[Funland] Gửi ngân hàng rủi ro hơn đầu tư cổ phiếu trong dài hạn ở Việt Nam liệu đúng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ôm con này. Đợi lâu quá rồi. Các tay to lại phán ít nhất 2 tháng nữa. Hix
Dc cái ôm con này miễn nhiễm với các thể loại đạp. Kkk
Nhưng chán và mất cơ hội, ko phải là đầu tư thông minh cho lắm, hixx.

Tony_Le

Xe container
Đọc kĩ bài phân tích thấy cũng có lý. Chọn đúng cp phân tích cơ bản tốt đầu tư dài hạn trên 1 năm lời hơn gửi ngân hàng.
Nói như cụ thì ai cũng nói được!

Chơi cổ phiếu không kỳ vọng lời hơn gửi ngân hàng thì ai thèm chơi, chọn được con cổ phiếu tốt thì là do khả năng, gửi Ngân hàng thì không cần trình độ gì.

hoviethung

Xe lăn
Nói như cụ thì ai cũng nói được!

Chơi cổ phiếu không kỳ vọng lời hơn gửi ngân hàng thì ai thèm chơi, chọn được con cổ phiếu tốt thì là do khả năng, gửi Ngân hàng thì không cần trình độ gì.
Chuyên gia nói mình thấy đúng thì nhắc lại thôi. Tất nhiên nhiều cụ có thể không đồng ý.

Teen

Xe điện
Ồ, tôi nghĩ rằng bác cụ nên bán một nửa gia tài đi và thử vận may với vị chuyên gia này coi biết đâu một ngày đẹp trời bác cụ lại có căn biệt thự view sông cho thuê được 230tr/tháng. Năm vừa rồi đến bà hàng nước chơi CK còn thắng thì bác cụ có khi lại sẽ về đích sớm hơn.

Tất nhiên rồi, cuộc chơi phải có người thắng kẻ thua và khi kẻ thua sắp cạn thì các vị chuyên gia lại lên tiếng và kẻ thua lại xuất hiện. Là người thắng hay kẻ thua thì do sự lựa chọn của mỗi người và quan điểm trên rất có thể ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về CK và Ngân hàng do tôi chưa bao giờ chơi CK cũng như ko bao giờ gửi lãi ngân hàng nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng các bác như tôi vẫn làm. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà.
Chuyên gia cũng đâu có nói như tittle báo đưa đâu, đúng thật là :)) Cụ nhắc tới vận may thì càng ngắn hạn, sáng gieo chiều gặt...không như khuyến nghị: kiên trì và dài hạn

nttung0123

Xe hơi
Tăng giá xăng đợt này lạm phát sẽ tăng

Kurumasuki

Xe container
Chuyên gia cũng đâu có nói như tittle báo đưa đâu, đúng thật là :)) Cụ nhắc tới vận may thì càng ngắn hạn, sáng gieo chiều gặt...không như khuyến nghị: kiên trì và dài hạn
Sòng HoHa này không thiết kế cho kiên trì và dài hạn mà quy định kiểu xóc đĩa: TRỪ CỔ TỨC VÀO THỊ GIÁ.
Nó phủ nhận bản chất đầu tư vào công ty và hưởng lợi nhuận kinh doanh, khuyến khích luộc nhau theo ngày, thậm chí theo phút.

vodanh04

Xe hơi
Có bác nào nghiên cứu sp đầu tư địa ốc - tiết kiệm của bên Sunrise chưa?

