ỉm suốt cả năm rồi, ngứa ngay chân tay quá

luutu21

Xe buýt
Mở chính thức thì chưa. Không chính thức thì Bar, karaoke mở lại đầy rồi.

techcombak

Xe buýt
vẫn cái quy định 9h đóng cửa em thấy vớ vẩnvãi. Có nghiên cứu nào giờ đấy virus nó hoạt động mạnh hơn ah :))

.Xukthal

Xe container

antidau

Xe container
Em hóng quán PES mở cửa ạ. Có mỗi bộ môn đấy giải trí với anh em mà đóng cửa im ỉm suốt cả năm rồi, ngứa ngay chân tay quá
Quán games lợi nhuận thấp. Chủ quán không có tiền lo lót cho mấy anh phường nên rất khó mở lại nhé cụ.
Mà nghe đâu từ năm ngoái rất nhiều chủ quán PS thanh lý máy và TV rồi. Quán net cyber xịn thì chủ quán còn đem ra cày coin để trả được tiền mặt bằng chứ quán PS toang hẳn
Với cả game PES 22 đến giờ tháng 3 năm 2022 rồi còn chưa có game chính thức cụ ạ. Chơi offline 2 người có đúng 5 đội :-s

Chỉnh sửa cuối: