Gửi các cụ trong hội ford !

tabalo79

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã cho em lời khuyên. Sáng nay em vừa ra hãng Ford đặt cọc tiền để đón 1 em Ford fiesta hatchback về rùi ạ. Chiều thứ 6 hoặc sáng thứ 7 sẽ có xe cho em luôn. Em cũng rất yên tâm về dòng xe Ford này tuy óp sừn không bằng các xe hàn xiểng nhưng được cái chất lượng thì khỏi phải bàn ợ. Xe về làm biển xong em sẽ đăng ngay lên để khoe với các cụ luôn .....
Chúc mừng bác sắp có cục cưng mới. Xe của Ford dù loại to hay nhỏ, đều thể hiện đúng chất "Mỹ": đằm, chắc, khỏe khoắn & đàng hoàng. Xe Ford gọi là sản xuất tại Việt Nam, nhưng gần 99% linh kiện nhập nguyên bộ, trừ cái acquy & bộ vỏ bọc ghế. Chỉ cần đi giữ gìn, bảo dưỡng đúng cách là không phải suy nghĩ.

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
Trong dòng xe Citycar thì Fiesta-S( 1.4-1.6, hatchback) là lựa chọn cho các khách hàng trẻ tuổi, kiểu dáng xe cùng nội thất vượt trội so với các dòng xe còn lại, chi phí tài chính tổng thể phù hợp, tổng chi phí để xe lăn bánh là:685 quả(kèm theo quà tặng trị giá 5 quả)
Nếu Bác là trai trẻ nên cưới Em Fiesta-S về, mọi thủ tục hãy ALO cho Em:098300658, chúc cuối thu có Em đưa đi đốn về

Mùa Xuân nào không trải qua Mùa Đông!!!!!!!!!!!!!

luxury235

Xe buýt
Hê hê chúc mừng bác, bác nhanh tay quá, sao xe giao nhanh thế bác nhỉ?

TSTA

Xe container

digger

Xe tăng
CỤ ơi, fiesta cũng là xe liên doanh, xe liên doanh nào thì cũng là do việt nam sản xuất và quảng bá hết. Chất lượng chắc chắn thua fiesta nhập, option cũng bị cắt rất nhiều và giá cũng không hề rẻ. Thứ 2 là fiesta nằm ở phân khúc B, phân khúc dưới của forte và avante(elantra) cụ nhá. (forte, avante cùng phân khúc focus sedan) Fiesta cùng phân khúc với gentraX, rio, i20, yaris, mazda2, swift, ...
Vâng, có thể là em nhầm phân khúc
Nhưng riêng về cái vụ sản xuất ở Việt Nam thì em vẫn chưa đồng ý với cụ lắm đâu.

Forte và Avante không phải là liên doanh, mà là nhãn hiệu do Trường Hải và Thành Công đàm phán để mang từ Hàn Quốc về, lắp ráp theo kiểu của Trường Hải và Thành Công (tất nhiên là có nhiều ràng buộc với KIA và Hyundai về quản lý chất lượng, nhưng bác lạ gì cái kiểu ràng buộc đó, ISO đầy ra đó thôi. Lúc nào đó KIA và Hyundai phật ý thì TH và TC không thèm lấy thương hiệu của HQ nữa, dùng thương hiệu khác vì đã có căn bản rồi).

Còn Ford là do Ford trực tiếp mang thương hiệu sang Việt Nam, quản lý và lắp ráp theo kiểu Ford (tất nhiên vẫn là Việt Nam, nhưng Ford lắp ráp vẫn hơn thằng khác lắp Ford vì còn vấn đề thương hiệu).

sh87

Xe hơi
Hê hê chúc mừng bác, bác nhanh tay quá, sao xe giao nhanh thế bác nhỉ?
Chiều nay em nhận được điện thoại là lên nhận xe và giao nốt tiền rùi cụ ợ. Không ngờ nhanh quá vì em mới đặt cọc từ chiều tối hôm qua

HNmember

Xe tăng
Chúc mừng Kụ sớm gia nhập Hiệp hội xe Fiesta (E đặt tên thế). Xe HB nếu Kụ chọn đúng màu sơn mà nhà máy có thì có xe sớm thôi. Hy vọng Kụ ko có gì phải phàn nàn em nó- trừ việc chui ra- chui vào ghế lái phải cẩn thận tý! Hehe..
Xe HB rất sành điệu ở phần điện thoại, nghe nhạc... Khi xe đã nhận dạng được điện thoại của Kụ rồi (Điện thoại có Bluetooth để chế độ bật và phải thuộc loại sành điệu tý như Apple, HTC...) thì chỉ cần Kụ bước lên xe là có thể nghe gọi đến, gọi đi qua loa rất tiện lợi- nhất là lúc đường đông.

alo_xinh

Xe đạp
lại nói tới mặc cả, triết khấu, hôm qua em gặp 1 ng bạn bán xe, bạn ấy bảo ford toàn triết khấu 2000$, vậy mà bán cho khách, chỉ toàn 10-15M.

Tiện thể hỏi luôn các cụ, họ báo giá bộ ghế da Sing 12tr, có nhầm nhọt gì k nhỉ, em thấy bảo ghế da sing 6Tr ma đúng k các cụ?

HNmember

Xe tăng
Ghế da hơn 6Tr thôi, E lắp tại đại lý có hóa đơn hẳn hoi mà. Triết khấu cao hay thấp tùy từng loại xe, xe nào ế thì chiết khấu cao.

vuahe77

Xe điện
Em rất dị ứng với xe Khựa và xe Hàn, chúc mừng bác chủ thớt đã quyết định mua Pho`!

bibiabc

Xe buýt
Thực ra trước khi mua Ford em đã cân nhắc rất nhiều, ít nhất là em cũng đã có kinh nghiệm với 4 đời xe (2 đời xe mới).
Thời điểm đặt hàng Fiesta (vào đầu tháng 4/2011) là sau khi Fiesta ra mắt ở Việt Nam (chưa sản xuất) nên chưa có kiểm chứng, chưa ai đi và gần như là chưa ai thấy cái Fiesta nó thế nào. Em phải tìm hiểu rất nhiều thông tin (cả trong nước và nước ngoài, tất nhiên nước ngoài là chính vì trong nước toàn tin quảng cáo).
Khi đặt hàng em còn lăn tăn hơn cụ sh87 nhiều (vì em có ít tiền, mà ít thông tin về Fiesta quá).

Khi đó giá Forte nhập khẩu bản full rẻ hơn bây giờ nhiều nên em càng lăn tăn tợn.
Nhưng rồi em vẫn nhắm mắt đưa chân, và bây giờ em không hối hận.

Nếu ko thích làm ở chỗ hiện tại nữa. Em giới thiệu cụ về bên nhà em nhé. :">

sh87

Xe hơi
Chúc mừng Kụ sớm gia nhập Hiệp hội xe Fiesta (E đặt tên thế). Xe HB nếu Kụ chọn đúng màu sơn mà nhà máy có thì có xe sớm thôi. Hy vọng Kụ ko có gì phải phàn nàn em nó- trừ việc chui ra- chui vào ghế lái phải cẩn thận tý! Hehe..
Xe HB rất sành điệu ở phần điện thoại, nghe nhạc... Khi xe đã nhận dạng được điện thoại của Kụ rồi (Điện thoại có Bluetooth để chế độ bật và phải thuộc loại sành điệu tý như Apple, HTC...) thì chỉ cần Kụ bước lên xe là có thể nghe gọi đến, gọi đi qua loa rất tiện lợi- nhất là lúc đường đông.
Cho em hỏi cụ là xe Hb của em có chỗ kết nối ipod không ạ? Tại có con ipod nano để ở nhà lâu ngày chưa sờ tới Hí hí

sh87

Xe hơi
Em rất dị ứng với xe Khựa và xe Hàn, chúc mừng bác chủ thớt đã quyết định mua Pho`!
Cảm ơn cụ ạ. Em cũng hơi dị ứng với xe hàn xẻng.... Chắc là em lựa chọn đúng đắn rùi !

FiestaS

Xe tải
Cho em hỏi cụ là xe Hb của em có chỗ kết nối ipod không ạ? Tại có con ipod nano để ở nhà lâu ngày chưa sờ tới Hí hí
Có cụ ạ, trên màn hình điều khiển còn có menu và icon i hệt trong ipod cụ ạ, tiện phết

FordAT

Xe tăng
Chúc mừng cụ, cụ quyết đinh mua xe nhanh y hệt em vậy. Hôm trước quyết định là xem xe để mua hôm sau đi xem xe và đặt cọc luôn. Em ngắm Fi của em mãi đến h chưa thấy nó xấu ở điểm nào. ngoại thất nhìn rất vào mắt.

HNmember

Xe tăng
Con Ipod của Kụ nếu có Bluetooth thì đương nhiên kết nối được; còn nếu không thì có thể kết nối qua USB. Như vậy Kụ cần một dây nối USB phù hợp- khi cắm vào để chế độ kết nối ngoài sau khoảng 10'' nó sẽ báo có kết nối được hay không? Điện thoại NOKIA ko kết nối được( E đã thử 2 con Nokia mà chịu, dù có cả Bluetooth)
Chúc Kụ vui vẻ và sảng khoái với Fiesta HB.

HNmember

Xe tăng
Ko hiểu Sedan có kết nối bờ lu tút ko các cụ nhẩy ?
Thật đáng buùon là ko có kết nối cả USB lẫn Bluetooth Kụ ợ, cái bọn Phò này ăn bớt của khách hàng ghê quá. Kụ độ một cái màn hình DVD đi là có đủ cả mà.

QuangTN

Xe buýt
Thật đáng buùon là ko có kết nối cả USB lẫn Bluetooth Kụ ợ, cái bọn Phò này ăn bớt của khách hàng ghê quá. Kụ độ một cái màn hình DVD đi là có đủ cả mà.
Chán như con rán ! Nhưng em thấy có thì tốt, ko có cũng chẳng sao vì bật loa của di động lên cũng như nhau :D. Đầu tư quả dvd thì "rân chơi" quá