[Funland] Gửi lời xin lỗi đến người bị hại.

oto16ahn

Xe điện
đúng là hài vãi,chia buồn với khựa bị oánh hơi oan

kienbinh

Xe điện
EM đọc đoạn đầu mà có cảm giác sắp xảy ra chuyện chẳng lành

thichrauxanh

Xe điện
Không đỡ được với vụ này =)) , có trách thì trách bà mẹ kia trước, hớt hải đuổi theo rồi hô như thế thì ông con không dính đòn mới là lạ.
Kiểu con nghịch tử đấy ăn một trận đòn ko chết có khi tỉnh ra cụ ạ. Ở nhà bố mẹ chiều ko biết ra đg ăn đấm nó thế nào mà :P

He he, có khi cụ thớt làm công quả, ô nhõn kia sau lên chủ tịch lại quay lại dả ơn :D

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nhóc có ngay bài học đầu đời là bỏ nhà ra xã hội thì sẽ thế nào nếu ko lương thiện. Nó mà chấn thương não bộ là mấy ông trong xóm tới công chuyện.

tamock

Xe buýt
Có vụ này đã gây hậu quả nghiêm trọng:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bác nào làm nổi thớt lên thế? Tôi cảm ơn nhé! Đọc xong thấy rút ra vấn đề bé tí nhưng quan trọng. Dùng đầu chứ không dùng tay chân,và dùng miệng ít đi thì là tốt nhất.

Bouvet9119

Xe đạp
:)) Cháu ko nhịn nổi cười. Đúng là sợi dây kinh nghiệm nó dài thật

bomong

Xe điện
Mấy năm trước đang khoá hậu đoàn đưa đám ma thì bị nghe hô hoán "cướp cướp..." & một xe máy tông vào đít xe, thằng này giật dây chuyền, đâm xe em bị ngã bỏ xe máy chạy vào hẻm cụt, bị dân bắt.
Bị bắt, bị kẹp nách hai bên rồi, Em muốn đấm để trả thù cái xe bị tông đít vỡ hết dàn đèn >>>> mà phải bỏ qua, không ra tay được >>> đấm vào mặt người khác khó phết/

KTS1406

Xe tải
Cái chuyện dân bắt được trộm cắp thật mà tẩn cho 1-2 cái (không phải nằm viện dài ngày) em cũng không phản đối vì nó cũng có tác dụng nhất định. Nhưng việc cứ a lô xô xông vào (đánh hội đồng) khi chưa rõ trắng đen em nghĩ cũng cần lên án vì đôi khi nó rất nguy hiểm. Thử đặt mình ở trong trường hợp đó mới thấy nó nguy hiểm thế nào.
Đợt năm 95 gì đó em còn ở khu Bách Khoa, 1 tối tầm 8h bỗng nhiên thấy tiếng hò hét, tiếng xe cộ ào ào đuổi nhau vào ngõ 1 Tạ Quang Bửu. Đến nhà Văn hóa thì dân bắt được thanh niên kia. Lúc em xuống thì đám đông đã quây và đánh thanh niên kia tầm 5-10p, mặc cho thanh niên kia phân trần cái gì đó. Đến lúc 1 mụ béo đến rồi ấp úng bảo nó .. va vào đuôi xe máy em rồi nó chạy nên em đuổi theo và hô là cướp cướp thì cả làng mới bàng hoàng!
Thực sự là lúc đó đứng dưới sân hiểu rõ chuyện & nhìn cậu thanh niên chỉ tầm 20t kia mặt mũi bê bết em thấy cay, chỉ muốn đấm vào mặt con mụ béo 1 phát!

thichrauxanh

Xe điện
Cái chuyện dân bắt được trộm cắp thật mà tẩn cho 1-2 cái (không phải nằm viện dài ngày) em cũng không phản đối vì nó cũng có tác dụng nhất định. Nhưng việc cứ a lô xô xông vào (đánh hội đồng) khi chưa rõ trắng đen em nghĩ cũng cần lên án vì đôi khi nó rất nguy hiểm. Thử đặt mình ở trong trường hợp đó mới thấy nó nguy hiểm thế nào.
Đợt năm 95 gì đó em còn ở khu Bách Khoa, 1 tối tầm 8h bỗng nhiên thấy tiếng hò hét, tiếng xe cộ ào ào đuổi nhau vào ngõ 1 Tạ Quang Bửu. Đến nhà Văn hóa thì dân bắt được thanh niên kia. Lúc em xuống thì đám đông đã quây và đánh thanh niên kia tầm 5-10p, mặc cho thanh niên kia phân trần cái gì đó. Đến lúc 1 mụ béo đến rồi ấp úng bảo nó .. va vào đuôi xe máy em rồi nó chạy nên em đuổi theo và hô là cướp cướp thì cả làng mới bàng hoàng!
Thực sự là lúc đó đứng dưới sân hiểu rõ chuyện & nhìn cậu thanh niên chỉ tầm 20t kia mặt mũi bê bết em thấy cay, chỉ muốn đấm vào mặt con mụ béo 1 phát!
Cách đây 30năm, phố nhà e có ông va chạm giao thông vs bọn xăm trổ, nó quây phải bỏ xe chay. Chạy đc 200m bọn nó hô cướp cướp.
Một ô ngẫn thợ mộc vác cái đục ra ngăn hay đâm kiểu gì xuyên tim đứt luôn. Xong mấy nhà.

dheIa

Xe điện
Bác nào làm nổi thớt lên thế? Tôi cảm ơn nhé! Đọc xong thấy rút ra vấn đề bé tí nhưng quan trọng. Dùng đầu chứ không dùng tay chân,và dùng miệng ít đi thì là tốt nhất.
Thớt mở từ hơn chục năm trước. Bác thớt, nghe Văn thì là người vui tính.. cũng đã ko vào Ọp hơn chục năm rùi...
Tự nhiên buồn buồn lạ...
Em hâm quá :">