Hà nội - Bắc Ninh - Các cụ lưu ý

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Tổng cục Đường bộ VN vừa trình Bộ GTVT phương án quy định tốc độ trên đoạn cao tốc Hà Nội – Bắc Ninh.

Tổng cục Đường bộ VN đề xuất không quy định tốc độ tối thiểu 60km/h đoạn cao tốc Hà Nội - Bắc Ninh thuộc dự án cao tốc Hà Nội - Bắc Giang
Trao đổi với Báo Giao thông, ông Vũ Ngọc Lăng, Vụ trưởng Vụ ATGT (Tổng cục Đường bộ VN) cho biết, việc quy định tốc độ trên tuyến cao tốc Hà Nội – Bắc Giangthời gian qua chỉ là tạm thời sau khi dự án hoàn thành và đưa vào khai thác. Tổng cục Đường bộ VN vừa xây dựng và đề xuất Bộ GTVT phương án khai tác tốc độ trên tuyến đường này để có thể ban hành chính thức.

Theo ông Lăng, dù đoạn tuyến Hà Nội – Bắc Ninh thuộc dự án cao tốc Hà Nội – Bắc Giang được xây dựng theo tiêu chuẩn đường cao tốc nhưng lại chưa xây dựng được đường gom để tách làn cho xe máy. Vì vậy việc quy định tốc độ cho đoạn này không thể như đối với đường cao tốc.

Vì vậy, phương án của Tổng cục Đường bộ VN trình Bộ GTVT sẽ bỏ biển quy định tốc độ tối thiểu 60km/h trên đoạn tuyến. Đối với tốc độ trên các làn đường, sẽ quy định cho phép phương tiện chạy tốc độ 100km/h ở làn trong cùng (làn 1, giáp dải phân cách giữa). Đối với làn bên ngoài (làn 2, giáp với làn xe máy hiện nay) sẽ khai thác tốc độ 80km/h.

Ông Nguyễn Quốc Tùng, Cục trưởng Cục Quản lý đường bộ cao tốc (Tổng cục Đường bộ VN) cũng cho biết, thời gian qua có nhiều ý kiến kiến nghị về quy định tốc độ trên đoạn tuyến Hà Nội – Bắc Ninh thuộc dự án cao tốc Hà Nội – Bắc Giang. Tuy nhiên, đây mới chỉ là tốc độ khai thác tạm thời sau khi đã thông xe kỹ thuật. Sau khi thống nhất với nhà đầu tư dự án, Tổng cục Đường bộ VN đang xây dựng phương án để báo cáo Bộ GTVT ban hành quy định chính thức. Việc đề xuất quy định tốc độ đoạn Hà Nội – Bắc Ninh khác với đoạn Bắc Ninh – Bắc Giang nhằm bảo đảm an toàn cho máy.

“Hiện nay các tuyến quốc lộ có dải phân cách giữa đã cho phép khai thác ở tốc độ 90km/h nên việc quy định tốc độ 80km/h ở làn trong (làn 2) như trên cũng là hợp lý”, ông Tùng nói.

scud122

Xe tăng
Chính xác, sẽ bỏ biển min 60 đoan HN-Bn do có làn xe máy đi chung, còn đoạn BN-BG sẽ vẫn có min60, đoạn HN-BN sẽ quy định tốc độ tối đa 2 làn là 100/80

Playdan Muỗj

Xe đạp
và 23/5 bắt đầu Xe đi wa sẽ phải nộp siu

bnphucly

Xe hơi
Giờ mỗi lần về quê em mất thêm 7 chục các cụ ạ.

thacthuy

Xe buýt
E thấy cắm thêm 1 số biển to đẹp hơn và 1 chốt to tướng trc chỗ vào VSIP, nchung lại lé sang đường 1 cũ cho lành

scud122

Xe tăng
từ 0h ngày 25/5/2016 cụ nhé, bán vé tháng quý bình thường

Nguyentrungssbg

Xe tải
Th
Cụ Nguyentrungssbg đâu roài, vào nhận hàng đê! :D
thu phí cũng có ảnh hưởng đến anh em mình đâu cụ. 2b chưa bị cấm vì chưa có đường gom. Mà có cấm thì em vòng đoạn lên cầu chát. Dự kién sau này khá nhiều cụ đến viship sẽ vào đường này đi ra đê phù đổng tránh đc ít xiền

