Hà nội - Bắc Ninh - Các cụ lưu ý

Nguyentrungssbg

Xe tải
Em biết biển báo và luật mờ cụ!
Ý xxx là "em chỉ được đi dưới 60 km/h và đi vào làn dừng đỗ khẩn cấp".
Em nói "ở đây phân làn tốc độ nên em đi làn nào cũng được, miễn đúng tốc độ"
Nếu ăn được em thì xxx chả ăn. Thế nên, em mí bảo "Ở đây sắp thành Đà Nẵng rồi" mờ!
Lần sau bị vin em cũng phải quay phát nén lên đây.
Cũng tại vì hôm nay em có tí việc sớm nên mí đi sớm tí.
Mấy xxx hôm nay em thấy mới, chưa vin em bao giờ cụ ạ!
Em nghĩ, hôm nay cãi nhau hơn 10 phút mờ không ăn được xu nào thì lần sau nhìn thấy em chắc là nhớ và chẳng gọi để mất thời gian đâu! :D
Vịn em đoạn này em cũng sẽ đấu như cụ, nhưng em vặn lại. nếu xxx nói đó là đượng nội đô thì xe máy cũng không đc đi vào cái làn đó, vì làn đó có vạch 1.2 để phân chia với phương tiện thô sơ, mà mình xe máy là xe cơ giới rồi.
theo điều 3 luật giao thông đường bộ:
18. Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.
Điều 13. Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
nói như xxx đó là nội đô, thì đó là làn xe thô sơ,
Còn nếu theo đường cao tốc thì theo điều 26 luật giao thông đường bộ còn cấm luôn đi vào cái làn dừng đỗ khẩn cấp
c) Không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường;

nguyen nghiep

Xe container
Vịn em đoạn này em cũng sẽ đấu như cụ, nhưng em vặn lại. nếu xxx nói đó là đượng nội đô thì xe máy cũng không đc đi vào cái làn đó, vì làn đó có vạch 1.2 để phân chia với phương tiện thô sơ, mà mình xe máy là xe cơ giới rồi.
theo điều 3 luật giao thông đường bộ:
18. Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.
Điều 13. Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
nói như xxx đó là nội đô, thì đó là làn xe thô sơ,
Còn nếu theo đường cao tốc thì theo điều 26 luật giao thông đường bộ còn cấm luôn đi vào cái làn dừng đỗ khẩn cấp
c) Không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường;
Cảm ơn cụ!
Cả ngày làm, nghĩ cơm áo gạo tiền đã mệt lại còn phải học thuộc luật để đấu trí mí bọn xxx này nữa cũng đau đầu.
Em phải in 1 bộ luật mí thông tư và nghị định để đi đường vậy.

Hôm nay em có việc đi sớm, mà lại gặp chúng nó nên em cũng không muốn nói nhiều, mất thời gian. Chỉ nói luật không cấm thì tôi đi làn nào cũng được và yêu cầu viết biên bản phạt để đi cho nhanh. Nếu không chắc em đứng cãi nhau mí chúng nó cho ra ngô ra khoai, cho chúng nó mất thời gian mí em để khỏi đi ăn của người khác.
Cho ăn mày em không tiếc, đưa bọn này 1 xu em thấy đắng lòng cụ ạ!

Mình đàng hoàng, coi pháp luật thượng tôn mà cái lũ đi thực thi pháp luật này nó lại cờ hó thế chứ!
Mất thời gian mí chúng quá cụ ạ!
:D

