Thảo luận Gửi các cụ quy trình cài thêm chìa khóa một số dòng xe toyota.

tungvv

Xe tải
Nhìn cái chìa khóa xe Altis 2014-2015 nó cải tiến kiểu chìa gập rất đẹp, gọn, nhỏ, các nút bấm thẳng hàng như kiểu KIA vậy, Cụ cho em hỏi mua cái phôi của chìa Altis 2014 về, có đăng ký cho đời Altis 2013 theo như hướng dẫn của cụ ở thớt này được ko? nếu đăng ký được thì lấy phân điều khiển và võ chìa khóa, thay phần chìa răng cưa là được cái chìa xịn.
KO biết có cụ nào làm chưa? cho ý kiến xem. Em nhìn mấy cái chìa gập thấy thích, chán cho cái hãng TOY, đến giờ mới thay đổi.

topguntt

Xe buýt
Xe Venza có làm được như cụ không ah

drem

Xe hơi
Oánh dấu phát. Tsk cụ

goal2012

Xe tải
cho e hỏi, nếu em làm chìa khóa phụ để trên xe ( phần phôi gắn vào ổ khóa) , khi lên xe ko có phần điều khiển ( cục đen bao gồm lock, mở cóp, unlock) xe em altis 2015 thì sẽ đề được nhưng ko nổ máy đúng ko ah?
p/s: làm chìa này để luôn trên xe, khi lên xe ta ko cần mở khóa ( vì hay móc khóa ở lưng quần) rất tiện

tungvv

Xe tải
cho e hỏi, nếu em làm chìa khóa phụ để trên xe ( phần phôi gắn vào ổ khóa) , khi lên xe ko có phần điều khiển ( cục đen bao gồm lock, mở cóp, unlock) xe em altis 2015 thì sẽ đề được nhưng ko nổ máy đúng ko ah?
p/s: làm chìa này để luôn trên xe, khi lên xe ta ko cần mở khóa ( vì hay móc khóa ở lưng quần) rất tiện
Chìa để trong ổ khóa thì ko bấm lock cửa đc cụ à.
Chìa Toy Altis chỉ có phần điều khiển, ko có phần từ nên nếu phôi chìa đúng với ổ khóa thì nổ máy đc thôi cụ à. Loại chìa nào có 3 phần ( cơ chìa, điều kiển bấm nút và phần từ) mới có dạng đề đc nhưng ko nổ máy, Altis thì đề đc máy là nổ thôi cụ.

thoyeunghe

Xe hơi
Cho em hỏi chút ạ: các bước từ 1-4 là thực hiện trên chìa khóa cũ-tức là chìa khóa vẫn đang dùng hàng ngày, còn bước 5 là thực hiện trên chìa mới-tức là chìa mua thêm về phải không ạ?
vâng cụ ạ!

thoyeunghe

Xe hơi
Chìa để trong ổ khóa thì ko bấm lock cửa đc cụ à.
Chìa Toy Altis chỉ có phần điều khiển, ko có phần từ nên nếu phôi chìa đúng với ổ khóa thì nổ máy đc thôi cụ à. Loại chìa nào có 3 phần ( cơ chìa, điều kiển bấm nút và phần từ) mới có dạng đề đc nhưng ko nổ máy, Altis thì đề đc máy là nổ thôi cụ.
Xe altis 2015 em chưa có cơ hội được làm theo cách thủ công nên không biết nó có cài được hay không. còn dùng máy thì xe nào cũng ok hết

thoyeunghe

Xe hơi
Cụ cho em hỏi kia morning nhập 207 cài lại chìa khó ko.điều khiển cửa ko nhận.
Morning nhập cài chìa phải dùng máy cụ ạ. không có quy trình cài bằng tay. cụ khiển cửa không nhận có nhiều nguyên nhân cụ ạ.
Trước tiên cụ thay quả pin mới ở cái điều khiển đi đã. nếu vẫn không được thì cụ mang ra garage họ sẽ cài lại chìa cho cụ, nếu vẫn không được thì có thể hỏng hộp điều khiển chìa khóa, hoặc cũng có thể bị hỏng ở chuột cửa bên lái ,bên phụ...

thoyeunghe

Xe hơi

thoyeunghe

Xe hơi

xe cọc cạch

Xe máy
E đang muốn làm thêm một chìa vios 2014. Cụ có thể cho e địa chỉ mua phôi nào giá hạt dẻ ko. e hỏi ngta làm luôn cho toàn hơn 1tr/cái???

