Hà giang - Lang bạt và đỉnh Mã Pì Lèng ...

Mấy cái ảnh của cụ phích sao lại ám xanh thế nhể ... :^):^):^)

Bước qua phòng giữa của Công đình lại lặp lại một cái sân rộng đàng sau với các khối nhà vây xung quanh là nới sinh hoạt riêng của gia dình nhà Vua

Với phòng thờ cúng liền với 2 phòng nhỏ của các người con của vua mèo

Phòng ngủ của vợ cả, bà này có vẻ là tay hòm chìa khóa của vua nên được giao quản lý 1 phòng nhỏ phía sau là kho chứa thuốc phiện của cả nhà .

Bà hai có vẻ mang tính truyền thống của người dân Mèo hơn với chiếc bếp lửa được đặt giữa nhà

Phòng ăn của gia đình đựoc kê liền với phòng ngủ của vua Mèo ???

Phía bên là phòng khách và thư phòng của Vua kèm theo ngăn phòng chứa vũ khí

Theo lối đi bí mật ẩn phía sau là 2 cầu thang dẫn lên hệ thống tháp canh bằng đá với các lỗ châu mai chĩa ra bốn phía để bảo vệ khu dinh thự

Và cuối cùng là từ của sổ này nơi Vua ngồi spam có thể bao quát nhìn ra toàn bộ phía trứoc nơi các bà vợ có thể bất thình lình xuất hiện.

@Mèo : Đây ko phải là box hiếp ảnh nhá , ảnh spam ở đây thoải mái nhá . ( Lúc đó tối và muộn quá rồi nên chụp vội để còn về nghỉ ) :21:

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn
Các bác có biết Mã Pì Lèng là cái gì không? Theo giải thích của dân địa phương ở đây thì ngọn núi này là ngọn núi cao nhất khu vực này, con ngựa leo lên tới đỉnh dốc cũng phải phọt *** ra vì thế nên gọi là Mã pì lèng (tiếng dân tộc).
Em nghe người ta dịch tiếng dân tộc tức là "Ngựa phì khói" thôi bác ạ(b) Nhưng đến bây giờ vẫn không biết chính xác người ta dùng từ Mã Pì Lèng hay Mã Pí Lèng. Em thì vẫn gọi là Mã Pí Lèng.:ohmy:
Cho em hỏi khí không phải mấy cái ảnh trên của cụ Pickup nó cứ cong cong xem xoắn hết cả mắt lại với nhau ấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Haiau

Xe tăng
Em nghe người ta dịch tiếng dân tộc tức là "Ngựa phì khói" thôi bác ạ(b) Nhưng đến bây giờ vẫn không biết chính xác người ta dùng từ Mã Pì Lèng hay Mã Pí Lèng. Em thì vẫn gọi là Mã Pí Lèng.:ohmy:
Cho em hỏi khí không phải mấy cái ảnh trên của cụ Pickup nó cứ cong cong xem xoắn hết cả mắt lại với nhau ấy ạ.
Chính xác phiên âm Là MÃ PÌ LÈNG . dịch ra là Ngựa phun khói ,do dốc quá ngựa cũng thở ra bằng mồm đấy ạ . Nguyên văn của 1 bác người Mông bản sứ dịch cho em ...
Mấy cái ảnh đấy em thấy lúc cụ Phích chụp ,người cứ cong như con tôm ý ạ .cho lên ảnh nó mới cong cong như thế đấy cụ ạ ...:)):)):))

nghienOTO

Xe tăng
Chính xác phiên âm Là MÃ PÌ LÈNG . dịch ra là Ngựa phun khói ,do dốc quá ngựa cũng thở ra bằng mồm đấy ạ . Nguyên văn của 1 bác người Mông bản sứ dịch cho em ...
Mấy cái ảnh đấy em thấy lúc cụ Phích chụp ,người cứ cong như con tôm ý ạ .cho lên ảnh nó mới cong cong như thế đấy cụ ạ ...:)):)):))
Các cụ cứ bàn luận văn chương làm gì, cứ lên đó đi bộ khoảng 2 km từ dưới lên tới đỉnh thì sẽ biết nó thế nào ngay :21: hôm trước mải tìm góc ngắm cho con nghệ thuật E chót dại đi xuống đèo khỏang 2km nhưng ôi thôi lúc lên thì ngại vô cùng, lên tới đỉnh đèo thì muốn phọt ra cả 2 đầu luôn chứ không chỉ có phì khói đâu các cụ ơi :'(

Vâng bác à, cái ống kính em chụp đó nó tên là ống mắt cá và khi chụp nó thì cho ra những cái quái quỷ như vậy đó bác .