nguyen nghiep

Xe container
Th

thu phí cũng có ảnh hưởng đến anh em mình đâu cụ. 2b chưa bị cấm vì chưa có đường gom. Mà có cấm thì em vòng đoạn lên cầu chát. Dự kién sau này khá nhiều cụ đến viship sẽ vào đường này đi ra đê phù đổng tránh đc ít xiền
Theo như trên, không có đường gom thì "đoạn BN-HN không coi là cao tốc, tốc độ tối đa chỉ 90 Km/h" mờ.
Em tưởng nó cấm lại phải cố vay vài chục kiếm cái O to đi cơ, nghĩ đến vay mí nợ đã thấy ngại ghê hết người. :D
Thế này là yên tâm mà lượn lờ 2b qua ngày roài cụ ạ! \:D/

Nguyentrungssbg

Xe tải
Theo như trên, không có đường gom thì "đoạn BN-HN không coi là cao tốc, tốc độ tối đa chỉ 90 Km/h" mờ.
Em tưởng nó cấm lại phải cố vay vài chục kiếm cái O to đi cơ, nghĩ đến vay mí nợ đã thấy ngại ghê hết người. :D
Thế này là yên tâm mà lượn lờ 2b qua ngày roài cụ ạ! \:D/
Hôm trc bạn em giao bán con maztit 70tr. Cơ mà em chưa có nhu cầu xe 4b. Đợi một vài năm nữa ổn ổn thì cũng tính 4b. Giờ vay mượn là khổ lắm cụ ah

nguyen nghiep

Xe container
Hôm trc bạn em giao bán con maztit 70tr. Cơ mà em chưa có nhu cầu xe 4b. Đợi một vài năm nữa ổn ổn thì cũng tính 4b. Giờ vay mượn là khổ lắm cụ ah
Em cũng đang nghiên cứu ô tô. Có điều kiện (không phải vay mượn nghìn nào) là em làm con chạy cho đỡ ngại mưa gió, đỡ lo cấm đường, an toàn hơn 2b mình nữa cụ ạ.
Sống chẳng bao nhiêu, bao thứ phải nghĩ, phải mạnh khỏe để còn chiến đấu trong cái xã hội khắc nghiệt này cụ ạ! :D

Nguyentrungssbg

Xe tải
Cái
Em cũng đang nghiên cứu ô tô. Có điều kiện (không phải vay mượn nghìn nào) là em làm con chạy cho đỡ ngại mưa gió, đỡ lo cấm đường, an toàn hơn 2b mình nữa cụ ạ.
Sống chẳng bao nhiêu, bao thứ phải nghĩ, phải mạnh khỏe để còn chiến đấu trong cái xã hội khắc nghiệt này cụ ạ! :D
tuổi của cụ thì nghiên cứu đc rồi chứ tuổi em vẫn chưa cần 4b. Em giờ vẫn nghiên cứu kiếm tiền đã. E kém cụ cả chục năm mà

nguyen nghiep

Xe container
Cái tuổi của cụ thì nghiên cứu đc rồi chứ tuổi em vẫn chưa cần 4b. Em giờ vẫn nghiên cứu kiếm tiền đã. E kém cụ cả chục năm mà
Vưng, cái gì cũng cố cũng cũng mỏi cụ ạ!
Em nghiên cứu vì thứ nhất là để biết cho vui, không hại gì ai, không ảnh hưởng đến ai. Thứ 2 là nếu có cơ hội thì chơi ý mờ.
Nếu nó cấm thì cũng phải vay mượn tí, chơi con cho đỡ rách việc cụ ạ! :D

Nguyentrungssbg

Xe tải
Vưng, cái gì cũng cố cũng cũng mỏi cụ ạ!
Em nghiên cứu vì thứ nhất là để biết cho vui, không hại gì ai, không ảnh hưởng đến ai. Thứ 2 là nếu có cơ hội thì chơi ý mờ.
Nếu nó cấm thì cũng phải vay mượn tí, chơi con cho đỡ rách việc cụ ạ! :D
Lúc nào cụ mua thì ới em tiếng em đến chúc mừng cụ nhé. Thỉnh thoảng cho em mượn ké tý. Chứ thỉnh thoảng đi xa em toàn phải thuê xe

nguyen nghiep

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Đã thử nghiệm đo tốc độ ở làn tối đa 80 nhé, cụ nào vượt do xe trước đi chậm nên lưu ý, chỗ các cột biển quảng cáo to to í