Hà Nội cây xăng nào chuẩn ạ

PiggyBoy

Xe tải
Em cũng hay đổ xăng ở một trong 03 cây xăng:
- Trần Quang Khải
- Ngã tư Giải Phóng - Đại Cồ Việt
- Nam Đồng (Cây xăng to - Có cây xăng nhỏ bên cạnh rất lởm)

noibatdau12

Xe tải
Em thấy đổ ở cây xăng đầu đường Láng đối diện trường Quang Trung, cây xăng Xuân Thủy, cây xăng Nam Đồng và cây xăng trên đường Láng gần tới ngã tư Nguyễn Chí Thanh là chuẩn đấy các bác ah. Chỉ lưu ý cây xăng đầu đường Láng có 1 cái cột bơm đầu tiên chắc chắn là bơm đểu, xe AB trước của em bt đổ 70k là đầy bình mà có mấy lần em cũng đổ 70k thì chỉ đầy khoảng 4/5 bình thôi.

Mà theo các bác xăng A95 chênh lệch với xăng A92 k đáng bao nhiêu mà xăng A95 ít người đổ thì k bít liệu nó có pha chế đểu xăng A95 k nhỉ?

noibatdau12

Xe tải
Nhiều xe Taxi đổ thì em nghĩ phải xem xét lại

Em vote cho cây xăng Quân đội ở chỗ ngã 3 Nguyễn Phong Sắc - Trần Đăng Ninh. Lúc nào cũng đông và rất nhiều xe oto, đặc biệt là Taxi đổ xăng ở đó.

Em nghĩ nhiều xe Taxi đổ thì cũng phải nên cân nhắc, vì tụi taxi cũng hay vì lợi nhuận làm mờ mắt lắm, e thấy taxi đổ xăng toàn ghi hóa đơn lại rồi trả 1 lần chứ k trả tiền luôn, mà em thấy cây xăng này cột bơm nó cứ cũ cũ (chắc phải khoảng hơn chục năm rồi)và đểu đểu thế nào ấy.

Chỉnh sửa cuối:

noibatdau12

Xe tải
Em hay đổ ở cây xăng trên đường Giải phóng, đối diện Trường Bách Khoa thấy rất chuẩn. Nói chung cứ đổ ở cây xăng đã được các bác và bạn bè kiểm chứng là ổn nhất. Nếu đến một cây xăng mà chưa có dịp kiểm chứng thì cứ chọn các cây xăng có nhiều xe taxi, hoặc xe tải vào đổ là cơ hội vớ phải cây xăng bán điêu sẽ giảm các bác nhỉ :D.

Em nghĩ nhiều xe Taxi đổ thì cũng phải nên cân nhắc, vì tụi taxi cũng nhiều mánh khóe để giảm đỡ tiền đổ xăng lắm, e thấy taxi đổ xăng toàn ghi hóa đơn lại rồi trả 1 lần chứ k trả tiền luôn.

Mà chỉ có 1 lần làm em thắc mắc nhất đó là em đi tuyến xe khách từ Nam Định lên Hà Nội thì lái xe khách đang chạy ở đường quốc lộ tự nhiên rẽ ngoặt vào 1 đường mòn nhỏ, đi tầm khoảng gần 1 Km thì có 1 cây xăng có 1 cột bơm duy nhất chẳng có biển hiệu j cả nằm khuất trong đám cỏ lau um tùm và 1 thằng đổ xăng chạy ra bơm xăng cho xe khách (xe Huynhdai loại 24 chỗ), mà em ngồi trên xe nhìn đơn giá trên cột bơm của nó là 12.000/1L ??? trong khi giá xăng A92 hiện tại là 20.800/1L, mà giá dầu cũng chỉ kém 1 tí chứ k thể rẻ như thế được. Xe khách bơm khoảng 300 nghìn là đầy bình xăng rồi quay đầu ra đường cao tốc đi tiếp, em k thể hiểu nổi luôn có cái loại nhiên liệu nào bây giờ lại chỉ có 12.000/1L vậy? Có bác nào bít k giải thích cho em bít với? Mà nếu k thì chắc chắn là xăng nó phải pha trộn thế nào thì mới có giá rẻ như thế được.

Các vụ cháy xe gần đây thì em nghiêng 99% là do xăng vì từ trước tới nay chẳng bao giờ cháy xe mà xe thời nào chả có xe chế, xe độ, chuột thì thời nào mà chả có, chất lượng xe thì đến Sh nhập cũng cháy, vậy thì chỉ có thể do xăng mà ra thôi đúng k các bác?

Chỉnh sửa cuối:

vietthuy

Xe buýt
Xăng này mới là xăng xịn đó bác, vì nó hút trong bồn ra bán rẻ -> họ lại bán rẻ cho xe khách ! bác có nhờ đoạn nào để Tết em về ghé qua đổ một ít nhé :)
Em nghĩ nhiều xe Taxi đổ thì cũng phải nên cân nhắc, vì tụi taxi cũng nhiều mánh khóe để giảm đỡ tiền đổ xăng lắm, e thấy taxi đổ xăng toàn ghi hóa đơn lại rồi trả 1 lần chứ k trả tiền luôn.

