[Thảo luận] Hà Nội _ Lạng Sơn các pro vào chỉ dùm em với

bongtoi21

Đi bộ
sắp tới em có chuyến chở hàng lên lạng sơn anh em nao hay chạy tuyến đo vao chỉ dùm mình các trạm công an voi

thule6

Xe điện
Yêu cầu xe mới, đã đăng kiểm và nộp bảo hiểm 100%, giấy tờ không thiếu, bản gốc, bằng lái, bảo hiểm cho lái xe còn thời hạn, hàng hóa trên xe để gọn trên thùng, sắp xếp gọn gàng, có đầy đủ giấy phép xuất, nhập khẩu nếu là hàng qua biên giới kèm theo đầy đủ hóa đơn chứng từ. luôn chạy xe đúng luật, biển báo, không lấn làn, sai tuyến trên xe phải trang bị đầy đủ camera ghi lại hành trình và không thể thiếu bình chữa cháy, búa thoát hiểm, túi thuốc cứu thương còn thời hạn .v.v.
cụ thỏa mãn những điều trên chả trạm nào dám náo với cụ, sợ éo giề :D (b)

duong2.0

Xe hơi
Cụ chú ý đi đúng tốc độ, đi đúng làn, giấy tờ đầy đủ la ok mà

08150

Xe hơi
Quan tâm làm gì các trạm cho nó đau đầu bác ơi. Bác cứ đúng luật mà đi. C hó thì cắn trộm mà. Mình phong người ngay chứ ai phòng được kẻ gian

ThienRacer

Xe buýt
em vừa đi tuần trước xong. đường thì một mạch, cụ chú ý là khi đi hết Bắc Giang là đến đoạn đường ven núi
đoàn này quanh co, chủ yếu là vạch liền, cố gắng đừng đè vạch là đc

chúc cụ thượng lộ bình an!

luannguyen9036

Xe hơi
Cụ chú ý đoạn ngã tư tử thần_ Yên Dũng, Bắc Giang bắt sai làn. Đoạn qua thị trấn Kép bắn tốc độ đoạn cầu Kép.Lên đến Đồng Bành thêm một trạm bắn tốc độ của xxx Lạng Sơn, chú ý ko đè vạch liền . Chiều về cụ chú ý đoạn qua cầu Lường bắn tốc độ. Chúc cụ thượng lộ bình an.

tuananhhypo

Xe tải
Cụ chú ý mấy điểm sau: Bắc Ninh có bắn tốc độ khoảng cầu vượt Hạp Lĩnh, Bắc gianh không vượt ẩu cho dù phải chạy chậm từ sau khi qua cầu Như Nguyệt. Đến ngã 3 rẽ vào khu công nghiệp Đình Trám Và 2 ngã 3 rẽ vào Bắc giang cụ chú ý chạy hẳn về phía bên phải còn làn giữa đường chỉ giành cho xe rẽ vào Bắc Giang thôi nhé ( có chim lợn báo sai làn ở đó). Đến khu vực thị trấn Vôi( Lạng Giang) cụ chú ý đi đúng tốc độ và đề phòng chim mồi đồng thời đến gần ngã 3 cụ vẫn phải chạy về làn bên phải nhường chỗ làn ngoài rẽ trái.Từ khu vực cầu Kép đoạn này có vắng cũng vẫn chạy đúng tốc độ quy định qua cầu là chỉ có 50km/h thôi đấy quá 1km/h cũng vẫn chết như thường khg 50/50 đc đâu. Chạy tiêp đến đoạn cua lên cầu Lường sang đất Hữu Lũng( Lạng Sơn) cẩn thận chim mồi xxx thường dùng mấy em xe công trình chắn đường nó chạy 5km/h cũng khg đc vượt láo bởi xxx ngồi ngay trên xe ấy( em soi đc chính xác luôn).
Đi vào địa phận Lạng Sơn cụ chú ý tốc độ đoạn từ Mẹt đến Đồng Mỏ. Sau đoạn Đồng Mỏ đến đoạn giảm tốc độ 60km/h thì đúng tốc độ và tránh liếm vạch ( xxx thường ngồi trên đồi tia xuống cụ khg thấy đc đâu).
qua cầu Sài Hồ 1 coi như là Ok cung đường HN- LS . Chúc cụ bình an.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Nghe bác tuananhypo nói xong mà em loạn cào cào, là em em đi taxi thị sát tình hình trước. Mà em hỏi luật phạt quá tốc độ từ trên 5km/h, em đi 51 hoặc 52 bác căn cứ vào luật nào để xử phạt em ạ.

