[Thảo luận] Hạ Long- Xe điên lồng lộn trên phố !!!

Máy bị đơ

Xe điện
Cái anh riệu nó cũng ác các cụ ạ, cháu dám chắc tất cả mọi người đã từng có những tình huống: Vài ba anh em rủ nhau đi nhậu bằng 4b, lúc đi thì ông nào cũng lười, đùn đẩy không ông nào chịu cầm lái, ấy thế mà sau khi nhậu xong lại tranh nhau lái. Son thì thoát nạn mà đen thì đâm vào cột điện, còn khốn nạn hơn nữa thì gây thêm tai họa cho người khác. Âu cũng là chuyện thường xảy ra.
Có điều việc đó thường xảy ra với lớp trẻ, còn có tuổi mà vẫn vậy thì quá quắt thật. Các cụ xưa đã nói:
- Tam thập nhi lập: khoảng 30 tuổi người ta bắt đầu lập nghiệp, bắt đầu có trách nhiệm với cuộc sống và cộng đồng.
- Tứ thập nghi bất hoặc: khoảng 40 tuổi người ta đã biết giữ cho mình không bị cuốn vào vòng xoáy của dư luận, có khả năng tự chủ được hành vi của mình
- Ngũ thập thuận nhĩ: khoảng 50 tuổi con người đã đạt đến một độ chín về hành vi, biết lắng nghe thậm chí là những thứ rác rưởi nhất.
- Lục thập tri thiên mệnh: khoảng 60 tuổi người ta đã hiểu được mệnh trời.
- Thất thập cổ lai hy: khoảng 70 tuổi người ta đã có thể thảnh thơi thoát khỏi vòng đời để nhường lại cho thế hệ sau.
Phải chăng lão già đó ở tuổi sáu mươi mà vẫn chưa thể tự chủ được hành vi của mình:102::102::102::77::77::77:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cái anh riệu nó cũng ác các cụ ạ, cháu dám chắc tất cả mọi người đã từng có những tình huống: Vài ba anh em rủ nhau đi nhậu bằng 4b, lúc đi thì ông nào cũng lười, đùn đẩy không ông nào chịu cầm lái, ấy thế mà sau khi nhậu xong lại tranh nhau lái. Son thì thoát nạn mà đen thì đâm vào cột điện, còn khốn nạn hơn nữa thì gây thêm tai họa cho người khác. Âu cũng là chuyện thường xảy ra.
Có điều việc đó thường xảy ra với lớp trẻ, còn có tuổi mà vẫn vậy thì quá quắt thật. Các cụ xưa đã nói:
- Tam thập nhi lập: khoảng 30 tuổi người ta bắt đầu lập nghiệp, bắt đầu có trách nhiệm với cuộc sống và cộng đồng.
- Tứ thập nghi bất hoặc: khoảng 40 tuổi người ta đã biết giữ cho mình không bị cuốn vào vòng xoáy của dư luận, có khả năng tự chủ được hành vi của mình
- Ngũ thập thuận nhĩ: khoảng 50 tuổi con người đã đạt đến một độ chín về hành vi, biết lắng nghe thậm chí là những thứ rác rưởi nhất.
- Lục thập tri thiên mệnh: khoảng 60 tuổi người ta đã hiểu được mệnh trời.
- Thất thập cổ lai hy: khoảng 70 tuổi người ta đã có thể thảnh thơi thoát khỏi vòng đời để nhường lại cho thế hệ sau.
Phải chăng lão già đó ở tuổi sáu mươi mà vẫn chưa thể tự chủ được hành vi của mình:102::102::102::77::77::77:
Bác phân tích hay quá.
Em rụt rè hỏi bác tứ thập hay thất thập rồi ạ ?