Mà chỉ có 1 lần làm em thắc mắc nhất đó là em đi tuyến xe khách từ Nam Định lên Hà Nội thì lái xe khách đang chạy ở đường quốc lộ tự nhiên rẽ ngoặt vào 1 đường mòn nhỏ, đi tầm khoảng gần 1 Km thì có 1 cây xăng có 1 cột bơm duy nhất chẳng có biển hiệu j cả nằm khuất trong đám cỏ lau um tùm và 1 thằng đổ xăng chạy ra bơm xăng cho xe khách (xe Huynhdai loại 24 chỗ), mà em ngồi trên xe nhìn đơn giá trên cột bơm của nó là 12.000/1L ??? trong khi giá xăng A92 hiện tại là 20.800/1L, mà giá dầu cũng chỉ kém 1 tí chứ k thể rẻ như thế được. Xe khách bơm khoảng 300 nghìn là đầy bình xăng rồi quay đầu ra đường cao tốc đi tiếp, em k thể hiểu nổi luôn có cái loại nhiên liệu nào bây giờ lại chỉ có 12.000/1L vậy? Có bác nào bít k giải thích cho em bít với? Mà nếu k thì chắc chắn là xăng nó phải pha trộn thế nào thì mới có giá rẻ như thế được.

Các vụ cháy xe gần đây thì em nghiêng 99% là do xăng vì từ trước tới nay chẳng bao giờ cháy xe mà xe thời nào chả có xe chế, xe độ, chuột thì thời nào mà chả có, chất lượng xe thì đến Sh nhập cũng cháy, vậy thì chỉ có thể do xăng mà ra thôi đúng k các bác?

noibatdau12

Xe tải
Xăng này mới là xăng xịn đó bác, vì nó hút trong bồn ra bán rẻ -> họ lại bán rẻ cho xe khách ! bác có nhờ đoạn nào để Tết em về ghé qua đổ một ít nhé :)
Cao tốc đường 10, chỗ đoạn mới ra khỏi Tp NĐ 1 đoạn, gần BigC NĐ đó, bác có bít k? Mà em nghĩ chắc chắn là xăng đểu thôi, bác đừng ham rẻ. Chả bít có phải xăng xịn thật hay k mà cứ cho là nó rút từ bồn ra rồi bít đâu nó lại pha chế tiếp rồi mới đem bán, chứ xăng xịn bít rõ là rút từ bồn ra thì có khi nó còn phải bán đắt hơn ấy chứ :D

datphonggiare

Xe đạp
Em hay đổ cây xăng Giải phóng - Ngã tư vọng Hoặc cây Nguyễn Phong Sắc cạnh ký túc Học Viên Báo chí .

truongtoc

Xe máy
cây xăng 24h ở Lê Văn Lương, đông đúc mà chắc làm ăn tử tế mới đông như vậy

raotro

Xe container
Cháu toàn đổ cạnh nhà cho chắc ăn, có vấn đề gì giải quyết luôn nó dễ!b-(

nndzung

Xe tải
UPdate các đóng góp của các cụ kèm theo khuyến cáo: Chỉ để tăng thêm niềm tin vì có bác nào đã check bằng thiết bị đo lường chất lượng đâu =))
1. Cây xăng Lương Yên
2. cây xăng Xuân Thủy
3. cây xăng Nguyễn Tri Phương
4. cây xăng 3-2 ở Giải Phóng.
5. cây xăng Hoàng Hoa Thám
6. Trần Quang Khải
7. Trần Hưng Đạo
8. dốc bác cổ
9. cây xăng VTS
10. cây xăng Quân đội chỗ Nguyễn Tri Phương
11. cây xăng đối diện chợ Xanh
12. cây xăng đầu đường Láng - đối diện THCS quang trung
13. cây xăng trên đường Giải phóng, đối diện Trường Bách Khoa
14. cây xăng Nam Đồng
15. cây xăng Hàng Bún
16. Cây xăng thành công - chỗ giao với đường láng hạ
Hồi xưa em nhớ có cái ảnh bản đồ đánh dấu các cây xăng và độ tin cậy phân chia theo mầu, giờ cụ làm theo thế chắc tiện theo dõi hơn. Dù sao vẫn kính cụ vì đã tổng hợp cho anh em thông tin tốt ;)

loi_luxury

Xe hơi
Cái tật của ẻm là hay đổ xăng lung tung.Tiện đâu đổ đấy...

F-1

Xe tải
Em vote cho cây xăng Quân đội ở chỗ ngã 3 Nguyễn Phong Sắc - Trần Đăng Ninh. Lúc nào cũng đông và rất nhiều xe oto, đặc biệt là Taxi đổ xăng ở đó.
Chỗ này không có A95 các cụ ạ! Hôm trước em vào đó nhưng lại quay ra chỗ khác đổ A95 cho thêm tí niềm tin các cụ ạ!

F-1

Xe tải
E toàn đổ ở cây Trần Hưng Đạo

lucy2709

Xe đạp
Em toàn phải căn để đổ ở Trần Hưng Đạo đấy

MinPrince

Xe buýt
Các cụ nên đổ ở cây xăng Thành Công nhé, chỗ đấy là tổng công ty. Đổ chỉ có chuẩn thôi