@Hải âu : 1h30 đêm nay tớ sẽ khởi hành chác là khoảng 3h tớ qua Tuyên và đón cậu . Ngủ để điện thoại nhé , gần đến nơi tớ sẽ đánh thức. Lên đến Việt quang vào tầm 4h30 đến 5 h bắt đầu chiến là vừa .

Chỉnh sửa cuối:
Cái ống mắt cả chỉ có hiệu ứng ở một số góc chụp thôi ... lạm dụng nó sẽ gây nhàm chán cụ phích ợ ...:'(:'(:'(

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
...
@Hải âu : 1h30 đêm nay tớ sẽ khởi hành chác là khoảng 3h tớ qua Tuyên và đón cậu . Ngủ để điện thoại nhé , gần đến nơi tớ sẽ đánh thức. Lên đến Việt quang vào tầm 4h30 đến 5 h bắt đầu chiến là vừa .
Các Cụ định ăn mảnh vụ gì mà bí mật thế ạ?

nghienOTO

Xe tăng
Mị..e mải cờ hụp nên để cái WB sai mịe nó rồi chứ sao! Phí công vào nhà vua mèo! :)):)):)):)):)):))
Không phải WB sai đâu cụ ạ. Sau khi điều tra nghiêm túc, AE phát hiện D3 nó thông minh lắm cụ ạ, khi cụ Píc buồn vui lẫn lộn (chắc là thèm làm Vương) thì nó tự động chế ra mấy cái ảnh có hương vị tê tái như thế đấy, còn mỗi khi cụ Píc trợn mắt lên như cá thì ảnh nó lại cong queo hết cả....... Bây giờ còn có cụ nào còn muốn mua D3 nữa không ? :))

nghienOTO

Xe tăng
Các cụ có biết cái ông tông dật vấn khăn đỏ là tộc nào ko ?

Cụ nào đoán đúng thì E mời (b) thiệt đấy :21:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các cụ có biết cái ông tông dật vấn khăn đỏ là tộc nào ko ?

Cụ nào đoán đúng thì E mời (b) thiệt đấy :21:
Cụ Phích nhà em đới, em mà đoán sai em sẽ mời cụ Phích (b)

Ông Nghiền ui , đến đoạn đâm nhau rồi à? lại thêm đựoc bác Giáo thông nữa . Lạy các Cụ ạ .

ducanet

Xe đạp
Và cuối cùng là từ của sổ này nơi Vua ngồi spam có thể bao quát nhìn ra toàn bộ phía trứoc nơi các bà vợ có thể bất thình lình xuất hiện.

:21:
Ô hô. Em cũng có 1 tấm chụp đúng ở góc này, cũng chụp bằng ống mắt cá. Mai em sẽ post lên xemtrungf hợp thế nào nhé

nguyenvietha

Xe tải
đẹp và thơ mộng quá, đi trên những con đường này kẻ có tâm hồn gỗ đá chắc cũng phải xổ ra vài vần thơ hay các cụ nhỉ

đẹp và thơ mộng quá, đi trên những con đường này kẻ có tâm hồn gỗ đá chắc cũng phải xổ ra vài vần thơ hay các cụ nhỉ
Thơ thẩn cái giề , đi đường đó về với nhau có mà yêu nhau ầm ầm ấy chứ . Ba thằng già bọn em một xe sau chuyến đi đó về mặc dù đựoc các bà vợ tận tình khuyên can , gia đình và cơ quan tận tình khuyên giải , xa hội tận tình chê cừoi :21: thế mà vẫn còn thấy nhớ nhau đến mức phải lén lút gặp lại nhau nữa là :)) yêu Hà giang lắm .... cụ ạ

sumakho

Xe tăng
Cụ HA và Cụ Fích đâu rồi :102::102::102:
Ảnh hôm đi cắn lẻ đâu .......

Ô hô. Em cũng có 1 tấm chụp đúng ở góc này, cũng chụp bằng ống mắt cá. Mai em sẽ post lên xemtrungf hợp thế nào nhé
sắp hết ngày mai rồi , kô đưa ảnh lênh nhanh là ăn phát vote trừ bây giờ bác :21:

@ Sumacho :Đến lượt chi hội Tuyên nhẩy vào ném đá rồi đây , he he (b)