[Funland] gửi xe khi Đi khám bệnh ở Đại học Y HN và BM

thg1812

Đi bộ
20k/1 giờ ở bệnh viện là vô nhân đạo nhất hành tinh. Ít ra mỗi bệnh nhân cũng phải dc 1 đăng ký 1 xe gửi miễn phí hoặc giá rẻ như chợ đen (chỉ cần đắt như chợ đen thôi) cho người nhà bệnh nhân để tránh bên ngoài lợi dụng gửi bừa bãi là tốt rồi

tui102

Xe tăng
Em định đưa mẹ đi khám 1 trong 2 địa điểm trên.Nhưng ko rõ gửi oto thế nào, có điemr nào gần nhất gửi giá phải chăng ko các cụ?
Khám ở bạch mai cụ gửi xe ở đây, có cu em nhân viên quán nhậu trông, 50k 1 ngày, em đỗ đến trước 12h thì 30k https://maps.app.goo.gl/W49kXkNpNA9QWbYWA
BV ĐHY cụ gửi xe ở đây, có 2 đồng chí hướng dẫn chỗ đỗ, cũng 50k 1 ngày, phải khéo lắm thì tìm được chỗ không mất tiền.

nguyenhaiduya

Đi bộ
Khám ở bạch mai cụ gửi xe ở đây, có cu em nhân viên quán nhậu trông, 50k 1 ngày, em đỗ đến trước 12h thì 30k https://maps.app.goo.gl/W49kXkNpNA9QWbYWA
BV ĐHY cụ gửi xe ở đây, có 2 đồng chí hướng dẫn chỗ đỗ, cũng 50k 1 ngày, phải khéo lắm thì tìm được chỗ không mất tiền.
có sđt hay pass gì để nhận biết 2 đồng chí hướng dẫn chỗ đỗ BV ĐHY ko thế cụ

smart_sharp

Xe điện
Em định đưa mẹ đi khám 1 trong 2 địa điểm trên.Nhưng ko rõ gửi oto thế nào, có điemr nào gần nhất gửi giá phải chăng ko các cụ?
Bệnh viện ĐH Y có chỗ gửi xe bên trong. Bệnh viện Bạch Mai cũng vậy nhưng số lot có vẻ hạn chế (so với nhu cầu). Nếu cụ khám nhanh trong 1-2 giờ quay đầu thì gửi ở bv cho tiện nhưng nếu cụ để xe cả ngày thì chi phí phải cân nhắc nhé.

smart_sharp

Xe điện
20k/1 giờ ở bệnh viện là vô nhân đạo nhất hành tinh. Ít ra mỗi bệnh nhân cũng phải dc 1 đăng ký 1 xe gửi miễn phí hoặc giá rẻ như chợ đen (chỉ cần đắt như chợ đen thôi) cho người nhà bệnh nhân để tránh bên ngoài lợi dụng gửi bừa bãi là tốt rồi
Vấn đề là cung không đáp ứng được cầu vì khuôn viên bệnh viện quá bé thôi cụ. Giờ như BM, nếu cho để 1 ngày chỉ khoảng 50K thì khuôn viên chỗ trông xe chắc phải rộng gấp 7-10 lần bây giờ.

Dzon

Xe điện
Cách đây mấy năm em đưa mẹ vợ đi khám ở 108 vì nghi ung thư, em từ tỉnh lẻ về nên chỉ biết gửi xe trong viện rồi dẫn bà đi các chỗ khám, đến viện từ 6h sáng, cả khám cả chờ lòng vòng mệt mỏi đến tận hơn 6h chiều mới xong. Vừa nhận kết quả xác định chính xác là ung thư + ra cổng tiền vé hết 360k mà nẫu ruột. Có lẽ các bệnh viện nên áp dụng phí gửi xe đối với bệnh nhân đến khám trong khoảng giá hợp lý nào đấy thôi cho nhân văn, lúc trả kết quả khám thì phát cho 1 cái phiếu mã QR ra cổng đảm bảo là bệnh nhân thật để hạn chế người ngoài lợi dụng gửi xe trong viện. Còn đối với các điểm vui chơi, ăn uống khác thì áp giá theo giờ thoải mái. :)

• Vodka
Reactions: QAZ

Leanh65

Xe container
Em thật, cứ phải đi ô tô trong phố thì thà em vứt xe ở nhà rồi gọi taxi đi cho lành. Vào phố căng mắt tìm chỗ đỗ xe mệt mỏi lắm. Mà quỹ đất đỗ xe quá ít. Lúc đó kể cả phải nôn 1 lít cũng phải nôn!
Em tỉnh lẻ mà khi có việc kể cả 1 mình vẫn phi xe lên ầm ầm. Chả hiểu các cụ sao chứ gửi xe ở nội thành HN với em chưa bao giờ là vấn đề, bất kể nó ở đâu, kể cả đi xem kéo, hạ cờ trước PCT😅

