Gương gập điện cho focus 1.8AT.

TSTA

Xe container
E thì thấy làm gương gập điện cho Focus có thì thừa, không có thì thiếu, gập chả được bao nhiêu, chỉ giải quyết cái khâu oai. E ngồi chọn mất 30p trong đống khoảng 100 cái mô tơ hàng bãi thấy bảo của camry nhập từ bển về.... đưa cho 2 chú thợ hí húi hơn 3h đồng hồ mới xong, lắp vào xe thấy gập chả được bao nhiều thất vọng.... Thiệt hại 1,5 tr và Free 2 chai cocacola.
vụ công tắc cụ hỏi là cho vụ này đấy à, hành trình gập có được như ý ko cụ.

HamLong3.0V

Xe điện
SAu khi gập vào chỉ gọn hơn 5 cm thôi mà, nhưng cơ bản đúng như anh Hùng nói, oai hơn hẳn :D

Tera

Xe tải
Theo thiển ý của em thì không nêndungf gương gập điện vì rủi ro rất cao, ví dụ cụ đi rửa xe, rút khóa ra khỏi ổ, đóng cửa một cái la gương nó tự gập vào, mấy chú rửa xe thấy gương gập muốn rửa gương là cứ dùng cơm mở ra, vài lần như thế thì gương của cụ sẽ bị răng bà lão rất khó chịu, em mới đơn cử một th, còn đi đg bị 2b cùng chiều quệt vào ửa ra phía trc or đỗ xe gương chưa kịp gập đẫ bị bác bảo vệ ấn đánh cụp một phát, hic. Vì thế em thích gập cơm hơn.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Theo thiển ý của em thì không nêndungf gương gập điện vì rủi ro rất cao, ví dụ cụ đi rửa xe, rút khóa ra khỏi ổ, đóng cửa một cái la gương nó tự gập vào, mấy chú rửa xe thấy gương gập muốn rửa gương là cứ dùng cơm mở ra, vài lần như thế thì gương của cụ sẽ bị răng bà lão rất khó chịu, em mới đơn cử một th, còn đi đg bị 2b cùng chiều quệt vào ửa ra phía trc or đỗ xe gương chưa kịp gập đẫ bị bác bảo vệ ấn đánh cụp một phát, hic. Vì thế em thích gập cơm hơn.
Đây cũng là 1 vấn đề mà mình vừa gặp phải, đánh xe đến chỗ rửa rồi mò sang quán nước làm cốc chè xít, lúc sang nhận xe thấy gương của mình thẳng tưng, hỏi thì mấy chú rửa xe bảo e phải dùng tay bẻ nó mới ra.... chán quá đành dùng tay bẻ lại như cũ rồi dùng chìa khóa khóa lại cho nó gập theo tự nhiên, chắc 2 hoặc 3 lần nữa là đi tây thiên mất
SAu khi gập vào chỉ gọn hơn 5 cm thôi mà, nhưng cơ bản đúng như anh Hùng nói, oai hơn hẳn :D
Xuống xe bấp chìa khóa thế là gương tự động cụp, kính tự động lên, không thèm nhìn xem kính lên thế nào quay mặt đi luôn...oai chưa..?

Đúng rồi hôm đấy đội dưới QN tổ chức 4 xe đi lắp gương cụp, giá khuyến mại 1,5 chai nên hỏi cái công tắc đấy xem thế nào? về sau các cụ kêu mắc quá, đành chơi loại công tắc made in VN lắp vào.

dark queen

Xe hơi
Bác chế ở đâu thì em ko biết nhưng xe em chế chỗ Trunggia 86 vo thi sau HN . Khi nào ra khỏi xe bấm khóa cửa nó mới cụp gương , chưa kể là gập bằng tay thoải mái , các chú 2 bánh phang vào gương của em liên tục mà có sao đâu .

