[Thảo luận] Gửi bác forte đỏ 30s-1162 chạy tạt đầu em sáng nay 27-10

RR1

Xe buýt

mrkey

Xe buýt
Cụ nguôi, thôi thì một điều nhịn là 9 điều lành cụ ạ (b) Mời cụ ly rượu cho đỡ bực mình (b)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn hoặc http://xemnhadat.wordpress.com

fishbed4

Xe tăng
Tương cái biển số và hình ảnh lên đây cho chừa...

slow_nhung_trau

Xe máy
Sáng nay, e đang thong dong đi qua ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn hướng từ cầu chui đến cầu chương dương ở làn giữa (làn đi thẳng) bỗng nhiên 1 em Forte mầu đỏ sành điệu 30s-1162 chạy làn ngoài cùng bên trái em (làn cho phép đi thẳng và rẽ trải) thấy CSGT đứng trước vội lao lên vượt và tạt đầu em. Em phanh vội mà không kịp bị bác ấy quẹt cho 1 cái. E nháy đèn và đuổi theo đến cầu Chương Dương thì bác ta rẽ trái ra trần quang khải, em thì đang vội đưa f1 đi học đành rẽ phải xuống Trần Nhật Duật.
Bực quá các cụ ạ, xe thì cũng không sao vì e kiểm tra chỉ xước nhẹ gác đờ bu thôi nhưng thái độ thì đúng là ... Chắc bác ta không biết nhìn làn được phép đi thẳng hay sao mà lại tự nhiên tạt đầu oan cho em ghê. Mà lại chay 1 mạch, em nháy đèn bóp còi đuổi theo mà ko dừng. Vui nhất là lúc rẽ xuống Trần Nhật Duật thì F1 nhà em lại còn bảo: "Ba ơi ngưởi ta quay đầu lại nhìn mình kìa".
Bác nào mà ấy em sáng nay thì nhận lỗi đi nhé. Ngay sáng mùng 1 gặp bác làm e đen cả ngày[..] Chỉ cần bác đi chậm lại hạ kính làm câu chào hỏi có phải là vui vẻ không. Chán bác ghê
Hôm qua đọc bài của cụ xong quên mất, tối đề về 11 đấy cụ ạ!

nguyentt75

Xe tải
em ca cẩm cũng chỉ có mấy ý thể này thôi:
1. Để bác Forte kia nếu đọc đuọc hoặc biết thế này lần sau rút kinh nghiệm chứ gặp cụ nào nóng tính đi xe xịn chắc ko chỉ chạy thẳng là xong đâu. (em la hiền nhất quả đất lại đi xe cỏ đấy)
2. Cũng la 1 tình huống hay gặp nên e cũng muốn nghe kinh nghiệm xử lý của các cụ ạ.
3. cũng là tý kinh nghiệm đi qua ngã t ư NVC-NS ạ. đèn rẽ trái đỏ, đèn đi thẳng còn xanh lắm ma em thấy khối xe đi thẳng vẫn cứ vội vàng dừng hẳn lại hoặc cố vọt nhanh qua đều ko cần thiết đâu.
4. Vâng cụ nói cũng có ý đúng, e được các cụ chia sẻ nên cám ơn n lắm ạ.
Em cũng nghĩ cụ chủ rất hiền lành, lại ít nói nữa. Chắc bực lắm mới xả ra (cụ reg nick từ tháng 2 cơ mà)

3_banh

Xe điện
Em dự ko phải ko biết làn, mà nhìn thấy xxx thì tạt đầu cụ chủ thớt thôi. Nói chung văn hóa GT quá kém.