[Thảo luận] Hà Nội, Cấm để ô tô, xe máy, xe đạp trên 60 tuyến phố

tuanbeoDC

Xe buýt
Các bác thông cảm "Nước ta đang trong thời kỳ quá độ", vừa làm vừa điều chỉnh, "sai đâu sửa đấy", chưa sửa thì các bác cứ đợi và nghiêm chỉnh chấp hành cái sai.:45::^)

belancer

Xe buýt
Nghe nói cùng với quy định này còn tăng cường 500 CSGT cho HN nữa. hic hic chuẩn bị nộp tiền đi các bac..

Tien_TCFC

Xe điện
Nghe nói cùng với quy định này còn tăng cường 500 CSGT cho HN nữa. hic hic chuẩn bị nộp tiền đi các bac..
Chính xác là 507 chú SV mới kinh, nứt mắt ra đã biết làm tiền, nhưng cái chính là có gần 20% các xxx gái. Các Bác tha hồ:P :P :P

Sam

Xe buýt
Chính xác là 507 chú SV mới kinh, nứt mắt ra đã biết làm tiền, nhưng cái chính là có gần 20% các xxx gái. Các Bác tha hồ:P :P :P
Tha hồ gì hả bác ! mấy ẻm ấy lại bẩu bác ngon zai thế, đi xe ngon thế mà boa có 1 lít thì bác tính sao !
Nói chung các đồng chí sv có thêm thu nhập tối tối lại béo mấy hàng lô đề cổng trường :P

maiyeu9924

Xe đạp
Như thế gọi là tạo công ăn việc làm cho 500 chú không tìm được việc đới bác ạ (y) (y) (y)

Longvh

Xe điện
Sở GTCC vừa công bố danh mục 60 tuyến phố cấm để xe đạp, xe máy, ô tô trên vỉa hè, lòng đường. Đó là các phố: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Trần Duy Hưng, Kim Mã, Nguyễn Thái Học, Chu Văn An, Độc Lập, Hùng Vương, Phan Đình Phùng, Nguyễn Tri Phương, Điện Biên Phủ, Lê Hồng Phong, Trần Phú, Chùa Một Cột, Ông ích Khiêm, Bà Huyện Thanh Quan, Lê Trực, Sơn Tây (đoạn Lê Trực - Kim Mã), Thanh Niên, Hoàng Diệu, Hoàng Văn Thụ, Bắc Sơn, Trương Định, Bạch Mai, Phố Huế, Đinh Tiên Hoàng, Lê Lai (đoạn Đinh Tiên Hoàng - Tông Đản), Lê Thạch, Lê Thái Tổ, Bà Triệu, Tràng Tiền, Hàng Khay, Tràng Thi, Hàng Lược, Chả Cá, Hàng Cân, Lương Văn Can, Cát Linh, Tôn Đức Thắng, Nguyễn Lương Bằng, Tây Sơn, Nguyễn Huy Tưởng, Trường Chinh, Khương Trung, Tôn Thất Tùng, Phạm Ngọc Thạch, Đào Duy Anh, Chùa Bộc, Thái Hà, Khâm Thiên, Lê Đại Hành, Mai Xuân Thưởng, Hàng Than, Vạn Phúc, Kim Mã Thượng, Nguyễn Thiếp, Phan Huy ích, Vạn Bảo, Linh Lang, Nhà Hỏa. Ngoài ra còn có 62 tuyến phố bị cấm bán hàng rong gồm 60 tuyến phố nêu trên cùng phố Hàng Gai và Hàng Bài. Được biết, hết ngày 25-1, cơ quan chức năng sẽ hoàn thành việc cắm biển cấm để giúp việc triển khai được thuận lợi.
Hà Nội mới.
Đánh dấu chơi mấy cái phố em hay dừng vào thấy hỏng hẳn, từ giờ khỏi gặp bạn bè chơi bời ăn uống gì mấy chỗ đó nữa :D

Nhà bác Bes vào đây xem nào, quả này xe để tháp Rùa nhé, nó cấm hết chỗ đỗ rồi còn đâu :D

Lungo_123456

Xe buýt
:ohmy: :ohmy: :ohmy: :ohmy: thế này thì chỉ có đi bộ thôi à, cấm cả ô tô xe máy còn gì nữa. Lại kiểu trạng Quềnh "cấm ỉa nhưng kô cấm *********" chán bỏ miẹ. Cứ thế này thì chỉ chạy xe lòng vòng qua đó tìm phố khác gần đấy đậu tạm rồi đi bộ vào. Mà các bác nào có nhà ở trên phố đấy là sau này cũng "cấm đi lại luôn đấy nhỉ" ????
Bó tay.com đâu rồi, chó nó vài cãi gãi đi chứ, ngứa quá, không biết đâu mà gãi..

Lungo_123456

Xe buýt
:ohmy: :ohmy: :ohmy: :ohmy: thế này thì chỉ có đi bộ thôi à, cấm cả ô tô xe máy còn gì nữa. Lại kiểu trạng Quềnh "cấm ỉa nhưng kô cấm đai" chán bỏ miẹ. Cứ thế này thì chỉ chạy xe lòng vòng qua đó tìm phố khác gần đấy đậu tạm rồi đi bộ vào. Mà các bác nào có nhà ở trên phố đấy là sau này cũng "cấm đi lại luôn đấy nhỉ" ????
Bó tay.com đâu rồi, chó nó vài cãi gãi đi chứ, ngứa quá, không biết đâu mà gãi..

Longvh

Xe điện
Hôm qua em đi 1 số tuyến phố có trong list cấm thấy nó vẫn như bình thường, lệnh bị remove rồi hả các bác???

Shang Car

Xe buýt
mai em mua 2 cái thùng phi, buộc 2 bên xe, lúc nào cần đỗ em phi mịe nó xuống hồ Gươm, hồ Tây, Trúc Bạch, hồ Hale vân vân em parking

còn trong phố thì em làm con tời mũi, treo lên cây xà cừ để parking ạ

điên với mấy ông quan này quá :'( :102: :'( :102: :'( :102:

dopod

Xe máy
Em thấy chính mấy ông GTCC này góp phần làm ùn tắc giao thông trong TP. Đây nhá: em và các bác không có chỗ đỗ (mặc dù đường rộng thêng thang), thế là phải đi lòng vòng tìm chỗ, xe cơ quan thì chú lái xe cũng phải đi lòng vòng để chờ sếp làm việc xong, v.v..., thế là lưu lượng xe trên đường càng lớn, không ùn tắc mới là lạ. Sau đó thì mấy ông này lại nghĩ ra dự thảo CẤM Ô TÔ CHỈ CÓ 1 NGƯỜI LÁI ĐƯỢC CHẠY TRÊN ĐƯỜNG (cái này báo nó nói rồi nhé, không phải em nghĩ ra đâu), thế là, thế là xxx.....

Em thấy rất nhiều tuyến phố chỉ cần cấm đỗ trong giờ tan tầm (6h30-8h30, 16h-18h30) là ổn, còn lại cho anh em mình đỗ thoải mái vẫn chả ảnh hưởng gì đến giao thông. Nhưng mà mấy ổng GTCC *éo nghĩ như thế, cái thành phố này chỗ nào cũng cắm biển chéo đỏ, nghĩ mà lộn cả ruột.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chính mấy ông GTCC này góp phần làm ùn tắc giao thông trong TP. Đây nhá: em và các bác không có chỗ đỗ (mặc dù đường rộng thêng thang), thế là phải đi lòng vòng tìm chỗ, xe cơ quan thì chú lái xe cũng phải đi lòng vòng để chờ sếp làm việc xong, v.v..., thế là lưu lượng xe trên đường càng lớn, không ùn tắc mới là lạ. Sau đó thì mấy ông này lại nghĩ ra dự thảo CẤM Ô TÔ CHỈ CÓ 1 NGƯỜI LÁI ĐƯỢC CHẠY TRÊN ĐƯỜNG (cái này báo nó nói rồi nhé, không phải em nghĩ ra đâu), thế là, thế là xxx.....

Em thấy rất nhiều tuyến phố chỉ cần cấm đỗ trong giờ tan tầm (6h30-8h30, 16h-18h30) là ổn, còn lại cho anh em mình đỗ thoải mái vẫn chả ảnh hưởng gì đến giao thông. Nhưng mà mấy ổng GTCC *éo nghĩ như thế, cái thành phố này chỗ nào cũng cắm biển chéo đỏ, nghĩ mà lộn cả ruột.
Đầu của CC mà để nghĩ được thì thiên hạ bá tánh đã được nhờ.
Cái ấy của nó chỉ để úp cái MBH.
Nôm na có thể coi được là đồ ĐẦU TÔM.
:)) :)) :))

Vợ Dũng Khọm

Xe đạp
Có mấy cái luật của nhà nước mà các bác vào toàn văng lung tung.
Các bác dùng từ nhẹ tí chút cho chị em được nhờ ạ!!!

Shang Car

Xe buýt
Có mấy cái luật của nhà nước mà các bác vào toàn văng lung tung.
Các bác dùng từ nhẹ tí chút cho chị em được nhờ ạ!!!
bác bảo không văng vào đó thì chúng em văng vào đâu bi giừo, văng lung tung vào các bác gái khéo lại dính đến "hình sự" chứ chả chơi

:)) :)) :)) :)) :)) :))

Steven

Xe tăng
mấy chuyện này nói đi nói lại, cuối cùng ngu vẫn hoàn ngu

HieuSantaFe

Xe hơi
e đề nghị các bác kỳ họp HĐND lần tới nên bầu 1 ông Tây về làm giám đốc sở GTCC thì thế nào HN cũng sẽ đổi mới :21: :21: :21:

chaybo

Xe điện
Có thay đổi chút các Bác ơi !!!!! Thêm 1 chi tiết nữa : Cấm đi bộ trên vỉa hè, cấm ********* và đổ rác đúng xa gốc cây.

tuan hon

Xe tải
Chán chả muốn nói các cụ à,thế này thì cứ đánh thuế tiêu thụ đặc biệt vào oto lên 500% đỡ phải cấm,toàn củ chuối....:102: :mad:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
e đề nghị các bác kỳ họp HĐND lần tới nên bầu 1 ông Tây về làm giám đốc sở GTCC thì thế nào HN cũng sẽ đổi mới :21: :21: :21:
Khó lém.
Giám đốc sở kiểu gì thì cũng phải là Đảng viên.
Mà giết ai ra 1 ông Tây Đảng viên ĐCSVN bi giờ?
Hơn nữa là không có chuyện bầu bán đâu nha.

anhdt42yp

Đi bộ
hi, làm quen nhá, anh ở Nguỹen thai Hoc day , nhà em ở đâu đấy?