[Funland] Hà Nội - chiều nay phố nào ngập sâu nhất cc ơi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vâng, cũng có tí kinh nghiệm cụ à :D Tháo gửi xe máy về cất hộ rồi ạ :P

Cullinan ăn gì mà ngu thể nhỉ. Riêng đi xe búp bê, nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa kiểu này thì nước nửa bánh thôi là dừng và quay đầu. Rủi ro vs cái nhận được là đi qua chỗ ngập nó tỉ lệ nghịch quá cao.
Trời hôm qua thì chỉ có bán tải, SUV thực thụ như phò thu nợ, everest, terra, mu-X là tự tin mà tiến thôi. Tất cả mấy anh CUV thì ngồi yên, sedan thì khỏi nói rồi. X-trail, CRV , Cross hôm qua chết nhiều lắm vì tưởng mình là SUV thực thụ.

Dân Tổ

Xe container
Cullinan ăn gì mà ngu thể nhỉ. Riêng đi xe búp bê, nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa kiểu này thì nước nửa bánh thôi là dừng và quay đầu. Rủi ro vs cái nhận được là đi qua chỗ ngập nó tỉ lệ nghịch quá cao.
Trời hôm qua thì chỉ có bán tải, SUV thực thụ như phò thu nợ, everest, terra, mu-X là tự tin mà tiến thôi. Tất cả mấy anh CUV thì ngồi yên, sedan thì khỏi nói rồi. X-trail, CRV , Cross hôm qua chết nhiều lắm vì tưởng mình là SUV thực thụ.
Chắc mới thuê ông lái trẻ, em ngó thấy thế, chứ người kinh nghiệm tầm này sếp bảo cũng chả ra đường :D

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
2008 là lượng mưa rất lớn và hoàn toàn không thoát được nước cụ nhé . Vì trước đợt mưa tự nhiên họ lại đi tháo tung máy ra để bảo dưỡng trạm bơm Yên Sở , mưa to quá ngập cả trạm bơm cả máy bơm luôn . Sau phải huy động người đắp bao cát rồi hút nước ở trạm bơm . Sau khi sửa xong máy bơm , lúc đó mới thoát được nước cho Hà Nội đấy cụ
oa , thì ra đây là nguyên nhân.
Vậy thì 2008 sẽ hiếm khi lặp lại

A98

Xe container
Em thấy nhiều xe chết ở chỗ ngập không sâu, chắc đạp ga đi nhanh quá.

minhmo

Xe cút kít
Đấy cũng là lí do chính đáng :D

Xin kể 1 câu chuyện ngôn tình hầu cccm.

Trời mưa a đón nàng đi ăn trên chiếc BMW. Nàng nhắm mắt mơ màng, cười nụ hạnh phúc. Nàng nói: đi trong mưa thế này thật hạnh phúc và ấm áp. Em ước trời mãi mưa để đi bên anh.

Làm ăn thất bát, cty giải thể, anh bán xe. Đón nàng ngày mưa trên chiếc Viva thời SV. Nàng cau có: mưa lằm mưa lốn...

Em mời anh pain anh xukthal chú em DurexXL anh minhmo chị cokimi chị my.eb chị Mợ noob ...
Hôm qua em có kèo buổi trưa, rồi về ngủ luôn, nên không rõ mưa lúc nào.
19h xem thời sự mới biết trận mưa chiều qua rất khủng.

Em thắc mắc tí: Mưa thì ở nhà mà ấp, chứ lôi nhau đi làm gì để nó mắng cho. :))

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Sở dĩ họ sửa vì thường thời điểm đó là vào mùa khô rồi ạ
Chính vì đang mùa khô nên mới sinh chủ quan . Đáng nhẽ bảo dưỡng dần dần từng máy bơm thì lại đi tháo tung hết cả dàn máy ra . Tháo xong buổi chiều thì sẩm tối mưa như trút , ông trực thì vẫn nghĩ là hồ chứa vẫn chịu được , ai dè đến đêm thì ngập cả trạm cả dàn máy bơm luôn . Vì trạm cũng ngập nên dù có điều máy chỗ khác đến cũng không vận hành được . Mà máy ở Yên Sở là dàn máy công suất lớn nhất tại Hà Nội rồi , nên đưa máy dự phòng đến chữa cháy vẫn không ăn thua ...

