Gửi các bạn XTeam :)

rgvmen

Xe container
Trưa nay khoảng 13h30 mình có đi trên đường Láng - Hòa Lạc về HN thì gặp 1 đội xe máy có mấy bạn mặc áo in chữ XTeam, đi khoảng chục xe Fx125, 01 xe Xbike125 và 01 chiếc CBR hay gì đó vì mình không để ý chiếc đó, các bạn chạy khá nhanh trong làn ôtô, cỡ 90-100 là chắc cũng thấy khoái rồi, tuy nhiên mình thấy đường Cao tốc Láng - Hòa Lạc đã có đường gom dành cho xe máy, việc các bạn đi vào làn ôtô như thế mình thấy rất nguy hiểm, nếu là vài cá nhân thì đành chép tặc lưỡi, đằng này đi thành đôi với nhau như vậy có lẽ là không được hay cho lắm, mình có ý kiến như vậy mong các bạn lưu ý chơi nhưng cũng nên đảm bảo nguyên tắc an toàn giao thông để tránh nguy hiểm cho mình và mọi người :)
Kính!

lox bui M3

Xe buýt
chạy tít nhờ...thế mà gặp đội công nhà em thì cũng chả phải nhắc :))

Căn bản là đi theo đội các bạn trẻ ấy mới thế thôi,chứ quẫy lẻ thì ;))

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Cảm ơn cụ JasonNghia, em cũng biết Xteam là hội đi FX và chắc cũng ít nhiều có mem là offer nên muốn nhắn các cụ ấy 1 tí cho nó tình củm thôi ạ :)

LBGN

Xe hơi
Thân : Làm gì thì cũng nên giữ hình ảnh cho hội nhé các bạn...

Chỉnh sửa cuối:

quyen_susu

Xe hơi
hic,con gái cũng vào hội này sao,thế là đua như con trai hay khoe xe nhỉ?/:)

quyen_susu

Xe hơi
Con nào thích chơi xe mà chả được hả cụ :)
Bởi vì em thấy xe Fx nam tính(lúc các bạn ý phóng nhanh thì thật là...\m/)
Như em vào đây là hóng các loại xe:chỉ biết xe ga và xe số,chứ riêng từng loại thì em không rành.
Nhưng cũng rất nhiều bạn nữ có các sở thích rất độc đáo.
Em thì chả xe,mà cũng chả thích hoa hay nấu ăn :((

rgvmen

Xe container
Vâng, em thì bạn nữ không biết đi xe côn tay hay có biết đi em đều thích, miễn là phải xinh :))

nph_hn

Xe tải
Trưa nay khoảng 13h30 mình có đi trên đường Láng - Hòa Lạc về HN thì gặp 1 đội xe máy có mấy bạn mặc áo in chữ XTeam, đi khoảng chục xe Fx125, 01 xe Xbike125 và 01 chiếc CBR hay gì đó vì mình không để ý chiếc đó, các bạn chạy khá nhanh trong làn ôtô, cỡ 90-100 là chắc cũng thấy khoái rồi, tuy nhiên mình thấy đường Cao tốc Láng - Hòa Lạc đã có đường gom dành cho xe máy, việc các bạn đi vào làn ôtô như thế mình thấy rất nguy hiểm, nếu là vài cá nhân thì đành chép tặc lưỡi, đằng này đi thành đôi với nhau như vậy có lẽ là không được hay cho lắm, mình có ý kiến như vậy mong các bạn lưu ý chơi nhưng cũng nên đảm bảo nguyên tắc an toàn giao thông để tránh nguy hiểm cho mình và mọi người :)
Kính!
Chào cụ, cháu cũng hay đi off cùng đội FX đấy tuy hôm đấy không tham gia nhưng hóng hớt nghe lại là các cụ FX đi offline tranh thủ test xe luôn, lúc đầu đi đường gom sợ đi nhanh thì lào vào đá dăm với cả bụi người đi đường xung quanh nên mới quyết định " phá luật " chạy ra đường ngoài một đoạn. Mà các bác cũng biết đấy, chạy FX hay PKL thì ngoài niềm đam mê xe rồi cũng có chút đam mê tốc độ mà đường để Motor test lên 100km chẳng có mấy, chạy Pháp Vân nếu gặp sống trâu có khi lại bay thẳng lên trời, chạy ra đường sang Bắc Ninh thì lại toàn chốt với chặn... còn chạy trong phố thì lại càng nguy hiểm chẳng những cho mình mà cho cả người xung quanh... chung quy chạy ra cao tốc cũng là vì thỏa mãn đam mê tốc độ tuy biết rằng có "phá luật" chút xíu.
Rất cám ơn cụ đã góp ý, cháu và các anh em trong đội FX kia luôn nhắc các anh em trẻ mới vào luôn phải chú ý ATGT không những cho mình mà cho cả người xung quanh.

ductung0429

Xe đạp
Không ăn thua đâu, nước đổ đầu vịt thôi.

