Gửi các bác Chiên da: Vitara đang chạy, đạp côn chuyển số là tắt máy? help me!!!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Kính gửi các chiên da Vit của Vitclub: Xe em suzuki vitara 2005, gần đây có hiện tượng, cụ thể như sau: Xe đang chạy bình thường, khoảng 40-50km/h (chạy trong khu vực có biển báo nhà cửa nhấp nhô hihi em đi rất đúng luật nhé), gặp đèn đỏ, em đạp hết côn, chuẩn bị về số cho đúng quy trình của thầy dạy lái, thế là chết máy (điện vẫn đầy đủ ạ), đèn check engine sáng, em đề lại ok chạy tiếp, lát sau lại tiếp tục nếu lặp lại các thao tác như trên, thớt nào đã nói về việc này hoặc các bác tư vấn/chỉ bảo giúp em nhé? sincere thanks!!!
Hôm nay em lại gặp đúng tình huống như của cụ, cả chuyến đi về Sơn tây không bị sao hết, về đến đường bưởi đang ngon trớn tự nhiên vòng tua tụt xuông rồi lịm luôn, lần đầu em nghĩ hay là mình đi số 4 ép số nên bị thế, nhưng một lúc sau lại bị nhưng em không để chết máy bằng cách chuyển nhanh về số 1 đồng thờ đẹm thêm chân ga.
Kể từ lúc đo đến khi đi được thêm 10 km nữa vẫn không bị lại, thật khó hiểu?liền bốc máy cho chủ tịch, cơ mà ngài đang bận nên không tư vấn được dài hơn.
Em lọ mọ searh thì thấy thớt này,xin được cácy bác sỹ Vitclub sắn tay hội chẩn cho em với.
Sáng nay em có đổ xăng ở cây xăng Đội nhân gần nhà Sư, liệu đây có phải là một trong những nguyên nhân không ạ?

toanco_k32

Xe tăng
Các bác lưu ý cái lọc xăng. Xăng Việt nam bẩn nên cứ 4 vạn thay một lần cho yên tâm
Sao bác phí phạm thế. Cứ để hẳn 10vạn thay cả thể cho nó chắc cú :) Hoặc chờ hôm nào xe không chạy được nữa hãy thay =))

LETRUNG-AID

Xe hơi
Bệnh này nan y lắm giống hệt Vịt của em. Các cụ vào cái thớt Các câu hỏi vì sao tìm gần đây là có câu trả lời của em trong đó ợ.

NK_Trung

Xe máy
Bệnh này nan y lắm giống hệt Vịt của em. Các cụ vào cái thớt Các câu hỏi vì sao tìm gần đây là có câu trả lời của em trong đó ợ.
Bệnh này hội chẩn là do vòng tua máy thấp khi cắt côn. (khi không cắt côn động cơ không chết máy là do vẫn còn momen từ các bánh truyền lên)

Còn nguyên nhân dẫn đến vòng tua máy thấp thì có rất nhiều:

Nhẹ nhất thì các bạn chỉ cần chỉnh gió ga lăng ty lại là ok
Nếu đã lâu chưa BD bướm ga thì nên BD bướm ga và van không tải (vì cái này rất hay gây ra hiện tượng vòng tua máy không ổn định tôi dự là đến 90%)

Nếu xe đã đạt 4 vạn thì nên làm thêm thông xúc kim phun, thay lọc xăng, bugi - chắc chắn bơm xăng không vấn đề gì bạn nhé

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bệnh này hội chẩn là do vòng tua máy thấp khi cắt côn. (khi không cắt côn động cơ không chết máy là do vẫn còn momen từ các bánh truyền lên)

Còn nguyên nhân dẫn đến vòng tua máy thấp thì có rất nhiều:

Nhẹ nhất thì các bạn chỉ cần chỉnh gió ga lăng ty lại là ok
Nếu đã lâu chưa BD bướm ga thì nên BD bướm ga và van không tải (vì cái này rất hay gây ra hiện tượng vòng tua máy không ổn định tôi dự là đến 90%)

Nếu xe đã đạt 4 vạn thì nên làm thêm thông xúc kim phun, thay lọc xăng, bugi - chắc chắn bơm xăng không vấn đề gì bạn nhé
Bác Trung tư vấn khá chuẩn, như sáng nay bác Viper đi thử và cái chỉnh đầu tiên là thêm gió cho em nó, vì mấy cái hạng mục dưới em mới bảo dưỡng mà.
Xe đến thời điểm hiện tại là bình thường rồi.

phutungngocbao

Xe đạp
xe của bác có hiện tượng đó gọi là tụt huyết áp, bác cần xem lại hệ thống bơm xăng xem sao, kiểm tra lọc xăng, zơ le tự động ở bơm xăng có vấn đề gì không? vì khi về số bơm xăng phải bơm một lượng lớn hơn lúc đang chạy bình thường vào kim phun điện tử, do bơm chạy lâu kém hiệu quả hơn trước nên không cung cấp đủ xăng tức thời lúc về số... cũng có thể do lọc xăng bẩn...

danghung83hn

Tháo bánh
Nghe bác này xong chán luôn

70% hội VIT bị thế, gọi là tụt vòng tua...rồi chết máy.
Nguyên nhân tại sao thì chửa bao giờ có kết luận chính xác, cách can thiệp thì có 1001 cách và mỗi xe tự hết ở những cách khác nhau. Túm lại là chả biết đường nào mà lần!:D
Vậy nên chủ đề này còn tốn số lần đến GM lắm. Cháu thề!:((

phongthuy184

Đi bộ
Chỉnh vòng tua garanti to lên có giải quyết được không các cụ nhỉ? Cháu mới đổi qua chạy vit nó bị bệnh này choáng quá... Hic hic

Phúc QB

Xe đạp
Rất nhục , em đang chạy ở Viêng Chăn thì dính tình trạng đó . May e nhanh trí bật sẵn điều hòa cho nó kéo vòng tua lên , đi số thấp tí cho gằn máy cũng dc nhưng lại ko tụ huyết áp . Tuy nhiên mai phải bảo dưỡng