Hà Giang - Lũng Cú. Cảm xúc tháng 10

son_rua_sanbay

Xe buýt
ôi thớt này out thôi mod ơi e chờ sót ruột quá

V KOOL HANOI

Xe tải
Xin thông báo: Cụ laichuanhieu bỏ quên máy ảnh trên Hà Giang và đang trên đường lộn lại lấy rồi ạ - xin các Cụ cứ bình tĩnh cho ảnh nó nét #:-s

WHITE TIGER

Xe container
1 điều nên biết khi đi HG để các cụ già lẫn cụ trẻ chưa đi nên biết.Không nên đi đủ người khi chạy xe lên HG-ĐV-Lũng Cú.4 chỗ thì đi 2 3 người.8 chỗ thì 4 5 người.16 chỗ thì 11 12 người.29 chỗ dưới 20 người.Số người cho từng loại xe là tôi đa là như vậy.Không nên đi xe quá to.Xe 29 là quá to khi đi đường này nên khó dừng chụp ảnh dọc đường

Tại sao không nên.Đường trường quá tải không sao,lên núi đa phần cao trên 1200m so với mặt nước biển.Có nhiều nơi từ 1500m đến 1700m so với mực nước biển nên khi lên dốc có tắt điều hòa thì xe cũng khó lên dốc hơn so với đồng bằng vì thiếu ô xy khi xe lên cao.Muốn dừng chụp ảnh thì chỉ nên đi xe to nhất là xe 16 chỗ mà thôi.Lên dốc leo vất vả đã đành thì xuống dốc với xe có tải nặng càng lao dốc nhanh.Lốp nếu chở đủ tải thì đi trên này cần nhẹ hơn để đảm bảo an toàn bởi khi đi đường đèo núi ma sát đường cua liên tục làm lốp nhanh nóng.Trước khi đi nên bơm Ni tơ,nên bơm căng hơn bởi trên này có nhiều đá tai mèo và thành lốp lại dễ bị rách nếu non hơi.Vì trên này cua tay áo lên hoặc xuống gấp nên dễ mài thành lốp

Cụ đi 3 ngày 2 đêm mà chạy như vậy thì em chắc chắn cụ cũng chả lang thang được gì mấy.Em vừa chở khách vừa lang thang trong các bản chụp chán chê.Nếu cụ nói lịch trình trước khi đi em từ vấn cho cụ đi được nhiều nơi,chụp nhiều ảnh về đồng bào và vào nhiều chợ dọc đường chơi nhiều hơn

jac98

Xe hơi
Tháng 3 e cũng đi tuyến này nhưng hơi khác với cụ tý, bọn em xuất phát 14h, tối ngủ TQ xuống bè ăn cá sông. Hôm sau đi HG - Quảng Bạ - Đồng Văn trên đường vào thăm dinh vua Mèo Vương Chí Đức, sáng hôm sau đi Lũng Cú, sau đó quay về Đồng Văn đi mèo vạc từ đó đi đường hạnh phúc ( Mã pì Lèng ) về Yên Minh và tối hôm đó ngủ tại thị xã HG, sáng dậy ăn sáng với mấy bác HG uống rượu kiểu chào chất lượng khiếp lắm từ đây xuôi HN. Bọn e đi 7 người bằng xe zay nên cũng hơi vất vả.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cụ đi 3 ngày 2 đêm mà chạy như vậy thì em chắc chắn cụ cũng chả lang thang được gì mấy.Em vừa chở khách vừa lang thang trong các bản chụp chán chê.Nếu cụ nói lịch trình trước khi đi em từ vấn cho cụ đi được nhiều nơi,chụp nhiều ảnh về đồng bào và vào nhiều chợ dọc đường chơi nhiều hơn
Cụ Hổ Trắng vào bản nào đấy, bật mý cho em biết được hem????

