Thảo luận H3T uy tín ở đâu?

secrets

Xe tăng
Quan trọng là dân tình ngứa cách làm việc của mấy sale bán xe từ lâu rồi, vì còn phải để ý vụ cọc chèo nữa.
Nếu chơi đẹp cọc là để giữ chỗ kiểu hàng hot, chứ ko ai lại đè ra trừ nghiến đi 50% cả. Nhưng các hãng lớn thì dung túng sale, rồi thành văn hoá lan rộng, mua xe trôi thì ko sao, chứ lấn cấn thì lại là bài ca “tiền đi ko trở lại”.
Còn nói thật là xe mer cũng 50-50 vì lắp ráp cũng ẩu, xe mới tinh ra lệch vài phân là thường. Hồi đang chạy lex đi mua mer cũng ngất lên ngất xuống chất lượng lắp ráp của mer.
Việc mình không thích họ và việc đúng/sai là khác nhau mà cụ.
Họ (h3t) đã làm đúng thỏa thuận (coi như bao gồm cả thỏa thuận miệng) là xe không đâm đụng chẳng hạn, nếu họ sai thì họ trả lại cọc, còn đây họ không sai thì về lý người mua nếu ko mua phải chịu mất cọc (chứ không phải là được trả nửa cọc), chi phí tiền lãi cộng các chi phí phát sinh khác trong khoảng thời gian người mua đặt cọc cho đến lúc thanh toán đủ salon phải chịu, đồng thời họ không được phép nhận cọc của ai nữa hay thậm chí không nhận khách đến xem. Ví như ai đọc tin trên mạng thấy xe ngon nhảy vào cọc trước rồi đến xem lại không mua nữa đòi lại cọc (dù đúng thỏa thuận) thì không đúng bản chất của hợp đồng cọc, một khi chấp nhận cọc trước khi đến xem là xác định cọc vào uy tín của họ rồi.

bixenon

Xe buýt
Họ (h3t) đã làm đúng thỏa thuận (coi như bao gồm cả thỏa thuận miệng) là xe không đâm đụng chẳng hạn, nếu họ sai thì họ trả lại cọc, còn đây họ không sai thì về lý người mua nếu ko mua phải chịu mất cọc (chứ không phải là được trả nửa cọc), chi phí tiền lãi cộng các chi phí phát sinh khác trong khoảng thời gian người mua đặt cọc cho đến lúc thanh toán đủ salon phải chịu, đồng thời họ không được phép nhận cọc của ai nữa hay thậm chí không nhận khách đến xem. Ví như ai đọc tin trên mạng thấy xe ngon nhảy vào cọc trước rồi đến xem lại không mua nữa đòi lại cọc (dù đúng thỏa thuận) thì không đúng bản chất của hợp đồng cọc, một khi chấp nhận cọc trước khi đến xem là xác định cọc vào uy tín của họ rồi.
Ngay từ đầu như chủ thớt nói là H3T cũng nói là nếu cọc thì mới đánh xe ra HN còn không cọc thì sẽ ưu tiên để xe trong SG bán . như vậy là cụ thớt đã đồng ý với thỏa thuận . Cái giở ở đây là cụ thớt chưa xem xe mà đã đặt cọc => dẫn đến thị phi cho cả 2 bên . chứ xem xong clip thì em thấy xe còn zin không phải thay cửa như cụ thớt nói. những con ốc như vậy thì không gọi là gỉ được mà chỉ bị oxi hóa chút thôi . xe em CX5 2019 hồi mới đi được 1v mở nắp capo xem 1 số con ốc nó cũng gỉ mà không rõ nguyên nhân. Em không bênh H3T nhưng em thấy đây là 1 trong những showroom bán xe sang lướt có uy tín nhất nhì HN , chắc chắn k bao giờ dám đánh đổi uy tín của mình vì 50tr .

