[Thảo luận] Gương vỡ không lành

8181

Xe tải
Đành rằng đâm vào đít là sai nhưng trong nhiều trường hợp ông phanh khựng 1 phát thì đố bố thằng nào phản ứng kịp, mà bảo giữ khoảng cách an toàn ở cái đường HN thì chắc chỉ đi lúc 12h đêm đến sáng may chăng mới giữ được.
Thế nó mới là lỗi vô tình cụ ạ... Nhưng đâm vào đằng sau người ta thì mình vẫn bị sai. mất gì câu xin lỗi.
Nhiều người chả mất mát gì của nhà mình mà còn hiếu chiến, đến lúc cảm thấy mất một tý thì... ôi thôi.:P:P:P

Piaget

Xe hơi
Do không thỏa thuận được mức bồi thường, chủ xe 30N-3542 có những lời lẽ thiếu văn hóa, xúc phạm cả mẹ anh Tân (trên 70 tuổi).
Thấy bà nội bị xúc phạm, anh Nguyễn Hùng Phong (cháu anh Tân) không kiềm chế được nên có lời qua tiếng lại và xô xát với phía chủ xe 30N-3542.
Ngay lập tức, chủ xe 30N-3542 cùng một số người dùng thanh sắt, gậy gỗ đánh liên tiếp vào đầu anh Tân và anh Phong. Nhiều người can ngăn, trong đó có con trai anh Tân (12 tuổi) quỳ gối xin tha cho bố cũng không được. Chỉ trong tích tắc, cả anh Tân và Phong nhũn người, bất động trên vũng máu. Sau khi hạ gục đối phương, các đối tượng bỏ đi.
Anh Phong tại Quân y viện 103
Anh Tân và anh Phong đang điều trị tại Viện Quân y 103 (Hà Đông). Tiếp xúc với PV, vợ anh Tân, người chứng kiến toàn bộ sự việc, nói:
“Bọn chúng dùng thanh sắt vuông vụt liên tiếp vào đầu anh Tân và cháu Phong cho đến khi cả hai đổ gục trên vũng máu. Chỉ khi tôi ôm chồng be bét máu, rũ như tàu lá chúng mới buông tha. Gia đình nghĩ rằng cả hai chú cháu đã chết”.
Hiện anh Tân vẫn bất tỉnh, được các bác sĩ theo dõi tại Khoa Thần kinh, đầu phải khâu bảy mũi. Anh Phong vẫn rất yếu và không nói được gì, đầu phải khâu 10 mũi.
Theo tìm hiểu của chúng tôi, Công an quận Hoàng Mai đã bắt đối tượng Đỗ Quyết Thắng (chủ xe 30N-3542) tham gia vụ hành hung dã man anh Tân và anh Phong.
Tin từ Tienphong online[/QUOTE]

Dã man qúa, chỉ vì cái gương xe mà mất hết cả tính người.

manhvpcp

Xe buýt
Theo em tình hình xã hội phức tạp, các cụ cứ thủ sẵn trong xe 1 vài cái dụng cụ chống manh động. Hôm trước đi Lạng Sơn em làm cái bấm nút kêu tanh tách (Cái này chỉ dùng trong trường hợp bất đắc dĩ, nếu chẳng may bị xxx hỏi thì nói nhặt được, chẳng biết cái gì).

ngocta

Xe tải
Em bị 2B nó quệt vào gương nhiều lần lắm lần mà chưa được một câu xin lỗi nào bác ạ.
Có hôm tắc đường em bị 2B quyệt gươngliên tục, lúc thì bật ngữa ra đằng trước, lúc thì cụp vào trong khựt khựt. Mấy bố lách lách, va vào gương mình rồi thì nhòm nhòm, rồi lại lựa thế lách sao cho thật nhanh, thật xa. Dcm nó, mình chỉ cần nó bẻ lại cái gương đúng vị trí cho mình là được rồi mà sao khó thế, cứ phải nhoài người sang bên phụ để bẻ lại. Ức chế kinh khủng :mad:

ngocta

Xe tải
Đành rằng đâm vào đít là sai nhưng trong nhiều trường hợp ông phanh khựng 1 phát thì đố bố thằng nào phản ứng kịp, mà bảo giữ khoảng cách an toàn ở cái đường HN thì chắc chỉ đi lúc 12h đêm đến sáng may chăng mới giữ được.
Em dừng xe tắc đường, có thằng đi 2B nó muốn quay lại, nó len vào giữa 2 xe 4B, xe em đằng trước, nó húc tung ba đờ sốc sau của em thì mới biết hẹp quá không lách được (sao nó ngu thế), em còn chưa kịp xuống xe thì nó lại phi lên trên lách qua đầu em, xước tiếp 1 vệt má trên nữa rồi mới phi như ma đuổi. Như thế cụ bảo nó phản ứng kiểu gì?

leanhtrung

Xe máy
nông nổi thì phải trả giá thôi

CivicAT_2.0

Xe hơi
Đỗ Quyết Thắng, Tên anh ấy là thắng cho nên đã va chạm là phai chiến, mà đã chiến là phải thắng các bác ah:77:. Đối phương chưa nằm xuống chưa gọi là thắng. Hehe em fun ti', chứ h ngoài đường nhiều chuyện bất cập lắm. Bọn côn đồ thì nhiều, thằng nào cũng cầm hàng nóng hàng nguội trong người. Sơ xảy tí là phiền.:77::77:

datinh

Xe container
nông nổi thì phải trả giá thôi
.Bây giờ không biết xử lý ra sao....???
Kịch bản sẽ là xin bồi thường - miễn truy cứu
..Cái Hành vi lấy gậy sắt nện vào đầu người ta là không chấp nhận được rồi !
Đúng ra có nóng mắt thì đấm đá nhau tý, đã là quá lắm rồi.Thực ra cái bọn hơi tí vác này nọ ra là bọn chả ra gì ,không đáng mặt nam nhi (đúng là lưu manh thật )
Nhà ông kia gặp hạn nặng rồi - bọn côn đồ này thì lúc đánh được người thì hăng ...giờ chắc lại như con gián đất (vớ vỉn đi trốn là khác..)

AnhNB

Xe buýt
Thằng chủ xe 30N-3542 chả phải là người các cụ ợ. Cái này phải xử theo kiểu nợ máu thì trả bằng máu, để cho cụ lái xe 30M-5870 phang lại nó y như nó phang cụ ý xem nó có chịu được không. Em ủng hộ cách đó! :redface:

quatmo212

Xe điện
Có hôm tắc đường em bị 2B quyệt gươngliên tục, lúc thì bật ngữa ra đằng trước, lúc thì cụp vào trong khựt khựt. Mấy bố lách lách, va vào gương mình rồi thì nhòm nhòm, rồi lại lựa thế lách sao cho thật nhanh, thật xa. Dcm nó, mình chỉ cần nó bẻ lại cái gương đúng vị trí cho mình là được rồi mà sao khó thế, cứ phải nhoài người sang bên phụ để bẻ lại. Ức chế kinh khủng :mad:
may gương con bẻ lại đc đó cụ ợ, sợ nó rụng rơi xuống đất thì đúng là oan :102:

Phú Ông

Xe container
Cái gương có nhiều tiền thì đáng vài triệu bạc, đánh người thành thương, giờ vào đồn mới bỏ vài chục ra mà chạy, rồi lại phải van lạy người ta rút đơn kiện... trả viện phí nữa chứ!:6:
Lũ vũ phu này thì đúng là đầu đất thật!:102:
Xã hội bi giờ "rất có vẫn đề" các cụ ạ. Trong mọi hoàn cảnh mong các cụ hết sức bình tĩnh nhá (và có thèm thì cũng chén thịt chó in ít thôi!):102:
Nhiều vụ không may, rõ ràng mình đúng mà vẫn bực đến phát uất lên nhưng cũng may mờ em đã nhịn được, lúc sự việc đã qua đi, nghĩ lại mới thấy thật là may mắn và mình vẫn được mọi người kính trọng như thường (có phần còn được thêm điểm ấy chứ) - đó là công việc thường ngày trong cơ quan thôi đấy ợ!
Em vưỡn khuyên các cụ nên "thờ chữ nhẫn", nhất là lại vào cái thời nhiễu nhương này!:6:

MrKien_Trung

Xe điện
Em cũng toàn lượn qua khu đấy về nhà, dưng mà sao dạo này nhiều thèng củ chuối thế các cụ nhỉ, chuối cả nải luôn

quangna

Xe tăng
Em ủng hộ làm tí "nóng" trên xe, gặp bọn lìu tìu là rút ra chơi luôn (vì đằng nào cũng choảng cả).

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Thằng bị vỡ gương này quá côn đồ, đáng bị xử lý hình sự, thậm chí tội giết người. Nó mất hết nhân tính rồi, xử bắn cho đỡ chật đất chật đường.