Tera

Xe tải
Bác chế ở đâu thì em ko biết nhưng xe em chế chỗ Trunggia 86 vo thi sau HN . Khi nào ra khỏi xe bấm khóa cửa nó mới cụp gương , chưa kể là gập bằng tay thoải mái , các chú 2 bánh phang vào gương của em liên tục mà có sao đâu .
Dạ xe em hồi trc gương tự gập nguyên bản, rãnh dẫn hướng, bi chạy (đời mới bây h thì dùng tanh), vì vậy khi mô tơ chạy để gập gương tự động, bi sẽ đi đúng rãnh, gương ra vào rất chuẩn và ngọt, nếu cụ dùng tay, k vđ gì nhưng tay k có cữ như mô tơ nên một vài lần thì k sao chứ nhiều lần thì cái rãnh dẫn hướng sẽ bị loe ra bi khi chạy sẽ lỏng lẻo, gương vẫn gập ra vào đc nhưng k ngọt và k cứng chắc nữa, khi gương đã mở hoặc cụp đều có thể dùng tay lay lay đc gây khó chịu.

binhduydo

Xe tải
Em nghĩ các cụ nên lắp gương gập điện có công tắc sẽ có tác dụng hơn là gập tự động( giống Focus ghia). Chẳng hạn cụ đang lái xe, đến đoạn đường hẹp 2 xe tránh nhau cần gập gương lại thì mới vừa. Lúc đó cụ chỉ cần ấn công tắc gập gương là xong. gương gập điện tự động trên chìa khóa cũng ko làm được như vậy

DangHoangDe

Xe điện
E độ 1 lần rùi, khuyên các cụ là ko nên 1 tý nào.. Mất tiền mà chả được tích sự gì. Gương dễ bị dơ hơn ý./

tmcuong

Xe hơi
E độ 1 lần rùi, khuyên các cụ là ko nên 1 tý nào.. Mất tiền mà chả được tích sự gì. Gương dễ bị dơ hơn ý./
Cũng đang phân vân mà nghe cụ nói em lại lăn tăn.
Dễ bị dơ hơn là sao hả cụ?

Tera

Xe tải
Cũng đang phân vân mà nghe cụ nói em lại lăn tăn.
Dễ bị dơ hơn là sao hả cụ?
tức là khi gương bị cụp/mở ép buộc bằng tay nhiều lần sẽ dẫn đến bị dơ, khi ở vị trí mở hoặc cụp có thể lúc lắc đc dẫn đến ra vào k hết hành trình gây khó chịu cho ng lái vì lúc đó phải dùng cơm để chỉnh cho chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

HONDA PILOT

Xe máy
nó bị dở hoi rồi bác ah
bác ra chợ zời nó chế cho bác cái củ của camry vào gap dien ok khỏi phải nghĩ

HONDA PILOT

Xe máy
các cụ toàn choi giá hãng chịu nhiệt sao nổi posche dang còn dùng hàng chợ nói gì vài con vios altis

lapin

Xe container
Hôm đầu đi mua đồ chơi cho xe, vào thấy 1 chú escape sửa cái gương gập điện,ỏng lẻo, lủng lẳng còn dơ nữa. Mới đầu còn hay gập cơm, sau để kệ bố nó, chả làm sao tất. Có đúng 02 lần bị động vào gương: 1 lần đỗ đèn đỏ, một lão phi xe máy lách lách làm lật gương phải lên trước. Một lần đỗ xe lúc ra thấy gương trái lật lên trước. Lấy tay chỉnh lại là được, vì Ford thiết kế sẵn đoạn lật quá trớn. Em chạy 180 thấy gương chả rung tí nào, quan sát phía sau hai bên nét như sony.
Thế là em tiệt luôn cái chuyện gương gập điện. Lăn tăn mãi cái vụ camera với cảm biến lùi, sau lùi mãi thành quen. Bỏ nốt ý tưởng lắp.
Tóm lại thay mỗi nỉ bằng da và lắp đèn gầm. Dăm ba cái đồ chơi kia chả cần thiết các cụ ạ.