The Silent

Xì hơi lốp
Em cứ taxi grab cho lành. Mấy bv ở hà nội, gửi xe khổ lắm. Chưa kể đường phố bây giờ lái xe cũng là cực hình.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em tỉnh lẻ mà khi có việc kể cả 1 mình vẫn phi xe lên ầm ầm. Chả hiểu các cụ sao chứ gửi xe ở nội thành HN với em chưa bao giờ là vấn đề, bất kể nó ở đâu, kể cả đi xem kéo, hạ cờ trước PCT😅
Đồng ý với cụ. Tìm chỗ để xe miễn phí thì khó, chứ chỗ để xe với giá cả hợp lý thì lúc nào cũng tìm được. Kể cả ngày lễ, đưa bọn trẻ lên ăn chơi giải ngố ở Bờ Hồ thì lúc nào cũng có chỗ gửi xe, mà cũng không vất vả hay phức tạp gì.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cách đây mấy năm em đưa mẹ vợ đi khám ở 108 vì nghi ung thư, em từ tỉnh lẻ về nên chỉ biết gửi xe trong viện rồi dẫn bà đi các chỗ khám, đến viện từ 6h sáng, cả khám cả chờ lòng vòng mệt mỏi đến tận hơn 6h chiều mới xong. Vừa nhận kết quả xác định chính xác là ung thư + ra cổng tiền vé hết 360k mà nẫu ruột. Có lẽ các bệnh viện nên áp dụng phí gửi xe đối với bệnh nhân đến khám trong khoảng giá hợp lý nào đấy thôi cho nhân văn, lúc trả kết quả khám thì phát cho 1 cái phiếu mã QR ra cổng đảm bảo là bệnh nhân thật để hạn chế người ngoài lợi dụng gửi xe trong viện. Còn đối với các điểm vui chơi, ăn uống khác thì áp giá theo giờ thoải mái. :)
Khuôn viên rộng thì chắc sẽ làm đc chứ các bv chỗ nằm của BN còn thiếu lấy đâu ra chỗ đỗ xe . Thu cao chắc để các cụ ra ngoài. Mà bọn coi xe đa phần là đấu thầu chứ ko phải là đội của bv đâu ạ.

dpl

Xe lăn
Cụ đưa mẹ đi khám ở BV Đại học Y thì đặt lịch khám trước theo tổng đài 19006422 để đỡ phải xếp hàng nhé. Hôm nay em đi khám mà đầu tuần nên xếp hàng đông quá 😢
Có app đó cụ.sáng nay e cũng đưa mẹ e đi khám

Yoshi Hito

Xe tải
cứ vào thẳng bên trong gửi thôi cụ, 30k/h

TN1805

Xe điện
Giá gửi ô tô có giá chung hết rồi.
Tôi vào BV ĐH Y thăm người nhà khoảng 1 tiếng, ra tt hết 30k. Không rõ block nó tính 1h hay 2h ?
Tôi đã từng đưa mẹ tôi đi khám BV 108, sáng vào lúc 09h, khám đợi kết quả xn ra lúc khoảng 14h ...tt hết 120k tiền gửi xe.

Leanh65

Xe container
Khuôn viên rộng thì chắc sẽ làm đc chứ các bv chỗ nằm của BN còn thiếu lấy đâu ra chỗ đỗ xe . Thu cao chắc để các cụ ra ngoài. Mà bọn coi xe đa phần là đấu thầu chứ ko phải là đội của bv đâu ạ.
Em lên bv ĐHY nếu trong bv hết chỗ thì phi sang bên trường học, cách mỗi cái bờ tường có mà mênh mông. Đi bộ có mấy bước chân, thậm trí ăn em cũng sang nhà ăn của trường ăn cùng với cnv cả bv lẫn nhà trường, ngon hợp ví và thoáng hơn nhà ăn bv xô bồ ồn ào vcđ.🤣

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em lên bv ĐHY nếu trong bv hết chỗ thì phi sang bên trường học, cách mỗi cái bờ tường có mà mênh mông. Đi bộ có mấy bước chân, thậm trí ăn em cũng sang nhà ăn của trường ăn cùng với cnv cả bv lẫn nhà trường, ngon hợp ví và thoáng hơn nhà ăn bv xô bồ ồn ào vcđ.🤣
Dạo này bv vs trường có mới xây tường bao à cụ, phải mấy năm rồi em ko lên đó.

TN1805

Xe điện
Tôi mới vào BV này tháng trước, chả thấy tường bao gì cả, tôi thấy Giảng đường chung với khu Bệnh viện, thông hết, chả phân biệt đâu là Bệnh viện đâu là ĐH Y...

P/S : tôi lần đầu tiên vào đó. :D

Leanh65

Xe container
Tôi mới vào BV này tháng trước, chả thấy tường bao gì cả, tôi thấy Giảng đường chung với khu Bệnh viện, thông hết, chả phân biệt đâu là Bệnh viện đâu là ĐH Y...

P/S : tôi lần đầu tiên vào đó. :D
Trước có tường và cửa thông sang, còn cổng vẫn đi riêng. Giờ không biết vì mấy năm rồi em chưa vào lại. Ơn giời.😅

Leanh65

Xe container
Dạo này bv vs trường có mới xây tường bao à cụ, phải mấy năm rồi em ko lên đó.
10 năm trước em nằm viện ở đó thì nó có cổng riêng; có tý tường phân định ranh giới phía trước và cổng thông sang bên đh. Giờ em không rõ.