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E cũng thấy khó hiểu nhiều cụ lái xe chả nhẽ ko ước lượng đc độ ngập của đường, nhìn quan sát các xe máy đi vào cũng ước lượng đc chứ sao cứ lao đầu vào vũng nước để mong hên xui với xe mình thế nhỉ, e thường thấy ngập cỡ 20 phân là e dừng hoặc chuyển hướng chứ để hậu quả ngập nước xử lý quá tốn kém về tiền và thời gian.

Green.R

Xe buýt
Dân mình ý thức kém xả rác bừa bãi nên công trình zời mà rác nó bít vào cũng tắc hết hệ thống thoát.
Nhiều khu lụt chỉ vì rác

Forza Azzurri

Xe điện
Chỗ Duy tân e đứng gặp nhiều cụ CUV hay suv nhỏ tự tin lao ầm ầm trên phố Duy tân nên dính hết. Sedan hay Hat thì biết sức nhỏ nằm im
Lại thêm cụ cross nữa ngập ngã tư Duy tân
Nhìn quả vỉa hè 9630 quá cụ nhỉ :D

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
oa , thì ra đây là nguyên nhân.
Vậy thì 2008 sẽ hiếm khi lặp lại
Đừng chủ quan cụ nhé . Trận ngập úng 2008 và các điểm ngập úng mới phát sinh tại Hà Nội đều do con người gây ra , đừng đổ tại : úng ngập là tại ...mưa to quá . Hiện nay mức ngập ở các điểm ngập úng tồn tại lâu năm đều tăng cao hơn so với những năm trước rồi đấy...

SunshineA

Xe tăng
Hôm nọ e đi chơi chỗ xóm Trại, Định Công Hạ thấy có nhà ven hồ làm khá cao. E tự hỏi sao phải làm cao thế. Hoá ra cũng có lí do cả :)
Khu Định Công này từ trước luôn ngập rất kinh khi mưa to nên hầu như nhà nào cũng phải tôn nền thật cao

pisces_hn

Xe container
Nhà em ngay gần sông Tô Lịch hôm qua mưa em phải canh xem nước có dâng đến mặt cầu không. Nếu ngập mặt cầu là em oánh xe vào thang hàng nâng lên nhà cho chắc.

Định thế nhưng oto nó to quá k chui vừa

datinh

Xe container
E cũng thấy khó hiểu nhiều cụ lái xe chả nhẽ ko ước lượng đc độ ngập của đường, nhìn quan sát các xe máy đi vào cũng ước lượng đc chứ sao cứ lao đầu vào vũng nước để mong hên xui với xe mình thế nhỉ, e thường thấy ngập cỡ 20 phân là e dừng hoặc chuyển hướng chứ để hậu quả ngập nước xử lý quá tốn kém về tiền và thời gian.
hay là con ma nó biến thành cô gái đẹp . đứng cười cười vẫy vẫy ?! ! kiểu ma rủ í

namphong12

Xe lăn
Ngon, bổ, rẻ.
Mua 4 cái này. Mưa to là nâng lên. Biên độ lớn nhất 80cm. Chất hết các thể loại ngập lụt.

gis123

Xe điện
Nhà em ngay gần sông Tô Lịch hôm qua mưa em phải canh xem nước có dâng đến mặt cầu không. Nếu ngập mặt cầu là em oánh xe vào thang hàng nâng lên nhà cho chắc.

Định thế nhưng oto nó to quá k chui vừa
Cụ có ảnh sông Tô lúc nước dâng ko