Với bọn con bò thì chỉ có phạt thật lực.
Chào bác
Em là mem Xteam ạ , và hôm đấy e cũng có đi nhưng ko cầm lái , vào đọc thấy bác cmm ko mượt lắm nên cũng ko vui tý nào ......em nói thật có thể bây h bác chơi PKL , 4 bánh hay cả loại vừa có bánh vừa có cảnh quạt thì chắc bác cũng qua cái thời điểm chạy cái loại 2 bánh , cũng có lúc bồng bột , cũng có lúc đam mê tốc độ mà bốc đồng thôi ........bác nói thế chăc cũng có lúc thành "bọn con bò " như bác nói rồi .......còn nếu bác chưa bao h như thế thì e xin lỗi ạ .......chúc bác vui vẻ và luôn giữ phong độ:x

rgvmen

Xe container
Mình cũng muốn thông tin lại để các bác để ý một tí, anh em thanh niên đàn ông ai mà chả có tí tính ham vui, bốc đồng nhưng các đường cao tốc mà đặc biệt như đường Láng - Hòa Lạc rất gồ ghề và không phải là ít bụi cát thì ẩn chứa nhiều nguy hiểm không nên test tốc độ như thế, mong các bác lưu ý một tý đừng đem sự an toàn của mình và mọi người ra làm thí nghiệm :)

Justin-SLR

Xe hơi
Mình cũng muốn thông tin lại để các bác để ý một tí, anh em thanh niên đàn ông ai mà chả có tí tính ham vui, bốc đồng nhưng các đường cao tốc mà đặc biệt như đường Láng - Hòa Lạc rất gồ ghề và không phải là ít bụi cát thì ẩn chứa nhiều nguy hiểm không nên test tốc độ như thế, mong các bác lưu ý một tý đừng đem sự an toàn của mình và mọi người ra làm thí nghiệm :)
Đường này mà đã xuống cấp gồ ghề thế hả bác??? cách đây nửa năm e vẫn đóng 120km/h đều đều mà chả thấy gồ ghề gì cả :D

rgvmen

Xe container
Đường này mà đã xuống cấp gồ ghề thế hả bác??? cách đây nửa năm e vẫn đóng 120km/h đều đều mà chả thấy gồ ghề gì cả :D
Em thấy chạy 4b còn ghê tay nữa là 2b, còn về tốc độ thì mặt đường xấu thêm tí nữa bác đóng 200 vẫn có sao đâu, 120 bây giờ chả có gì là ghê, cách đây chục năm thì còn kể ra cho oai được, ghê cái là mạng mình dễ lên nóc tủ thôi :)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cái này phải yêu cần mấy ông cắm biển cắm lại thôi vì ở cái lối đi vào đường bên trong em chỉ thấy ghi cấm xe máy , xe đạp và các phương tiện thô sơ. Mà luật mình qui định thì dưới 50cc là xe máy. Em cũng hay đi vào làn trong cho nó sạch tuy nhiên em toàn đi sát làn dành cho dừng xe khẩn cấp thôi, cũng muốn bị xxx tóm để trình bày cái vụ biển phụ ghi như thế kia. Riêng vụ đi xe vào làn dành cho 4B là không nên tí nào vì đường rất rộng.

rgvmen

Xe container
Èo èo các cụ ban căng quá, a e lên đây nhắc nhở nhau để ý là chính thôi, đương nhiên việc xử phạt thì là do CA thực hiện rồi dưng mà mình có nhắc nhau thì hay hơn chứ ạ :)
Em cũng là thằng thích đi xe máy hơn đi ôtô nên rất ủng hộ niềm đam mê của các cụ, bật mý luôn nhé, tốc độ giới hạn là 80 thì em chỉ chạy 70-75 và quan sát thì hầu hết, nếu tính tỷ lệ thì cỡ 99%, các bác ôtô đều vượt tốc độ cho phép đấy, dưng mà nhắc các bác ý cũng bằng thừa, để xxx nó nuôi rồi nó bắn tốc độ cho sướng, a e mình yêu 2b thì nhắc nhau thôi :))

cuunon007

Xe hơi
anh em bình tĩnh, đúng là XTeam sai thật. Rút kinh nghiệm đam mê và chơi ko hoặc cố gắng hạn chế ảnh hưởng tới người khác thôi ^^

PS: cái bác j mở mồm ra là bò thì anh em cũng ko nên để bụng làm j.