secrets

Xe tăng
Ngay từ đầu như chủ thớt nói là H3T cũng nói là nếu cọc thì mới đánh xe ra HN còn không cọc thì sẽ ưu tiên để xe trong SG bán . như vậy là cụ thớt đã đồng ý với thỏa thuận . Cái giở ở đây là cụ thớt chưa xem xe mà đã đặt cọc => dẫn đến thị phi cho cả 2 bên . chứ xem xong clip thì em thấy xe còn zin không phải thay cửa như cụ thớt nói. những con ốc như vậy thì không gọi là gỉ được mà chỉ bị oxi hóa chút thôi . xe em CX5 2019 hồi mới đi được 1v mở nắp capo xem 1 số con ốc nó cũng gỉ mà không rõ nguyên nhân. Em không bênh H3T nhưng em thấy đây là 1 trong những showroom bán xe sang lướt có uy tín nhất nhì HN , chắc chắn k bao giờ dám đánh đổi uy tín của mình vì 50tr .
Chủ thớt quá vội vàng đưa thông tin lên mạng mà ko kiểm chứng đối chiếu, ít nhất là tìm một con xe khác tương tự, lúc đầu đọc loáng thoáng e cũng tưởng ốc bắt cốp hóa ra không phải mà là ốc bắt cánh gió, một khi đã đâm đụng để phải thay cốp quá dễ để kiểm tra từ bulong, keo chỉ, mối hàn. Chưa kể khi đi bảo dưỡng theo quy trình cũng phải siết lại một vài con ốc.
Chưa nói đến chuyện đúng sai cũng không nên quá tin tưởng vào trình độ thợ hãng, so với thợ ngoài thậm chí kém xa, chỉ vì một con ốc gây hoang mang cho khách là đã tháo cốp.

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không dám nói đúng sai ntn nhưng con ốc mà bị gỉ ở cạnh như vậy đúng là lăn tăn thật, em thay ắc quy của Mẹc nhiều 2 con ốc âm dương không gỉ 1 tí nào luôn, chỉ bị oxi hóa ko bóng nữa thôi. Còn phần đánh dấu bằng sơn xanh đỏ thì luôn còn nguyên vị trí luôn. Cũng thông cảm cụ chủ thớt lăn tăn, tuy nhiên showroom cũng đã trả lại cọc, tóm đi tóm lại cả 2 cùng thiệt, bác mất thời gian, showroom thì lại mất chút uy tín vì đôi co với khách

quan_mazda3

Xe hơi
Em không dám nói đúng sai ntn nhưng con ốc mà bị gỉ ở cạnh như vậy đúng là lăn tăn thật, em thay ắc quy của Mẹc nhiều 2 con ốc âm dương không gỉ 1 tí nào luôn, chỉ bị oxi hóa ko bóng nữa thôi. Còn phần đánh dấu bằng sơn xanh đỏ thì luôn còn nguyên vị trí luôn. Cũng thông cảm cụ chủ thớt lăn tăn, tuy nhiên showroom cũng đã trả lại cọc, tóm đi tóm lại cả 2 cùng thiệt, bác mất thời gian, showroom thì lại mất chút uy tín vì đôi co với khách
theo clip em thấy thì con ốc này nhà máy họ ko làm dấu ạ. Theo thiển ý và chút kinh nghiệm của em thì em nghĩ là con ốc đó không có vấn đề gì lắm để kết luận là xe đâm đụng phải tháo ra. Cụ chủ thớt rút kinh nghiệm lần sau mua xe cũ cứ xem xe cẩn thận rồi cọc, mình mua xe tiền của mình mà, có gì mà phải vội vàng :). Chúc các cụ vui vẻ

RAVA

Xe ba gác
-Có bác nào chạy con GLC nhập thử ngó 2 con ốc vít cùng chỗ đấy xem có bị vết như con xe LD ko thì biết ngay?:-?

silobiho

Xe tải
Anh đang hiểu hơi lệch vấn đề em nói.
Vì thực ra em cũng ko lạ gì ngành dịch vụ, những ngành hàng nó hot thì cọc mang ý nghĩa giữ chỗ nhiều hơn, kiểu như patek với rolex thép vậy, vì một khách đã “ruột” thì mua chục cái luôn, năm này qua năm khác, ko ai phật ý khách những trường hợp dễ xử lý như kiểu hàng hot dễ thanh khoản cả.
Nhưng cái ngành bán ô tô đặc thù là lương trên số lượng xe, và khẳng định luôn trên 90% ko mua lại hãng cũ đang chạy, toàn nói là “xe tôi là nhất” nhưng kiểu gì cũng đổi sang xe khác, nên sêu bán xe rất hay mồi đặt cọc, có khi chỉ 10-20tr thôi để lỡ có biến còn dễ ép khách cố lấy chốt doanh số, vì đều hiểu là gặp khách chỉ một lần, cưa đứt đục suốt luôn.
Đến h thì em chưa gặp hãng nào mà khách đổi ý muốn rút cọc mà dễ cả. Có chăng mới gặp lex, và nghe đồn là có volvo. Chứ mer em gặp 2 lần rồi, cũng khoai lang sống lắm, nhưng mà trường hợp em gặp thì mer là 2 xe “bán ko khó, ko dễ”, còn lex là RX ko có xe mà bán nên có thể so sánh hơi khập khiễng. Nhưng mà lạ là toy cũng là lex, Land v8 thì cũng ko có xe mà mua, đặt khó khét mù nhả cọc là có người hốt nhưng vẫn ép khách vụ cọc chèo.

Chỉnh sửa cuối:

nuocmatacma238

Xe đạp
Tiếp tục ví dụ về con focus e đang chạy, chính vì đã đi xem một vài con trước đó nên e ko thấy lạ với ốc chân máy tuy nhiên vẫn phải kiểm tra tính logic với các con ốc khác trong khoang máy, muốn lôi cục máy ra đâu phải có mỗi con ốc chân máy, lôi máy ra rồi thì phải làm gì với cái cục động cơ chứ chả nhẽ nó hạ cục máy ra thổi bụi xong lại đặt vào.
Nói thế để thấy xem ce cũ(lướt) vừa dễ lại vừa khó, ít nhất nên sờ mó 2 con trở lên để có cái nhìn tổng quan về cái xe đấy, đồng thời chấp nhận mua xe cũ(lướt) cũng nên hạ bớt tiêu chuẩn, những vị trí nhỏ không ảnh hưởng đến kết cấu thân xe thì thôi bỏ qua (như 2 con ốc bắt cánh gió trên)
Sức mạnh của cộng đồng mạng là rất khủng khiếp, nhưng người tạm gọi là có kiến thức về xe chắc chỉ 1-2% số đó, trong số đó lại có cả đối thủ của h3t, thiết nghĩ cụ chủ đã làm ảnh hưởng rất nhiều đến uy tín của h3t nếu là e e rất áy náy, kiểm tra kỹ thông tin lại lần nữa và có bài đính chính để tránh ảnh hưởng đến uy tín trực tiếp hơn là thu nhập, nguồn sống của những người đang làm cho h3t, cache này sẽ được Google này lưu rất lâu và khó xóa.

Một lần nữa e khẳng định e không liên quan gì đến h3t, cũng không khẳng định h3t trong sáng trong mọi cuộc mua bán nhưng nội bộ chuyện này e thấy tội họ quá!
E lại gửi cho cụ clip 2 thợ hãng nói xe đã tháo ốc và làm cốp cụ mới trắng mắt ra ạ :D

secrets

Xe tăng
E lại gửi cho cụ clip 2 thợ hãng nói xe đã tháo ốc và làm cốp cụ mới trắng mắt ra ạ :D
Đồng ý với cụ 2 ốc đó đã có tác động đi thì cụ có dám khẳng định cốp đã tháo ra hay ko (nguyên nhân cụ đòi lại cọc), tháo 2 con ốc đó có tháo đc cái cốp ra không. Cái gì đúng phải nói đúng, chỉ qua còm này của cụ e hiểu phần nào về tính cách của cụ đấy.