WHITE TIGER

Xe container
Chả cần biết bản nào,chỉ cần thấy có dân cư,làng bản,chợ búa là dừng xe chụp.Từ Hà Giang đi Đồng Văn có 150km mà đi hết 1 ngày,chả khác gì rùa bò

Tháng 3 e cũng đi tuyến này nhưng hơi khác với cụ tý, bọn em xuất phát 14h, tối ngủ TQ xuống bè ăn cá sông. Hôm sau đi HG - Quảng Bạ - Đồng Văn trên đường vào thăm dinh vua Mèo Vương Chí Đức, sáng hôm sau đi Lũng Cú, sau đó quay về Đồng Văn đi mèo vạc từ đó đi đường hạnh phúc ( Mã pì Lèng ) về Yên Minh và tối hôm đó ngủ tại thị xã HG, sáng dậy ăn sáng với mấy bác HG uống rượu kiểu chào chất lượng khiếp lắm từ đây xuôi HN. Bọn e đi 7 người bằng xe zay nên cũng hơi vất vả.
quá phí phạm thời gian quý báu khi đi HG.Kể cả xuất phát từ 17h cũng ngủ nghỉ tại hà giang và ăn tối ở Tuyên Quang.Cụ đi như thế cũng chỉ là đánh dấu những chỗ đã có trên bản đồ thôi.Em luôn muốn quay lại mặc dù đường xá xấu so với xe của em

Chỉnh sửa cuối:

laichuanhieu

Xe tăng
ảnh đâu cụ ơi, Tả mồm em chả thấy trân thực:D
Em đánh dấu để hóng phát.
Xin lỗi các cụ, em bị ốm mấy ngày nên không viết tiếp được các cụ thông cảm đừng ném đá em nhé.

hỏi cụ chủ tình hình xxx trên đường HN-HG thế lào, iem sắp đi HG ợ, mà vợ 2 cụ cõng cũng khỏe thật, những 5 ng đi đường núi trèo đèo xuống dốc...quá kinh
Em đi 4 người, em chả thấy xxx đâu cả. Hay họ thấy xe em còi nên bỏ qua?

hình đâu cụ ơi!!!
cháu thấy toàn chữ thôi
chủ thớt thử độ hót hay sao để mọi ng chờ lâu thế,
e vạ vật từ sáng đến giờ,ẹc
có đi đâu mà có ảnh ... các cụ cứ chờ đi...
Đọc thớt trước cụ chủ hỏi đường và xe, em hóng hớt thấy cụ bộ có hẹn hò với cụ chủ lên đấy gặp nhau mà? Thế hóa ra các cụ chém gió à?
Em đã thử để phọt ảnh mà sao vẫn chưa được. Khất các cụ nhé.
Hôm em đi lên cột cờ Lũng Cú, gần đến trường Ma Lé thì gặp Các Cụ nhà mình đi "tặng áo ấm cho các cháu vùng cao". Không biết Cụ chạy con Triton có nhớ em và cụ gặp nhau đúng chỗ hẹp nhất phải gần như dừng lại để lách qua đó. Về đến Đồng Văn thì thấy mấy cụ ấy nghỉ ở KS Khai Hoàn. Em mải chơi nên không gặp được các cụ ấy.

Như vậy là cụ đi 5 người lớn à? cụ phọt ảnh lên cho em ngắm mới :-B
Em đi 4 người. Nói chung là đi bình thường. Quan trọng nhất theo em là bình tĩnh mà chạy, còi liên tục khi vào cua.

Trời, đi HG mà cụ nhồi những 5ng lên 1 sedan thì có nặng và đông quá không ợ?
Cháu chạy 4x4 có 4 mạng mà thấy đã chật rồi. Cụ đi vào quãng thời gian nào đấy?
Em chạy 4 người mà. Em đi từ thứ 6 (21/10) và tối chủ nhật về HN (23/10).

Em đi cũng vui lắm.
Đúng ra em cũng sắp xếp lịch trình như Cụ đáy, nhưng một đồng chi ở Quản Bạ cứ khuyên em nên đi theo lộ trình Mèo Vạc trước cho an toàn hơn. Trời đất, đó là đi sai tuyến.