tungvv

Xe tải
E đang muốn làm thêm một chìa vios 2014. Cụ có thể cho e địa chỉ mua phôi nào giá hạt dẻ ko. e hỏi ngta làm luôn cho toàn hơn 1tr/cái???
Phôi chìa TOY ở đâu mà giá 1tr hả cụ? em hỏi bên hãng thì các đời từ 2013 trở về trước đều tầm 2,5tr, đời 2014-2015 là 6tr chưa tính công lắp ^:)^

Xe kéo

Xe máy
Cụ vào háng thì đắt là đúng rồi, lên GG gõ phôi chìa khoá oto nó ra cả bầy có mấy trăm à....

tungvv

Xe tải
Cụ vào háng thì đắt là đúng rồi, lên GG gõ phôi chìa khoá oto nó ra cả bầy có mấy trăm à....
Chắc cụ nhầm với mấy cái phôi hàng TQ, nó chỉ có cái vỏ và cái phôi chìa bằng đồng, chưa có cái ruột điều khiển đâu cụ. Theo em biết thì chỉ có hãng mới sx đc cái phần điều khiển này, ko có hàng nhái đâu. Hàng nhái chỉ là cái chìa rỗng thôi, dùng nó để thay thế trong trường hợp cái chìa zin bị hỏng vỏ, hỏng phần răng cưa, rơi vỡ, gãy...v.v. Còn nếu mà hỏng luôn cả cái ruột điều khiển thì xem như phải mua của hãng rồi, ko thể mua phôi TQ được. Nếu có chỗ nào bán ngoài hãng TOY mà cụ biết thì cụ dẫn cho em cái link tham khảo với, cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe kéo

Xe máy
Chắc cụ nhầm với mấy cái phôi hàng TQ, nó chỉ có cái vỏ và cái phôi chìa bằng đồng, chưa có cái ruột điều khiển đâu cụ. Theo em biết thì chỉ có hãng mới sx đc cái phần điều khiển này, ko có hàng nhái đâu. Hàng nhái chỉ là cái chìa rỗng thôi, dùng nó để thay thế trong trường hợp cái chìa zin bị hỏng vỏ, hỏng phần răng cưa, rơi vỡ, gãy...v.v. Còn nếu mà hỏng luôn cả cái ruột điều khiển thì xem như phải mua của hãng rồi, ko thể mua phôi TQ được. Nếu có chỗ nào bán ngoài hãng TOY mà cụ biết thì cụ dẫn cho em cái link tham khảo với, cảm ơn cụ.
Dạ em thấy nó ghi giá vỏ ko có 80k thôi cụ, còn loại mấy trăm em nghĩ là có khiển rồi. Cụ cứ thử tìm và gọi hỏi thử xem sao.

tungvv

Xe tải
cụ tham khảo bên xe toàn cầu xem
Bên Toàn Cầu chỉ bán vỏ chìa khóa thôi cụ ạ. Chủ yếu là độ đẽo chìa nhưng giữ nguyên ruột điều khiển. Hình như ngoài chính hãng ra thì ko có chổ nào bán cái phôi chìa có cả phần điều khiển, vì nó đã được mã hóa để tương thích với từng dòng xe, ko nhái được.

xe cọc cạch

Xe máy
Bên Toàn Cầu chỉ bán vỏ chìa khóa thôi cụ ạ. Chủ yếu là độ đẽo chìa nhưng giữ nguyên ruột điều khiển. Hình như ngoài chính hãng ra thì ko có chổ nào bán cái phôi chìa có cả phần điều khiển, vì nó đã được mã hóa để tương thích với từng dòng xe, ko nhái được.
e hỏi có dịch vụ đánh thêm chìa điều khiển mà. e ở xa nên chưa xg làm đc, bác muốn làm thì alo cho họ xem

tungvv

Xe tải
e hỏi có dịch vụ đánh thêm chìa điều khiển mà. e ở xa nên chưa xg làm đc, bác muốn làm thì alo cho họ xem
Đã hỏi nhiều nơi rồi cụ à, đánh thêm chìa điều khiển cho hệ thống khóa cửa lắp thêm ( tức là nguyên bản ko có, nay độ thêm của Bác Tập) thì nhiều nơi làm được, còn chìa điều khiển cho hệ thống nguyên bản của xe thì ko nơi nào làm đc, chỉ có mua của hãng thôi.

Chỉnh sửa cuối: