Gương hay Sâu?

xuantien_mobis

Xe lăn
Em hài lòng rồi cụ :)). Em đã gửi lại số VIN mà cụ bảo sai đới. Cụ check giúp bạn em. Con này, chính là con gương cụp, gương xòe em đang nhắc tới trong này đới ạ. Nếu không check được VIN, ắt càng sinh nghi.
Đã check lại VIN, Cụ nhận Mail đi nhé

xuantien_mobis

Xe lăn
Thanks cụ. Đã nhận và chuyển cho khổ chủ. Mà tiện, cụ chỉ hộ em, xem con mới check VIN, có thấy camera lùi k?
Nguyên bản của xe Cerato có VIN: KNAFW4116B5350436 không có Camera lùi đâu Bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
100% hàng độ,bản này cụp tay về salon độ thành cụp điện theo chìa khóa xe .

OTO NHUA

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn

OTO NHUA

Xe hơi
Cám ơn bác xuantien_mobis nhiều. Bác chờ em luận hết những thông số này rồi em hỏi bác một thể nhé. Huhu

scopion84

Xe tải
Nói chung là cứ check VIN, cái trò này em gặp nhiều lắm rồi. Toàn bull**** cả thôi. Bác xuân tiến xem làm 1 bài giải thích các thông số khi check VIn cái nhỉ chứ cái bảng Excel kia mà bác phang vào mặt dân ko chuyên thì chắc ngất hết :D

xuantien_mobis

Xe lăn
Nói chung là cứ check VIN, cái trò này em gặp nhiều lắm rồi. Toàn bull**** cả thôi. Bác xuân tiến xem làm 1 bài giải thích các thông số khi check VIn cái nhỉ chứ cái bảng Excel kia mà bác phang vào mặt dân ko chuyên thì chắc ngất hết :D
Với người dùng thì chỉ cần quan tâm tới các chỉ tiêu:
+ Ngày tháng năm sx
+ Xe sản xuất cho thị trường nào
+ Màu sơn của xe (nếu chưa được xem xe trực tiếp)
+ Xe có những trang thiết bị cơ bản gì (từ đó ta biết được các thiết bị được trang bị trên xe, nó có phải là nguyên bản từ nhà sx không)
*** Còn các Cụ OFER nhà mình nhờ Check VIN thì em check được cái gì sẽ gửi cho các Cụ hết, danh sách hơi nhiều nên các Cụ có thể thấy "hoa mắt", nhưng không phải ai cũng vậy, có những người họ chỉ thấy thỏa mãn khi KQ em gửi đầy đủ.
Còn việc giải thích với em cũng chỉ loanh quanh làm rõ mấy cái chỉ tiêu bên trên, giải thích nhiều và sâu hơn nữa thì em chưa đủ trình, mong các Cụ thông cảm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Em này thì chắc chắn được độ thêm vì Cerato/Forte kiểu gì thì kiểu, với bản có chức năng gập gương điện thì bao giờ cũng có cái nút gập gương nằm liền sát phía bên trên nút chỉnh hướng gương điện (cái nút tròn tròn, chỉnh 4 hướng).

Cụ chủ thớt nên đi độ thêm cái nút gập/mở gương. Trên OF này, ở HN có cụ Trung Già và một số cụ khác làm cái này ngon lắm.

giaminh0103

Xe đạp
Em này thì chắc chắn được độ thêm vì Cerato/Forte kiểu gì thì kiểu, với bản có chức năng gập gương điện thì bao giờ cũng có cái nút gập gương nằm liền sát phía bên trên nút chỉnh hướng gương điện (cái nút tròn tròn, chỉnh 4 hướng).

Cụ chủ thớt nên đi độ thêm cái nút gập/mở gương. Trên OF này, ở HN có cụ Trung Già và một số cụ khác làm cái này ngon lắm.
Dạ, kính cụ. Con xe của em thì zin, nâng vá, bơm ngực, chuẩn theo những gì VIN check từ bác Tĩn. Con bị độ là của ông bạn, tò te mới mua xe lần đầu, em đã chỉ ra gara em mua, nhưng lại không chọn được màu nên vơ vội, không rủ em đi xem cùng. Hôm đăng ký xong, zải sàn, làm vài thứ linh tinh em mới nhòm con vợ 2 của bạn lần đầu, phát sinh ngờ ngợ. Em đầu óc nong cạn, chưa đủ trình luận nên mới nhờ các cụ. Chỉ thương ông bạn, tưởng mua siêu xe...
Còn độ gương, để em nhắn bạn. Chắc phải làm, chứ để như bi giờ, bất tiện bỏ ***.

xuantien_mobis

Xe lăn
Chính vì gái ngoại nên mới sợ bị phẫu thuật thẩm mĩ,nâng,sửa,vá 1 số thứX_X
Bác này lại nhầm lẫn rồi, xe của Bác giaminh0103 không hề bị lắp thêm cái gì, xe chính hãng còn chả dám làm gì trước khi bán cho khách, vì làm phát biết ngay hàng thẩm mỹ qua "dao kéo" (cho dù lắp loại hịn nhất, tay nghề của thợ cao nhất)

Chỉnh sửa cuối:

luckytiamo

Xe máy
Xe em Cerato 2011 Trung Đông mới độ quả gương 500k. Xuống xe khóa cửa, gương cụp, mở cửa gương xòe, rất ư là tiện lợi. Các bác thợ chế thêm 2 con rơ le, để khi mình ngồi trong xe vẫn nhấn nút cụp ra vào đc, và cửa tụ khóa nó cung không cụp gương. Chứ đang đi cửa tự khóa -> cụp gương thì chết.

M.KFC

Xe đạp
@luckytiamo: Cái mở của gương tự xòe của cụ có vẻ nguy hiểm nhỉ. Nhỡ phải đỗ sát tường thì lúc mở của nó xòe hỏng mô tơ mất.

anycar.vn

Xe tăng
Bác này lại nhầm lẫn rồi, xe của Bác giaminh0103 không hề bị lắp thêm cái gì, xe chính hãng còn chả dám làm gì trước khi bán cho khách, vì làm phát biết ngay hàng thẩm mỹ qua "dao kéo" (cho dù lắp loại hịn nhất, tay nghề của thợ cao nhất)
Có phải ai nhìn cái cũng biết ngay hàng thẩm mĩ đâu,cụ nói theo kiểu chủ quan rồi:bz

xuantien_mobis

Xe lăn
Có phải ai nhìn cái cũng biết ngay hàng thẩm mĩ đâu,cụ nói theo kiểu chủ quan rồi:bz
Có những cái lắp thêm vào xe chính hãng, khách chả cần nhìn thấy, chỉ nghe điện thoại bảo có, khách biết ngay là "chắp vá" mà không cần đến xem đâu ạ.

luckytiamo

Xe máy
@luckytiamo: Cái mở của gương tự xòe của cụ có vẻ nguy hiểm nhỉ. Nhỡ phải đỗ sát tường thì lúc mở của nó xòe hỏng mô tơ mất.
Cụ nói thế vẫn sai, gần tường cụ đi vào sao đc mà cụp với chả mở. Nên khi em đi gần tường, vẫn cách gương nên khi mở vô tư