Hà Nội đi Vinh thì nên đi đường nào (05/2013)?

bimbimpro

Xe buýt
Em tối 31 cũng chạy về một mình đây. Cụ cứ đường mòn HCM thẳng tiến, có xa hơn tí nhưng khỏe, tiện đâu thì nghỉ đấy, thời gian cũng như nhau cả thôi. Chay ban ngày thì để ý biển khu dân cư như đoạn Miếu Môn, Thạch Thành, Thường Xuân; đè vạch ở cầu Cẩm Thủy, bắn tốc độ ở thị trấn Ngọc Lặc. Nói chung là đi nhàn hơn QL1 nhiều

Vườn

Xe đạp
Thế các cụ cho hỏi nếu chặng Hà Nội vào tận Hà Tĩnh thì cứ đường 1 phang hay là đường HCM?. Nếu đi HCM thì xa hơn nhiều không ợ?

VinhCivic

Xe tăng
báo cáo cụ. Em đi hôm qua, hôm nay 29/5/2013 em về. em đi đường HCM. xin chia sẻ cùng các cụ:
từ đại lộ TL đi Xuân mai ok.
Từ XM đi khoảng 10km đường xấu, đông người.
còn lại toàn đường đẹp... văng tanh em toàn tít 80,90,100km/h, toàn bộ cung đường chỉ có 1 điểm hạn chế 50km/h và vài điểm biển đông dân cư nhưng em vẫn tít 60-70km.
bắt đầu vào đất TH thì gặp mấy chú xxx cưỡi xe tải tuần tra nên không có bắt tốc độ mà chỉ ngồi trên xe tuýt xe tải chỏ rơm rạ quá khổ.
đến QL 48 rẽ QL1 28km đường xấu hơn, có 1 trạm xxx ở khúc giữa.
từ Yên Lý đi khoảng 15km (hơn kém em không nhớ lắm) thì đến đường tránh TP Vinh, cụ đi theo đường vành đai này với vận tốc 80km/h vào Vinh rất nhanh.
EM đi từ Xuân mai vào đến Chợ vinh hết đúng 5h.
Cụ cần gì cứ phọt nên đây em kể lại cho...
Nếu cụ đi QL1 không có chuyện 5h đến Vinh đâu nhá... lại mất 100k tiền vé .
Em xác nhận lại là Đi HCM ngon hơn đi 1A
Cung đường của em:
Yên dũng - bắc giang (15km)- cầu thanh trì - Đại lộ TL - Xuân Mai - đường HCM - Ngã 4 Thái Hòa - Yên Lý - Chợ Vinh - Cầu bến thủy 2 - Biển Xuân Thành. 2 chiều đi về là 905km tròn. (Chợ Vinh - biển Xuân Thành 10km)

biển XT nhiều cái hay lắm... lại rẻ nữa...hehehe

Chỉnh sửa cuối:

thanhyx

Xe đạp
Cụ nhầm hay sao ấy chứ. Đi Vinh theo đường HCM rẽ về Yên Lý chỉ xa hơn so với đường 1 cỡ 40 km thôi. Lấy đâu ra 80 km. Thời giam đi same same nhau (thời gian thực tế ngồi trên xe có khi còn ít hơn tý chút), đỡ mệt hơn và đỡ cả 100 ngàn nộp cho A#.

ki30

Xe tải
Cụ nhầm hay sao ấy chứ. Đi Vinh theo đường HCM rẽ về Yên Lý chỉ xa hơn so với đường 1 cỡ 40 km thôi. Lấy đâu ra 80 km. Thời giam đi same same nhau (thời gian thực tế ngồi trên xe có khi còn ít hơn tý chút), đỡ mệt hơn và đỡ cả 100 ngàn nộp cho A#.
Em thì 1 năm vào mùa hè đi lượn cùng gđ mới đi lại cung này, theo Cụ gì trên này đo đạc chính xác đâu xa hơn là 77km!!! Bàn ra bàn vào ngày 29/05 nhà em quyết định đi đường 1A các Cụ ạh. Em thấy là thế này: từ HN đi NB thì khỏi bàn rồi 100km/h phang vô tư, phần còn lại thì nhìn chung là đã làm xong hoặc hòm hòm gần xong, hôm nhà em đi đường cũng không đông lắm cứ thủng thẳng đúng tốc độ tiến đến trung tâm tp Vinh đo đc 290km mất 6h cả nghỉ 1 lúc đi wc. Em cập nhật tý cho Cụ nào chuẩn bị đi nghỉ có thêm lựa chọn... Hè rồi làm làm gì nhiều cho mệt đi chơi thôi các Cụ ơi!!!

