Hà Giang - Lào Cai lệt phệt ký

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Bắt gặp Lekima bỏ nhà sang đây chơi nhé!!! Ảnh đẹp thật đấy, nhưng mà ít quá! Post nữa điiiii(y)
Các bác ơi, tên này là accmin của www.photo.com.vn mà. Các bác khen hắn chụp ảnh đẹp làm giề, :P

Chỉnh sửa cuối:

Laceti

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng các bác đã động viên quá. Em dùng đến 300mm, bước suối đất chụp tại một mỏm núi dựng đứng và hơi nhô ra ngoài, vừa chụp vừa run vì nhỡ mình nặng nó làm lệch tâm là lăn thì "chít". Ảnh có chỉnh sửa tý chút về tường phản, sáng tối...mà không cần đến Photoshop.

@25ltk: Chào bác! Bác vẫn chung thuỷ với cái tên 25ltk nhỉ? :D

Lái Xe Cẩu

Xe máy
NAKIO viết
Máy chỉ là phần nào thôi, Góc máy mới là vấn đề chính ...
Người cầm máy mới là vấn đề chính

Xin tặng bác 1 ly, biết bao giờ tôi mới chụp được ảnh đẹp như bác

sontt

Xe buýt
Bác đi chụp ảnh thì ai giúp anh em cẩu xe hả bác. Thôi, ai rành cái gì làm cái nấy, ảnh bác chụp hot và mang tính thời sự là OK rồi.

Bác mà chụp - nét - rõ - đẹp như bác Lacetti thì em e là kinh dị lắm. Bác nhẩy.

adamo

Xe đạp
Nhìn ảnh là biết dân pro rồi. Ánh sáng đẹp , bố cục tuyệt vời . Mấy tấm ảnh ruộng bậc thang làm em ghiền quá , không biết đến khi nào mới tận mắt nhìn thấy đây . TFS . Em vote bác phát nhá.

MINA

Xe buýt
Thấy ảnh của bác Lac em xấu hổ quá!Em chụp có mấy cục sắt mà cũng không nên cơm cháo gì!:'(. Vote bác phát!Bác cố gắng phát huy để anh em được chiêm ngưỡng ảnh của bác trong những mảng khác.

mazuda

Xe buýt
Xin ngả nón khâm phục ,ảnh sống động mà mượt mà,cảnh vật bố cục quá chuẩn.xem ảnh chụp của bạn xong thì mình muốn xóa hết ảnh mà mình chụp trước kia khi ghé thăm các tỉnh miền cao biên giới đông Bắc.

Max cabin

Xe tải
Tối ngủ Hoàng Su Phì , sáng hôm sau chui vào Xín Mần, có con đường khoảng gần 20Km là sang được Bắc Hà Lào Cai, nhưng chú Laceti của em thì lắc đầu quầy quậy. Nghĩ đến xe 2 cầu mà mơ ước.

Bèn quay ngược lại Tân Quang và đi qua quốc lộ 279 sang phố Ràng, từ đó ngược lên Bắc Hà, tối ngày thứ 2 ngủ tại Bắc Hà.
Đoạn tắt từ Xín mần sang Bắc hà dạo này đang làm Bác không đi là chính xác(b), vừa rồi em đi 4x4 cũng phải quay ra vì đoạn đèo Gió đang phá đá.

dxpac

Xe buýt
Vâng các bác đã động viên quá. Em dùng đến 300mm, bước suối đất chụp tại một mỏm núi dựng đứng và hơi nhô ra ngoài, vừa chụp vừa run vì nhỡ mình nặng nó làm lệch tâm là lăn thì "chít". Ảnh có chỉnh sửa tý chút về tường phản, sáng tối...mà không cần đến Photoshop.

@25ltk: Chào bác! Bác vẫn chung thuỷ với cái tên 25ltk nhỉ? :D
(b)(b)(b)ẢNh bác chụo đẹp quá

dxpac

Xe buýt
Nhìn ảnh là biết dân pro rồi. Ánh sáng đẹp , bố cục tuyệt vời . Mấy tấm ảnh ruộng bậc thang làm em ghiền quá , không biết đến khi nào mới tận mắt nhìn thấy đây . TFS . Em vote bác phát nhá.
Cụ nài biển 3 số mà vẫn đạp xe, khâm phục, khâm phục(b)(b)

nghienOTO

Xe tăng
Cám ơn bác Raubac chỉ dẫn, tôi dùng máy Nikon D70 bác nhé!

Ảnh bác chụp đẹp quá, đúng là chụp ảnh bằng đầu chứ ko phải bằng súng khủng, OF có nhiều nhưng chả dám treo ảnh mấy :41::41: Vốt bác

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ảnh bác chụp đẹp quá, đúng là chụp ảnh bằng đầu chứ ko phải bằng súng khủng, OF có nhiều nhưng chả dám treo ảnh mấy :41::41: Vốt bác
Thời 2006 thì D70 thuộc dạng ngon rồi còn gì cụ, ngoài ra thì ống của cụ Lekima toàn mở 2.8, zoom xa như thế mà nước ảnh vẫn trong vắt và chi tiết. Nhưng dù sao thì trình của cụ ấy khỏi cần bàn rồi.:41::41::41:

tuanprado

Xe tăng
Tôi thấy ảnh của bạn laceti rất nét, nét căng đáng ngạc nhiên, tuy vậy tôi vẫn thấy gợn ở bố cục của các tấm ảnh chụp ruộng bậc thang. Nhìn những tấm ảnh ruộng bậc thang tôi thấy quá nặng nề, thiếu chiều sâu. Nhìn những tấm ảnh này tôi thấy cứ như nhìn màn hình phẳng vậy. Chụp phong cảnh, và đặc biệt chụp ruộng bậc thang mà đưa ruộng đến quá gần tầm mắt, làm cho ta có cảm giác vừa nặng nề, vừa khiên cưỡng.
Mong bạn thứ lỗi cho những nhận xét riêng có phần thẳng thắn của tôi, rất mong được tiếp tục chiêm ngưỡng những tác phẩm khác của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
Xin phép bác chủ thớt cho phép góp vui 1 cái ảnh Bình minh trên Dòng Nho Quế - Đỉnh Mã Pì Lèng cùng chủ đề Hà Giang , cái này chụp = D80 chỉ thay đổi tông ảnh ko thuốc thang gì cả (thói quen chụp phim từ ngày xưa chả bỏ được mà cũng hơi lười dùng PS) :

Góp FUN cùng bác chủ thớt :):)

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
Tôi thấy ảnh của bạn laceti rất nét, nét căng đáng ngạc nhiên, tuy vậy tôi vẫn thấy gợn ở bố cục của các tấm ảnh chụp ruộng bậc thang. Nhìn những tấm ảnh ruộng bậc thang tôi thấy quá nặng nề, thiếu chiều sâu. Nhìn những tấm ảnh này tôi thấy cứ như nhìn màn hình phẳng vậy. Chụp phong cảnh, và đặc biệt chụp ruộng bậc thang mà đưa ruộng đến quá gần tầm mắt, làm cho ta có cảm giác vừa nặng nề, vừa khiên cưỡng.
Mong bạn thứ lỗi cho những nhận xét riêng có phần thẳng thắn của tôi, rất mong được tiếp tục chiêm ngưỡng những tác phẩm khác của bạn.
Bác mua máy ảnh chưa ? Lâu ko gặp bác :)