Gương chiếu hậu giữa

nganhabtgtu

Xe buýt
Có keo chuyên dụng dán kính đó mà bác!
Các laọi keo khác không dán đc là vì khi mình đi nắng, mưa; do nhiệt độ kính thay đổi làm co dãn keo nên bị bong. Nhưng ở những gara sơn tút lại xe họ có keo chuyên dán gương vào kính chắn gió đấy. Cụ chịu khó đi tìm thấy ngay ạh!

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Có keo chuyên dụng dán kính đó mà bác!
Các laọi keo khác không dán đc là vì khi mình đi nắng, mưa; do nhiệt độ kính thay đổi làm co dãn keo nên bị bong. Nhưng ở những gara sơn tút lại xe họ có keo chuyên dán gương vào kính chắn gió đấy. Cụ chịu khó đi tìm thấy ngay ạh!
Vâng, em ra chỗ rửa xe, họ dùng loại 2 keo thành phần gắn vào, mất có 50K.
Giờ là 2 tuần rồi rồi mà em thấy vẫn rất chắc chắn.

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Gắn cái này dễ mà cụ. Nếu cụ không qua Nguyễn Công Trứ được thì đi mua keo 2 thành phần (loại các bác sửa loa hay dùng để dán lại nam châm ấy), mua về trộn tỷ lệ 1/1 rồi gắn mẩu sắt đế của gương vào, để chừng nửa ngày cho cẩn thận, sau đó lắp gương vào là đi thoải mái. Em đảm bảo là không rụng được nữa đâu

daitabui

Xe đạp
Vợ nhà em hôm nay cũng bị rụng gương. Cảm ơn các cụ đã tư vấn!!!

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cái này phải dùng keo 2 thành phần đề pha trộn thôi các cụ ạ.

Chẳng là con Ỉn nhà em bị rơi cài gương chiếu hậu giữa, cái gương này gắn trên kính trước xe của xe ấy ạ. Em đã đi hỏi hết các tạm của Toyota mà chẳng ở đâu có cái loại keo nào gắn lại được. Hỏi đặt hàng cũng k được. Em gắn tạm bằng băng dính 2 mặt thì 1 hôm nó lại rụng. Bác nào có cao kiến gì giúp em với, mỗi lần lùi xe lại bực mình kinh khủng. Cảm ơn các bác.
Mang đi hàn hoặc khoan lấy con oc vit bác ơi. chứ dán keo gặp trời mưa, gặp nước nó lại bong ra thì mệt mỏi.kaa

Minh2b

Xe máy
Keo này là loại đặc biệt. Gọi là keo UV. Thường dùng để dán kính.
Sau khi cho keo vào, gắn lên kính xong sẽ phải chiếu đèn UV cho keo đông lại. Không bao giờ rớt.

glai11.h

Xe tải
Em cũng bị rơi gương như cụ chủ, đến ga ra, thợ cạy chân đế ra, làm sạch và bôi keo 2 thành phần vào, dán chân đế nầy vào kính, xong lấy băng dính dán vào cho chặt (để cố định chân đế trong khi xe chạy), thợ bảo em về nhà để 2 giờ đồng hồ hãy gắn kính vào. Sau 2 giờ em mang kính ra để gắn, nhưng không được vì thợ dán ngược chiều (đúng ra thì lắp kính vào chân đế từ trên xuống, nhưng thợ dán ngược là phải lắp từ dưới lên và kính chiếu hậu lúc nầy gục xuống dưới, nhìn không có tác dụng chiếu hậu nữa). Bây giờ chỉ còn 1 cách là phải tháo chân đế ra và dán lại. CC có cách nào để tháo chân đế này ra không?, giúp em với. Em sợ thao tác mạnh dễ vỡ kính lái. Em xin cảm ơn CC

QH.1991

Xe máy
Em cũng bị rơi gương như cụ chủ, đến ga ra, thợ cạy chân đế ra, làm sạch và bôi keo 2 thành phần vào, dán chân đế nầy vào kính, xong lấy băng dính dán vào cho chặt (để cố định chân đế trong khi xe chạy), thợ bảo em về nhà để 2 giờ đồng hồ hãy gắn kính vào. Sau 2 giờ em mang kính ra để gắn, nhưng không được vì thợ dán ngược chiều (đúng ra thì lắp kính vào chân đế từ trên xuống, nhưng thợ dán ngược là phải lắp từ dưới lên và kính chiếu hậu lúc nầy gục xuống dưới, nhìn không có tác dụng chiếu hậu nữa). Bây giờ chỉ còn 1 cách là phải tháo chân đế ra và dán lại. CC có cách nào để tháo chân đế này ra không?, giúp em với. Em sợ thao tác mạnh dễ vỡ kính lái. Em xin cảm ơn CC
Quá đen cụ ạ. Các bác Thợ làm cho cụ rất nhiệt tình nhưng lại nhầm khâu căn bản nhất. :-s

phamconghung

Xe tăng

E đang bị hệt cụ, cụ xử lý thế nào để tháo cái chân đế đó ra vậy?

Cruze1504

Xe tải
E đang bị hệt cụ, cụ xử lý thế nào để tháo cái chân đế đó ra vậy?
Xe em hôm trước cũng bị như thế. Sau khi tham khảo các chuyên gia cách tháo, cuối cùng em quyết định làm một miếng sắt giống y như miếng nguyên bản gắn ngược lại đè lên trên miếng kia thế là xong. Vì nếu gắn keo 2 thành phần mà cố tháo thì khả năng rạn kính lái là rất cao.

phamconghung

Xe tăng
Xe em hôm trước cũng bị như thế. Sau khi tham khảo các chuyên gia cách tháo, cuối cùng em quyết định làm một miếng sắt giống y như miếng nguyên bản gắn ngược lại đè lên trên miếng kia thế là xong. Vì nếu gắn keo 2 thành phần mà cố tháo thì khả năng rạn kính lái là rất cao.
Có chỗ nào nó bán sẵn ko nhỉ hay phải đặt làm hả cụ?

Cruze1504

Xe tải
Cụ tháo gương ra, đo kích thướng miếng nguyên bản, sau đấy ra hàng thép nó làm cho giống như thế luôn. Hãng hay chợ trời nó không bán cái này vì có phải thay bao giờ đâu.