thanhyx

Xe đạp
Vậy thì em đình chính lại cho Cụ tý nhé. Đi theo đường HCM rẽ về QL48 qua Yên Lý chỉ xa hơn đường 1 cỡ 40km thôi. Chắc chắn đấy. Còn cụ nào đi xa hơn tới 80km là đi qua Tân Kỳ, Đô Lương rồi mới rẽ ra cụ ạ. Đường 1 đi thì cũng tốt rồi, không tệ như năm ngoái. Tuy nhiên em thì vẫn thích đường HCM hơn, lái xe nhàn hạ, người ngồi trong xe cũng đỡ mệt, đặc biệt là F1 ngủ rất ngon lành. Vì xe chạy đỡ lạng lách, đỡ ồn. Cơ mà cụ đi đường 1 rồi nhỉ. Chúc Cụ đi chơi vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

ki30

Xe tải
Vậy thì em đình chính lại cho Cụ tý nhé. Đi theo đường HCM rẽ về QL48 qua Yên Lý chỉ xa hơn đường 1 cỡ 40km thôi. Chắc chắn đấy. Còn cụ nào đi xa hơn tới 80km là đi qua Tân Kỳ, Đô Lương rồi mới rẽ ra cụ ạ. Đường 1 đi thì cũng tốt rồi, không tệ như năm ngoái. Tuy nhiên em thì vẫn thích đường HCM hơn, lái xe nhàn hạ, người ngồi trong xe cũng đỡ mệt, đặc biệt là F1 ngủ rất ngon lành. Vì xe chạy đỡ lạng lách, đỡ ồn. Cơ mà cụ đi đường 1 rồi nhỉ. Chúc Cụ đi chơi vui vẻ!
Cảm ơn thông tin ủa Cụ. Khi về kiểu gì em cũng nghỉ Vinh 1 đêm nên có khi em lại đi đường HCM về HN như Cụ chỉ vậy. Tiện đây em cập nhật thông tin đường xá cho Cụ nào quan tâm là hôm nay 31/05 em từ Đồng Hới tới Huế gặp đoạn đang thi công cả cầu cả đường (cách Huế khoảng 50km) tệ kinh khủng các Cụ cảnh giác xe máy bị bụi mù mịt không nhìn thấy gì đi rất loạng choạng khá nguy hiểm!!!

Civic2306

Xe điện
báo cáo cụ. Em đi hôm qua, hôm nay 29/5/2013 em về. em đi đường HCM. xin chia sẻ cùng các cụ:
từ đại lộ TL đi Xuân mai ok.
Từ XM đi khoảng 10km đường xấu, đông người.
còn lại toàn đường đẹp... văng tanh em toàn tít 80,90,100km/h, toàn bộ cung đường chỉ có 1 điểm hạn chế 50km/h và vài điểm biển đông dân cư nhưng em vẫn tít 60-70km.
bắt đầu vào đất TH thì gặp mấy chú xxx cưỡi xe tải tuần tra nên không có bắt tốc độ mà chỉ ngồi trên xe tuýt xe tải chỏ rơm rạ quá khổ.
đến QL 48 rẽ QL1 28km đường xấu hơn, có 1 trạm xxx ở khúc giữa.
từ Yên Lý đi khoảng 15km (hơn kém em không nhớ lắm) thì đến đường tránh TP Vinh, cụ đi theo đường vành đai này với vận tốc 80km/h vào Vinh rất nhanh.
EM đi từ Xuân mai vào đến Chợ vinh hết đúng 5h.
Cụ cần gì cứ phọt nên đây em kể lại cho...
Nếu cụ đi QL1 không có chuyện 5h đến Vinh đâu nhá... lại mất 100k tiền vé .
Em xác nhận lại là Đi HCM ngon hơn đi 1A
Cung đường của em:
Yên dũng - bắc giang (15km)- cầu thanh trì - Đại lộ TL - Xuân Mai - đường HCM - Ngã 4 Thái Hòa - Yên Lý - Chợ Vinh - Cầu bến thủy 2 - Biển Xuân Thành. 2 chiều đi về là 905km tròn. (Chợ Vinh - biển Xuân Thành 10km)

biển XT nhiều cái hay lắm... lại rẻ nữa...hehehe
Cụ mô tả kỹ hơn tý giúp em được không? Em xuất phát từ ngã tư sở cụ ạ

batdauhoclai

Xe buýt
Ngày mai em có việc đi Vinh. Các bác cho em hỏi dạo này đường HCM cần có thay đổi và cần chú ý gì không? Cảm ơn các cụ

Suriputin

Xe hơi
Theo e là kụ cứ chạy dg Láng hòa lạc, xuân mai, HCM là ngon nhất
Xa hơn một tý nhưng thoáng. Khoảng 5h là ok.

batdauhoclai

Xe buýt
Vâng, em cũng định đi đường như thế. Nhưng khoảng nửa năm rồi không đi, không biết dạo này có gì cần chú ý hay không?

Theo e là kụ cứ chạy dg Láng hòa lạc, xuân mai, HCM là ngon nhất
Xa hơn một tý nhưng thoáng. Khoảng 5h là ok.

ZIN_ZIN

Xe hơi
E mới đi từ Quảng bình ra đường HCM, chú ý xe máy đi ẩu lắm cứ như đường nhà họ ý còi cũng k ăn thua nhiều lúc ức chế với lại nhiều trâu bò nữa.