kduc

Xe Cứu Trợ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
già còn máu đú kiểu yêng hùng thanh niên
định gừng càng già gây tai nạn càng cay hay sao ấy nhể???
tội nghiệp cho đôi vợ chồng quá:63:
cầu cho họ qua khỏi cơn nguy kịch

biahoihanoi

Xe lăn
Quảng cái thằng già xuống biển cho tỉnh rượu:mad:

nhìn vụ này em lại nhớ lại cách đây mấy tháng em cũng chứng kiến một vụ! thủ phạm là một xe 7 chỗ của toy! fotun hay ỉn gì đấy, em không nhớ, chạy ra từ cái bar mà gần tràng tiền ý a, cái bar có ferrari hay đỗ em cũng chả biết bar gì! đánh võng lạng lách trên đường quang hồ hoàn kiếm! đến đoạn có rất nhiều xe moto, xe này không hề phanh lại, thậm chí còn tăng tốc, đâm thẳn vào đám đông, lúc ấy khoảng tầm 12 rưỡi, kết quả là có 1 cụ đi sh ko tránh nổi, xe thậm chí còn chưa đăng kí bị hất tung lên vỉa hè! tất nhiên là sh nát bét! bị nổ lốp trước bên phụ mà xe này vẫn tiếp tục bỏ chạy vào bà triệu với tốc độ còn hơn trước! va chạn nhẹ với 1 em santafe( bác tài santafe này còn định quay lại chở ng bị thương nhưng sau thấy máu me quá ù té mất) thấy dân và mấy em cơ động líu ríu đuổi theo nhưng chả thấy tin tức lại! địa điểm sảy ra tai nạn ngay gần đồn công an đầu tràng thi vậy mà ko có 1 đồng chí nào xuất hiện sau vụ tai nạn, cuối cùng ng bị thương được bế đi và cuối cùng là đi bằng xe của em! :mad:đáng giận những loại người như thế, khác gì giết người đâu! cái em thấy lạ là tại sao vụ này bị ỉm đi mất dù rất nhiều người chụp ảnh! hôm đấy em ko có máy ảnh nên ko chắc cũng có bài lên dân chí! các cụ phải trứng kiến mới thấy độ khủng khiếp của vụ đó! xe 1 nơi, người 1 nơi:102::102:

lái đêm

Xe buýt
Trẻ không hư thì già đổ đốn. Các Cụ hư dần đi nhé :21::21::21::21::21:

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc thương đôi vợ chồng trẻ trách bác tài quá .bác nhiều tuổi rồi mà sao lại thế

zen_teen

Xe tải
:ohmy:cầu trời phụ hộ đôi vợ chồng kia qua khỏi

Coltplus2008

Xe điện
Hôm khai giảng lớp học lái xe, ông hiệu trưởng bảo: "Các anh chị được trang bị cái máy giết người hàng loạt rồi đấy. Không cẩn thận thì vào tù nhanh thôi".
Và thực tế chứng minh không sai các cụ ợ.
Hy vọng đôi vợ chồng kia không bị nặng.

zhao

Xe tải
Ặc ặc ..cái lão già ý tệ nhỉ ?đã già rồi lại còn lái xe .. đã lái xe lại còn uống rượu ...Mình biết thân biết phận cũng già rồi mà chỉ dám lái xe nhiều khi khát nước, thèm rượu nhỏ dãi mà ko dám tu ...

Bắc Âu

Xe điện
Cầu mong cho đôi vợ chồng trẻ mau qua khỏi.

tmanhthang

Xe tăng

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
cảm ơn bác

nhìn vụ này em lại nhớ lại cách đây mấy tháng em cũng chứng kiến một vụ! thủ phạm là một xe 7 chỗ của toy! fotun hay ỉn gì đấy, em không nhớ, chạy ra từ cái bar mà gần tràng tiền ý a, cái bar có ferrari hay đỗ em cũng chả biết bar gì! đánh võng lạng lách trên đường quang hồ hoàn kiếm! đến đoạn có rất nhiều xe moto, xe này không hề phanh lại, thậm chí còn tăng tốc, đâm thẳn vào đám đông, lúc ấy khoảng tầm 12 rưỡi, kết quả là có 1 cụ đi sh ko tránh nổi, xe thậm chí còn chưa đăng kí bị hất tung lên vỉa hè! tất nhiên là sh nát bét! bị nổ lốp trước bên phụ mà xe này vẫn tiếp tục bỏ chạy vào bà triệu với tốc độ còn hơn trước! va chạn nhẹ với 1 em santafe( bác tài santafe này còn định quay lại chở ng bị thương nhưng sau thấy máu me quá ù té mất) thấy dân và mấy em cơ động líu ríu đuổi theo nhưng chả thấy tin tức lại! địa điểm sảy ra tai nạn ngay gần đồn công an đầu tràng thi vậy mà ko có 1 đồng chí nào xuất hiện sau vụ tai nạn, cuối cùng ng bị thương được bế đi và cuối cùng là đi bằng xe của em! :mad:đáng giận những loại người như thế, khác gì giết người đâu! cái em thấy lạ là tại sao vụ này bị ỉm đi mất dù rất nhiều người chụp ảnh! hôm đấy em ko có máy ảnh nên ko chắc cũng có bài lên dân chí! các cụ phải trứng kiến mới thấy độ khủng khiếp của vụ đó! xe 1 nơi, người 1 nơi:102::102:
cảm ơn bác. xã hội trên Hn này loạn lạc quá, quá nguy hiểm !

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
lúc đấy em cũng muốn gí cái ống kính hẳn vào mặt lão ấy , nhưng mà nghĩ thế cũng hơi quá . dù gì lão ấy cũng có tuổi rồi , có khi cũng chỉ là một phút bốc đồng thôi .nhìn cái ảnh say xỉn như thế mà trưng lên thiên hạ thì đi đời một sự nghiệp .dù sao cũng có pháp luật xét xử . người vợ đã qua cơn nguy kịch , còn người chồng thì vẫn chưa tỉnh . cái kính vỡ ở xe là do người chồng đập đầu vào . lão này là xếp ở sở xây dựng hôm qua đi tiếp đoàn khách ở Hà Nội . hôm qua CA đã phải triệu tập gấp để thử nồng độ cồn rồi . máu đến 80 % là rượu roài :77:
Bác làm thế là đúng. Hoặc có chụp đưa lên đây cũng ko nên. Đó là vi phạm privacy cá nhân rất cao rồi đấy ạ. Ở nc mình thì ít hoặc ko bao giờ có chuyện tôn trọng vấn đề này. Đâm ra nhiều khi dở và thậm dở với những con ng thật sự có bản chất tốt muốn làm lại cuộc đời. Làm um xùm lên vô tình là dìm chết 1 sự tồn tại. Đấy là ở trường hợp khác và cái nhìn tổng quát. Còn cái ông bác này. Sau rốt cũng sẽ phải vào tù ngồi thôi. Chưa kể còn ng nhà nạn nhân nữa. Cũng đã 60t rồi. Bản thân ông ấy dù ăn năn ít hay nhiều thì cũng sẽ day dứt vì ko những giết ng mà còn liên lụy tai tiếng đến vợ và con cái của ổng. Cái giá phải trả đủ lớn rồi thì cần gì ng khác phải vào kền kền ăn xác thối ổng nữa. Trừ phi cái vụ này bị ủm mới cần moi lên để tung hê mà trừng phạt thôi. Cho nên có mỗi ng xỉa xói hay bất bình xông vào tát vô mặt ông thì cũng chả giải quyết đc vấn đề gì. Việc cũng đã xảy ra rồi. VÔ ích! Ổng thì làm gì còn có lần sau nữa
In my opinion

g_phuonganh

Xe hơi
bắn chết cụ thằng già điên này đi, em thương cho đôi trẻ quá

Ford Falcon

Xe hơi
Loại lái xe này phải lôi xuống tẩn cho một trận rồi báo ca. Chỉ tội nghiệp đôi vợ chồng đi xe máy:mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

MaiMai

Xe buýt
Ôi, nơi chôn nhau cắt rún của tôi! Hy vọng 2 nạn nhân sớm tai qua nạn khỏi!