Teen

Xe điện
Sòng HoHa này không thiết kế cho kiên trì và dài hạn mà quy định kiểu xóc đĩa: TRỪ CỔ TỨC VÀO THỊ GIÁ.
Nó phủ nhận bản chất đầu tư vào công ty và hưởng lợi nhuận kinh doanh, khuyến khích luộc nhau theo ngày, thậm chí theo phút.
Thiết kế cho ai hay kk làm gì là thuộc về NĐT mà cụ. Ốc lên đi lên bằng lưỡi, nhưng nếu đi nhanh hơn người thì nhiều người vẫn lựa chọn…là ốc sên. Hai cái đó khác nhau mà cụ :)

Jetu

Xe điện
Ồ, tôi nghĩ rằng bác cụ nên bán một nửa gia tài đi và thử vận may với vị chuyên gia này coi biết đâu một ngày đẹp trời bác cụ lại có căn biệt thự view sông cho thuê được 230tr/tháng. Năm vừa rồi đến bà hàng nước chơi CK còn thắng thì bác cụ có khi lại sẽ về đích sớm hơn.

Tất nhiên rồi, cuộc chơi phải có người thắng kẻ thua và khi kẻ thua sắp cạn thì các vị chuyên gia lại lên tiếng và kẻ thua lại xuất hiện. Là người thắng hay kẻ thua thì do sự lựa chọn của mỗi người và quan điểm trên rất có thể ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về CK và Ngân hàng do tôi chưa bao giờ chơi CK cũng như ko bao giờ gửi lãi ngân hàng nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng các bác như tôi vẫn làm. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà.
Ồ, bác đây rồi.
Tất nhiên là bác rồi.
Như mọi khi, bác làm tôi nhớ đến Quakhoang
Tôi tôn trọng các bác.

Stinger20

Xe tải
Cháu chào các Cụ! Cháu vào học hỏi ạ!

nttung0123

Xe hơi
Năm nay tiết kiệm là ok nhất, đầu tư bds rui ro lãi suất vay, còn cụ nào nhiều tiền thì không nói

Matizcoi

Xe cút kít
Bởi vậy mới nói chán cái ông chiên gia kia kêu cổ tức 15-20% cứ nghĩ là nó cao hơn lãi gửi ngân hàng 6-7% :)))

Có thể nó cao hơn, có thể nó thấp hơn. Hên sui nhá :)))

Em lấy ví dụ con MBB chia "tức cổ" 35% năm ngoái giá lúc em mua 39.000K/cp, em mua 1K cổ công với cổ tức 350 là 1.350 cổ phiếu với giá bình quân là 30.000đ/cp, giờ giá nó là 34.xyz/cp nên em đã nhìn thấy lãi rồi, giờ đang thêm 5 tháng nữa là tròn 1 năm (ngày mbb chia cổ tức tiếp theo), nếu trước ngày chia giá lên 39000/cp thù đương nhiên trong 1 năm em có lợi nhuận 35% (chưa trừ các loại thuế phí), nghĩa là đúng chứ ko sai cụ nhể ;))

vodanh04

Xe hơi
Em lấy ví dụ con MBB chia "tức cổ" 35% năm ngoái giá lúc em mua 39.000K/cp, em mua 1K cổ công với cổ tức 350 là 1.350 cổ phiếu với giá bình quân là 30.000đ/cp, giờ giá nó là 34.xyz/cp nên em đã nhìn thấy lãi rồi, giờ đang thêm 5 tháng nữa là tròn 1 năm (ngày mbb chia cổ tức tiếp theo), nếu trước ngày chia giá lên 39000/cp thù đương nhiên trong 1 năm em có lợi nhuận 35% (chưa trừ các loại thuế phí), nghĩa là đúng chứ ko sai cụ nhể ;))
Tùy giá CP nó lên hay xuống mà

kieutam95

Xe đạp
ck thì dài hạn thì tùy vào cổ phiếu và ngành bác chọn thôi

zangzang80

Xe buýt
Thật ra gửi ngân hàng thì lãi suất quá thấp coi như gửi giữ dùm tiền nhưng đợt này củi lửa các cụ cứ nhóm lò liên tục làm em cũng hoảng, không biết nên chọn cái nào. Thôi thì mình ẩn mình tạm thời rút khỏi trái phiếu, dù mất 2 tháng tiền lãi...híc híc cũng sót đấy nhưng bảo toàn vốn qua lúc sóng gió, loại ruồi muỗi như em không chịu được sóng cả gió lớn. Không dám liều ăn nhiều.