Hà Giang quê hương tôi.

giangsuki

Xe ngựa
(Đôi vợ chồng mới cưới, em gặp ở nhà Vua Mèo):

Cô bé này em nhớ ko nhầm thì trước vẫn bán quà lưu niệm ở đây thì phải
Cụ Mộc cho em hỏi một chút: Xe sedan có đi được những địa điểm mà cụ đã đến không ạ ? Cảm ơn cụ !
em lần đầu lên đây toàn phi CD5, thoải mái cụ ạ
Xem cái pic mấy cháu nhỏ diện áo quần mới,đi chơi tết mà thấy thích quá.
Lão mà lên chắc lại nằm như cái avartar nhỉ
Còn đây, em đố các Cụ Hoa này là Hoa gì?;))

Ở trên thì là Hoa Mộc
nhưng ở dưới ko gọi là hoa mà đã là quả rồi mợ ơi :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
HG đẹp quá, em thì đi HG rồi nhưng chỉ đến TP HG và cửa khẩu Thanh Thủy thưởng thức rượu ngô, rau xắng mà không kịp đi các huyện. Nghe nói danh lam thắng cảnh ở các huyện mới đẹp như cao nguyên đá Đồng Văn, cột cờ Lũng Cú với cánh đồng hoa gì đó mà em không nhớ tên.
Em năm nào cũng về chơi thăm người nhà, nhưng cũng chỉ loanh quanh ở TP thôi. Năm nay thì quyết tâm phải lên mấy Huyện trên đó cho bằng được. Cụ đi Hà Giang mà mới chỉ lên tới TP thôi thì mới chỉ gọi là đến Hà Giang mà chưa biết Hà Giang.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ảnh mợ chụp thật đẹp. Em có cảm giác mợ mới đầu tư máy móc nhưng ảnh đã như chuyên nghiệp và rất chi là tà mà....
Hà giang quên mợ không trù phú, giàu có sản vật, thiên nhiên khắc nghiệt và dữ dội.., tạo nên con người và văn hóa đặc biệt.
Em rất thích bức ảnh nhà treo leo trên núi, bao quanh bởi tương đá xếp.
Người ta sẽ sống thế nào..? Nước non sinh hoạt lấy đâu? Trời nắng nóng mà quanh toàn đá hấp nóng thì hẳn rất cực....
Dù sao vẫn chỉ là thắc mắc của kẻ quen di chuyển trong xe hơi điều hòa, cơ quan điều hòa, về nhà điều hòa....keke...
Gửi mợ bức ảnh em chup Tết vừa rồi.
Nếu mợ không đồng ý em xin dỡ xuống.
Nho Quế dưới nắng.
Cụ cứ động viên thôi, em cũng mới tập toẹ thôi ạ. Em mở thread cũng là để các Cụ/Mợ vào chia sẻ, Cụ có ảnh cứ up lên đây cho mọi người cùng coi nhé!

P/s: Mã Pì Lèng của Cụ hoành tráng quá, hôm em đi lúc 8h sáng trời vẫn còn nhiều mây, mặt trời chưa kịp ló Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cô bé này em nhớ ko nhầm thì trước vẫn bán quà lưu niệm ở đây thì phải

em lần đầu lên đây toàn phi CD5, thoải mái cụ ạ

Lão mà lên chắc lại nằm như cái avartar nhỉ

Ở trên thì là Hoa Mộc
nhưng ở dưới ko gọi là hoa mà đã là quả rồi mợ ơi :D
He...he... Soi em vừa thôi nhé!:P

bonthoi1052014

Xe máy
quê em cũng tây bắc nhưng chưa bao giờ đc lên hà giang

Maxo73

Xe buýt
Mùa tam giác mạch tháng 10 đẹp hơn phỏng cụ

hvhmart

Xe máy
HG đẹp nhỉ tiếc là em chưa có điều kiện lên HG bao giờ :((

aspac13

Xe hơi
Xem ảnh các huyện vùng cao ở HG thì đẹp vậy thôi, nhưng điều kiện sinh hoạt, cuộc sống thì hoàn toàn trái ngược đấy các cụ. Hầu hết bà con H'Mong hàng tháng vẫn phải xếp hàng để được trợ cấp gạo, trẻ con 10 tuổi thì chỉ như đứa 5 tuổi dưới xuôi, vì tập tục cận huyết thống và suy dinh dưỡng nặng.

Đi du lịch ngắm cảnh xong về mà một góc nào đó trong người vẫn trĩu nặng.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
quê em cũng tây bắc nhưng chưa bao giờ đc lên hà giang
Vậy thì mời Cụ, có dịp ghé qua thăm quê em 1 lần nhé!:)

Mùa tam giác mạch tháng 10 đẹp hơn phỏng cụ
Vâng, Cụ. Khi ấy chỉ có Hoa Tam Giác mạch thôi Cụ. Em thì khoái đi Tết hơn, vì Tết có hoa và có cả không khí Tết nữa Cụ ạ.

HG đẹp nhỉ tiếc là em chưa có điều kiện lên HG bao giờ
Hy vọng có dịp, mời Cụ đến Hà Giang nhé!:)

Eo đẹp thế bao giờ em mới đc đi
Chỉ cần Cụ Yêu Hà Giang và quyết tâm là Cụ sẽ tới được, Cụ nhé!:)

Xem ảnh các huyện vùng cao ở HG thì đẹp vậy thôi, nhưng điều kiện sinh hoạt, cuộc sống thì hoàn toàn trái ngược đấy các cụ. Hầu hết bà con H'Mong hàng tháng vẫn phải xếp hàng để được trợ cấp gạo, trẻ con 10 tuổi thì chỉ như đứa 5 tuổi dưới xuôi, vì tập tục cận huyết thống và suy dinh dưỡng nặng.

Đi du lịch ngắm cảnh xong về mà một góc nào đó trong người vẫn trĩu nặng.
Đồng ý với Cụ, đi các Tỉnh miền núi thì đều vậy cả thôi Cụ. Giờ cũng nhờ du lịch mà nhiều ngươì mới biết tới Hà Giang, cũng nhờ đó mà đời sống bà con trên đó mới đỡ hơn nhiều so với trước đây. Vì du lịch là nền công nghiệp không khói, mang lại nhiều nguồn kinh phí cho địa phương, nhờ đó mà địa phương mới có tiền đầu tư Điện, Đường, Trường, Trạm cho bà con. Cụ lên đây không biết có để ý các hồ chứa nước được xây cho bà con dân tộc hay không? Trước đây không có nước thì bà con còn khổ cực hơn nhiều nữa đấy Cụ ạ. Điều kiện sống ở đây thực sự là khắc nghiệt, nhưng sức sống của con người cũng thật là mãnh liệt Cụ ạ. Cụ cứ nhìn những ngôi nhà cheo leo bên vách núi hoặc trên những đỉnh đồi. Những cô bé cậu bé hàng ngày đến trường hoặc xuống chợ phải leo qua mấy quả đồi... quả thực là chỉ biết khâm phục. Em thì chả có tài cán gì để giúp Quê Hương, chỉ biết mang những hình ảnh này để giới thiệu cho bạn bè biết đến Hà Giang, đến với Hà Giang là bạn đã giúp Hà Giang rồi. Em nghĩ vậy có đúng không Cụ?:)

phaothuBMW

Xe buýt
Cụ nào có tổ chức đi Hà Giang đi