Chỉnh sửa cuối:

laichuanhieu

Xe tăng
Xin lỗi các Cụ, em bị ốm (không phải do đi Hà Giang về đâu vì em về được 1 tuần rồi), nên hôm nay mới lại tiếp tục hầu các cụ.
Ngày thứ ba em chạy thẳng từ ĐỒng Văn về Hà Nội, nghỉ ăn trưa tại Quản Bạ, ăn tối tai Tuyên Quang. Về đến Hà Nội lúc 23h30.
Em thì bình thường, nhưng con gái thứ hai nhà em (18 tuổi rồi) thì bị say xe lúc về (chắc do mệt vì không chịu ăn cơm, chỉ ăn linh tinh). Nói chung em thấy khi đi chuẩn bị chu đáo đồ ăn là rất tốt đấy. Vợ em chuẩn bị rất nhiều nho, cơm nắm thịt kho. Vừa đi vừa ăn đỡ mệt các cụ ạ.
Sáng ngày thứ 3 trên đường từ Đồng Văn về, chúng em rẽ vào thăm nhà Vương Chí SÌnh (vì là sáng chủ nhạt nên ở đó họp chợ rất đông), nhưng chả có ai vào thăm ngoài mấy người gia đình em.
Về Quản Bạ, em rẽ vào chợ mua được 3 giò Phong lan khá đẹp, giá thì hạt rẻ vô cùng. 20 -100 ngàn/giò. Mua được chú Hoạ My (500K).

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Mềm

Xe điện
Hôm giữa tháng 10 vừa rồi bọn em cũng mới làm 1 chuyến em có chụp được 1 vài kiểu bằng điện thoại hầu các cụ ạ

núi cô tiên đây ạ

Phỡn

Xe tăng
cụ cứ chơi cờ hụp bằng miệng thế này thì tẻ quá ạ :D

Thắng_Mềm

Xe điện
em choạch bằng iphon 2 sim 2 sóng cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Mềm

Xe điện
Tấm ảnh này làm em suy nghĩ ......các cụ chú thích tấm này hộ em

Thắng_Mềm

Xe điện
Nói đến hà giang thì phải hỏi mợ Dims.... nhìn ảnh mợ là em lại muốn đi hà giang ...

laichuanhieu

Xe tăng

http://imageshack.us/photo/my-images/64/img3787b.jpg/
Trên sân của Trạm dừng chân Cổng trời Quản Bạ
http://imageshack.us/photo/my-images/41/img3788a.jpg/
Từ Trạm dừng chân Cổng trời nhìn xuống
http://imageshack.us/photo/my-images/163/img3800hs.jpg/
Một địa điểm khá đẹp tại Quản Bạ
http://imageshack.us/photo/my-images/849/img3805xa.jpg/
Các Cụ thấy em có đôi Tổ ong ngon chưa? Em thưa các cụ là khi lái em cứ chân đất lái rất hay và thật chân các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
http://imageshack.us/photo/my-images/5/img3630u.jpg/
http://imageshack.us/photo/my-images/407/img3748l.jpg/
http://imageshack.us/photo/my-images/64/img3787b.jpg/
Trên sân của Trạm dừng chân Cổng trời Quản Bạ
http://imageshack.us/photo/my-images/41/img3788a.jpg/
Từ Trạm dừng chân Cổng trời nhìn xuống
http://imageshack.us/photo/my-images/163/img3800hs.jpg/
Một địa điểm khá đẹp tại Quản Bạ
http://imageshack.us/photo/my-images/849/img3805xa.jpg/
Các Cụ thấy em có đôi Tổ ong ngon chưa? Em thưa các cụ là khi lái em cứ chân đất lái rất hay và thật chân các cụ ạ.
Cụ phải copy cái direct link rôi bấm vào biểu tượng có hình bức tranh ở trên phần tùy chọn của bài viết paste vào mới hiện hình được ợ.
F1 nhà cụ xinh nhỉ ;))

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ phải copy cái direct link rôi bấm vào biểu tượng có hình bức tranh ở trên phần tùy chọn của bài viết paste vào mới hiện hình được ợ.
F1 nhà cụ xinh nhỉ ;))
Em đang mò mà mãi chưa thấy. Tin học của em vỡ lòng cụ ạ.
Sao em copy vào theo như cụ chỉ mà nó không hiện ra nhỉ. Chắc em làm sai cái gì đó.
Không hiểu sao, khi em copy đươngf link và past vào chỗ Video thì nó hiện ra đường link mà past vào chỗ image thì lại không hiện ra. Chán thật.

Chỉnh sửa cuối: