Gửi các bác Chiên da: Vitara đang chạy, đạp côn chuyển số là tắt máy? help me!!!

Suvi

Xe tải
Kính gửi các chiên da Vit của Vitclub: Xe em suzuki vitara 2005, gần đây có hiện tượng, cụ thể như sau: Xe đang chạy bình thường, khoảng 40-50km/h (chạy trong khu vực có biển báo nhà cửa nhấp nhô hihi em đi rất đúng luật nhé), gặp đèn đỏ, em đạp hết côn, chuẩn bị về số cho đúng quy trình của thầy dạy lái, thế là chết máy (điện vẫn đầy đủ ạ), đèn check engine sáng, em đề lại ok chạy tiếp, lát sau lại tiếp tục nếu lặp lại các thao tác như trên, thớt nào đã nói về việc này hoặc các bác tư vấn/chỉ bảo giúp em nhé? sincere thanks!!!

raotro

Xe container
70% hội VIT bị thế, gọi là tụt vòng tua...rồi chết máy.
Nguyên nhân tại sao thì chửa bao giờ có kết luận chính xác, cách can thiệp thì có 1001 cách và mỗi xe tự hết ở những cách khác nhau. Túm lại là chả biết đường nào mà lần!:D
Vậy nên chủ đề này còn tốn số lần đến GM lắm. Cháu thề!:((

programervn

Xe tải
Trên OF có rồi, bác chịu khó search chứ em ko nhớ rõ.
Bệnh này gọi là tụt huyết áp thì phải, nghe bảo bệnh kinh niên của Vịt, xe em cũng bị, nhưng chưa có điều kiện xử lý.
Bác gặp đc raotro, viper ,... là đúng người rồi đó

Chỉnh sửa cuối:
Bệnh này gọi là tụt huyết áp thì phải, nghe bảo bệnh kinh niên của Vịt, xe em cũng bị, nhưng chưa có điều kiện xử lý.
Cụ cứ tăng garanti lên trên 2.000 vòng/phút, lúc cắt côn nó giảm xuống 1.000 là vừa :)) Em đùa đấy

quocanhpack

Xe tăng
Cụ mang đi xúc hong, rửa c him cho em nó. Hết luôn.

viper2007

Xe điện
Kính gửi các chiên da Vit của Vitclub: Xe em suzuki vitara 2005, gần đây có hiện tượng, cụ thể như sau: Xe đang chạy bình thường, khoảng 40-50km/h (chạy trong khu vực có biển báo nhà cửa nhấp nhô hihi em đi rất đúng luật nhé), gặp đèn đỏ, em đạp hết côn, chuẩn bị về số cho đúng quy trình của thầy dạy lái, thế là chết máy (điện vẫn đầy đủ ạ), đèn check engine sáng, em đề lại ok chạy tiếp, lát sau lại tiếp tục nếu lặp lại các thao tác như trên, thớt nào đã nói về việc này hoặc các bác tư vấn/chỉ bảo giúp em nhé? sincere thanks!!!
khi bị chết máy kiểu này, bác đề lại và đợi khoảng 10s-20s rồi mới gia tải (lăn bánh, bật AC) xem xe còn bị ko

quocanhpack

Xe tăng
Thêm nữa là trước khi nổ máy, bác bật AC lên một lúc, khi nghe có tiếng 'tách' nhỏ thì hãy đề. Thợ nói là để xăng bơm lên đều đã.

Chỉnh sửa cuối:

Suvi

Xe tải
Thêm nữa là trước khi nổ máy, bác bật AC lên một lúc, khi nghe có tiếng 'tách' nhỏ thì hãy đề. Thợ nói là để xăng bơm lên đều đã.
Cảm ơn các bác đã tư vấn một vô số các ý kiến.., riêng về việc bơm xăng thì em nghĩ không phải, xe đã đi, thậm chí vài km rồi, không đều sao chạy được???

Suvi

Xe tải
khi bị chết máy kiểu này, bác đề lại và đợi khoảng 10s-20s rồi mới gia tải (lăn bánh, bật AC) xem xe còn bị ko
Em cũng đã thử kiểm tra theo cách bác tư vấn, thậm chí sau bị lần thứ nhất, thứ hai, thứ 6, 8 gì đó em đi thêm vài kim nữa... vãn bị, ấy vậy có hôm lại không bị...ngày nào em cũng đi làm 12km, về 12km...loanh quanh some where không tính ạ!

Suvi

Xe tải
hehe, bác Raotro vừa tư vấn rồi ạ, còn tốn nhiều GM lắm!!??

Sucukinhtrang

Xe tăng
Xin phép Giáo sư Vịt học Viking và Tiến sỹ Viper để Sư múa zìu tý nhá.
Vịt nói chung đến độ tuổi "tiền mãn tin" thường gặp vấn đề này, như nhà Trọ đã nói là 70%. Đối với Vitclub thì co rất nhiều cách khắch phục đẫn tới kết quả tạm ổn như:
1. Rửa, vệ sinh họng hút.
2. Vệ sinh Bướm (bướm ga)
3. Vệ sinh cảm biến khí thải
4. Vệ sinh van bù ga không tải
5. Vệ sinh kim phun
6. Bật khóa điện ngồi chờ, khi nghe tiếng "tạch" thì đề nổ, tiếp tục ngồi chờ và quan sát kim hiển thị vòng tua của máy, khi kim về dừng lại ở mức 800v/phút thì khỏi hành...
7. Vệ sinh tất cả những gì liên quan đến 5 mục trên, thực hiện như mục 6 và vệ sinh thằng chăn vịt bằng nước lúa mạch nấu với hoa Houblon tại Cung Gôn man với sự chứng voi của Vitclub thì... nhà Trọ kết luận hộ Sư cái nhể.

Chỉnh sửa cuối:

quocanhpack

Xe tăng
Sucukinhtrang nói:
Xin phép Giáo sư Vịt học Viking và Tiến sỹ Viper để Sư múa zìu tý nhá.
Vịt nói chung đến độ tuổi "tiền mãn tin" thường gặp vấn đề này, như nhà Trọ đã nói là 70%. Đối với Vitclub thì co rất nhiều cách khắch phục đẫn tới kết quả tạm ổn như:
1. Rửa, vệ sinh họng hút.
2. Vệ sinh Bướm (bướm ga)
3. Vệ sinh cảm biến khí thải
4. Vệ sinh van bù ga không tải
5. Vệ sinh kim phun
6. Bật khóa điện ngồi chờ, khi nghe tiếng "tạch" thì đề nổ, tiếp tục ngồi chờ và quan sát kim hiển thị vòng tua của máy, khi kim về dừng lại ở mức 800v/phút thì khỏi hành...
7. Vệ sinh tất cả những gì liên quan đến 5 mục trên, thực hiện như mục 6 và vệ sinh thằng chăn vịt bằng nước lúa mạch nấu với hoa Houblon tại Cung Gôn man với sự chứng voi của Vitclub thì... nhà Trọ kết luận hộ Sư cái nhể.
Con mụ này thí lúc íu nào cũng thích sửa ở cung thể thao Gonman là thế nào nhở?

raotro

Xe container
Bia ở đấy uống xong là tứng....lúc đấy mà còn nhận ra được cái vụ tụt cháu bé bằng con kiến. Cháu thề!:D

nddu

Xe buýt
Ve ve ve, hè về => Thích ra cung Goldmalt là phải.

Bệnh "tụt huyết áp" của Vịt, cháu chỉ nghe nói là ai cũng biết "ntn". Dưng mờ "tại sao" thì các Chiên da chưa chẩn đoán xong. Goldmalt típ các cụ nhể?

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net

fansi

Xe buýt
Bệnh này khó xử ở chỗ nó không xảy ra thường xuyên -> nguyên nhân không cố định và rất nhỏ!
Bệnh thường là tự khỏi mà không cần can thiệp gì cả.
Trường hợp tần suất đổ bệnh của xe cụ thường xuyên (ví dụ trên 30% các chuyến đi) thì cần phải hội chẩn.
Nhưng cũng chỉ có anh em VIT hội chẩn (thường ở GoldMalt), xử lý được thôi, chứ không có bệnh viện nào đi 'chữa ho' cho cụ đâu.