ngungo thien ly

Xe container
Em vừa bị xxx vin đoạn qua cây xăng Cầu Phù Đổng - Cầu vượt Đường 5 lúc hơn 7h sáng (hướng đi Bắc Ninh - Hà Nội).
Ở đoạn này phân 3 làn đi và 1 làn dừng đỗ khẩn cấp, em đi làn thứ 2 phía bên phải.
xxx nói mí e: xe máy phải đi vào bên phải (có nghĩ là vào làn dừng đỗ khẩn cấp) rồi giải thích linh tinh và bảo em bị lỗi.
Em nói: ở đây phân làn tốc độ nên em đi làn nào cũng được, miễn đúng tốc độ.
xxx nói: đường nội đô nên xe máy được đi 60 km/h và phải đi vào làn bên phải (làn dừng đỗ khẩn cấp).
Em: Đây không phải đường nội đô.
Em nói: em xin biên bản cho nhanh, đỡ mất thời gian cả 2 bên.
xxx lại nói mí em thế này: đưa giấy tờ để lập biên bản.
Em: lấy đưa cho.
xxx: phăm phăm chạy vào đ.í.t xe bán tải để viết biên bản, em đi theo (em không xin đâu nhá).
Em hỏi lỗi gì thì không nói, chỉ bảo em "đi như thế là có lỗi".
xxx lại thao thao thao bất tuyệt mí em, không chịu lập.
Em nói: em mắc lỗi gì anh cứ viết vào biên bản.
xxx lại quay: anh không nhận lỗi thì tôi lập biên bản thế nào. Rồi thì: nhắc nhở người dân là chính chứ không phải lúc nào cũng phạt...
Em nói: Ở đây sắp thành Đà Nẵng rồi.
xxx:...
Nói chung là em chả hiểu gì, mất hơn 10 phút của em, rồi cho em đi!
Lên xe em lại xy nhan ra làn cũ và chạy ầm ầm cho kịp, đến cổng công ty thì chuông kêu, tí đi muộn!
Có 3 xxx ở đó, có lúc cả 3 vào đánh úp e cơ nha (bổn cũ vẫn cứ lập lại)! :D
Vịn nháo doạ gà, gặp đúng Óp phơ, rõ mệt với đội xxx này, chỉ tại dân trí của dân thấp nên mới vịn láo thế được

nguyen nghiep

Xe container
Vịn nháo doạ gà, gặp đúng Óp phơ, rõ mệt với đội xxx này, chỉ tại dân trí của dân thấp nên mới vịn láo thế được
Vâng. Bọn đầy tớ bây giờ quá lộng hành cụ ạ. Dân mình cũng khôn nhưng toàn khôn vặt, cứ nghĩ nó vin là sai, thế mà chẳng chịu học mí đọc và cứ nộp, làm hư bọn đầy tớ.
Đội hôm nay em chưa gặp bao giờ, chắc mới chuyển ở đâu về. Những đội cũ em gặp hết rồi nên nhìn thấy màu áo đi làm của em quen thì có đi ra lại đi vào luôn, cho đỡ mất thời gian cả 2 cụ ạ!

ngungo thien ly

Xe container
Ngày nào cũng thấy bớ 1 mớ xe 2b từ sáng sớm mà buồn thế

nguyen nghiep

Xe container
Ngày nào cũng thấy bớ 1 mớ xe 2b từ sáng sớm mà buồn thế
Chiều nay em về, em có để ý thì 1 đội khác (cũng mới nên em nhìn không quen mặt) đứng ở phía đối diện bên kia đường lúc sáng (trước biển cấm dừng đỗ) từ cầu vượt đường 5 về cầu Phù Đổng, em thấy 2 xe bị vịn.
Chắc bọn này nó nghĩ sáng thì ở quê ra Hà Nội làm, chiều lại về quê nên nó ăn thịt gà chạy bộ ngon hơn ăn đội nằm nhiều ở Hà Nội cụ ạ!
Em cũng thấy buồn nhưng biết làm sao.
Sáng nay, lúc em bị vin có mỗi mình em, kể ra có vài người bị vin mờ cãi nhau mới chúng thì vui hơn cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Em mà có dịp thì cũng muốn tranh luận với xxx để bà còn bị vịn xung quanh hiểu ra 1 phần nào của việc bị vịn lỗi gì, vịn có đúng không. Có lần ở đường 5 vịn em sai làn, xuống nói chuyện 2 phút rồi lên xe đi tiếp mà mọi người bị vịn lỗi y như em thì đang xếp hàng chờ xử lý, hài cho giao thông cụ nhỉ

nguyen nghiep

Xe container
Em mà có dịp thì cũng muốn tranh luận với xxx để bà còn bị vịn xung quanh hiểu ra 1 phần nào của việc bị vịn lỗi gì, vịn có đúng không. Có lần ở đường 5 vịn em sai làn, xuống nói chuyện 2 phút rồi lên xe đi tiếp mà mọi người bị vịn lỗi y như em thì đang xếp hàng chờ xử lý, hài cho giao thông cụ nhỉ
Nhưng hôm qua em "được" đầy tớ nhắc nhở chứ không lập biên bản cụ ạ!
Em có bảo "Ở đây sắp thành Đà Nẵng rồi" cụ ạ! :D

Nguyentrungssbg

Xe tải
Dạo này bắt đầu từ cầu vượt đường 5 đến trạm thu phí, ngày nào xxx cũng đứng dải giác cả hai bên đường từ sáng đến đêm luôn, mà ngày thì chuyên vịn 2B, đêm thì xe tải.
sáng ra đi làm thấy 2B bị vịn nhiều quá, em mói bị một lần nhưng là đội cũ, xuống 5 phút phải cho em đi, sáng mà vịn em mà để nhỡ xe em đi làm thì em làm cho ra nhẽ luôn. bắt gà linh tinh

nguyen nghiep

Xe container
Dạo này bắt đầu từ cầu vượt đường 5 đến trạm thu phí, ngày nào xxx cũng đứng dải giác cả hai bên đường từ sáng đến đêm luôn, mà ngày thì chuyên vịn 2B, đêm thì xe tải.
sáng ra đi làm thấy 2B bị vịn nhiều quá, em mới bị một lần nhưng là đội cũ, xuống 5 phút phải cho em đi, sáng mà vịn em mà để nhỡ xe em đi làm thì em làm cho ra nhẽ luôn. bắt gà lĩnh tình
Khoảng 3-4 tháng nay em mí bị vịn phát sáng hôm qua.
Thế nên chiều về em mí để ý là đội khác, nhưng cũng toàn mới, nên em nghĩ mới đảo ở đâu về cụ ạ!
Hôm qua em không bận thì em cũng đứng cãi nhau đến cùng, không phải nói câu "đi" là em đi mà bắt phải xin lỗi luôn.
Em qua bực mí bọn đầy tớ này quá cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

nguyen nghiep

Xe container
Em lại vừa được mấy chú nhóm hôm trước thuộc đội 5 gọi ở đúng vị trí hôm trước!
Lúc đó, có 1 đôi Trai Giá vừa bị xử lý xong (nhìn mặt buồn thiu), đang chuẩn bị đi thì đi ra vịn em.
xxx1 (Cu này khoảng 40 tuổi, to con, khoảng 165 cm, mặt đen như... con gián đất): anh chào em, em cho anh kiểm tra giấy tờ.
Em: Tôi mắc lỗi gì mờ dừng xe kiểm tra?
CA1: Anh nói với em, đường này từ Bắc Giang về Lạng sơn cấm xe máy, đoạn này cho xe máy đi nhưng phải đi vào trong vạch liền. Em đi như thế là sai.
Em: Đây là đường chỉ phân làn tốc độ nên tôi đi làn nào cũng đúng.
CA1: Lần trước chúng tôi đã dừng xe anh nhưng tha, lần này nhất quyết tôi không tha.
Em (nói to, trợn mắt luôn): Tha là tha thế nào? Anh lấy thông tư hoặc nghị định nào tôi chỉ được đi trong vạch liền (làn dừng đỗ khẩn cấp) ra cho tôi xem nào?
CA2 (khoảng 30 tuồi, gầy, cao hơn mặt đen tẹo, trắng trẻo) (ra nói bâng quơ): Ông này làm ở... (chỉ đúng tên đơn vị em), để ông ấy đi đi.
Em: Đội mũ, cắm chìa khóa phóng đi.
Tổng em mất khoảng 3 phút (các anh ý cứ đòi ắn bỉm của con và băng... của vợ em là thao) =))=))=))!

phutrong_nguyen

Xe tăng
E cũng đã chạy cung đường này vài bận, cũng có thấy cái biển cấm đoán nào đâu ngoài biển hạn chế tốc độ!

Nguyentrungssbg

Xe tải
Em lại vừa được mấy chú nhóm hôm trước thuộc đội 5 gọi ở đúng vị trí hôm trước!
Lúc đó, có 1 đôi Trai Giá vừa bị xử lý xong (nhìn mặt buồn thiu), đang chuẩn bị đi thì đi ra vịn em.
xxx1 (Cu này khoảng 40 tuổi, to con, khoảng 165 cm, mặt đen như... con gián đất): anh chào em, em cho anh kiểm tra giấy tờ.
Em: Tôi mắc lỗi gì mờ dừng xe kiểm tra?
CA1: Anh nói với em, đường này từ Bắc Giang về Lạng sơn cấm xe máy, đoạn này cho xe máy đi nhưng phải đi vào trong vạch liền. Em đi như thế là sai.
Em: Đây là đường chỉ phân làn tốc độ nên tôi đi làn nào cũng đúng.
CA1: Lần trước chúng tôi đã dừng xe anh nhưng tha, lần này nhất quyết tôi không tha.
Em (nói to, trợn mắt luôn): Tha là tha thế nào? Anh lấy thông tư hoặc nghị định nào tôi chỉ được đi trong vạch liền (làn dừng đỗ khẩn cấp) ra cho tôi xem nào?
CA2 (khoảng 30 tuồi, gầy, cao hơn mặt đen tẹo, trắng trẻo) (ra nói bâng quơ): Ông này làm ở... (chỉ đúng tên đơn vị em), để ông ấy đi đi.
Em: Đội mũ, cắm chìa khóa phóng đi.
Tổng em mất khoảng 3 phút (các anh ý cứ đòi ắn bỉm của con và băng... của vợ em là thao) =))=))=))!
Thế là lần này cụ nhờ cái đơn vị cụ làm rồi, haha không là cụ bị vịn rồi đấy, cơ mà sao bọn xxx lại biết cụ làm ở đâu?

nguyen nghiep

Xe container
Thế là lần này cụ nhờ cái đơn vị cụ làm rồi, haha không là cụ bị vịn rồi đấy, cơ mà sao bọn xxx lại biết cụ làm ở đâu?
Áo em có cái logo đơn vị cụ ạ (mờ chắc bố mẹ cu đó từng làm công ty của em)!
Nếu nó ăn được thì còn lâu nó đã nhận rồi ra đều lọ chai cụ ạ. Đó là cách chúng giải cứu cho nhau thôi, em có mắc lỗi quái gì đâu mờ vịn em được chứ! :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyen nghiep

Xe container
Sang nay lại bị vịn phát nữa, lại cụ cậu mặt đen.
Em dừng xe thì cu cậu lại bảo "ông đi đi, ông đi gọn gọn vào để tôi còn làm việc". Em nói luôn: "tôi không làm chắc".
Lúc dừng xe em thì cũng đang có khoảng 5 xe đang bị dừng ở đó. Em định to tiếng mí chúng tí cho mọi người ở đấy biết là chúng láo toét thì nó lại đuổi em đi luôn!

Nguyentrungssbg

Xe tải
Sang nay lại bị vịn phát nữa, lại cụ cậu mặt đen.
Em dừng xe thì cu cậu lại bảo "ông đi đi, ông đi gọn gọn vào để tôi còn làm việc". Em nói luôn: "tôi không làm chắc".
Lúc dừng xe em thì cũng đang có khoảng 5 xe đang bị dừng ở đó. Em định to tiếng mí chúng tí cho mọi người ở đấy biết là chúng láo toét thì nó lại đuổi em đi luôn!
Sáng nay em đi cũng thấy xxx dàn hàng ngang ra bắt mà, cụ dạo này có duyên với xxx phét nhỉ.

nguyen nghiep

Xe container
Sáng nay em đi cũng thấy xxx dàn hàng ngang ra bắt mà, cụ dạo này có duyên với xxx phét nhỉ.
Em hay đi sát phải làn đi thứ 1 của đường (ít đi trong làn dừng đỗ khẩn cấp) vì sợ dính đinh nên nó cứ gọi lại cụ ạ!
Hôm trước hỏng ĐT nên không quay được. Hôm nay vừa kiếm được con ĐT ghẻ để quay thì nó lại đuổi đi cụ ạ!
Chả làm gì được nhau mờ mất thời gian lằng nhằng mấy cu này quá cụ ạ!

Nguyentrungssbg

Xe tải
Em hay đi sát phải làn đi thứ 1 của đường (ít đi trong làn dừng đỗ khẩn cấp) vì sợ dính đinh nên nó cứ gọi lại cụ ạ!
Hôm trước hỏng ĐT nên không quay được. Hôm nay vừa kiếm được con ĐT ghẻ để quay thì nó lại đuổi đi cụ ạ!
Chả làm gì được nhau mờ mất thời gian lằng nhằng mấy cu này quá cụ ạ!
đoạn này thì em cũng hay đi ra ngoài vì làn trong cùng lắm xe đỗ lẫn xe đi ngược chiều lắm, bắt em là em cũng chả lo

nguyen nghiep

Xe container
đoạn này thì em cũng hay đi ra ngoài vì làn trong cùng lắm xe đỗ lẫn xe đi ngược chiều lắm, bắt em là em cũng chả lo
Thì mấy cu này hôm nay gọi em là lần 3 rồi nên nó cười và nó nói mí em: "ông đi đi, lần sau ông đi gọn gọn vào để tôi còn làm việc". Em nói luôn: "Tôi không làm chắc" rồi đi.
Nó không ăn thịt được thì phải đuổi đi nhanh để còn bắt gà mờ cụ!

newbie11

Xe tải
Hóng xem đi nhiều chắc sẽ có clip nhỉ