Vie.ABC

Xe điện
Về Cơ Bản thì Các Giao Dịch Dân Sự ở Việt Nam là : TÌNH CHỈ ĐẸP khi BẠN CHƯA VÀO CỌC !.... =))=))=))

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
V
theo clip em thấy thì con ốc này nhà máy họ ko làm dấu ạ. Theo thiển ý và chút kinh nghiệm của em thì em nghĩ là con ốc đó không có vấn đề gì lắm để kết luận là xe đâm đụng phải tháo ra. Cụ chủ thớt rút kinh nghiệm lần sau mua xe cũ cứ xem xe cẩn thận rồi cọc, mình mua xe tiền của mình mà, có gì mà phải vội vàng :). Chúc các cụ vui vẻ
Vâng thì em cũng ko nói là con ốc này có đánh dấu mà. Tuỳ từng ốc mới có chứ ko phải tất cả ốc trên xe đều có dấu. Nhưng em nghĩ ko chỉ Mẹc mà tất cả hãng xe khác đều chuẩn chỉ, con ốc mà đã bị gỉ ở cạnh như này thì cũng lăn tăn lắm chứ 😂

tacke_typhu

Xe đạp
Ủn lên top cho chủ h3t vào giải thích rõ ràng

mr new

Xe tải
Quan điểm cá nhân của e, e thấy bên đó bán mấy con siêu lướt giá chẳng tốt hơn là bao. Nhiều khi rẻ hơn được tiền đăng kí thì vẫn phải tiền sang tên, chưa kể có những dòng như C, E hay cả GLC, có thời điểm hãng trừ cho 10% hoặc hơn là đủ tiền đăng kí. E thì cứ xe mới mà phang, con xe 2-3 tỷ tiết kiệm 200-300 chẳng đáng bao nhiêu so với sự an tâm của việc mua xe mới chính chủ tên mình. Xe cũ hẳn 3-5 năm thì e ko nói.

tuanlinh22692

Xe hơi
Quan điểm cá nhân của e, e thấy bên đó bán mấy con siêu lướt giá chẳng tốt hơn là bao. Nhiều khi rẻ hơn được tiền đăng kí thì vẫn phải tiền sang tên, chưa kể có những dòng như C, E hay cả GLC, có thời điểm hãng trừ cho 10% hoặc hơn là đủ tiền đăng kí. E thì cứ xe mới mà phang, con xe 2-3 tỷ tiết kiệm 200-300 chẳng đáng bao nhiêu so với sự an tâm của việc mua xe mới chính chủ tên mình. Xe cũ hẳn 3-5 năm thì e ko nói.
Đúng rồi cụ. Hay đăng theo kiểu “tiết kiệm 500,600tr,... so với mua xe mới tại hãng” 😂. Có thể lừa đc nhiều người chưa mua ở hãng bao giờ nên ko biết xe mới có khi đc hãng giảm ~10% rồi

mr new

Xe tải
Đúng rồi cụ. Hay đăng theo kiểu “tiết kiệm 500,600tr,... so với mua xe mới tại hãng” 😂. Có thể lừa đc nhiều người chưa mua ở hãng bao giờ nên ko biết xe mới có khi đc hãng giảm ~10% rồi
Haha. Chuẩn man. Ai ko rành mới bị bán hàng dắt mũi vụ tiết kiệm khủng nọ kia chứ e phần lớn đọc xong toàn cười trừ🤣. Ví dụ kinh điển: con X3 form cũ Euro Auto bán bản thấp nhất e nhớ cuối 2016 đầu 2017 có 1.8 tỷ chưa đăng kí. Các bố bán lại lại so với giá của X3 20i, 30i mới của Trường Hải ra xong kêu tiết kiệm cả tỷ. Rồi mấy vụ báo ODO theo KM hay MILE cũng thế. Bts, e thấy xe lướt chỉ có thợ ép chủ đầu để mua rẻ, chứ người mua lại từ thợ e thấy khá chát chứ chẳng rẻ chút nào so với mua xe mới.

TommyTr

Đi bộ
em thấy video nói về ốc cốp này của H3T mới ra rồi cụ

nuocmatacma238

Xe đạp
Đồng ý với cụ 2 ốc đó đã có tác động đi thì cụ có dám khẳng định cốp đã tháo ra hay ko (nguyên nhân cụ đòi lại cọc), tháo 2 con ốc đó có tháo đc cái cốp ra không. Cái gì đúng phải nói đúng, chỉ qua còm này của cụ e hiểu phần nào về tính cách của cụ đấy.
Thế bh bác đi mua xe cam kết zin như mới chưa thay thế sửa chữa gì. E cũng phải có lí do mới mua xe lướt chứ ko e mua hãng lâu rồi. Mà khi bác gặp xe ốc thì gỉ. Cốp thì vênh. Còn 2 con ốc cánh cửa phụ ghế sau gỉ toét ngoèn ra mà e ko có ảnh chụp cho bác xem. Thì bác có lăn tăn ko? E thì hợp tình hợp lý chịu chi phí vận chuyển và bồi thường 20tr cọc. E xin lại 80tr. Bên họ ko đồng ý. Đòi cắt 50tr
Mà e viết lên mạng ko phải lên than khóc hay phốt gì. Mà e viết review lại hành trình mua xe và cảm nhận với cách đối đãi khách hàng của bên H3T. Chẳng nói đến e có mua hay không. Nhưng e thiện chí cọc nhiều như thế. Mà bên họ lôi nguyên dàn nhân viên với sếp gần 10 người ra cãi tay bo và khinh thường e. E là khách mà???

Ciao80

Xe tải
Thế bh bác đi mua xe cam kết zin như mới chưa thay thế sửa chữa gì. E cũng phải có lí do mới mua xe lướt chứ ko e mua hãng lâu rồi. Mà khi bác gặp xe ốc thì gỉ. Cốp thì vênh. Còn 2 con ốc cánh cửa phụ ghế sau gỉ toét ngoèn ra mà e ko có ảnh chụp cho bác xem. Thì bác có lăn tăn ko? E thì hợp tình hợp lý chịu chi phí vận chuyển và bồi thường 20tr cọc. E xin lại 80tr. Bên họ ko đồng ý. Đòi cắt 50tr
Mà e viết lên mạng ko phải lên than khóc hay phốt gì. Mà e viết review lại hành trình mua xe và cảm nhận với cách đối đãi khách hàng của bên H3T. Chẳng nói đến e có mua hay không. Nhưng e thiện chí cọc nhiều như thế. Mà bên họ lôi nguyên dàn nhân viên với sếp gần 10 người ra cãi tay bo và khinh thường e. E là khách mà???
Showroom lấy thịt đè người thế là kém rồi. Về cơ bản nếu xe mình ngon bán đâu chẳng được? Con phạt khách tí cho vui đỡ tiền vận chuyển thủ tục thôi. Tiền đó có làm giàu được đâu mà căng thẳng. Bán hàng thế này mất hẳn đi một khách hàng tiềm năng, mà a e khác cũng đề phòng hẳn.

neverfg

Xe điện
Thấy Sài Gềnh bây giờ mưa ngập triền miên. đây không biết có phải lý do khiến xe cũ ở trỏng rẻ hơn ngoài Hà Nội không các bác? năm trước e cũng định mua xe cũ từ trỏng ra nhưng rồi lại thôi vì sợ ngập nước.