xuanphuc2011

Xe hơi
Gần tới Đồng Mỏ tuyền bắn từ trên núi đấy nhá , chủ yếu là vạch liền thôi

xanha78

Xe buýt
Đường này cứ đúng luật mà đi thôi cụ! Kể cả gặp máy súc chạy 5km/1h cụ ợ! Nếu cụ là xe tải hay xe khách thì chuẩn bị đủ đồ thôi! Đường đẹp cụ đi đúng luật là nhanh nhất thôi! Có mỗi đoạn không phải thị trấn thị xã cách LS khoảng 25km hạn chế tốc độ 60km thôi!...

hungmobi

Xe tải
Nghe bác tuananhypo nói xong mà em loạn cào cào, là em em đi taxi thị sát tình hình trước. Mà em hỏi luật phạt quá tốc độ từ trên 5km/h, em đi 51 hoặc 52 bác căn cứ vào luật nào để xử phạt em ạ.
cụ làm quyển nghị định 33 , 34 nghiền ngẫm cho thông thái

raptor

Xe đạp
Tuyến HN-LS chủ yếu để ý tốc độ và dẫm vạch ở Bắc Giang và Lạng Sơn, Bắc Ninh thỉnh thoảng cũng làm, CSGT ở BG và LS làm rất nghiêm chỉnh, khó có thể giải quyết nhanh được, nhất là với xe biển HN. Chịu khó đi nghiêm chỉnh thôi, chậm một chút nhưng chắc bạn ạ

anhtho

Xe ngựa
Đường HN - LS là dễ nhất trong các cung đường QL rồi cụ chủ à, đường 2, đường 3 mới gọi là chuối. Đi LS, đoạn đầu toàn cao tốc, tới hết cao tốc thì bị một tẹo rồi tới gần LS thì đường vắng, chất lượng đường tốt. Chú ý biển tốc độ và đè vạch ở chỗ Bắc Giang. Đoạn địa phận LS cũng hay có vạch liền, đi đúng và đừng vượt xe khi vạch liền là được.

hn03

Xe điện
Toàn tuyến, nhớ đó cụ, Toàn tuyến luôn. Cứ đi đúng tốc độ và làn đường. xxx còn chui vào đống gạch, thò ra mỗi khẩu súng bắn thôi.

suzukils

Xe đạp
chú ý đường lạng sơn

sắp tới em có chuyến chở hàng lên lạng sơn anh em nao hay chạy tuyến đo vao chỉ dùm mình các trạm công an voi
nhà tui cách lạng sơn 36km bạn chú ý đoạn đường cách LS 25km hay xày ra tai nạn co biền hạn chế tốc độ 60km trước đây là 80km các chú xx hay bắn ờ đó lưu ý xx lạng sơn không ăn tiền mà lập biên ban nhé:-h

xdthienha

Xe điện
Lạng Sơn bao tuyến cho xe công chở hàng đi cửa khẩu và bao tuyến cho buôn lậu rồi nên khát biên bản lắm đấy

cuongdt86

Xe tăng
Tóm lại cụ đi đúng tốc độ, đúng làn đường thì chẳng việc gì mà phải lo cả. Vả lại hàng hóa đừng có mang hàng cấm là ok rồi. Có thế thôi, đơn giản mà. Bản thân nhà cháu đi HN - LS chưa lần nào bị tóm cả, cháu cứ đúng đường mà đi, ai xin vượt mà cho vượt được là cháu đồng ý thôi.
Chúc cụ thượng lộ bình an.

white_angel

Tháo bánh
Đợt trước bọn cháu đi khảo sát đường du lịch tuyến này, bọn "cờ hó" ở Bắc Giang nó hay nấp ở dưới chân các thể loại cầu, nó bắn tốc độ cụ ạ.
Nhà cháu lộn mề quá, vác máy ảnh ra bắn vài phát, kêu là bọn em chụp anh để đưa lên vài tờ báo với tít là: công an kiểu mẫu!
Nói chung là tốc độ các cụ đi thì liệu cơm mà gắp mắm thôi.
Chúc các cụ thượng lộ bình an